Góp ý về khoá luyện giải đề

Status
Không mở trả lời sau này.
K

kuramaoct2

các bạn vẫn ko hiểu ý định của học mãi sao ? ko cho tải đề là 1 biện pháp mới nhằm khắc phục tình trạng share bài giảng tràn lan trên mạng . bởi nếu có video mà ko có đề thì còn gì là luyện đề nữa =)) .chiêu này cũng dc đấy , ngăn chặn dc tình trạng download bài giảng , nhưng làm khổ học sinh ??? các bạn đừng thắc mắc vì sao ko cho tải pdf nữa nhé .

R

rickmansro

Nói thật là BQT hocmai rất quá đáng.
Biết ko cho down đề kiểu gì cũng gây áp lưc, bất lợi cho học sinh mà ko có động thái, biện pháp nào để khắc phục cả.
Hại
Đau mắt - Đau tim - Ngồi lâu máu ko lưu thông - căng thẳng trước màn hình máy tính - xem bài giảng mỗi câu nhiều thao tác

Lợi
Áp lực thời gian như thi thật - Không share đề có lợi cho kinh doanh của hocmai - chắc ko còn lợi nào để nói nưa

Thử xem lại Hại - Lợi xem ảnh hưởng quá nhiều sức khoẻ đến hoc sinh, lớp 12 cắm đầu vô học ko bệnh cũng yếu rất nhiều mà hocmai ko thông cảm. Hỏi rằng đề thi có hay, giáo viên có dạy giỏi đến bao nhiêu một khi người đã mệt, mắt đã mỏi, thì đố các anh Smod, Admin dù giỏi đến mấy thì có làm đc như ý muốn đc ko. Hay là lúc thi đại học các anh cũng Gia Cát Dự là sức khoẻ của bọn em cũng ý hệt như ngồi mấy tiếng trên bàn máy để làm đề và luyện để??
Học phí từng bài giảng cũng đắt khiếp

Góp ý thì các anh 1 ko trả lời 2 trả lời "toàn những thứ biết rồi trên trang chủ có rồi" mặc dù câu hỏi của người đưa khác rất mơ hồ hoặc nói nặng hơn các anh cảnh cáo bannick này nọ. Dẫn chứng thì ko thiếu http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=202718. Tiêu đề và câu trả lời chẳng đáp ứng được câu hỏi

Nếu hocmai chỉ muốn tốt cho hoc sinh ít ra phải có biện pháp gì tránh a/h đến sức khoẻ học sinh đi chứ, chẳng lẽ ở đâu có bàn là ở đó "hocmai đã quyết định..., bàn tiếp...., căng thẳng..... bannick". Không lẽ bộ phận kinh doanh của học mãi có số lượng đông hơn phòng tiếp nhận ý kiến học sinh nâng cao chất lượng hay là ko có.
Mong hocmai có biện pháp tốt hơn giải quyết vấn đề này, ko thì hocmai ko tránh khỏi cái mác "cũng chỉ là kinh doanh hàng đầu" (đó là sự thật rất nhiều bạn nói thế)(cũng ko phải doạ nạt gì)

T

trinhthai1994

thôi không được đâu các bạn! nói làm gì cho phí công.Từ lúc học trên họcmai, mình chưa thấy cái gì góp ý được thực hiện cả .cố gắng tự mình ôn lốt mấy tháng này cho xong, đỡ phải bực mình vào diễn đàn góp ý.

T

tiendung926

Ghét cách ăn nói của mấy cô mấy cậu ... đưa vài lời mong muốn là được rồi...còn ăn nói với người lớn như vậy nữa...ở nhà bố mẹ không dạy các cô các cậu hả...
Thích ôn tập thì copi ra word mà in...*** vậy ...

P

phanphungtan

MÌnh copy ra nhưng mà cái đáp án xếp theo hàng dọc . Chỉnh lại mất công qua. Có ai giúp không ?

N

nhatbach

ê hình như thầy ngọc thanks bạn kia kìa, vậy là mìh đoán đúng, biện pháp này để tránh tình trạng share bài giảng,... nhưng theo mình liệu nó có hiệu quả không??? vì nhưng kẻ xấu ấy hoàn toàn có thể mua 1 khóa rồi ngồi copy soạn thảo đề ra word--> vẫn in lậu đc, vì thế trong thời gian tói đề nghị hocmai thay đổi vì biện pháp hocmai đưa ra không phù hợp với lợi ích của học sinh và muc đích ngăn chặn thì cũng không làm đc. như thế hại cả đôi bên.

T

trinhthai1994

Ghét cách ăn nói của mấy cô mấy cậu ... đưa vài lời mong muốn là được rồi...còn ăn nói với người lớn như vậy nữa...ở nhà bố mẹ không dạy các cô các cậu hả...
Thích ôn tập thì copi ra word mà in...*** vậy ...

cậu ăn nói cho nó cẩn thận thì đúng hơn, chỗ này là chỗ góp ý, khi học mãi vô lý thì học sinh có chút bức xúc là bình thường.Riêng mình rất tôn trọng và yêu thích web học mãi lên cũng muốn góp ý để nâng cao khoá học, các ban khác cũng thế thôi.Mình không biết ở nhà bố mẹ bạn dạy dỗ thế nào,Nhưng cách nói chuyện của bạn mình thấy cũng chả có tí văn hóc nào cả. đừng có vào mà nói linh tinh>

C

cuocdoi_tuoidep

thì bình mới rượu cũ ấy mà, toàn cái cũ, chẳng qua thay đổi hình thức để cho người ta tưởng là mới ấy mà. Chú ý đề năm ngoái sai nhiều lắm nhé !

H

hocmai.tuyensinh

Thân chào tất cả các em,

Sau khi tiếp nhận nhiều ý kiến đóng góp của tất cả các em về khóa luyện giải đề, đặc biệt là các đề trắc nghiệm, Hocmai.vn đã cân nhắc kĩ các em trên cơ sở tạo điều kiện tốt nhất khi các em tham gia khóa học, Hocmai.vn đã thay đổi chính sách đối với khóa học luyện giải đề các môn Lý, Hóa, Tiếng anh. Các khóa học này sẽ được bổ sung thêm các đề thi ở dạng file PDF bên cạnh các đề thi trắc nghiệm làm trực tuyến.
Các thông tin chi tiết sẽ được thông báo trên trang tin tức trong hôm nay hoặc ngày mai, các em chú ý theo dõi nhé, có gì chưa hiểu các em có thể hỏi lại nhé.
@Môn Sinh học sẽ có thông tin sau (đừng có nóng nhé )

Chúc tất cả các em học tập tốt và thành công!

F

fcvukhacngoc

Thân chào tất cả các em,

Sau khi tiếp nhận nhiều ý kiến đóng góp của tất cả các em về khóa luyện giải đề, đặc biệt là các đề trắc nghiệm, Hocmai.vn đã cân nhắc kĩ các em trên cơ sở tạo điều kiện tốt nhất khi các em tham gia khóa học, Hocmai.vn đã thay đổi chính sách đối với khóa học luyện giải đề các môn Lý, Hóa, Tiếng anh. Các khóa học này sẽ được bổ sung thêm các đề thi ở dạng file PDF bên cạnh các đề thi trắc nghiệm làm trực tuyến.
year , Đúng rồi .Đang định viết bài yêu cầu cung cấp file pdf đề thi , thì lại đọc tin này mừng quá .Làm vậy là chính xác và đúng lắm anh ạ .em tưởng tượng xem bài giảng trong khoá luyện đề thầy Hùng mà ko có đề , thật nản .chép bài lại thì quá tốn thời gian và cũng ko kịp vì thầy nói nhanh , chữ khó đọc đề học được hết 1 bài giảng paus đi paus lại nhiều lần trắc cả ngày mới xem và lắm hết được:D

T

trinhthai1994

thế mới đúng chứ học mãi làm thế mới đám ứng được nguyện vọng của học sinh, mình vui quá, không ngờ học mãi lại chịu thay đổi, học sinh chúng em góp ý có gì hơi quá học mãi bỏ qua cho> tất cả là vì việc học>

H

hocmai.cskh

Chào các em!

Thời gian đầu, khi xây dựng và triển khai khóa Luyện giải đề thi ĐH - CĐ năm nay, Hocmai.vn mong muốn các em tận dụng các ưu thế của việc làm bài trắc nghiệm trên hệ thống một cách trực quan. Đồng thời cũng ngằm giảm thiêu tính không công bằng khi nhiều bạn không trả phí mà vẫn được sử dụng các đề thi chất lượng do các giáo viên dày công xây dựng thông qua việc chia sẻ từ các bạn khác.

Tuy nhiên, sau khi cân nhắc kĩ các ý kiến đóng góp của các em trên cơ sở làm sao tạo điều kiện tốt nhất cho quá trình tham gia học tập, Hocmai.vn quyết định thay đổi chính sách tải đề thi đối với 1 số môn làm trắc nghiệm của khóa luyện giải đề.

Thông tin chi tiết về những thay đổi sẽ được Hocmai.vn công bố trên trang chủ: http://tintuc.hocmai.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=20615.

Chúc các em học tập tốt!

Thân mến.

T

trinhthai1994

thế sao giờ em chỉ tải được file pdf ở bài luyện đề 1, bài 2 vẫn chưa có . mong học mãi up lên nhanh cho .

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom