Góp ý về khoá luyện giải đề

Status
Không mở trả lời sau này.
V

vietduc2812

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào các a chị trong hocmai.vn. Hnay e bắt đầu làm đề và nghe giảng trong khoá luyện giải đề của hocmai mới mở. Em thấy có 1 sự bất cập cực lớn, đó là tình trạng KHÔNG BIẾT ĐÂU MÀ LẦN

Bởi vì sao em lại nói như vậy? Thầy giải bài theo thứ tự câu đề của thầy, còn em thì phải tìm 1 lúc mới ra câu thầy đang giải. Đến lúc tìm xong, chép đề vào vở xong thì thầy đã giảng xong câu đó. Đây là 1 sự bất tiện. Em biết có chức năng rewind hoặc stop của video, nhưng rewind mãi cũng không được. Còn nếu ấn nút stop, sau 1 thời gian em ấn play để video chạy thì xảy ra hiện tượng gọi là "Shockwave flash bị hỏng" (e dùng Chrome) => buộc phải out trình duyệt vào lại, như vậy e cũng đã bị tính như 1 lần xem bài. Xin khẳng định hiện tượng này là có, e đã test trên lap, máy bàn ở nhà, máy tính của bạn bè cũng gặp hiện tượng tương tự

VẬY, e mong các a chị hocmai.vn, đóng góp với các thầy là: khi giải câu nào thì chép cả đề bài câu đó lên bảng. E nghĩ đây là 1 việc không khó giải quyết, và nhiều bạn cũng gặp như em. Cảm ơn hocmai đã lắng nghe ý kiến của em, mong sớm nhận được phản hồi từ hocmai!

V

vietduc2812

Đây cũng có thể xem là phương án giải quyết cho tình trạng các bạn phải bật 2 tab trong quá trình nghe giảng, hocmai cũng k cần phải in đề ra dưới dạng pdf nữa (dù cho chưa được tối ưu) ^^
Mong hocmai xem xét ý kiến của em!

N

ngobaochauvodich

Hôm nay em vào làm thử đề Sinh mới thấy
Đề bị lỗi, mất chữ, VD: Cho kiểu gen.Hãy tính...... => Vậy là kiểu gen ở đây bị lỗi nên không hiện ra là kiểu gen gì
Nhà trường hocmai.vn nên để file pdf môn Sinh để học sinh tiện theo dõi và tránh bị mất chữ

C

colennao94

khi nào muốn stop video thì ấn sang bài khác để nó tự chạy chép xong đề rồi quay lại ấn stop rồi next video

V

vietduc2812

Bạn có thấy thế thật bất tiện không?
Nếu hocmai đưa ra file pdf đề thi thì quá tốt (p.án tối ưu), còn không thì ít nhất hocmai cũng phải đảm bảo học sinh biết được mình đang làm câu nào chứ? Vì vậy, dưới tư cách là 1 khách hàng, em mong hocmai đưa ra thay đổi trong thời gian tới nhằm đáp ứng nhu cầu học của em và các bạn

T

thuytiensuty

em thấy nên có file pdf. Bình thường em hay in đề hay bài tập và tự làm. Nếu có câu nào ko biết giải mới xem video hướng dẫn. Làm bài tập kiểu này ko quen, mà chép đề tốn rất nhiều thời gian, cũng khổ các thầy cô giáo nếu phải chép đề trên bảng nữa. Bây giờ thời gian ko còn nhiều mà cứ phải tốn nhiều thời gian cho những chuyện lặt vặt vậy rất khó chịu. Mong hocmai nên để file pdf cho mấy khóa luyện đề.

A

anhtien_nguyen

tại vì số lượng đăng kí khoá Luyện đề nhiều hơn năm 2011, nên cho đến bây giờ, sự thay đổi coi như thành công. Còn việc, các bạn đăng kí mà không được theo nguyện vọng là chuyện của các bạn. Vì trước khi khai giảng Khoá luyện đề, bên hocmai.vn đã nói là không có đề ở file pdf.... Bây giờ, kêu ca gì? Đổi qua khoá Toán, Văn để có đề ở file pdf... :-*:-*:-*:-*:-*:-*

V

vietduc2812

tại vì số lượng đăng kí khoá Luyện đề nhiều hơn năm 2011, nên cho đến bây giờ, sự thay đổi coi như thành công. Còn việc, các bạn đăng kí mà không được theo nguyện vọng là chuyện của các bạn. Vì trước khi khai giảng Khoá luyện đề, bên hocmai.vn đã nói là không có đề ở file pdf.... Bây giờ, kêu ca gì? Đổi qua khoá Toán, Văn để có đề ở file pdf... :-*:-*:-*:-*:-*:-*

Nói nhảm gì thế?
Khóa luyện đề đc nhiều ng đăng kí là do thành công năm 2011, bạn có tin với những sự kiện này thì năm 2012 số ng đăng kí giảm đột biến nếu hocmai còn tiếp tục tình trạng này không? Cái gì mà sự thay đổi coi như thành công? Ai đánh giá? Có não k vậy?
Thứ 2, xin cho dẫn chứng hocmai nói là không có file pdf?
Thứ 3, tôi đăng kí cả toán lý hóa bạn ạ. Đề tự luận ngắn thì chép bao nhiêu cũng được, còn đây là TRẮC NGHIỆM nhé.
Có đôi lời.

V

vietduc2812

''bạn có tin với những sự kiện này thì năm 2012 số ng đăng kí giảm đột biến nếu hocmai còn tiếp tục tình trạng này không?''

Xin đính chính lại là năm 2013, type nhầm.

H

hocmai.cskh

Xin chào các a chị trong hocmai.vn. Hnay e bắt đầu làm đề và nghe giảng trong khoá luyện giải đề của hocmai mới mở. Em thấy có 1 sự bất cập cực lớn, đó là tình trạng KHÔNG BIẾT ĐÂU MÀ LẦN

Bởi vì sao em lại nói như vậy? Thầy giải bài theo thứ tự câu đề của thầy, còn em thì phải tìm 1 lúc mới ra câu thầy đang giải. Đến lúc tìm xong, chép đề vào vở xong thì thầy đã giảng xong câu đó. Đây là 1 sự bất tiện. Em biết có chức năng rewind hoặc stop của video, nhưng rewind mãi cũng không được. Còn nếu ấn nút stop, sau 1 thời gian em ấn play để video chạy thì xảy ra hiện tượng gọi là "Shockwave flash bị hỏng" (e dùng Chrome) => buộc phải out trình duyệt vào lại, như vậy e cũng đã bị tính như 1 lần xem bài. Xin khẳng định hiện tượng này là có, e đã test trên lap, máy bàn ở nhà, máy tính của bạn bè cũng gặp hiện tượng tương tự

VẬY, e mong các a chị hocmai.vn, đóng góp với các thầy là: khi giải câu nào thì chép cả đề bài câu đó lên bảng. E nghĩ đây là 1 việc không khó giải quyết, và nhiều bạn cũng gặp như em. Cảm ơn hocmai đã lắng nghe ý kiến của em, mong sớm nhận được phản hồi từ hocmai!
Chào em!

Do sự cố kĩ thuật nên các câu trong đề thi trắc nghiệm thuộc khóa luyện giải đề bị đảo thứ tự, không giống với thứ tự câu thầy chữa trên video bài giảng.

Hiện tại Hocmai.vn đã khắc phục được sự cố này trên tất cả các môn: Lí, Hóa, Sinh học, tiếng Anh. Các câu trong đề thi đã khớp với trên video.

Rất mong em thông cảm về sự cố này.

Chúc em học tốt!

H

hocmai.cskh

Hôm nay em vào làm thử đề Sinh mới thấy
Đề bị lỗi, mất chữ, VD: Cho kiểu gen.Hãy tính...... => Vậy là kiểu gen ở đây bị lỗi nên không hiện ra là kiểu gen gì
Nhà trường hocmai.vn nên để file pdf môn Sinh để học sinh tiện theo dõi và tránh bị mất chữ
Chào em!

Bộ phận CSKH vừa phối hợp với giáo viên môn Sinh học soát lại đề thi thử số 01 của khóa luyện giải đề môn Sinh, không tìm thấy chỗ đề bị lỗi mà em cung cấp.

Em có thể cung cấp lại chính xác vị trí câu bị lỗi được không? Hocmai.vn sẽ tiến hành kiểm tra lại.

Thân mến.

A

anhtien_nguyen

Nói nhảm gì thế?
Khóa luyện đề đc nhiều ng đăng kí là do thành công năm 2011, bạn có tin với những sự kiện này thì năm 2012 số ng đăng kí giảm đột biến nếu hocmai còn tiếp tục tình trạng này không? Cái gì mà sự thay đổi coi như thành công? Ai đánh giá? Có não k vậy?
Thứ 2, xin cho dẫn chứng hocmai nói là không có file pdf?
Thứ 3, tôi đăng kí cả toán lý hóa bạn ạ. Đề tự luận ngắn thì chép bao nhiêu cũng được, còn đây là TRẮC NGHIỆM nhé.
Có đôi lời.

đọc kỹ hướng dân sử dụng trước khi dùng .... đây là dẫn chứng, bài này được đăng 1 tuần rồi... đừng trách ai, tự trách mình trước đi http://diendan.hocmai.vn/showpost.php?p=1851469&postcount=2

V

vietduc2812

S

slimhelu

hocmai làm vậy chỉ làm học sinh tốn thêm giấy in ,với lại chút thời gian copy qua file word thôi. các bạn đừng bàn nhiều về vấn đề này nữa không thôi hocmai.cskh lại gửi cảnh báo đến là mệt (tôi không có nói gì đụng chạm đến ai ở đây hết nghe đừng có mà cảnh báo hay dọa nạt tôi đó). câu nào quan trọng cứ copy lại qua trang word in ra mà lưa trữ sao này dễ ôn tập, thế thôi. còn bên hocmai thì thôi các bạn à đừng nhắc đến làm gì ... có lẽ một vài bạn có ý kiến cũng giống tôi bị họ gửi tin nhắn cảnh báo đúng không ... gọi là diễn đàn đóng góp ý kiến, mà không bao giờ chịu nghe chỉ toàn là đi dọa nạt trẻ con hỏi thử hocmai làm như vậy đã là thỏa đáng chưa !!!!!!:mad:

H

hocmai.cskh

hocmai làm vậy chỉ làm học sinh tốn thêm giấy in ,với lại chút thời gian copy qua file word thôi. các bạn đừng bàn nhiều về vấn đề này nữa không thôi hocmai.cskh lại gửi cảnh báo đến là mệt (tôi không có nói gì đụng chạm đến ai ở đây hết nghe đừng có mà cảnh báo hay dọa nạt tôi đó). câu nào quan trọng cứ copy lại qua trang word in ra mà lưa trữ sao này dễ ôn tập, thế thôi. còn bên hocmai thì thôi các bạn à đừng nhắc đến làm gì ... có lẽ một vài bạn có ý kiến cũng giống tôi bị họ gửi tin nhắn cảnh báo đúng không ... gọi là diễn đàn đóng góp ý kiến, mà không bao giờ chịu nghe chỉ toàn là đi dọa nạt trẻ con hỏi thử hocmai làm như vậy đã là thỏa đáng chưa !!!!!!:mad:
Chào em!

Hocmai.vn cảnh cáo em vì nội dung này mà em đã viết:

theo thông tin mới nhất thì hocmai.cskh đang đi khám bệnh ... nên không thể trả lời bạn được. khuyên bạn có gì thắc mắc thì quay vô tường mà hỏi đừng hỏi ở đây ... họ đi khám mắt hết rồi !!!

Thông tin mà em cung cấp ở bên trên hoàn toàn không chính xác nên Hocmai.vn đã gửi cảnh cáo đề nghị em không Spam. Việc cảnh cáo này không liên quan gì đến những góp ý khác của em.

Thân mến.

A

anhtien_nguyen

Xin lỗi, tôi chỉ đọc thông báo trên trang chủ hocmai thôi, và k thấy nói gì về vấn đề đó. Đây là lần đầu tiên tôi vào 4rum này.

Đặc biệt, năm học 2011-2012 các đề thi môn Vật lí, Hóa học, Sinh học, Tiếng Anh sẽ được cấu trúc dưới dạng trắc nghiệm trực tuyến, học sinh sẽ biết điểm và đáp án sau khi làm xong bài. Bên cạnh đó, một số đề thi của các môn học này sẽ được sử dụng làm đề thi hàng tuần cho cuộc thi Thi thử đại học 2012 tại Hocmai.vn.
bài này được đăng cũng gần 2 tuần rồi đấy

S

slimhelu

Chào em!

Hocmai.vn cảnh cáo em vì nội dung này mà em đã viết:

Thông tin mà em cung cấp ở bên trên hoàn toàn không chính xác nên Hocmai.vn đã gửi cảnh cáo đề nghị em không Spam. Việc cảnh cáo này không liên quan gì đến những góp ý khác của em.

Thân mến.

những vấn đề khác liên quan các anh đâu có để ý tới , chỉ đến khi nào học sinh bức xúc nói đụng đến là mấy anh ra tay ngay, những spam thì bị cảnh báo rất nhanh còn những ý kiến đề đạt thì các anh đâu có bận tâm ! nói vậy thì đủ hiểu rồi ! không đôi co ! suy đi nghĩ lại thì những bài mấy anh cho là spam ấy thì chỉ có mấy anh mới nghĩ đó là spam thôi !

C

cobemuadong_195

học mãi nên làm như vậy cho dowload trước rồi làm mới đứng chứ vì bọn em làm xong thì mới nghe đáp án KIẾN THỨC HỌC MÃI CUNG CẤP CHƯA ĐỦ VẪN THIẾU + CHƯƠNG TRÌNH TRÊN LỚP HỌC CHƯA XONG thì luyện đề cho lớp 13 à .em mong học mai xem lại

V

vukhacngoc321

tại sao hocmai bảo thủ vậy ak ?
chán hocmai quá !
để đề ở 2 dạng có phải tốt cho bọn em không ak ?em không hiểu nổi làm theo nguyện vọng của bọn em thì hocmai mất cái j ?

V

vietduc2812

Đặc biệt, năm học 2011-2012 các đề thi môn Vật lí, Hóa học, Sinh học, Tiếng Anh sẽ được cấu trúc dưới dạng trắc nghiệm trực tuyến, học sinh sẽ biết điểm và đáp án sau khi làm xong bài. Bên cạnh đó, một số đề thi của các môn học này sẽ được sử dụng làm đề thi hàng tuần cho cuộc thi Thi thử đại học 2012 tại Hocmai.vn.
bài này được đăng cũng gần 2 tuần rồi đấy

Có chỗ nào nói là k đc tải file pdf không?
Nếu k nói thì phải là có được tải, vì năm 2011 đã đc tải.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom