Góp ý.Cho Box Ngoại Khóa.

R

reforming

mình thấy đăng như khai221050 có lợi mà
mem học mãi không cần phải sang trang genk.vn mà vẫn có thể xem tin tức được, tiện ấy chứ
Xin lỗi học mãi là cái diễn đàn chứ không phải trang tin tức, do đó cố hữu trong thiết kế (khá lỗi thời) của học mãi không phù hợp để làm việc giống như một trang tin. Đọc bài từ trang chủ của genk.vn với bài của bạn Khải độ về bạn sẽ thấy rất khác. Định dạng bài viết của học mãi xấu như sh*t. Nếu muốn không phải sang genk mà tất cả trong một thì nên tìm trang tin tức công nghệ nào đó trên facebook rồi nhấn thích nó sẽ tự động cập nhật tin mới nhất lên ngay tường nhà bạn, khỏi phải đi đâu xa (mà trình bày lại còn đẹp mắt nữa!).

R

reforming

Keke, mình post mà, bạn nói thì cũng nên suy xét kĩ mà nói chứ :D. Chứ đừng thấy anh nguyên nik đẹp đẹp mà chém. Cơ mà:
- genk.vn là 1 trang uy tín, thông tin chuẩn khỏi nói, đưa tin nhanh. Việc copy bài về mình có ghi rõ nguồn là genk.vn. Còn có ý nghĩa hay không thì tùy người, với mình thì thấy bài nào hay mới copy về cho ace 4rum đọc. Cho mình hỏi, mình thấy 1 bài báo hay, muốn share cho mọi người đọc thì phải làm thế nào: gửi link tới từng người, đăng link lên 4rum, hay đăng bài lên 4rum. Gửi link thì mình không rảnh để gửi cho toàn mem, đăng link lên 4rum thì thực sự nó là một điều vô nghĩa vì đa số người không bao giờ kick vô link để đọc trừ khi họ chán không có việc. Còn đăng bài lên 4rum, việc đó đáp ứng nhiều thứ, còn đáp ứng gì thì tự suy nghĩ.
- Việc copy rồi đăng bài chỉ mất trên dưới 1 phút, có thể nó hơi quý với bạn nhưng đối với mình 1 phút như thế là có ý nghĩa lắm rồi, còn hơn là lướt ba cái web đen, chơi mấy trò vô bổ.
- genk có quảng cáo hay không tùy họ, nhưng mình thấy tin hay thì mình đăng, bạn thử để ý là có rất ít pic mình quảng cáo về 1 sản phẩm nào đó.
- Còn về nâng cao cái gì đây, ok mình tiếp thu.
1) Mình nghĩ khi bạn copy về rồi thì cũng chẳng có ai đọc. Bằng chứng là lượt view rất thấp!
2) Nên viết tutorials bằng tiếng việt về một phần mềm ứng dụng nào đó. Nếu không đủ trình thì có thể đi sưu tầm.

C

caonguyenpc

Thì mình đâu có nói là bạn đăng đâu. Vì mình nghĩ bạn là mod trưởng box tin nên mới góp ý với bạn. Xưa nay muốn góp ý chuyện gì thì người ta tìm đến thằng trưởng phòng chứ có ai tìm đến thằng nhân viên mà nói đâu.

(Xin lỗi con người mình hơi thô tục!)

Xin lỗi học mãi là cái diễn đàn chứ không phải trang tin tức, do đó cố hữu trong thiết kế (khá lỗi thời) của học mãi không phù hợp để làm việc giống như một trang tin. Đọc bài từ trang chủ của genk.vn với bài của bạn Khải độ về bạn sẽ thấy rất khác. Định dạng bài viết của học mãi xấu như sh*t. Nếu muốn không phải sang genk mà tất cả trong một thì nên tìm trang tin tức công nghệ nào đó trên facebook rồi nhấn thích nó sẽ tự động cập nhật tin mới nhất lên ngay tường nhà bạn, khỏi phải đi đâu xa (mà trình bày lại còn đẹp mắt nữa!).

1) Mình nghĩ khi bạn copy về rồi thì cũng chẳng có ai đọc. Bằng chứng là lượt view rất thấp!
2) Nên viết tutorials bằng tiếng việt về một phần mềm ứng dụng nào đó. Nếu không đủ trình thì có thể đi sưu tầm.

Chào bạn!

1. Mình vẫn cảm ơn bạn đã góp ý cơ mà .
2. Vấn đề này mình đang cân nhắc và sẽ sửa phù hợp.
3. Mỗi người có một ý khác nhau bạn ạ lên là không thể nói hết được.

Thân ái
BQT Box Tin Học - Máy Tính

Top Bottom