Góp ý.Cho Box Ngoại Khóa.

S

sonmoc

Thực ra, cuộc thi giữa các nhóm trong 4rum đã từng được tổ chức, nhưng không thành công như mong đợi. Ý tưởng về cuộc thi giữa các nhóm cũng không phải là mới.
Hơn nữa, hiện nay, đang có rất nhiều GS, sự kiện được tổ chức; cho nên, nếu tổ chức, cuộc thi giữa các nhóm, box trong 4rum sẽ được diễn ra vào tháng 9.

P

pham_khanh_1995

vâng, cảm ơn anh. Khi nào tổ chức cuộc thi, anh hãy pm cho em. Nếu cần tư liệu, em sẵn sàng thành lập một đội cộng tác tự nguyện giúp cho diễn đàn để cuộc thi được tốt đẹp. Em hi vọng lần này sẽ thành công tốt đẹp.
Nick y!go: pham_khanh_9x

Last edited by a moderator:
0

0872

Tình hình là em thấy box NK thiếu mod trầm trọng
Quảng cáo tràn lan
Nhất là TDTT, còn mỗi anh Mốc
Vậy sao không tuyển mod toàn khu vực NK nhỉ

D

dragonsquaddd

Tình hình là em thấy box NK thiếu mod trầm trọng
Quảng cáo tràn lan
Nhất là TDTT, còn mỗi anh Mốc
Vậy sao không tuyển mod toàn khu vực NK nhỉ

BOX TDTT vẫn còn mình với anh mốc với lại thời gian giờ đang ôn thi để sau khi thi xong sẽ có cuộc tuyển mod riêng
Ta đang có event đây thi các bạn nhớ vào chơi nghen

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?p=2282515#post2282515

V

vy000

Cho mình hỏi , ở khu vực trao đổi-thảo luận-chia sẻ , tại sao trước mỗi tiêu đề phải thêm cụm [TĐ-TL-CS] để làm gì?nó có tác dụng gì?

M

mia_kul

@vy_000: đặt tên box trước tiêu đề ở khu vực NK và Học tập có tác dụng gì thì ở TĐ-TL-CS có tác dụng ấy.

V

vy000

Bên học tập cũng không biết có tác dụng gì ;)) , nói mnìh nghe được không.

R

rancanheo

Bên học tập cũng không biết có tác dụng gì ;)) , nói mnìh nghe được không.

Nó có tác dụng là:
+ Để box "xanh - sạch - đẹp"
+ Để nhận biết bài viết của 1 box/ sbox nào đó (VD: [Toán 6] Tình giá trị của 1 số cho trước)
Em nghĩ vậy thôi, không biết có đúng không nữa :p

H

hung.nguyengia2013@gmail.com

Các mod box Góc cuộc sống hiện tại ít hoạt động quá. Bạn online gần nhất là cách đây 2 ngày và xa nhất là cách đây 4 ngày. Các topic nhật ký chờ duyệt thì chưa được duyệt. Có một bạn chưa đủ 50 bài viết vẫn được duyệt cho mở nhật ký. Các bài viết spam trong nhật ký của người khác dù đã báo vi phạm nhiều lần vẫn chưa được xử lý. Mình mong BQT box Góc cuộc sống có biện pháp cải thiện tình hình, như là tuyển thêm mod chẳng hạn.

À các bạn cho mình hỏi topic này còn hoạt động nữa không vậy?
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=333557
(chủ pic bị ban nick òi)

N

nom1

bài này của em đã bị xoá
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?p=2708603#post2708603
em ko hiểu sao mọi người nghĩ đây là spam nữa
em thật sự rất cần cái em hỏi ở bài trên để đi thi chứ ko phải hỏi chơi đâu
mod lại xóa bài em xuống thùng rác mà ko nói tại sao đó là spam hết
em cũng xem tin tức công nghệ nhưng chỉ biết chút ít nên mới hỏi để biết thêm
vậy mà...
em thất vọng với box tin học quá

K

khai221050

Sao bạn không nói rõ,
Tổng hợp: Những tin tức hot, mới nhất về CNTT trong những ngày cuối năm 2014 và đầu năm 2015
Không có một yêu cầu gì được đưa ra. Lúc đọc mình không hiêu bạn muốn gì? Mình còn tưởng bạn định đăng một bài viết về những tin nổi bật trong năm vừa rồi.

N

nom1

Tổng hợp: Những tin tức hot, mới nhất về CNTT trong những ngày cuối năm 2014 và đầu năm 2015

mình ghi là tổng hợp nghĩa là nhờ mọi người giúp mình tổng hợp 1 cách ngắn gọn về CNTT trong những ngày cuối năm 2014 và đầu năm 2015
bây giờ nếu đã hiểu ý mình rồi thì giúp mình đi

C

caonguyenpc

mình ghi là tổng hợp nghĩa là nhờ mọi người giúp mình tổng hợp 1 cách ngắn gọn về CNTT trong những ngày cuối năm 2014 và đầu năm 2015
bây giờ nếu đã hiểu ý mình rồi thì giúp mình đi
- Bạn cần lưu ý lần sau cần ghi rõ lý do vì nếu tạo ra 1 topic như vậy thì ai cũng nghĩ là Spam bạn cần lưu ý nhé!

R

reforming

Có một góp ý mà rất là trái tai và sẽ làm bạn caonguyenpc phật lòng. Mình nghĩ rằng hãy chấm dứt ngay việc đăng tin tức CNTT trong box Tin học đi. Việc tha lại những tin đã đăng trên genk.vn rồi về xào nấu lại không những không tạo thêm hoạt động mới cho box mà còn là một việc rất rảnh và không thực sự có ý nghĩa gì. Đó lại còn rất tốn thời gian cho bạn mod copy rồi phải edit lại mới post lên diễn đàn được và những tin tức của genk.vn cũng xoàng xoàng chủ yếu là giới thiệu sản phẩm hay gián tiếp pr cho mấy ông lớn làng công nghệ đó thôi. Tại sao mình không được trả công mà vẫn bê nguyên về giúp họ quảng cáo gián tiếp trên diễn đàn mà cũng chẳng có ai đọc? Tại sao không thay vào đó là nâng cao chất lượng nội dung các bài viết ? Từ nâng cao này nghe nó chung chung lắm phải cụ thể hơn thì nên cho trưng cầu dân ý.

C

caonguyenpc

Có một góp ý mà rất là trái tai và sẽ làm bạn caonguyenpc phật lòng. Mình nghĩ rằng hãy chấm dứt ngay việc đăng tin tức CNTT trong box Tin học đi. Việc tha lại những tin đã đăng trên genk.vn rồi về xào nấu lại không những không tạo thêm hoạt động mới cho box mà còn là một việc rất rảnh và không thực sự có ý nghĩa gì. Đó lại còn rất tốn thời gian cho bạn mod copy rồi phải edit lại mới post lên diễn đàn được và những tin tức của genk.vn cũng xoàng xoàng chủ yếu là giới thiệu sản phẩm hay gián tiếp pr cho mấy ông lớn làng công nghệ đó thôi. Tại sao mình không được trả công mà vẫn bê nguyên về giúp họ quảng cáo gián tiếp trên diễn đàn mà cũng chẳng có ai đọc? Tại sao không thay vào đó là nâng cao chất lượng nội dung các bài viết ? Từ nâng cao này nghe nó chung chung lắm phải cụ thể hơn thì nên cho trưng cầu dân ý.
- Cảm ơn bạn đã góp ý nhưng mà mình không có copy những bài viết ở trang genk.vn bạn cần xem lại và chú ý tại Box Tin tức công nghệ nhé. Những bài viết mà có nguần từ trang genk.vn là do Mod khai221050 đưa về bạn nhé.
Thân ái!

K

khai221050

Keke, mình post mà, bạn nói thì cũng nên suy xét kĩ mà nói chứ :D. Chứ đừng thấy anh nguyên nik đẹp đẹp mà chém. Cơ mà:
- genk.vn là 1 trang uy tín, thông tin chuẩn khỏi nói, đưa tin nhanh. Việc copy bài về mình có ghi rõ nguồn là genk.vn. Còn có ý nghĩa hay không thì tùy người, với mình thì thấy bài nào hay mới copy về cho ace 4rum đọc. Cho mình hỏi, mình thấy 1 bài báo hay, muốn share cho mọi người đọc thì phải làm thế nào: gửi link tới từng người, đăng link lên 4rum, hay đăng bài lên 4rum. Gửi link thì mình không rảnh để gửi cho toàn mem, đăng link lên 4rum thì thực sự nó là một điều vô nghĩa vì đa số người không bao giờ kick vô link để đọc trừ khi họ chán không có việc. Còn đăng bài lên 4rum, việc đó đáp ứng nhiều thứ, còn đáp ứng gì thì tự suy nghĩ.
- Việc copy rồi đăng bài chỉ mất trên dưới 1 phút, có thể nó hơi quý với bạn nhưng đối với mình 1 phút như thế là có ý nghĩa lắm rồi, còn hơn là lướt ba cái web đen, chơi mấy trò vô bổ.
- genk có quảng cáo hay không tùy họ, nhưng mình thấy tin hay thì mình đăng, bạn thử để ý là có rất ít pic mình quảng cáo về 1 sản phẩm nào đó.
- Còn về nâng cao cái gì đây, ok mình tiếp thu.

N

nom1

mình thấy đăng như khai221050 có lợi mà
mem học mãi không cần phải sang trang genk.vn mà vẫn có thể xem tin tức được, tiện ấy chứ

R

reforming

- Cảm ơn bạn đã góp ý nhưng mà mình không có copy những bài viết ở trang genk.vn bạn cần xem lại và chú ý tại Box Tin tức công nghệ nhé. Những bài viết mà có nguần từ trang genk.vn là do Mod khai221050 đưa về bạn nhé.
Thân ái!
Thì mình đâu có nói là bạn đăng đâu. Vì mình nghĩ bạn là mod trưởng box tin nên mới góp ý với bạn. Xưa nay muốn góp ý chuyện gì thì người ta tìm đến thằng trưởng phòng chứ có ai tìm đến thằng nhân viên mà nói đâu.

(Xin lỗi con người mình hơi thô tục!)

Top Bottom