giúp với!!!!!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
M

minhtuyenhttv

bạn ơi Vd1: ui tưởng giấy quỳ kô đổi màu thì là K2So4 và KCL chứ rồi mới cho 2 chất kết hợp với BaCl2(Hoặc Ba(OH)2) kết tủa là K2SO4 còn kô kết tủa là KCL chứ!!!!!!!!!!!!!!:D:D:D

cái này còn tùy thuộc vào tính axit và tính baz[ trong dung dịch muói nữa bạn, nh`đung dịch muối có kim loại kiềm mạnh và gốc axit yếu thì có thể làm đổ màu quỳ tím thành xanh là 1 vd chẳng hạn :D. còn việc vd 1 dùng giấy quỳ là được rồi, cả 2 dung dịch muối đều ko có khả năng làm quỳ đổi màu nên phân biệt được KOH và H2So4

T

thjenthantrongdem_bg

Ôn vài dạng thôi

1: Viết phương trình hóa học
2: Sơ đồ biết hóa
3: Nhận biết chất
4: Làm bài tập

thế thôi :)):)):)):)):)):)):))

p/s: thấy topic là của a.anh8 ta mới nhảy vào :))

M

muathu1111

Mai kiểm tra hả................ tui kiểm tra từ tuần trước rùi.............. bài kiểm tra cho đt lun.......... dễ lắm đc có 5 điểm............:(:)(:)(:)((..........( do làm nhầm đề) ...... có bài khó nhứt là viết ptpư
có 2 pt này viết đi nha:
[TEX] FeS_2 + KClO_3 ---> khi + ............[/TEX]
[TEX]FeS_2 + HCl ---> khi ... [/TEX]+ chất rắn màu vàng

Còn cái bài này nữa làm xong thì kiểm tra ok lun
Hãy tách 2 muối [TEX]NaCl vs KCl[/TEX] từ hh 2 muối đó....... ( chất rắn)
Hếhế nhầm cái pt này
[TEX] FeS_2 + KClO_3 \Large\longrightarrow^{\text{t^o}} khi + ............[/TEX]
Nha hehehe
Hãy tách 2 muối [TEX]NaCl vs KCl[/TEX] từ hh 2 muối đó....... ( chất rắn) giúp em vs
Càng nhiều cách càng tốt...............( tách nha)
Mà bài của tui đc 5,75 mừng qua lun..........:D:D:D:D:D:D:D

T

thao_won

phản ứng 2 đây nè bạn: FeS2 + 2HCl -----------> FeCl2 + H2S + S

Theo mình p/ư 2 nó phải thế này chứ :

FeS2 + 4HCl => FeCl2 + H2S + 2Cl2

bạn ơi Vd1: ui tưởng giấy quỳ kô đổi màu thì là K2So4 và KCL chứ rồi mới cho 2 chất kết hợp với BaCl2(Hoặc Ba(OH)2) kết tủa là K2SO4 còn kô kết tủa là KCL chứ!!!!!!!!!!!!!!

Vì khi cho quỳ vào hai dd này ko có hiện tượng riêng để phân biệt nên mình bỏ qua ko nói đến ^.^

M

minhtuyenhttv

mình cũng ko biết nữa, nhưng trên yahoo hỏi đáp nó có ghi phản ứng này, bạn có thể search thấy dễ dàng mà :))

M

muathu1111

Theo mình p/ư 2 nó phải thế này chứ :

FeS2 + 4HCl => FeCl2 + H2S + 2Cl2

Vì khi cho quỳ vào hai dd này ko có hiện tượng riêng để phân biệt nên mình bỏ qua ko nói đến ^.^
Sặc ai cũng làm khác mình thế............
[TEX]FeS_2 + 2HCl \rightarrow FeCl_2 + H_2S + S [/TEX]
cái pư này có ra chất rắn màu vàng là S mà :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom