Hỏi-Đáp Giúp về việc bị đánh dấu bài thi

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Em bị đánh giấu bài trừ điểm môn vật lý có đc lên lớp ko ạ em lo quá
Còn tùy vào việc quy định của lớp hay trường em ra sao nữa. Nhẹ thì em chỉ bị trừ điểm không thôi, nặng thì có thể ảnh hưởng đến xét hạ hạnh kiểm học tập cuối kỳ. Nhưng yên tâm là vẫn được lên lớp nha.
Em nhớ rút kinh nghiệm để không bị vi phạm nữa nhé!

hangblink75

Học sinh mới
Thành viên
25 Tháng mười 2021
3
1
6
Đánh dấu bài thì có nhiều trường hợp e nhé
  • Nếu là các bài kiểm tra trên lớp thì trừ điểm là điều đương nhiên, nặng hơn là ghi sổ đầu bài, trừ hạnh kiểm. Nhưng nếu thái độ học trong các tiết trên lớp của em tốt và lúc em lên xin cô tha mà thành khẩn thì một số cô sẽ tha và cho làm lại bài kiểm tra( với đề khác)
  • Nếu là kì thi do trường tổ chức thì sẽ hạ hạnh kiểm, gạch bài cho điểm 0,nêu tên trước cờ,... (cái này do tùy trường qui định nhưng trường anh là như thế nhé)
  • Nhưng em yên tâm là việc bị đánh dấu bài không bị lưu ban đâu nhé.
Chúc em học tốt và đừng vi phạm quy chế nữa nhé Yociexp111
Em cảm ơn ạ [ em thi bán kì môn vật lý ở lớp ạ

hangblink75

Học sinh mới
Thành viên
25 Tháng mười 2021
3
1
6
Còn tùy vào việc quy định của lớp hay trường em ra sao nữa. Nhẹ thì em chỉ bị trừ điểm không thôi, nặng thì có thể ảnh hưởng đến xét hạ hạnh kiểm học tập cuối kỳ. Nhưng yên tâm là vẫn được lên lớp nha.
Em nhớ rút kinh nghiệm để không bị vi phạm nữa nhé!
Vâng ạ ! Em cảm ơn

mmminhhhhh

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng mười hai 2022
2
1
1
36
Bắc Giang
Con của e nó bị cô bắt quay cóp cô ghi nào sổ đầu bài không biết bị kỉ luận s ạ

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Con của e nó bị cô bắt quay cóp cô ghi nào sổ đầu bài không biết bị kỉ luận s ạ
Bài kiểm tra ở lớp thì chắc con b chỉ bị điểm kém bài đó thôi. Bên cạnh đó chắc sẽ bị gv chủ nhiệm phạt trực nhật hoặc gì đó tuỳ theo quy định của lớp. Cũng có thể cô hạ hạnh kiểm kì đó.
Mình nên bảo con chịu khó học bài, tích cực phát biểu, xung phong kiếm điểm cao để bù phần nào vào bài kiểm tra đó. Nên xin lỗi gv bộ môn đó và gvcn nữa.

nghèonhấtnhà

Học sinh mới
5 Tháng một 2023
2
0
1
23
Quảng Ngãi
mọi người ơi,em ngồi sai bài để ghi lại đáp án mà giám thị chéo bài em bằng mức xanh rùi nói mời phụ huynh.vậy nó có ảnh hưởng gì tới em ko ạ!

Hiềno10981

Học sinh mới
21 Tháng ba 2023
6
6
6
17
Bình Dương
Đánh dấu bài thì có nhiều trường hợp e nhé
  • Nếu là các bài kiểm tra trên lớp thì trừ điểm là điều đương nhiên, nặng hơn là ghi sổ đầu bài, trừ hạnh kiểm. Nhưng nếu thái độ học trong các tiết trên lớp của em tốt và lúc em lên xin cô tha mà thành khẩn thì một số cô sẽ tha và cho làm lại bài kiểm tra( với đề khác)
  • Nếu là kì thi do trường tổ chức thì sẽ hạ hạnh kiểm, gạch bài cho điểm 0,nêu tên trước cờ,... (cái này do tùy trường qui định nhưng trường anh là như thế nhé)
  • Nhưng em yên tâm là việc bị đánh dấu bài không bị lưu ban đâu nhé.
Chúc em học tốt và đừng vi phạm quy chế nữa nhé Yociexp111
Ơ thế nếu e chưa bị đánh dấu bài mà chỉ vào sổ đầu bài thí sao ạ

Hiềno10981

Học sinh mới
21 Tháng ba 2023
6
6
6
17
Bình Dương
Bác ơi! nếu là thi học kì thì ko đến nỗi đâu bác ạ! tuỳ thuộc vào từng trường và từng học sinh! nhưng chắc chắn là bạn ấy sẽ đc lên lớp! nặng thì môn ấy coi như 0 điểm còn nặng thì chắc cũng chỉ bị trừ nửa số điểm hoặc 1---->2 điểm cảnh cáo thôi!
chúc bạn ấy sớm có kết quả:)
Nếu mà chỉ mới bị bắt chưa đánh dấu bài thì sao ạ

Hiềno10981

Học sinh mới
21 Tháng ba 2023
6
6
6
17
Bình Dương
Bài kiểm tra ở lớp thì chắc con b chỉ bị điểm kém bài đó thôi. Bên cạnh đó chắc sẽ bị gv chủ nhiệm phạt trực nhật hoặc gì đó tuỳ theo quy định của lớp. Cũng có thể cô hạ hạnh kiểm kì đó.
Mình nên bảo con chịu khó học bài, tích cực phát biểu, xung phong kiếm điểm cao để bù phần nào vào bài kiểm tra đó. Nên xin lỗi gv bộ môn đó và gvcn nữa.
Giải đáp cho e vs đc ko ạ nay e bị bắt tài liệu nhưng giáo viên chưa có đánh dấu vs lại mới nửa học kì ii thì e có sao ko ạ

Hiềno10981

Học sinh mới
21 Tháng ba 2023
6
6
6
17
Bình Dương
Cứu e với mn ơi , nay e KT lỡ dại dột chép phao 1 câu bị bắt nhưng chưa đánh dấu bài của e chỉ ghi sổ đầu bài thôi, t6 cô CN e sẽ thấy nếu e xin cô thì có bị hạ hạnh kiểm ko ạ, e có đăng mấy bài trước mà ko có ai trl ai giải đáp dùm e và e cảm ơn

hoangtuan9123

Học sinh gương mẫu
Thành viên
26 Tháng một 2018
1,151
2,219
319
Hà Nội
THPT Xuân Đỉnh
Cứu e với mn ơi , nay e KT lỡ dại dột chép phao 1 câu bị bắt nhưng chưa đánh dấu bài của e chỉ ghi sổ đầu bài thôi, t6 cô CN e sẽ thấy nếu e xin cô thì có bị hạ hạnh kiểm ko ạ, e có đăng mấy bài trước mà ko có ai trl ai giải đáp dùm e và e cảm ơn
Về việc trừ điểm thì có thể có hoặc không nhé
Cô có thể châm chước không trừ điểm em dựa trên quá trình học tập trên lớp e, độ thành khẩn,....
Còn hạnh kiểm thì ít nhiều cũng bị trừ nhé vì ghi vào sổ đầu bài rồi, mà sổ đầu bài là ko có đc sửa xóa (trừ 1 số TH đặc biệt)
Nên là thui đây cũng là 1 lần để mình rút exp nha e

Hiềno10981

Học sinh mới
21 Tháng ba 2023
6
6
6
17
Bình Dương
Về việc trừ điểm thì có thể có hoặc không nhé
Cô có thể châm chước không trừ điểm em dựa trên quá trình học tập trên lớp e, độ thành khẩn,....
Còn hạnh kiểm thì ít nhiều cũng bị trừ nhé vì ghi vào sổ đầu bài rồi, mà sổ đầu bài là ko có đc sửa xóa (trừ 1 số TH đặc biệt)
Nên là thui đây cũng là 1 lần để mình rút exp nha e
Vâng e cảm ơn, mốt e sẽ rút kinh nghiệm ^^

• Love
Reactions: hoangtuan9123
Top Bottom