Hỏi-Đáp Giúp về việc bị đánh dấu bài thi

H

hoc_hocmai_hocnua_hochoai

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hôm nay thi xong con tôi về bảo nó bị đánh dấu bài ,nhưng nó bảo 2 câu đầu làm dc hoàn toàn và câu cuối chỉ lật ra coi câu cuối nhưng giải thik thì cô không nghe .và cô lấy viết chì đánh lên đầu tờ giấy 1 dấu " x" vậy cho hỏi nó có bị 1 điểm ko:confused::confused:nếu ko thì khoảng bao nhju điểm ?
sr vì đã post nhầm box nhưng mình ko bik post 73 đâu

H

hoahuongduong93

hôm nay thi xong con tôi về bảo nó bị đánh dấu bài ,nhưng nó bảo 2 câu đầu làm dc hoàn toàn và câu cuối chỉ lật ra coi câu cuối nhưng giải thik thì cô không nghe .và cô lấy viết chì đánh lên đầu tờ giấy 1 dấu " x" vậy cho hỏi nó có bị 1 điểm ko:confused::confused:nếu ko thì khoảng bao nhju điểm ?

cái này thì tuỳ thuộc vào qui định thi cử của từng trường,. nếu mà trg nào khắt khe như trường của t thì sẽ bị điểm 0 và hạnh kiểm trung bình cả học kì 1 này,
nhưng cũng có trường thì bị trừ 1 nửa số đỉêmr thôi.

H

sặc 3 câu nhưng tờ giấy của nó chỉ có câu cuối thôi thế cũng 0 hoặc 50% điểm à ?
nếu như vậy thì loại yếu ,kém gì có dc lên lớp ko

T

truongtrang12

Cái này đúng là phụ thuộc vào từng trường, từng đối tượng học sinh.
Thưa bác, con bác có nói :
2 câu đầu làm dc hoàn toàn và câu cuối chỉ lật ra coi câu cuối nhưng giải thik thì cô không nghe
Ở trong cái trường hợp đó thì cháu dám chắc rằng sẽ không giáo viên nào nghe con bác giải thích đâu. vì sao ư ? Vì ai biết là con bác nói thật hay không.
Còn theo cháu nghĩ bây giờ bác nên bảo cậu học sinh đó đến xin lỗi cô giáo và hứa rằng từ nay sẽ không làm như thế nữa. Mong sao cô giáo sẽ nể tình mà tha cho. Còn nếu không thì Có thể con bác sẽ bị chia đôi số điểm đạt được. hoặc là xơi gậy chứ còn điểm 0 thì chấu nghĩ là sẽ không có đâu bác ạ.

H

lâu wá ko còn nhớ luật lệ nữa nên thọ giáo các bạn
1.chỉ cần có 1 tháng yếu(kém) thì cả năm sẽ ở lại ha~
2.nét chữ ấy là của nó nhưng lúc hỏi nó nói ko bik (lúc đầu cô kêu coi trong học bàn có gì ko ) cô nói là nó cố tình che giấu , vậy thì có tội nào cố tình che giấu bài thi ko ?
3.nó có người bạn là thầy giáo nói là đánh xấu x thì bị -2 điểm ? có thầy cô nào trừ như vậy chưa ???

T

truongtrang12

lâu wá ko còn nhớ luật lệ nữa nên thọ giáo các bạn
1.chỉ cần có 1 tháng yếu(kém) thì cả năm sẽ ở lại ha~
2.nét chữ ấy là của nó nhưng lúc hỏi nó nói ko bik (lúc đầu cô kêu coi trong học bàn có gì ko ) cô nói là nó cố tình che giấu , vậy thì có tội nào cố tình che giấu bài thi ko ?
3.nó có người bạn là thầy giáo nói là đánh xấu x thì bị -2 điểm ? có thầy cô nào trừ như vậy chưa ???
1. cái này thì không dám chắc bác ạ. nếu như cố gắng về sau này thì không fải ở lại lớp.
2. có bác ạ.
2. cái này cháu nghĩ là tuỳ vào từng trường bác ạ

H

thế cố tình che giấu cũng bị điểm 1 à ? hay đưa ra hội đồng kỉ luật ? or hạ đạo đức

M

manhphuoc95

đó là tùy thầy giáo thôi bác ạ
nhiều khi kiểm tra trên lớp thì có thể nhẹ hơn
còn thi học kỳ nhiều khi gắt lắm
trên lớp thì có thể là du di cho qua, hoặc cho làm tiếp nhưng bị trừ 1 số điểm nào đó
hay bất cứ hình phạt nào,
còn hạnh kiểm yếu kém còn do những tháng còn lại nữa nếu những tháng còn lại mà có tiến bộ thì có thể lên đc hạnh kiểm TB or khá, thì đc lên lớp
còn tội có tình che giấu thì có thể làm cho tội coi bài đó nặng hơn

H

hobgoblin

Chẳng có gì đáng lo đâu bác :)) cô đánh dấu bằng bút chì mà, thực ra cô ko có ý đánh dấu bài đâu chỉ là doạ thôi nên cô mới đánh bút chì về sau chắc tẩy đi ;)). Thôi bác đừng lo nghĩ gì nữa chờ kết quả nghe

N

nucuoi_nhungnguoidocthan_810

Bác ơi! nếu là thi học kì thì ko đến nỗi đâu bác ạ! tuỳ thuộc vào từng trường và từng học sinh! nhưng chắc chắn là bạn ấy sẽ đc lên lớp! nặng thì môn ấy coi như 0 điểm còn nặng thì chắc cũng chỉ bị trừ nửa số điểm hoặc 1---->2 điểm cảnh cáo thôi!
chúc bạn ấy sớm có kết quả:)

H

cảm ơn tất cả :|:|nhưng nó có thể bị 1 điểm rùi vì nghe đứa bạn nói cả chủ nhiệm nói là nó bị 1 điểm , nhưg cũng nghe 1 đứa nói là nó bị 2d thì cô gọi cho mẹ nó@-)

H

Bác ơi! nếu là thi học kì thì ko đến nỗi đâu bác ạ! tuỳ thuộc vào từng trường và từng học sinh! nhưng chắc chắn là bạn ấy sẽ đc lên lớp! nặng thì môn ấy coi như 0 điểm còn nặng thì chắc cũng chỉ bị trừ nửa số điểm hoặc 1---->2 điểm cảnh cáo thôi!
chúc bạn ấy sớm có kết quả:)

nghe nói là có thể kéo điểm = thể dục hay vẽ , nhạc vậy hình thức kéo điểm là cộng rồi chia 2 ,hay = hình thức nào ???? nó đang học lớp tuyển ,nếu có tháng yếu,kém thì chắc là nó phải ra lớp khác phải ko ?

B

boy8xkute

ôi ! nếu qui định như trường này thì bạn đó chít chắc rui`.
thế mà tui thấy như thế là hơi nặng tay đấy. trường mình chỉ bắt đánh dấu bài rùi trừ nữa số điểm, cho đi lao động 1 ngày.
vậy thui. còn cho 1 điểm thì công nhận cô nầy hơi mạnh tay và...(ác độc)....
( ghê wa', cái cô đó mà đọc được dòng này thì mình chít chắc)

P

phuongtrinh_0808

.................................................................................

Last edited by a moderator:
K

kira_l

phuongtrinh : spam !?

Bác này sành điệu " sặc " ;))

đánh dấu bài ư ?

ẹc trừ 2 điểm là cùng

ko xin thày cô nào có chút gì đó gọi là thế lực trong trường nài nỉ van xin hộ ! đâu sao đâu :))

các thày cô cứ nghĩ quá vấn đề !

Mà con Cô sao lại quay bài

thế cái đứa bên cạnh nó làm j ? ;))

đùa tí ! Việc này cũng o đến nỗi là trừ tất điểm như vậy cũng ko đến nỗi hạnh kiểm Tb ! khá thôi :D

K

koisiujing

Ở trường mình thì như thế là hạnh kiểm yếu cả học kì và bài thi 0 diểm đấy

hoangtuan9123

Học sinh gương mẫu
Thành viên
26 Tháng một 2018
1,161
2,226
319
Hà Nội
THPT Xuân Đỉnh
Em bị đánh giấu bài trừ điểm môn vật lý có đc lên lớp ko ạ em lo quá
Đánh dấu bài thì có nhiều trường hợp e nhé
  • Nếu là các bài kiểm tra trên lớp thì trừ điểm là điều đương nhiên, nặng hơn là ghi sổ đầu bài, trừ hạnh kiểm. Nhưng nếu thái độ học trong các tiết trên lớp của em tốt và lúc em lên xin cô tha mà thành khẩn thì một số cô sẽ tha và cho làm lại bài kiểm tra( với đề khác)
  • Nếu là kì thi do trường tổ chức thì sẽ hạ hạnh kiểm, gạch bài cho điểm 0,nêu tên trước cờ,... (cái này do tùy trường qui định nhưng trường anh là như thế nhé)
  • Nhưng em yên tâm là việc bị đánh dấu bài không bị lưu ban đâu nhé.
Chúc em học tốt và đừng vi phạm quy chế nữa nhé Yociexp111

Top Bottom