Giúp em với, em khó xử quá :((

Status
Không mở trả lời sau này.
S

sumo_arap

Các chị là 9x mà các chị không hiểu 9x giờ nó thế nào sao
thất vọng về 9x các chị cũng là 9x mà thôi
nhưng các chị không bao giờ hiểu thế nào là 9x cho nó có sự hòa đồng
các chị có sống trong hoàn cảnh của chúng em đâu mà có thể hiểu đc cơ chứ???

Nói chung là trong chuyện của em Cúc các chị không thể hiểu đc.

Last edited by a moderator:
P

phalaibuon

nhưng các chị không bao giờ hiểu thế nào là 9x cho nó có sự hòa đồng
h
các chị có sống trong hoàn cảnh của chúng em đâu mà có thể hiểu đc cơ cứ???

Nói chung là trong chuyện của em Cúc các chị không thể hiểu đc.

thứ nhất em là mod chắc biết ko đc tuỳ tiện dùng pont chữ đỏ

Thứ 2

câu này mâu thuẫn ghê gớm

các chị có sống trong hoàn cảnh của chúng em đâu mà có thể hiểu đc cơ chứ???

thế em nghĩ chúng tôi nhảy cóc đc giai đoạn àh?

Hoàn cảnh?

ai cũng có hoàn cảnh

đâu pải mình em , mình cúc

đừng biện hộ

Chúng tôi hok hiểu ?

vậy em hiểu rõ lắm ahg

S

sumo_arap

tại sao em lại không hiểu cơ chứ
chị đã qua giai đoạn đó rồi, còn em đang trải qua giai đoạn đó
chị thấy người trải qua rồi và người đang trải qua thì ai sẽ hiểu hơn

em Cúc đã nói gì ạ
mà có nói gì đi chăng nữa thì cũng là do tính nông nổi nhất thời, như em đã nói là 9x giờ (theo đúng kiểu 9x) suy nghĩ nông cạn không như 8x7x6x...VÌ suy nghĩ nông cạn mà bị các chị đả kích(không biết là dùng có chính xac không nữa) như thế thì sao em ý chịu nổi, em ý vẫn còn bé, đâu phải đã lớn như các chỵ mà có thể hiểu đc sự đời hay hiểu đc các ứng sử....Em bé thì các chị nên dùng những từ ngữ nhẹ nhàng để khuyên bảo em ý đâu cần phải như thế kia

L

lamcayhpvn1993

không phải xoắn bạn ah` !!!!! Chuyện người ấy có cảm xúc gì đối với mình là chuyện của người ấy .Còn cảm giác của bạn đối với người ấy là việc của bạn. Vì vậy hãy trả lời theo suy nghĩ của bạn và hay giữ tình bạn đó được bền lâu !!!!!!!!!!!!!!!

P

phalaibuon

tại sao em lại không hiểu cơ chứ
chị đã qua giai đoạn đó rồi, còn em đang trải qua giai đoạn đó
chị thấy người trải qua rồi và người đang trải qua thì ai sẽ hiểu hơn

em Cúc đã nói gì ạ
mà có nói gì đi chăng nữa thì cũng là do tính nông nổi nhất thời, như em đã nói là 9x giờ (theo đúng kiểu 9x) suy nghĩ nông cạn không như 8x7x6x...VÌ suy nghĩ nông cạn mà bị các chị đả kích(không biết là dùng có chính xac không nữa) như thế thì sao em ý chịu nổi, em ý vẫn còn bé, đâu phải đã lớn như các chỵ mà có thể hiểu đc sự đời hay hiểu đc các ứng sử....Em bé thì các chị nên dùng những từ ngữ nhẹ nhàng để khuyên bảo em ý đâu cần phải như thế kia

Ng` đang trải qua sẽ có kinh nghiệm hơn ng` từng trải àh?

suy nghĩ nông cạn . rồi . chấp nhận điều này

vậy chúng tôi đang cố nói điều gì? em hiểu ko?

nhẹ nhàng ư? ko nghĩa lí gì hết.

vậy ra chúng tôi dùng từ ngữ nặng nề quá thế àh?

D

doigiaythuytinh

Cúc ah`, chị nghĩ một đứa con trai chưa thèm hỏi qua ý kiên mình mà đã đi rêu rao mình là bx hắn thì thật là....=> Hắn hok tôn trọng em
Em cứ nói thật lòng mình với hắn, rằng em chỉ có học, học và học thôi :)

Hic, mà chị cũng hơi sock về cái vụ uống rượu đấy

S

sumo_arap

Ng` đang trải qua sẽ có kinh nghiệm hơn ng` từng trải àh?

suy nghĩ nông cạn . rồi . chấp nhận điều này

vậy chúng tôi đang cố nói điều gì? em hiểu ko?

nhẹ nhàng ư? ko nghĩa lí gì hết.

vậy ra chúng tôi dùng từ ngữ nặng nề quá thế àh?

Mỗi thời một khác làm sao chị có thể hiểu nổi chúng em đang sống trong thế giới như thế nào??

Những từ ngữ đó không nặng nề với chị(90) nhưng mà đối với một em lớp 7(97) thì khác
Tại sao chị không nghĩ rằng chị nói thế thì sẽ khiến Cúc tổn thương, nghĩ mình thế này thế nọ...Trước khi nói với người khác thứ gì chị phải nghĩ đến hậu quá chứ??? EM một đứa bé lớp 8 khi nghe thấy câu nói của các chị còn thấy bị tổn thương, huống chi em Cúc mới có lớp 7. Chị hãy đặt mình vào địa vị em Cúc thử xem, nếu có những mem lớn hơn nói với chị những câu như thế thì chị sẽ nghĩ sao ???

N

niemtin_267193

theo mình thì chị phalaibuon nói đúng đó, hãy suy nghĩ chín chắn hơn trong mọi việc, đừng lấy phong trào làm thời thế,
dĩ nhiên 9x cũng có những cái tự do của nó nhưng phải luôn trong khuôn khổ.

biết chọn bạn mà chơi, hãy nhìn thấy những gì mà người khác khó thấy, hãy để tình yêu 9x thật là trong sáng.

(bạn sumo viết màu chữ đó chói quá, khó khăn cho cho người đọc)

C

chinhphuc_math

Cúc ah`, chị nghĩ một đứa con trai chưa thèm hỏi qua ý kiên mình mà đã đi rêu rao mình là bx hắn thì thật là....=> Hắn hok tôn trọng em
Em cứ nói thật lòng mình với hắn, rằng em chỉ có học, học và học thôi :)

Hic, mà chị cũng hơi sock về cái vụ uống rượu đấy
Uống rượu à hok có j mai sau thành sâu rượu thui mà/!

M

marik

Mỗi thời một khác làm sao chị có thể hiểu nổi chúng em đang sống trong thế giới như thế nào??

Những từ ngữ đó không nặng nề với chị(90) nhưng mà đối với một em lớp 7(97) thì khác
Tại sao chị không nghĩ rằng chị nói thế thì sẽ khiến Cúc tổn thương, nghĩ mình thế này thế nọ...Trước khi nói với người khác thứ gì chị phải nghĩ đến hậu quá chứ??? EM một đứa bé lớp 8 khi nghe thấy câu nói của các chị còn thấy bị tổn thương, huống chi em Cúc mới có lớp 7. Chị hãy đặt mình vào địa vị em Cúc thử xem, nếu có những mem lớn hơn nói với chị những câu như thế thì chị sẽ nghĩ sao ???
xin lỗi nhé, nếu em kia đã có suy nghĩ về chuyện yêu đương thì em ý cũng phải biết suy nghĩ về hành động của mình! Các cô các cậu 95, 96 trở lên bây giờ giỏi lắm, ra đường chửi bậy ầm àm rồi anh anh em em ngọt xớt, nhớ lại mình chỉ mới 3, 4 năm trước thôi mà tụt hậu với chúng nhiều quá!
vậy theo em phải nói thế nào đây? Nói ngược lại à, nói những điều giả dối chỉ để ko "làm tổn thương" người khác à? Có một câu thế này nhé: " Muốn tái sinh thì phải chết trước đã". Nếu bây h chưa hiểu đc thì nhớ cố mấy năm sau hiểu dần dần cũng đc.
p/s: Nếu muốn làm cái gì cũng tốt đẹp mà ko phải mất mát 1 cái gì đó thì thật là vô nghĩa!

T

thongoc95

Thì đúng là sỉ vả mà =.=! Cảm ơn ý kiến mọi người :D
@ thongoc95: Hê2, uống rượu là phong trào "tả lị" của chỗ tớ, lớp 9 mà ko biết uống rượu là vứt ;)). Trung thu còn mang rượu đi chuốc nhau say nữa huống chi là ngày khác =)). Có mấy đứa lớp tớ còn bỏ học đi uống rượu kia :))
sốc toàn tập!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1111
mới có 14t mà đã rượu chè thật hok thể tin nổi.
may mà boy lớp mình hok vậy ^_^

P

phamminhkhoi

Không muốn dây vào các chuyện như thế này, nhưng thấy quá sốc nên nói mấy lời chân thành. Mọi người ai xem thì xem, còn không thì muốn bỏ qua bài này đi cũng được
Đọc cái pic này mà chưa nhìn tên thì nghĩ người viết phải trải đời ghê lắm (cũng rượ chè, cũng ăn nói dao búa thế cơ mà), đọc kỹ lại thì thấy người viết mới lớp 7, mà người con trai thì cũng chẳng hơn là bao nhiêu: mới có lớp 9 .Sốc ! Choáng ! Ngỡ ngàng ! Cuối cùng thấy buồn ghê gớm.
Anh không trách gì về thế hệ của các em, một thế hệ chỉ sau thế hệ của các anh (90-91) có 6-7 năm. Có thể cũng có những điều mà các anh không hiểu, không bíêt. Nhưng cũng có những cái đã đi vào phạm trù đạo đức. Nghe những câu như thế này:

Thì đúng là sỉ vả mà =.=! Cảm ơn ý kiến mọi người
@ thongoc95: Hê2, uống rượu là phong trào "tả lị" của chỗ tớ, lớp 9 mà ko biết uống rượu là vứt . Trung thu còn mang rượu đi chuốc nhau say nữa huống chi là ngày khác . Có mấy đứa lớp tớ còn bỏ học đi uống rượu kia

Thấy thát vọng cho cả một thế hệ. Sao mà người lớn thế ? Vậy sau này, sau các em mươi mười năm nữa, người ta lại bảo xách dao, xách súng ra đường chém nhau, giết nhau mới là tốt thì các em cũng "không biết giết người là vứt" hay đó là chuyện thường ư ?

Anh không rõ cái "thời thượng" của các em là gì. Có thể lớp 7 đã biết yêu giờ cũng không phaỉ chuyện lạ. Nhưng dù đó có là gì thì cũng không thể đi ra ngoài những khuôn phép thông lệ. Bên tây, người ta thoáng như thế, mà cũng có cái luật rành rành "trên 18tuổi mới được uống rượu", trên 16 tuổi mới được đi xe máy: Đó là để đảm bảo cho an toàn của các em và cho xã hội. Không lẽ họ lạc hậu hơn mình ư ? Không lẽ phải uống rượu tì tì rồi con này là người yêu tao, con kia là người yêu tao mới là văn min h ư? Cái văn minh ấy sao mà đáng sợ quá !

May mắn là em vẫn còn chưa đến mức như người con trai kia, nhưng ấi cách ăn nói dửng dưng của em "lớp 9 mà không biết uống rượu là vứt" vãn làm anh thấy sợ . Hoá ra lớp 9 người lớn nhỉ ? Người lớn nên được phá luật, nên được làm bừa vô tội vạ, nên được coi uống rượu là một việc quá bình thường. Muỗi ! Trong khi bọn anh đã gần ra trường vẫn ngồi đóng đinh hết từ lớp học đến ở nhà. Chán ! Nản ! Hoá ra nó tân tiến hơn cả mình !

Anh nhớ có một người nói : "hãy sống bằng tâm hồn và lòng yêu thương của một đứa trẻ nhưng hãy bằng suy nghĩ chín chắn của một người trưởng thành". Vậy mà anh cảm thấy các em đang làm ngược lại. Luôn muốn làm cho mình được nổi bật, được hãnh diện, được chứng tỏ mình đã lớn, nhưng suy nghĩ thì ngược lại, trẻ con làm sao.

Không muốn làm tổn thương ai. Nhưng sự thực, thà chết mà nhìn thấy những chông gai của sự thật, để tự hiểu ra còn hơn chết mê đi trong những ảo tượng ngọt ngào

Cái thời mà bọn anh đang sống chỉ ở cách thời của các em có 6-7 năm. Các anh cũng đã vui, đã buồn, đã cười, đã khóc, đã quá hiểu cái thế giới đó rồi. Đừng đổ lỗi cho thời đại, mỗi thời một khác, thế thì cái thời của các em ai ai cũng phải biết uống rượu và làm những hành động mà anh không tiện kể hay sao. Cái chính không ầhỉ ở các thời, mà là ở con người, hãy tự hỏi tại sao thời nào cũng có những con người tốt, xấu. Một con ngừời, nếu không được rèn giũa, nếu không vấp ngã thì dù ở thời nào cũng sẽ không thể trưởng thành.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom