Giúp em với, em khó xử quá :((

Status
Không mở trả lời sau này.
P

phalaibuon

ố thế ak
thế con gái như thế nào thì không quen đựoc con trai như thế
nói thnẳg 1 câu là gớp ý hoặc nói đuợc gì cho nên hồn thì nói, không thì thôi, ứk fải shock đểu nhau như thế bạn iu ạk:D

thế nào là sock đểu hả em yêu

ở nhân cách con người cả

ông bà chả có câu :'' ngưu tầm ngưu , mã tầm mã '' hay sao.

nói thật mình thế nào thì quen người thế ấy , nên là chị ứ dám với tới '' những anh hùng bàn nhậu ''.

ko đỡ được em iu ạh

C

congchuatuyet_2009

Nồi nào úp vung nấy. Con gái như thế thì chỉ quen được bạn trai như thế thôi.

Ý chị là gì vậy? Bởi em ko biết uống nên em thuộc thế hệ "gọi là vứt đi" nên mới bị sỉ vả :((. Chị đã ko hiểu còn nói em như vậy? :(( Quá đáng? :((

Last edited by a moderator:
A

ascheriit

ố thế ak
thế con gái như thế nào thì không quen đựoc con trai như thế
Ngưu tầm ngưu mã tầm mã. Nói thẳng ra là được rủ đi chơi với 1 thằng con trai như thế mà vẫn không từ chối thì nên xem lại mình.
nói thnẳg 1 câu là gớp ý hoặc nói đuợc gì cho nên hồn thì nói, không thì thôi, ứk fải shock đểu nhau như thế bạn iu ạk:D
Vâng, thế bạn đã góp ý được cái gì cho nên hồn, ngoài mấy câu biểu lộ cảm xúc:
1- tim chứa đựoc nguời ak, rõ ngu
2- không thjk nói chuyện, nhìn mặt thì fớt lừo chứ sao
3- toàn hỏi câu ngu quá, ứ thèm trả lời lun
trả lòi thế, nó chạy luôn=))=))
Chả có ai đi nói câu "ngu" vào mặt người khác, dù cho có ghét bỏ đến thế nào. Ai cũng có sự lịch sự và lòng tự trọng, nên bạn cũng đừng bao giờ ném cái câu đó vào mặt họ.
Đừng có dùng cái kiểu ngôn ngữ teen 9x ra, vô vị lắm.

T

thienthanlove20

Em nghĩ thế nào ấy chứ.

Chị ghét nhất là những thẳng con trai mới tí tuổi đầu đã ra vẻ ta đây là ng` lớn.

Những kẻ đó mới thật sự là vứt đi, mới thật sự bị sỉ vả.

Em mới học lớp 7 và lại là g thì tại sao có thể uống rượu đc.

Chị nghĩ em ko nên qua lại với tên đó làm gì nữa.

Khi hắn nói em là ng` iu hăn tr'c mặt bạn bè hăn mà ko cần biết em có đồng ý ko thì có nghĩa là hắn ko tôn trọng em.

Vì vậy đừng bận tâm nữa, dứt khoát luôn đi, cứ nói thẳng vào mặt hắn đấy...

Y

yo_ko_khoc_nhe_9x

em đừng wan tâm anh chàng đó wá anh ấy sẽ hiểu lầm đó :):D
lúa tuổi bây giờ chỉ được phép học thui em ah
nên nói thảng với anh đó để khỏi kéo dài làm tình hình trở nen khó đi em ah` ;);)

thoi anh khuyeng như thế còn em thì tùy

C

congchuatuyet_2009

Ngưu tầm ngưu mã tầm mã. Nói thẳng ra là được rủ đi chơi với 1 thằng con trai như thế mà vẫn không từ chối thì nên xem lại mình.

Vâng, thế bạn đã góp ý được cái gì cho nên hồn, ngoài mấy câu biểu lộ cảm xúc:

Chả có ai đi nói câu "ngu" vào mặt người khác, dù cho có ghét bỏ đến thế nào. Ai cũng có sự lịch sự và lòng tự trọng, nên bạn cũng đừng bao giờ ném cái câu đó vào mặt họ.
Đừng có dùng cái kiểu ngôn ngữ teen 9x ra, vô vị lắm.

Đấy, làm gì có cái gì ở gần bùn mà ko hôi tanh. Chị chẳng hiểu nổi mà chị vội khẳng định vậy thì em ko chấp nhận đc đâu ạ. Em ko ra ngoài vào buổi tối, cả ngày chỉ có học và học, chị nói đc rủ đi chơi là căn cứ vào đâu? Ko có nhé.
Thứ 2: Chẳng có cái gì đc gọi là nồi nào úp vung đấy ở đây cả. Bia em còn chả đả động huống chi là rượu? Nếu gặp bạn bè ngoài đường nó kéo mình vào, bắt phải uống ko thì đừng làm bạn bè thì chị nghĩ sao? Chẳng nhẽ lại thiếu tế nhị tới vậy? Chị cho em cách giải quyết đi, cũng hôm qua em bị kéo vào quán nhậu mà về thẳng h mất hết bạn rồi, chị muốn nói sao thì nói! Bạn em là một lũ ko ra gì thì em cũng chỉ đc như thế thôi!

D

dienlenmat

Mình nghĩ là bạn nên nói thật với lòng mình và xin lỗi vì đã làm anh ấy buồn, hai người vẫn có thể là bạn, là hai anh em.

A

ascheriit

Đấy, làm gì có cái gì ở gần bùn mà ko hôi tanh. Chị chẳng hiểu nổi mà chị vội khẳng định vậy thì em ko chấp nhận đc đâu ạ. Em ko ra ngoài vào buổi tối, cả ngày chỉ có học và học, chị nói đc rủ đi chơi là căn cứ vào đâu? Ko có nhé.
Thứ 2: Chẳng có cái gì đc gọi là nồi nào úp vung đấy ở đây cả. Bia em còn chả đả động huống chi là rượu? Nếu gặp bạn bè ngoài đường nó kéo mình vào, bắt phải uống ko thì đừng làm bạn bè thì chị nghĩ sao? Chẳng nhẽ lại thiếu tế nhị tới vậy? Chị cho em cách giải quyết đi, cũng hôm qua em bị kéo vào quán nhậu mà về thẳng h mất hết bạn rồi, chị muốn nói sao thì nói! Bạn em là một lũ ko ra gì thì em cũng chỉ đc như thế thôi!
Vậy, một con người ngoan ngoãn như bạn, tại sao lại có thể dễ dàng tạt vào quán nhậu mà không thèm cân nhắc, và hình như cũng chả thèm nói với bố mẹ?
Nếu bạn vẫn còn tiếc những người bạn kiểu đó, và tiếc rằng mình không biết bia rượu nên không thể nhập bọn, thì bạn nên xem lại nhé.
Không rõ cái gì thì cứ thử hỏi bố mẹ xem, giấu diếm mang lên đây làm gì?

T

teatrinh

thứ nhất
mình phải có bản lĩnh đẻ tránh các chuyện như thế này ảnh hưởng đến việc học
thứ hai nhìn nhận rõ người bạn của mình là người thế nào
thứ ba
uống bia hay rượu cũng không chứng minh điều gì về người đó
trừ khi con người đó lấy rượu ra để chứng minh mình là chí phèo chỉ vì trào lưu mà không có lập trường
chị chỉ có ý kiến vậy thôi

C

congchuatuyet_2009

Vậy, một con người ngoan ngoãn như bạn, tại sao lại có thể dễ dàng tạt vào quán nhậu mà không thèm cân nhắc, và hình như cũng chả thèm nói với bố mẹ?
Nếu bạn vẫn còn tiếc những người bạn kiểu đó, và tiếc rằng mình không biết bia rượu nên không thể nhập bọn, thì bạn nên xem lại nhé.

Ko tiếc và ko tranh cãi => Em cần xem lại bản thân. Cảm ơn mọi người!

L

ladyfirst

1/ Với tư cách Smod , Mod nào khóa topic này ? Lí do ? Anh biết ai khóa , nhưng đừng có làm việc kiểu này . Nếu Smod nào khóa , nếu là khu của anh chị , cũng phải ghi lí do , nếu k phải khu của anh chị thì đừng can thiệp

2/ Với tư cách một member , nếu là em yêu cầu em khóa , thì em dở đó , hiểu chứ ?
Nhưng anh sẽ tôn trọng e , mong mọi người cũng vậy

S

sumo_arap

Nồi nào úp vung nấy. Con gái như thế thì chỉ quen được bạn trai như thế thôi.

chị không thấy là chị nói thế quá đáng ạ
thế chả khác nào chị nói là Cúc cũng như mấy thằng con trai kia(cùng loại) mà trong khi Cúc đâu phải là người như thế

@ thật sự thì tất cả anh chị không thể nào hiểu được suy nghĩ của Cúc, bởi vì các anh chị đã lớn rồi, các anh chị hiểu đc tình yêu là như thế nào và làm thế nào để ứng xử với những trường hợp như của em Cúc. Nhưng Cúc chỉ là một cô bé lớp 7, em ý chưa hề trải qua những vấn đề trong chuyện tình cảm nên em ý mới lập topic này để hỏi mọi người- những người lớn tuổi có thể biết cách ứng xử để giúp em ý chứ không phải là để nhận những lời nói đại loại như trên. Mà kể cả những lời nói của Cúc có...gì đi chăng nữa thì các anh chị không thể để chuyện này qua đi rồi sẽ góp ý với em ý đc sao? Sao các anh chị cứ phải nói vào đúng lúc em ý đang khó sử?

Thế giờ một người mà chị coi là anh trai, gọi chị vào bảo có việc gì thì chị không vào à? Thế hệ 9x giờ là tự do, suy nghĩ nông cạn, làm sao mà em ý có thể hiểu rằng vào đó thì mọi người sẽ nghĩ gì, những người xung quanh sẽ nghĩ sao? CÁi này thì không thể trách Cúc đc.
Hỏi bố mẹ :)):)) nếu mà bố mẹ thực sự quan tâm thì đâu cần phải lên đây hỏi anh chị. Ý em không phải là bố mẹ Cúc không quan tâm đến em ý, bố mẹ có biết thì cũng sẽ
1, chuyên trường cho con
2, đến thẳng nhà người kia nói trực tiếp
3, đến phản ánh với cô chủ nhiệm
....
Chứ bố mẹ đâu thể hiểu đc là làm như thế thì CÚc và người đó sẽ thù nhau, hay gây bất hòa, không nói chuyện với nhau mặc dù Cúc vẫn muốn là anh em....

Nghiêm cấm việc sử dụng diễn đàn làm nơi quảng cáo; tranh cãi, gây mất đoàn kết.

em nghĩ là chuyện này nên dừng lại ở đây vì nếu tiếp tục tranh cãi thì
1, Một số mem 9x(như em chả hạn) sẽ cảm thấy anh chị làm như thế là đang....(em không thể tìm từ nào thích hợp) em Cúc
2, Một số mem lớn hơn có suy nghĩ chững chạn hơn sẽ hiểu hơn về vấn đề này và theo các anh chị
--> gây mất đoàn kết giữa các mem với nhau
Nếu anh Mít không muốn khóa topic này thì mọi người hãy làm theo đúng như chủ đề của topic là cho lời khuyên em Cúc nên phải làm thế nào

Là một teen 9x đó là tất cả những suy nghĩ của em nếu các anh chị cảm thấy em có nói gì xúc phạm hay làm tổn thường hay...tương tự như trên thì có thể nói trực tiếp với em

@Cúc: chị cũng chỉ hơn em 1 tuổi nên chị cũng một phần nào hiểu đc cảm giác của em. Theo chị thì trong trường hợp này nếu không thể nói trực tiếp với ngưòi đó thì em có thể viết thư cho người đó và nói rằng:
1, em chỉ coi người đó là anh em, không trên mức tình cảm anh và mong rằng anh ý hiểu cho em(nếu anh ý anh ý thật sự yêu em hay bất kể gì liên quan đến tình yêu thì em có thể nói với anh ý rằng "đợi cho đến khi em lớn, biết hết rằng tình yêu là như thế nào, nếu không đồng ý thì thôi---> chị chịu luôn bó tay luôn)

2, hỏi anh ý rằng có phải là do lúc ý anh ý say và nói linh tinh không, vì khi uống rượu thì có lẽ là con người sẽ không hiểu rằng mình đang nói gì --- nếu không phải thì em nói như 1

Nếu không được thì em có thể nhờ một người bạn hay một người chị nào đó giả làm bạn trai em hay là nguời em thích...(cách này thì không khả thi nắm bởi vì sẽ lây sang cả người khác và có lẽ sẽ to chuyện đó)

Đó là theo chị còn em thé nào tùy em, em nên nói thẳng với anh ý đừng để kéo dài không anh ý sẽ tưởng rằng em cũng thích anh ý thì lâu sẽ có chuyện xảy ra đó.

L

ladyfirst

chị không thấy là chị nói thế quá đáng ạ
thế chả khác nào chị nói là Cúc cũng như mấy thằng con trai kia(cùng loại) mà trong khi Cúc đâu phải là người như thế

@ thật sự thì tất cả anh chị không thể nào hiểu được suy nghĩ của Cúc, bởi vì các anh chị đã lớn rồi, các anh chị hiểu đc tình yêu là như thế nào và làm thế nào để ứng xử với những trường hợp như của em Cúc. Nhưng Cúc chỉ là một cô bé lớp 7, em ý chưa hề trải qua những vấn đề trong chuyện tình cảm nên em ý mới lập topic này để hỏi mọi người- những người lớn tuổi có thể biết cách ứng xử để giúp em ý chứ không phải là để nhận những lời nói đại loại như trên. Mà kể cả những lời nói của Cúc có...gì đi chăng nữa thì các anh chị không thể để chuyện này qua đi rồi sẽ góp ý với em ý đc sao? Sao các anh chị cứ phải nói vào đúng lúc em ý đang khó sử?

Thế giờ một người mà chị coi là anh trai, gọi chị vào bảo có việc gì thì chị không vào à? Thế hệ 9x giờ là tự do, suy nghĩ nông cạn, làm sao mà em ý có thể hiểu rằng vào đó thì mọi người sẽ nghĩ gì, những người xung quanh sẽ nghĩ sao? CÁi này thì không thể trách Cúc đc.
Hỏi bố mẹ :)):)) nếu mà bố mẹ thực sự quan tâm thì đâu cần phải lên đây hỏi anh chị. Ý em không phải là bố mẹ Cúc không quan tâm đến em ý, bố mẹ có biết thì cũng sẽ
1, chuyên trường cho con
2, đến thẳng nhà người kia nói trực tiếp
3, đến phản ánh với cô chủ nhiệm
....
Chứ bố mẹ đâu thể hiểu đc là làm như thế thì CÚc và người đó sẽ thù nhau, hay gây bất hòa, không nói chuyện với nhau mặc dù Cúc vẫn muốn là anh em....

Nghiêm cấm việc sử dụng diễn đàn làm nơi quảng cáo; tranh cãi, gây mất đoàn kết.

em nghĩ là chuyện này nên dừng lại ở đây vì nếu tiếp tục tranh cãi thì
1, Một số mem 9x(như em chả hạn) sẽ cảm thấy anh chị làm như thế là đang....(em không thể tìm từ nào thích hợp) em Cúc
2, Một số mem lớn hơn có suy nghĩ chững chạn hơn sẽ hiểu hơn về vấn đề này và theo các anh chị
--> gây mất đoàn kết giữa các mem với nhau
Nếu anh Mít không muốn khóa topic này thì mọi người hãy làm theo đúng như chủ đề của topic là cho lời khuyên em Cúc nên phải làm thế nào

Là một teen 9x đó là tất cả những suy nghĩ của em nếu các anh chị cảm thấy em có nói gì xúc phạm hay làm tổn thường hay...tương tự như trên thì có thể nói trực tiếp với em

@Cúc: chị cũng chỉ hơn em 1 tuổi nên chị cũng một phần nào hiểu đc cảm giác của em. Theo chị thì trong trường hợp này nếu không thể nói trực tiếp với ngưòi đó thì em có thể viết thư cho người đó và nói rằng:
1, em chỉ coi người đó là anh em, không trên mức tình cảm anh và mong rằng anh ý hiểu cho em(nếu anh ý anh ý thật sự yêu em hay bất kể gì liên quan đến tình yêu thì em có thể nói với anh ý rằng "đợi cho đến khi em lớn, biết hết rằng tình yêu là như thế nào, nếu không đồng ý thì thôi---> chị chịu luôn bó tay luôn)

2, hỏi anh ý rằng có phải là do lúc ý anh ý say và nói linh tinh không, vì khi uống rượu thì có lẽ là con người sẽ không hiểu rằng mình đang nói gì --- nếu không phải thì em nói như 1

Nếu không được thì em có thể nhờ một người bạn hay một người chị nào đó giả làm bạn trai em hay là nguời em thích...(cách này thì không khả thi nắm bởi vì sẽ lây sang cả người khác và có lẽ sẽ to chuyện đó)

Đó là theo chị còn em thé nào tùy em, em nên nói thẳng với anh ý đừng để kéo dài không anh ý sẽ tưởng rằng em cũng thích anh ý thì lâu sẽ có chuyện xảy ra đó.

Màu chữ chói ế .

P

phaodaibatkhaxampham

@sumo: những gì bọn tôi cần nói bọn tôi đã xả xi` chét ở box mod chắc em Cúc cũng đã đọc đuọc .
Qua lời chia sẻ của em tôi cũng phần nào hiểu được em là con người thế nào ;))
Tôi chả nói gì nữa .Mượn lại 1 câu tôi đã nói trong box mod : 9x ngày nay làm tôi thất vọng

P

phaodaibatkhaxampham

"Thế giờ một người mà chị coi là anh trai, gọi chị vào bảo có việc gì thì chị không vào à? Thế hệ 9x giờ là tự do, suy nghĩ nông cạn, làm sao mà em ý có thể hiểu rằng vào đó thì mọi người sẽ nghĩ gì, những người xung quanh sẽ nghĩ sao? CÁi này thì không thể trách Cúc đc."
=)) =)) =))

N

nh0c_bee_95

9x iêu là 1 box mà đa phần mem 9x đều rất wan tâm, bởi vì các bạn có rất nhiều thắc mắc, và rắc rối về cảm xúc,...
Nói chung chuyện tình cảm của học trò 9x đa phần đều ko dc bố mẹ thuận ý, có khi còn chửi mắng...nên làm soa nói vs bố mẹ dc chứ!
Theo mình, việc học trò có tình cảm riêng thiết yếu đã ko xấu, nhưng để nói ảnh hưởng tiêu cực thì ko ổn! :)
@ Bé Cúc: ko phải lo em ạk! Cứ từ từ thằng ý hiểu! ( = tuổi mình ) =))

P

phalaibuon

Chuyện này chẳng phải tôi đã nói là dừng lại

thế nhưng hình như 1 số người vẫn cố làm cho nó '' sôi động '' thêm

Vậy thì tôi theo ý của 1 số người ấy .

Vậy 1 trong số người ấy trả lời cho tôi vài câu hỏi dưới đây :

Hê2, uống rượu là phong trào "tả lị" của chỗ tớ, lớp 9 mà ko biết uống rượu là vứt ;)). Trung thu còn mang rượu đi chuốc nhau say nữa huống chi là ngày khác =)). Có mấy đứa lớp tớ còn bỏ học đi uống rượu kia :))

==> Thái độ của em ấy ở đây là gì?

Anh ý uống rượu say rồi nói thik em giữa một lũ bạn anh ý, em ko đi nên ko biết nhưng những người hôm đó đi uống rượu đều biết và chẳng ai nói gì.

==> Chẳng ai nói gì sao em ấy lại biết chuyện ?

Sumo:

==> nếu là bố mẹ em thì họ sẽ hành động thế àh

==> câu nói của em chưa tới độ làm ng` khác tức tối và nữa chẳng ai buồn bực mình vì câu nói của 1 đứa trẻ

P

phalaibuon

Hỏi bố mẹ :)):)) nếu mà bố mẹ thực sự quan tâm thì đâu cần phải lên đây hỏi anh chị.

nếu là em em sẽ giấu àh?

9x tự do

xin lỗi em đừng đánh đồng hết giơí 9x như thế

Chúng tôi cũng là 9x

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom