Giúp em với, em khó xử quá :((

Status
Không mở trả lời sau này.
C

congchuatuyet_2009

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hic, em và anh ý quen nhau lâu lắm rồi, từ năm em học lớp 3 kia (giờ em lớp 7 rồi). Em và anh ý quen nhau nên khá thân, em vẫn chỉ là 1 đứa trẻ con, nói và cười vô tư nhưng dường như mọi việc ko đơn giản như em vẫn tưởng tượng. Anh ý hơn em 2 tuổi và hiện đang học lớp 9, nếu bình thường thì đã chẳng sao nhưng anh ấy khiến em rơi vào thế "bị động". Anh ý viết thư cho em và hỏi em 3 câu mà em chẳng biết phải viết sao để vừa đúng với lòng mình, ko bị bạn bè anh ý sỉ vả mà anh ý cũng ko ghét em. Anh ý hỏi em thế này :(:

1, Trong tim em đã có ai chưa?
2, Sao những lần gặp anh em lại phớt lờ đi như thế?
3, Em có thích anh ko?

Đọc xong câu thứ 3 em thấy hoảng lắm. Trước nay em coi anh ý như anh trai thôi, vẫn cười và nói chuyện bình thường mặc cho bạn bè anh ý sỉ vả em tới cỡ nào. Nhưng anh ý đã quá đáng, anh ý chỉ vào mặt em và giới thiệu với bạn anh ý là: " Đây là người yêu tao" mà chưa hỏi em xem em có thik anh ý hay ko. Anh ý uống rượu say rồi nói thik em giữa một lũ bạn anh ý, em ko đi nên ko biết nhưng những người hôm đó đi uống rượu đều biết và chẳng ai nói gì. Em cảm thấy thất vọng lắm nhưng em ko biết phải nói như thế nào để cả em và anh ấy ko bị tổn thương.

Em ko có ai trong tim cả, chỉ biết có học và cắm đầu vào học. Thời gian một ngày chỉ có đi học và từ trường về nhà nên em ko quan tâm gì khác. Anh ấy hỏi em có thik anh ấy ko em thấy bối rối lắm, nhưng em ko có tình cảm gì đặc biệt với anh ấy, em phải làm thế nào? :((

T

thienthanlove20

Tốt nhất là cứ trả lời theo đúng lòng mình suy nghĩ bạn ah`.

Em ko có ai trong tim cả, chỉ biết có học và cắm đầu vào học. Thời gian một ngày chỉ có đi học và từ trường về nhà nên em ko quan tâm gì khác. Anh ấy hỏi em có thik anh ấy ko em thấy bối rối lắm, nhưng em ko có tình cảm gì đặc biệt với anh ấy, em phải làm thế nào? :((

Mình nghĩ bạn nên trả lời như thế!!!! Bạn cứ nói là lâu nay bạn chỉ xem anh ấy như anh trai của mình thui chứ ko có ý gì khác

T

thongoc95

bạn dùng từ "sỉ vả" là sao nghe nặng nề quá!
bạn hãy làm và nói đúng với sự thật đún với những j bạn đang nghĩ và đúng với tình cảm thật của mình !!!
đừng bao h dối lừa việc j cả đặc biệt là chuyện tình cảm
mà sao lớp 9 mà đã uống rược zị??Ghê quá!

C

congchuatuyet_2009

bạn dùng từ "sỉ vả" là sao nghe nặng nề quá!
bạn hãy làm và nói đúng với sự thật đún với những j bạn đang nghĩ và đúng với tình cảm thật của mình !!!
đừng bao h dối lừa việc j cả đặc biệt là chuyện tình cảm
mà sao lớp 9 mà đã uống rược zị??Ghê quá!

Thì đúng là sỉ vả mà =.=! Cảm ơn ý kiến mọi người :D
@ thongoc95: Hê2, uống rượu là phong trào "tả lị" của chỗ tớ, lớp 9 mà ko biết uống rượu là vứt ;)). Trung thu còn mang rượu đi chuốc nhau say nữa huống chi là ngày khác =)). Có mấy đứa lớp tớ còn bỏ học đi uống rượu kia :))

T

teatrinh

em nên tránh các chuyện nà làm ảnh hưởng đến việc học
và nói dõ với cậu í
học là quan trọn nhất
nếu muốn tốt cho em thì đứng bao giờ làm thế nữa

P

phaodaibatkhaxampham

@ thongoc95: Hê2, uống rượu là phong trào "tả lị" của chỗ tớ, lớp 9 mà ko biết uống rượu là vứt ;)). Trung thu còn mang rượu đi chuốc nhau say nữa huống chi là ngày khác =)). Có mấy đứa lớp tớ còn bỏ học đi uống rượu kia :))

Ôi mod văn, ngôn từ ;))

cứ gọi là hok đỡ được @-)@-)

P

phalaibuon

Nhưng anh ý đã quá đáng, anh ý chỉ vào mặt em và giới thiệu với bạn anh ý là: " Đây là người yêu tao" mà chưa hỏi em xem em có thik anh ý hay ko. Anh ý uống rượu say rồi nói thik em giữa một lũ bạn anh ý, em ko đi nên ko biết nhưng những người hôm đó đi uống rượu đều biết và chẳng ai nói gì. Em cảm thấy thất vọng lắm nhưng em ko biết phải nói như thế nào để cả em và anh ấy ko bị tổn thương.

em nghĩ gì mà theo 1 lũ '' hỗn tạp '' như thế tới quán nhậu.

'' chỉ thẳng mặt '' nó tôn trọng em như thế àh?

Nó đối xử với em như thế nào? em có cần phải cao thượng đến mức tránh làm '' anh ấy tổn thương'' hok?

Anh ấy hỏi em có thik anh ấy ko em thấy bối rối lắm, nhưng em ko có tình cảm gì đặc biệt với anh ấy, em phải làm thế nào?

KHông thích thì bảo ko thích. Cứ cái kiểu ẩm ương , lơ lửng , nửa lọ nửa chai thế thì còn bị làm phiền dài dài.

Mà đảm bảo lần sau sẽ ko chỉ dừng lại ở '' bàn nhậu '' và hành động '' chỉ thẳng mặt ''

P

phalaibuon

Buồn cho 1 thế hệ

ôi lớp 7.

NGôn từ thật đa dạng và phong phú thật đáng ngưỡng mộ.

Đua theo phong trào

THế nào là '' vứt ''

ÔI

tôi lên sao hoả đây

ko sống đc ở trái đất này mất

A

ascheriit

Buồn cho 1 thế hệ
ôi lớp 7.
NGôn từ thật đa dạng và phong phú thật đáng ngưỡng mộ.
Đua theo phong trào
THế nào là '' vứt ''
Nồi nào úp vung nấy. Con gái như thế thì chỉ quen được bạn trai như thế thôi.

em nghĩ gì mà theo 1 lũ '' hỗn tạp '' như thế tới quán nhậu.
'' chỉ thẳng mặt '' nó tôn trọng em như thế àh?
Nó đối xử với em như thế nào? em có cần phải cao thượng đến mức tránh làm '' anh ấy tổn thương'' hok?

T

tuanh038

1- tim chứa đựoc nguời ak, rõ ngu
2- không thjk nói chuyện, nhìn mặt thì fớt lừo chứ sao
3- toàn hỏi câu ngu quá, ứ thèm trả lời lun
trả lòi thế, nó chạy luôn=))=))

C

chinhphuc_math

Hic, em và anh ý quen nhau lâu lắm rồi, từ năm em học lớp 3 kia (giờ em lớp 7 rồi). Em và anh ý quen nhau nên khá thân, em vẫn chỉ là 1 đứa trẻ con, nói và cười vô tư nhưng dường như mọi việc ko đơn giản như em vẫn tưởng tượng. Anh ý hơn em 2 tuổi và hiện đang học lớp 9, nếu bình thường thì đã chẳng sao nhưng anh ấy khiến em rơi vào thế "bị động". Anh ý viết thư cho em và hỏi em 3 câu mà em chẳng biết phải viết sao để vừa đúng với lòng mình, ko bị bạn bè anh ý sỉ vả mà anh ý cũng ko ghét em. Anh ý hỏi em thế này :(:

1, Trong tim em đã có ai chưa?
2, Sao những lần gặp anh em lại phớt lờ đi như thế?
3, Em có thích anh ko?

Đọc xong câu thứ 3 em thấy hoảng lắm. Trước nay em coi anh ý như anh trai thôi, vẫn cười và nói chuyện bình thường mặc cho bạn bè anh ý sỉ vả em tới cỡ nào. Nhưng anh ý đã quá đáng, anh ý chỉ vào mặt em và giới thiệu với bạn anh ý là: " Đây là người yêu tao" mà chưa hỏi em xem em có thik anh ý hay ko. Anh ý uống rượu say rồi nói thik em giữa một lũ bạn anh ý, em ko đi nên ko biết nhưng những người hôm đó đi uống rượu đều biết và chẳng ai nói gì. Em cảm thấy thất vọng lắm nhưng em ko biết phải nói như thế nào để cả em và anh ấy ko bị tổn thương.

Nếu mà chỉ coi là anh thi trả lời từ chối đi .................................................

P

phaodaibatkhaxampham

Big love , big dream
Ôi thế hệ xa xưa
Em thật là có tài nghệ dùng từ như điều binh khiển tướng , anh em xe ôm bán cá , quan nhậu mà ra đây chắc phải gọi một cô bé lớp 7 là chị
Và cái tài nghệ đối nhân xử thế .Xin miễn cho mọi lời bình luận
Học văn cứ tưởng là học làm người ;))

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom