Girl hỏi Boy đáp

B

barbieflower

tại sao sở thích của boy thường ko giống zs của girl..................................................................

Last edited by a moderator:
G

girltoanpro2

Thực ra vặt tôi hơi '' khó ''
Nhưng có lẽ có quá nhiều lý do để tôi phải bỏ qua cái câu nói '' thất vọng '' của bạn !
-----------------------------------------------------------------

Bạn bị cận? Hay mù ạ ^^
Đừng đọc thiếu chữ ạ! :')

Về cách nói chuyện tôi dám chắc chắn bạn là một người cũng '' cá tính '' đó...đồng nghĩa với từ '' nội quy '' bạn nói ra thật nực cười ...
Quy định là do con người đặt ra , thì cũng có thể sửa lại...mà tốt nhất là kể cả các mod cũng thế....tôi đã thích spam thì có xóa bài cũng chẳng sao...chẳng ảnh hưởng rỳ ....
Tự ý ra lệnh hoặc nhắc nhở , tự ý xóa bài không xem xét tình hình làm việc như cỗ máy...tôi thấy có rỳ đó hơi '' thiếu tôn trọng ''
"Cá tính" - vâng, tôi là thành viên cá tính, không phải tự nhận mà đã được xếp danh hiệu trên diễn đàn này hẳn hỏi :')
Còn "nực cười" - tôi không thấy có 1 xíu chút nào nực cười bạn à. Chẳng qua mấy người, nói thẳng là "thần kinh có vấn đề" mới thấy muốn cười cho 1 việc nghiêm túc :')
Quy định do con người tạo ra để mọi người tuân theo, quy định thường luôn phù hợp với mọi trường hợp. Tôi chả thấy nó không phù hợp để bạn phải bảo " có thể sửa lại" ở đây. Bạn thích spam? Bạn thích spam rồi người khác xoá bài? - Lời thách thức phải không ạ? Tôi chả tự ý xem xét gì cả, việc spam hay không nó quá rõ ràng ra đấy - ai cũng thấy! Tôi nói thẳng những gì đang diễn ra, chả lẽ ai spam thì cũng phải pm hỏi là " bạn ới - cái cm đấy có phải bạn spam không? Kể chi tiết cho tôi nghe về mọi thứ xung quanh cái cm ấy với" ạ? Còn thiếu tôn trọng hay không thì tôi tưởng 1 thành viên dám thách thức bằng giọng điệu "tôi đã thích spam thì có xóa bài cũng chẳng sao...chẳng ảnh hưởng rỳ ...." hoặc đã nhắc mà vẫn cố viết ngôn ngữ teen,... có phải đang tôn trọng diễn đàn, đang tôn trọng thành viên của diễn đàn hay chăng? Bạn đủ nhận thức để hiểu mà!

ôi làm mod cho zing hỏi đáp hơn 1 năm nay rồi...chưa một lần nào tôi xóa bài của các thành viên cả...
Mỗi diễn đàn có quy định chung và riêng...nhưng phải nhìn tình hình một chút nhé ......
------------------------
Bạn là mod zing hay mod đâu kệ bạn. Tôi không muốn biết cũng chả cần quan tâm! Đừng có bảo tôi là mod 4rum này, tôi là smod hay admin kia để nói ở đây! Tôi chỉ biết bạn đang là 1 member của hocmai.vn thì bạn phải thực hiện tất cả nội quy của hocmai.vn. Đừng có lôi những thứ ở các diễn đàn khác vào đây. Ví dụ nhé! Ở zing, được phép dùng ngôn ngữ teen, tiếng lóng, chửi thề nói tục, ... còn hocmai.vn thì KHÔNG! Bởi zing khác hocmai.vn. Đây là nơi để học, bạn không thấy câu solgan à - "Ngôi nhà chung của học trò Việt" chứ không phải " Cái thùng rác của dân chém gió" nhé!
Tôi chả hiểu cái " tình hình" của bạn. Như đã nói ở trên, mọi thứ sờ sờ ra đấy - không có bất cứ thứ gì bị lấp liếm cả.

Câu trả lời cho câu hỏi của bạn : Vì con trai có ăn vặt khác con gái..ví dụ như '' hút thuốc '' chẳng hạn ....

"ăn" khác "hút" thì phải?

Câu tiếp: Tại sao con trai thích game hơn con gái?

@Bạn barbieflower: Chả thấy gì gọi là "máy móc" cả. Chẳng qua tôi nhắc nhở bạn, bạn trên "bênh" bạn 1 cách vô lí, vô duyên nên bạn cũng đồng tình. Nói thẳng nhá, tất cả những con người vi phạm đều tự cho mình cái lí do hết bạn ạ. Bạn gọi là "máy móc" chứ biết vụ Lê Văn Luyện chứ? Cái đấy mới thực sự là máy móc. Tôi khuyên bạn chân thành nhé! Nếu đã tham gia 4rum thì cố thực hiện cho đúng, còn cảm thấy không thực hiện được để phiền đến người khác thì tức là không tôn trọng người khác đấy - có thể rời 4rum. Bạn chả phải ai đặc biệt, con ông cháu cha, có ô dù đâu mà bảo thích gì làm nấy. Sống trong 1 tập thể nào đó đều phải có nội quy. Bạn có bị gầy đi, có bị mất mát miếng cơm manh áo nào không thực hiện đúng nội quy không? Góp ý thì im lặng mà nghe, cố chấp - bảo thủ đi chống chế lại. Thật ngưỡng mộ những thứ gọi là "bản chất con người" cao ngất ngưỡng kia ạ :')

H

hiensau99

Chào các bạn, hôm nay mình post bài trong topic này với cương vị là mod GTG đứng ra xử lí vụ việc các bạn có ý kiến.
- việc 1 số bạn spam và sử dụng ngôn ngữ teen sẽ bị del bài theo đúng như quy định của diễn đàn. Tất nhiên quy định là do con người đặt ra có thể sửa đổi nhưng nó sẽ chỉ được sửa đổi khi mà quy định không phù hợp với thực tế, lí lẽ,.... Học Mãi có lẽ là 1 diễn đàn học tập lớn nên quy định cũng khá chặt chẽ. Bạn thử nghĩ xem, 1 diễn đàn đầy spam và quảng cáo thì sẽ ra sao? Mod xóa spam cũng có lí lẽ của mod, đó là mong có 1 box lành mạnh, không rác,.... và rộng ra là 1 diễn đàn lớn mạnh, phát triển

- Tất cả đã được bạn girltoanpro2 nếu rõ, mong bạn hiểu cho

Cuối cùng xin được nhắc nhở các bạn chấm dút chuyện tranh cãi ở đây!

* Cảnh cáo 1. Khi có 3 cảnh cáo pic sẽ bị lock :).

T

thietdien_canu9x_tn

ơ m.n không viết ở pic này nữa à???
thế để tớ bắt đầu lại nha
tại sao các Boy thường hay gây áp lực cho Girl vậy

~~> Chú ý: không sử dụng ngôn ngữ teen.
p.S: Đã sửa

T

thietdien_canu9x_tn

nếu giờ bạn yêu 1 ng` bạn thân,rất thân với mình. bạn biết ng` đó chỉ coi bạn là bạn bè thôi
thế bạn có nói với ng` đó tình cảm của mình không???????

G

girltoanpro2

nếu giờ bạn yêu 1 ng` bạn thân,rất thân với mình. bạn biết ng` đó chỉ coi bạn là bạn bè thôi
thế bạn có nói với ng` đó tình cảm của mình không???????

Tuỳ thái độ.
Thông thường, chuyện tình cảm không thể "có - không" được. Nó không phải 1 bài toán, 1 con số để chỉ chọn 1 trong 2.
Lời khuyên dành cho bạn: Lúc 2 người đang nói chuyện, bạn hãy cố thể hiện rằng đang rất vui. Rồi hỏi người kia rằng " cậu thích tớ nhé?" hoặc " mình thích nhau đê, hehe". Nếu bên kia thái độ khó chịu, bạn biết phải làm gì rồi đó. Hãy làm ngơ, ngây thơ - vô tội bảo " đùa tí á mà ... gì mà ghê vậy ... thích ăn dưa bở hả ? Hô hô". Còn bên kia không trả lời ... chút gì ngại ngùng thì ok rồi :))
Hãy mạnh mẽ nên. Biết đâu việc nói ra sẽ khiến cả 2 có thể đến với nhau ... hơn là âm ỉ - mãi mãi chỉ chờ bên kia :')

L

ly_lovely_16111997

Tại sao boy khi yêu thì nói tốt về nhau , còn khi chia tay thì đi nói xấu nhau

T

takyagen_san

đâu phải chỉ boy ,,,,,,,,,,,,girl cũng vậy mà >...................
khi yêu nhau thì đối tốt với nhau vì khi ấy nó có cái giằng buộc ..... và muốn giữ cái giằng buộc ấy thì phải đối tốt với nhau
khi chia tay thì không còn gì nữa thì làm gì chẳng được........
đấy là 1 số thôi chứ ko phải ai cũng xấu như vậy .........
P/s: chưa từng trải nên không rõ

U

uocmovahoaibao

Vì đa số các boy của chúng ta đều rất kiêu hãnh, chỉ muốn hơn, không bao giờ muốn bị thua

U

uocmovahoaibao

Con trai thích mẫu con gái thế nào nhỉ? Chắc là chỉ cần đẹp thôi phải không?

B

barbieflower

muốn lấy lòng boy hoặc muốn dùng hành động để biểu thị rằng g thích b thì làm thế nào?

P

pipilove_khanh_huyen

Bạn à! Mình là 1 girl, và mình xin reply câu hỏi: " nếu mình nói con trai hâm thì con trai có giận ko????"
Theo mình, bạn nói vs 1 người bạn nam bình thường trong mắt bạn và mắt cậu ấy, chỉ là quan hệ bình thường hoặc là thù nhau thì cậu ấy sẽ ko giận đâu. còn nếu cậu ấy có tình cảm đặc biệt vs bạn hoặc cả 2 người đều có tình cảm vs nhau thì câu nói nhỏ đó sẽ làm cậu ấy tổn thương.
(như mình nè, hùi tháng trước, vi` 1 chuyện làm mình bực quá và đã mắng thằng bạn ngồi dưới là:"đồ dở hơi" kết cục cậu ấy đã khóc ( cậu này xưa nay ko khóc bao giờ nên bị các bạn trêu lắm) và mình cũng ko nghĩ cậu ấy khóc, cuối cùng mình pahri xl đó! oài con trai cũng có nhiều cung bậc cảm xúc như con gái vậy bạn"
-----------------------------Thanks for question--------------------------------------

N

nhoxti_99

Boy ơi! Trả lời hộ tớ vs !!!
Muốn lm kon trai hết giận thỳ phải thế nào ?(Tại cái câu nói :HÂM đóa . Cậu ấy giân mình oy`)

D

duytinh000

phái mạnh ko phai là boy ko lẽ la BD . còn girl thi k0 phai là k0 dc quyen làm phai mạnh , nhưng mah chỉ mạnh ở trong khoảng gọi là "cá tính" thoi chu manh quá thi boy nao dam gần

D

duytinh000

Con trai thích mẫu con gái thế nào nhỉ? Chắc là chỉ cần đẹp thôi phải không?
trên đời thì kung k0a nhieu loại người , làm sao bik hết đc hả bạn . nhưng mah ban dứng quá chú ý đến bản thân trước mặt con trai , thì tu tu ban sẽ tìm dc ngu0i thích ban thât sự . con nếu ban cứ lo làm đẹp cho bản thân thi đó cũng chỉ la thoáng qua thôi. Đẹp thì ai mah k0 mê , nhưng bạn dep cung co nguoi dep hơn .

H

hongrapid_sweet

boy muốn mẫu người girl thế nào là chủ yếu nhỉ ( dịu dàng hay cá tính),,,,,,,,,,,,,

Top Bottom