T
truongngu1234


bài 1:có 1 số điện trở r=5 ôm hỏi phải cần bao nhiu điên trở r thì mắc được mạch điện có điện trở tương đương = 3 ôm.
bài 2: hai thành phố A và B cách nhau 150 km. Cùng lúc từ hai thành phố có hai ô tô khởi hành và đi đến gặp nhau.Xe xuất phát từ A có vận tốc v1 =60km/h,còn xe xuất phát từ B có vận tốc v2= 40km/h. xác định vị trí hai xe gặp nhau.
bài 2: hai thành phố A và B cách nhau 150 km. Cùng lúc từ hai thành phố có hai ô tô khởi hành và đi đến gặp nhau.Xe xuất phát từ A có vận tốc v1 =60km/h,còn xe xuất phát từ B có vận tốc v2= 40km/h. xác định vị trí hai xe gặp nhau.