Tin học Giải thích câu lệnh

Backup122

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng tám 2018
141
34
11
28
Đắk Nông
.....

DoremonAndDoremi

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng mười hai 2018
65
22
11
22
Hà Nội
Tiểu học Tả Thanh Oai
Cả dòng đó nghĩa là sao á, mình nhập vào 3 số thì 3 số đó thỏa mãn hết hay là sao ạ. GIẢI THÍCH CHI TIẾT GIÚP EM VỚI Ạ, e chưa hiểu lắm ạView attachment 92462
Đây là một dãy lệnh đó bạn à.
Sau khi hoàn thành câu lệnh . Để kiểm tra kết quả đúng hay sai thì bạn lưu bài trước rồi nhấn Run để chạy thử bài . Nếu lệnh đúng bạn nhập ba số a, b, c vào thì được kết quả.
Còn nếu sai, bạn sửa lại lệnh cho phù hợp .
Bài này có dòng đó vì để chắc chắn các số đã nhập a, b, c là giá trị của phép toán Pi ta go.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Backup122

Backup122

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng tám 2018
141
34
11
28
Đắk Nông
.....
Đây là một dãy lệnh đó bạn à.
Sau khi hoàn thành câu lệnh . Để kiểm tra kết quả đúng hay sai thì bạn lưu bài trước rồi nhấn Run để chạy thử bài . Nếu lệnh đúng bạn nhập ba số a, b, c vào thì được kết quả.
Còn nếu sai, bạn sửa lại lệnh cho phù hợp .
Bài này có dòng đó vì để chắc chắn các số đã nhập a, b, c là giá trị của phép toán Pi ta go.
Nhớ like bài cho mình nha bạn. Cảm ơn bạn nha.
cái đó nghĩa nhập 3 số nguyên bất kì nếu ba số đã nhập thỏa mãn với 1 trong 3đẳng thức ta đã viết thì máy báo đúng nếu ko thỏa mãn 1 trong 3 dãy đẳng thức trên thì máy báo ko phải bộ 3 số pi ta go phải ko ạ, Hay sao á

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
Cả dòng đó nghĩa là sao á, mình nhập vào 3 số thì 3 số đó thỏa mãn hết hay là sao ạ. GIẢI THÍCH CHI TIẾT GIÚP EM VỚI Ạ, e chưa hiểu lắm ạView attachment 92462
Nếu đúng ảnh bạn chụp màn hình thì a2, b2, ... chỉ là một biến thôi mà, phải ghi là a*a =b*b+c*c chứ nhỉ!

• Like
Reactions: Backup122

Backup122

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng tám 2018
141
34
11
28
Đắk Nông
.....
câu lệnh if.... then<?>......else<?>
then nghĩa là câu lệnh đúng
else là câu lệnh sai
Mình nhập câu lệnh sai vào then và câu lệnh đúng vào else được ko ạ
hay nghĩa 2 đó nghĩa là sao vậy á

Nguyễn Tùng Ân

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng ba 2018
190
289
61
17
Cần Thơ
THCS An Lạc
Em chưa biết bộ số pi ta go là gì :v, nhưng mà câu lệnh đó là nếu như b nhân b cộng cho c nhân c = a nhân a,... hay vân vân và mây mây như phép toán trên ( anh hiểu được ), dòng thứ hai là nếu đúng như vậy thì hiện lên dòng có màu xanh dương, còn dòng thứ ba là nếu như không phải thì hiện lên dòng màu xanh dương của hàng đó, lấy bài này anh tạo biến a,b,c rồi làm thêm ba dòng Nhap a: ví dụ chẳng hạn rồi nhét dãy lệnh đó vô là được

Top Bottom