Vật lí 9 Giải mạch điện

Khải KIllar

Học sinh tiến bộ
Thành viên
21 Tháng bảy 2018
303
2,595
276
19
An Giang
Quản Cơ Thành
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho 3 bóng đèn ghi 6V-3W, 6V-6W, 6V-8W, một biến trở con chạy và một nguồn điện một chiều 12V. Hãy nêu cách mắc những linh kiện sao cho 3 đèn sáng bình thường. Tính điện trở của biến trở thành mỗi trường hợp?

(Mỗi ngày mình sẽ gửi tặng các bạn 1 bài tập tham khảo nhé. Thân)
Tag @Kuroko - chan , @trà nguyễn hữu nghĩa , @Nguyễn Nhất Mai, và nhiều người bạn hãy cùng xem tham khảo

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
Cho 3 bóng đèn ghi 6V-3W, 6V-6W, 6V-8W, một biến trở con chạy và một nguồn điện một chiều 12V. Hãy nêu cách mắc những linh kiện sao cho 3 đèn sáng bình thường. Tính điện trở của biến trở thành mỗi trường hợp?

Tag @Kuroko - chan , @trà nguyễn hữu nghĩa , @Nguyễn Nhất Mai, và nhiều người bạn hãy cùng xem tham khảo
Bạn nhờ làm hay bạn tặng người khác. Nếu là tặng thì xin phép mình không nhận nhé!

nhokoccun

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng mười 2017
174
49
66
20
Vĩnh Phúc
THCS Tam Đảo

một nối tiếp 2 song song

Top Bottom