Tin tức Giải đáp thắc mắc liên quan đến hệ thống tiền ảo - HOCMAI Coin

Nhọ cute

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
947
583
159
21
Hải Phòng
THCS Vinh Quang
Last edited by a moderator:

Gà Con Nhỏ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng bảy 2017
848
734
154
20
Hà Tĩnh
THCS ĐAN TRƯỜNG HỘI
Hơ...... hs mới đc cộng 10 coin. Hs tiến bộ đăng bài cx đc cộng coin. Vậy thân phận học sinh chăm học phải tính sao đây???? E sắp lên hs chăm hk rồi nhưng bt bao giờ ms đến hs tiến bộ.......""___"""

• Like
Reactions: Đình Hải

Nhọ cute

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
947
583
159
21
Hải Phòng
THCS Vinh Quang
Hơ...... hs mới đc cộng 10 coin. Hs tiến bộ đăng bài cx đc cộng coin. Vậy thân phận học sinh chăm học phải tính sao đây???? E sắp lên hs chăm hk rồi nhưng bt bao giờ ms đến hs tiến bộ.......""___"""
hs mới cộng 100 coin
tui cũng hs đây bh mới lên hs tiến bộ -.-

thuhien2012001

Thần tượng văn học hạng III
Thành viên
24 Tháng sáu 2017
133
167
84
Hà Giang
cho e hỏi là VD sau khi e đăng bài sẽ đc cộng 10 coin thì đc cộng tự động luôn ngay sau khi e đăng bài ạ?

Em cũng như bạn @bạchlinh0912

Last edited by a moderator:
  • Like

Kirigaya Kazuto.

Học sinh tiến bộ
Thành viên
11 Tháng tư 2017
514
1,192
219
Nghệ An
HM Forum
cho e hỏi là VD sau khi e đăng bài sẽ đc cộng 10 coin thì đc cộng tự động luôn ngay sau khi e đăng bài ạ?
Chị chưa được nhận HMCoin đâu ạ, ít nhất phải lên chức học sinh tiến bộ mới được chị nhé.
Anh @Đình Hải ơi, em thấy việc chỉ tặng HMCoin cho học sinh tiến bộ trở lên thì bất công quá ạ :(

Last edited:

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Chào tất cả các em đang thắc mắc vì sao diễn đàn lại áp dụng cho những thành viên từ cấp học sinh tiến bộ trở lên.

Như các em đã biết, theo Thông báo triển khai bộ danh hiệu thành viên thì để lên học sinh tiến bộ các em cần trải qua một quá trình đủ để xác định mình sẽ đồng hành cùng mọi người - cùng diễn đàn HOCMAI lâu dài hay không?
Khi đã xác định được những điểm tốt, những điều hữu ích khi tham gia diễn đàn; khi đã xác định được sẽ đồng hành cùng diễn đàn một thời gian; khi đã xác định được tình cảm của mình dành cho diễn đàn lớn như thế nào - thì đây cũng là lúc diễn đàn HOCMAI đáp lại tình cảm chân thành từ các em bằng việc từ cấp học sinh tiến bộ các em sẽ được mở thêm nhiều quyền hạn (Danh sách quyền hạn chi tiết các nhóm thành viên), đặc biệt trong đó là hệ thống tiền ảo HOCMAI Coin. Trước khi triển khai hoạt động hay chủ trương nào lớn diễn đàn HOCMAI đều có những lộ trình cụ thể, liệu các em có nhận ra không nào? Nếu chưa nhận ra thì anh sẽ bật mí cho các em sau nhé :D

Chắc rằng sau khi công bố thông tin chi tiết về HOCMAI Coin sẽ không ít bạn phản hồi nào là bất công, nào là tẩy chay, nào là bỏ diễn đàn... Thật sự, để diễn đàn HOCMAI ngày càng lớn mạnh - chỉ có những thành viên thật sự tâm huyết, thật sự tận tâm và dành tình cảm thật sự cho diễn đàn mới đủ nhiệt huyết để chung tay vì một diễn đàn phát triển được các em ạ.

Chính vì vậy, đây là khoảng thời gian để mỗi một thành viên tự xác định lại mục tiêu của mình khi tham gia diễn đàn, em tham gia diễn đàn vì mong muốn chia sẻ những kiến thức của mình cho cộng đồng, em tham gia diễn đàn để cùng nhau thảo luận những vấn đề mình còn chưa hiểu, em tham gia diễn đàn vì mong muốn mình tốt hơn mỗi ngày, hay em tham gia diễn đàn chỉ vì những mục tiêu ngắn hạn trước mắt? Mỗi một thành viên sẽ có câu trả lời cho riêng mình nên anh xin phép tạm dừng tại đây.

Điều cuối cùng anh muốn chia sẻ, hãy đặt mục tiêu và hành động để hoàn thành mục tiêu đó. Những đóng góp của các em sẽ luôn được ghi nhận xứng đáng các em nhé.

Gửi tặng tất cả các em
"Trên con đường thành công, không có dấu chân của kẻ lười biếng" (Lỗ Tấn)
Xem thêm ý nghĩa câu nói tại Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 1

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Hi em, những bạn mới cần một thời gian đủ em ạ.

Hi em, hệ thống là tự động, khi em đáp ứng được yêu cầu như trong thông báo em sẽ nhận được HOCMAI Coin nha em

Phấn đấu, phấn đấu thoai nào em :D
mua đồ ở đâu anh ơi
anh dẫn link cho em đi

• Like

TIêu Nguyệt

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng mười 2017
21
7
6
21
Bình Định
Xin chào cả nhà,

Thời điểm này chắc nhiều bạn đang lót dép ngồi hóng sự kiện tiền ảo được ra mắt phải không nào?

Căn cứ Thông báo triển khai chức năng tiền ảo trên diễn đàn HOCMAI, mọi thắc mắc trong quá trình triển khai các em vào phản hồi ở đây để được giải đáp nhé :D

Thân!

BQT diễn đàn HOCMAI
em đã làm một số hành động nhưng không được cộng tiền ảo. Có thể giải thích thêm không ạ

Blue Plus

Cựu TMod Toán|Quán quân WC18
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
7 Tháng tám 2017
4,506
10,437
1,114
Khánh Hòa
$\color{Blue}{\text{Bỏ học}}$
Anh @Đình Hải ơi, em thấy việc chỉ tặng HMCoin cho học sinh tiến bộ trở lên thì bất công quá ạ :(
HMCoin đk dùng để đổi quà, mà để được đổi quà thì cần phải cố gắng.
HS Tiến bộ trở lên là những người đã quen với diễn đàn, có những bài viết, đóng góp hay, có nhiều kinh nghiệm trên Hocmai nên họ phải có j đó để thưởng chứ. HS Chăm học trở xuống vẫn còn ms với diễn đàn (như tên @Toshiro Koyoshi chưa đầy 1 tuần, mà đây là nick thứ 3 của nó) nên vẫn còn ít bài viết => chưa có nhiều bài viết chất lượng thì sao thưởng đk (về mặt tên Hiếu thì tôi ước tính từ 100 -> 150 bài chất lượng thui)
Nên để có Hocmai Coin thì cần phải cố gắng, phải không ad @Đình Hải

ly shuri

Học sinh mới
Thành viên
3 Tháng mười 2017
2
2
6
21
Thanh Hóa
Trong thông báo chính thức vẫn chưa nói về vấn đề: Nếu gõ Latex thì tính số từ làm sao.
Cho đến h này e đã hỏi rất nhiều lần nhưng vẫn chưa ai rep cả (buồn). K phải là e hỏi dai, vì điều này rất quan trọng. Trong team Toán - Lý có rất nhiều khi chỉ cần gõ Latex, k cần phải ns dài dòng để kiếm HMCoin, tuy nhiên vs những bài chỉ gõ Latex mà lại rất dài thì làm sao có sự công bằng ạ. Em mong sẽ đk rep trg thời gian sớm nhất
E cx là thành viên ms nên k pt j cả m.n chỉ cho e với đk k ạ

• Like
Top Bottom