Tin học Giả lập trên PC

Phạm Công Nhựt

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
13 Tháng năm 2018
149
261
86
18
Bình Định
Trường THPT Nguyễn Hồng Đạo
Cho tớ hỏi là nên tải phần mềm giả lập nào cho pc mà tốn ít dung lượng ạ? (tại dung lượng cao máy lag lắm) Lần trước cũng thử tải blue stacks, nox player, andi rồi mà không ăn thua, tớ dùng win7 ạ, ai biết giúp tớ với, cảm ơn nhiều:(
Bạn sử dụng thử memuplay xem

The Brother

Học sinh mới
Thành viên
28 Tháng mười một 2018
1
0
1
19
Bình Phước
THCS Phú Nghĩa
Cho tớ hỏi là nên tải phần mềm giả lập nào cho pc mà tốn ít dung lượng ạ? (tại dung lượng cao máy lag lắm) Lần trước cũng thử tải blue stacks, nox player, andi rồi mà không ăn thua, tớ dùng win7 ạ, ai biết giúp tớ với, cảm ơn nhiều:>(
bạn dùng thử MEnu đi cũng ok á

Phạm Công Nhựt

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
13 Tháng năm 2018
149
261
86
18
Bình Định
Chưa chắc nhá máy mk khi mua về người ta cài win xp dù ram 8gb,i5 nhưng chạy không được
Do hệ điều hành đó bạn

máy dung lượng cao nhưng hệ điều hành cũ thì cũng chả làm được gì đó bạn

• Like
Reactions: NTD Admin

truongtuan2001

Học sinh tiến bộ
Thành viên
16 Tháng mười hai 2014
1,424
237
264
subngay.com
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Huệ
Chưa chắc nhá máy mk khi mua về người ta cài win xp dù ram 8gb,i5 nhưng chạy không được
Hiện nay ít người cài sẵn xp. Với lại toàn thấy các bạn cứ show hệ điều hành đang xài mặc dù ko biết cấu hình thế nào. Cứ cho là cứ win7,8 10 là chạy được nên mình mới nói win gì cũng ko quan trọng lắm.

• Like
Reactions: Phạm Công Nhựt

Phạm Công Nhựt

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
13 Tháng năm 2018
149
261
86
18
Bình Định
Hiện nay ít người cài sẵn xp. Với lại toàn thấy các bạn cứ show hệ điều hành đang xài mặc dù ko biết cấu hình thế nào. Cứ cho là cứ win7,8 10 là chạy được nên mình mới nói win gì cũng ko quan trọng lắm.
Bạn nói đúng lắm
Máy phải tốt, dung lượng cao và hệ điều hành mới thì mới sử dụng được

Phạm Công Nhựt

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
13 Tháng năm 2018
149
261
86
18
Bình Định
Sao lại không biêt nhỉ máy mà giá rẻ cấu hình thấp thì mua về làm gì nhỉ
Nếu mua máy rẻ thì máy đó là máy cũ hoặc bị một lỗi nào đó nên họ mới bán rẻ
Nên ai muốn mua máy tính thì phải lựa chọn thật chính xác loại máy mình muốn mua nhé

truongtuan2001

Học sinh tiến bộ
Thành viên
16 Tháng mười hai 2014
1,424
237
264
subngay.com
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Huệ
Sao lại không biêt nhỉ máy mà giá rẻ cấu hình thấp thì mua về làm gì nhỉ
Không phải ai cũng có điều kiện mua máy cấu hình mạnh đâu. Với lại học sinh và đa số dân văn phòng thì cần gì cấu hình cao. Với cũng không biết nhiều về cấu hình máy.
Chỉ dân IT, streamer,... mới yêu cầu cấu hình. Nói chung còn tuỳ vào điều kiện và môi trường làm việc của mỗi người nữa

• Like
Reactions: NTD Admin

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Không phải ai cũng có điều kiện mua máy cấu hình mạnh đâu. Với lại học sinh và đa số dân văn phòng thì cần gì cấu hình cao. Với cũng không biết nhiều về cấu hình máy.
Chỉ dân IT, streamer,... mới yêu cầu cấu hình. Nói chung còn tuỳ vào điều kiện và môi trường làm việc của mỗi người nữa
Đungs
Ps: VÀO HỘI THOẠI TRAO ĐỔI CHO DỄ NHÉ

Phạm Công Nhựt

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
13 Tháng năm 2018
149
261
86
18
Bình Định
Mình cũng như mọi người bây giờ cấu hình máy thấp chạy chậm nên cũng chả làm gì được đó bạn
mình nói vậy để khuyên mọi người hãy có một sự lựa chọn tốt

Valhein AIC

Học sinh
Thành viên
2 Tháng tư 2020
52
112
46
Khánh Hòa
Magic school
Cho tớ hỏi là nên tải phần mềm giả lập nào cho pc mà tốn ít dung lượng ạ? (tại dung lượng cao máy lag lắm) Lần trước cũng thử tải blue stacks, nox player, andi rồi mà không ăn thua, tớ dùng win7 ạ, ai biết giúp tớ với, cảm ơn nhiều:>(
Sao bạn không thử dùng LD player đi
Máy mình yếu mà mình dùng cái này cũng được đấy

Top Bottom