[GCS] - Góc nhỏ trong tâm hồn

S

soidemtrang

Người ta thường nói: Tự tin là dành được 50% thành công, vì thế, tự tin là điều hết sức cần thiết để mỗi con người có thể dành được thành công trong cuộc sống, sự nghiệp... Có thể nói, tự tin có nghĩa là chúng ta tin tưởng vào chính bản thân mình, tin vào sự lựa chọn của chính mình, hài lòng với những thành quả và mối quan hệ mình đạt được.

Sau đây là 5 cách để bạn có thể tự tin hơn trong mọi tình huống:

1. Hãy vận động:

Bạn nên chịu khó thả bộ. Bạn cũng có thể đạp xe và làm việc cho đến khi toát mồ hôi. Tập các bài tập cho não và phổi, điều này sẽ làm tăng sức mạnh thể lực, xóa bỏ mọi nỗi tức giận và khó chịu. Bạn sẽ cảm thấy mình dồi dào sinh lực, làm việc hiệu quả tự tin. Không có gì tuyệt vời hơn khi thấy bạn trong dáng vẻ nhanh nhẹn, khỏe mạnh hồng hào. Hãy ra khỏi ghế ngồi và tỏ ra năng động, mạnh mẽ.

2. Hãy quan tâm đến hình thức:

Mọi người thường để ý đến điều này đầu tiên. Những gì bạn mặc đều thể hiện tính cách, sở thích, phong thái của bạn. Nếu bạn ăn mặc kệch cỡm, không thích hợp, đồng nghiệp sẽ đánh giá thấp bạn. Khi bạn để ý đến cách ăn mặc, bạn nên tự hỏi mình muốn mọi người hiểu mình là người như thế nào? mình muốn gây ấn tượng với những người nào? Chúng ta đang đề cập đến văn hóa thời trang hay chỉ là nhiều bộ quần áo kiểu cách; chúng ta đang muốn nói đến tính hiệu quả, sự phù hợp trong môi trường nhất định.

- Vậy các bạn nên lưu tâm đến 4 nhân tố sau:

+ Sự phù hợp: Dù bạn là ai thì bạn nên nhớ là cách ăn mặc của bạn cần phải luôn phù hợp với môi trường hoạt động.

+ Sạch sẽ: Hãy thận trọng với những loại máy giặt vì chúng có thể làm hỏng quần áo của bạn mà không biết. Hãy chú ý đến sự sạch sẽ gọn gàng, tránh quần áo tuột chỉ, hay quên cài cúc...

+ Giầy dép: Nên nhớ rằng mọi người đều rất để ý đến giày dép vì một lẽ họ hay nhìn xuống và hay lo lắng. Vậy bạn hãy luôn giữ cho đôi giày của mình sáng bóng, sạch sẽ.

+ Hãy luôn mỉm cười: Nụ cười tươi bừng sáng trên khuôn mặt sẽ làm cho chính bạn dễ chịu và làm cho người khác thoải mái, vui vẻ.

3. Hít thở:

Cần phải biết giữ gìn và tự kìm nén, nín thở khi cần thiết. Hãy học cách hít thở sâu, điều này cần thiết để giúp bạn bình tĩnh, kiềm chế những cơn nóng giận. Hít thật sâu trong lồng ngực, đây là cái thở từ dạ dày.

4. Sống nguyên tắc:

Giữ vững quan điểm của mình. Hãy đúng giờ và biết lo lắng đến trách nhiệm hiện tại. Không theo đuổi một mục đích không rõ ràng mà phải biết nhận thức và nắm cơ hội. Nhớ rằng mọi nguyên tắc đều có tác động rất lớn với các quan hệ nghề nghiệp (chuyên môn) cũng như các quan hệ cá nhân của bạn.

5. Cho và nhận:

Hãy cho những gì bạn muốn nhận. Nếu bạn muốn được tôn trọng và yêu quý, hãy tôn trọng và yêu quý mọi người. Nếu bạn muốn thành công thì hãy giúp người khác thành công. Nếu bạn muốn vui vẻ hơn hãy cứ vui vẻ đi, hãy mở lòng mình, hãy tự công nhận những thành công của mình, hãy tự tạo ra niềm vui để tự tận hưởng niềm vui ấy. Bạn hãy luôn tự nhủ về công việc những việc này thật sẽ chẳng có gì là không thể làm được.

Những người tự tin nhất là những người sống đơn giản. Họ luôn làm cho cuộc sống có ý nghĩa.

Nguồn: http://www.toikhacbiet.vn/tin-tuc-ky-nang-song-tkb/nhung-cau-chuyen-hay-ve-ky-nang-song/nhung-cau-chuyen-hay

S

soidemtrang

S

soidemtrang

Hãy yêu thương cuộc sống của chính mình. Khi bạn kêu ca, khó chịu những thứ rắc rối, phiền phức, thì có thể bạn chưa biết những thứ ấy quý giá với những con người khác biết bao.

Thêm một bức ảnh khiến nhiều người rơi nước mắt vì nỗi cực khổ của những em nhỏ lang thang, cơ nhỡ. Trong ảnh là một em nhỏ trong bộ quần áo cũ rách đang nhặt nhạnh thức ăn thừa mà người ta làm rơi vãi trên đường để ăn vội qua cơn đói khát.

Ngày 11.9.2012 xảy ra vụ hỏa hoạn kinh hoàng tại một xưởng may tại Nga, khiến 14 công nhân Việt Nam thiệt mạng. Trong ảnh là cậu bé Nguyễn Ngọc Minh (10 tuổi, quê Nghệ An) khi đi nhận di hài của mẹ tại sân bay. Cậu bé ngồi gục trên sàn, một tay cầm di ảnh của mẹ, một tay ôm mặt khóc nức nở. Sau 5 năm xa cách, Minh “đón” mẹ về nước nhưng mãi mãi không được gặp mẹ nữa.

... Hãy biết tôn trọng cuộc sống mà mình đang có bạn nhé !...

Em có làm tiêu cực topic quá không nhỉ ? :D Nếu có thì cho rút bài lại :D

M

mua_sao_bang_98

Hãy yêu thương cuộc sống của chính mình. Khi bạn kêu ca, khó chịu những thứ rắc rối, phiền phức, thì có thể bạn chưa biết những thứ ấy quý giá với những con người khác biết bao.

Thêm một bức ảnh khiến nhiều người rơi nước mắt vì nỗi cực khổ của những em nhỏ lang thang, cơ nhỡ. Trong ảnh là một em nhỏ trong bộ quần áo cũ rách đang nhặt nhạnh thức ăn thừa mà người ta làm rơi vãi trên đường để ăn vội qua cơn đói khát.

Ngày 11.9.2012 xảy ra vụ hỏa hoạn kinh hoàng tại một xưởng may tại Nga, khiến 14 công nhân Việt Nam thiệt mạng. Trong ảnh là cậu bé Nguyễn Ngọc Minh (10 tuổi, quê Nghệ An) khi đi nhận di hài của mẹ tại sân bay. Cậu bé ngồi gục trên sàn, một tay cầm di ảnh của mẹ, một tay ôm mặt khóc nức nở. Sau 5 năm xa cách, Minh “đón” mẹ về nước nhưng mãi mãi không được gặp mẹ nữa.

... Hãy biết tôn trọng cuộc sống mà mình đang có bạn nhé !...

Em có làm tiêu cực topic quá không nhỉ ? :D Nếu có thì cho rút bài lại :D

Không em ạ! Nó rất ý nghĩ đó chứ...

Hãy biết trân trọng cuộc sống này, vì cuộc sống không có lỗi gì cả.

Hãy sống hết mình vì ngày hôm nay, như thể hôm nay là ngày cuối cùng của bạn...

Cuộc sống không phải chỉ có những nụ cười, nó còn cả buồn đau và nước mắt. Cuộc sống không chỉ có màu hồng, màu đỏ và màu tím... hãy để cuộc sống của bạn là một mảng nhiều màu sắc... bạn sẽ cảm thấy cuộc sống thật đẹp.

M

mua_sao_bang_98

Lợi danh như áng mây chìm nổi... Chỉ có tình thương để lại đời.

2014+-+1

Hãy sống và yêu thương nhiều hơn nữa các bạn nhé! Yêu mọi người nhiều! hôn cái nè! <3 :x

M

mua_sao_bang_98

Đừng bao giờ đùa giỡn với cảm xúc của người khác, bởi vì bạn có thể dành chiến thắng, nhưng hậu quả là bạn sẽ mất đi người đó suốt cuộc đời.

M

mua_sao_bang_98

Mẹ ơi ..!
Con không dám hứa với Mẹ là con sẽ ngoan
Con sẽ rât cố gắng để nghe lời Mẹ....Con cũng biết .khi con nhìn thấy Mẹ rơi nước mắt vì nhữg chuyện hư hỏng của con ...Con thấy mình có lỗi vô cùng nhưng con biết phải làm gì hơn hả Mẹ...Khi ngoài đời xã hội bon chen ..,nhảy múa ...cái xã hội đầy u ám...!
Nhưng từ nay con lớn rồi Mẹ à ,con sẽ cố gắng để cho Mẹ ko phải buồn vì con nữa..?
Mẹ bớt lo cho con nữa ...Con cảm thấy mình bất hiếu quá Mẹ à ..!
Con biết nói mấy trăm mấy ngàn lần câu xin lỗi thì mới đủ mới hết đây...Nhưng trong lúc này đây con nhớ Mẹ vô cùng Mẹ à ....
ヽ(^。^)ノ

M

mua_sao_bang_98

SỐNG VÀ CHẾT

Sống và chết có gì khác nhau? Khi chúng ta được sinh ra đời, người vui mừng không phải là bản thân chúng ta, mà là cha mẹ, người thân cuả chúng ta. Sau khi chúng ta chết, người khóc lóc cũng không phải là bản thân chúng ta, mà là con cái, người thân cuả chúng ta. Chúng ta không vui sướng vì ra đời, vì lúc đó không biết vui sướng; chúng ta không khóc lóc vì chết đi, vì sau khi chết sẽ không còn cảm giác.

Chúng ta không cách gì phát biểu cho cuộc sống, vì khi phát biểu ta đã được sinh ra rồi, bất luận được sinh ra trong một hoàn cảnh như thế nào, chúng ta đều không có tư cách quyết định; chúng ta cũng không có cách gì rơi lệ cho cái chết vì cho dù có chống trả thì sinh vật nào cũng phải chết.
Chúng ta mở đầu cuộc hành trình bằng tiếng khóc của bản thân, rồi lại kết thúc mạng sống trong tiếng khóc của người thân. Chúng ta rời khỏi cơ thể mẹ mà ra đời, rồi lại rời khỏi thế giới này mà chết đi. Chúng ta được đẩy lên sân khấu cuộc đời, rồi laị bị kéo xuóng. Chúng ta tựa hồ không hề có một quyền lực can thiệp nào vào hai vấn đề lớn nhất của cuộc đời, là sự sống và cái chết..

May mà trong vấn đề này,
chúng ta vẫn có thể có một chút hành vi
để khiến bản thân sinh ra bình thường,
nhưng có thể chết vĩ đại;
Ra đời trong cơn đau đẻ của một mình người mẹ,
nhưng có thể từ bỏ thế gian này
trong tiếng khóc đau thương của hàng triệu con người.

M

mua_sao_bang_98

Không ai đủ [ Ngu Ngốc ]
Để yêu mãi 1 người [ Không Yêu ] mình
Không ai đủ [ Bao Dung ]
Để chấp nhận mãi sự [ Lừa Dối ] của 1 người
Không ai đủ [ Dũng Cảm ]
Để bước bên 1 người luôn xem mình là [ Cái Bóng ]
Và ... Không ai đủ [ Yên Lặng ]
Để không hờn giận một người quá [ Vô Tình ]
~~~~ Hãy trân trọng những gì bạn đang có
~~~~ Đừng để nó biến mất chỉ vì một chút sai lầm của bạn
- Đôi lúc tiền là tất cả nhưng....
* Không bao giờ mua lại được những gì bạn đã làm mất
Hãy biết trân trọng giữ gìn hạnh phúc
Để không phải hối tiếc vì những gì mình đã làm
~~~~~~Ad Châu~~~~~~

S

soidemtrang

Con dù lớn vẫn là con của mẹ,
Đi hết đời, lòng mẹ vẫn theo con.
.... Chế Lan Viên ...

Các bạn hiểu ý nghĩa của nó không ?

S

soidemtrang

- Khi đã sống trong một tập thể bạn phải tôn trọng nguyên tắc, kỉ cương, luôn nhớ những quy tắc "bất di bất dịch". Đừng để mình vi phạm những lỗi không đáng.
- Có thể tôi nói vậy bạn thấy quá chung chung nhưng hãy đọc những ví dụ sau, bạn sẽ cảm thấy rõ:

1.

- Ra ngoài xã hội, nếu không tôn trọng pháp luật, để rồi nhìn ra ngoài qua khung sắt đau buồn :(

2.

- Trong thể thao, nếu phạm luật cũng sẽ có hình phạt thích đáng.

3.

- Hay đơn giản hơn, trong diễn đàn này, bạn vi phạm qui tắc chung thì sẽ có hình phạt tùy vào mức độ vi phạm, trong hình trên là một người có khá nhiều cống hiến, số cảm ơn lên đến hàng nghìn, điểm học tập, số bài đã viết, tất cả những con số đó là điều mà một người như tôi đây rất ngưỡng mộ, nhưng vì sao a ta lại bị banned ? Nói đến đây chắc bạn đã hiểu...

- Dẫn ví dụ đến đây chắc bạn đã hiểu ra .... :) :)

.... Hãy tôn trọng kĩ cương phép tắc bạn nhé ...

Nguồn: Tự làm

Em có làm tiêu cực topic quá không nhỉ? :D Bài này của em thấy có vẻ hơi ghê phải k chị mưa :D ?

Last edited by a moderator:
S

soidemtrang

.... Hãy trân trọng những tình yêu thương xung quanh nhé bạn ....

.... Tình chị em ....

.... Tình bạn ....

Nguồn: tự làm

Top Bottom