Sử 12 [Game] Truy tìm kho báu

N

nhocphuc_pro

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

"Dân ta phải biết sử ta
Cho tường gốc tích nước nhà Việt Nam"
Đúng thế! Để giúp mọi người biết thêm lịch sử đặc biệt là lịch sử nước nhà và cùng với mục đích giúp box Sử thêm nồng nhiệt mình sẽ tồ chức 1 trò chơi hấp dẫn, thú vị,... Trò chơi này mọi ngươi dều có thể tham gia ( không phân biệt lứa tuồi, giàu- nghèo, gái-trai,... Trò chơi này được mình mua bản quyền từ chương trình " Chiếc nón kỳ diệu " với một cái giá rất mắc :D nên mong mọi người tham gia nhiệt tình
Luật chơi như sau: Minh sẽ cho 1 dòng hàng ngang bao gồm các ô trong hàng ngang đó
%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%- (11 chữ cái)
Bạn A: Chọn ô thứ 4
Mình :
%%-%%-%%-(*)%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-​
Câu hỏi ô thứ 4: Lê Thái Tổ lên ngôi năm nào?
Bạn A: Lên ngôi năm 1428
Mình: Câu trả lời đúng
%%-%%-%%-N%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-
Và mọi người cứ tiếp tục như thế đến khi đoán được.
Các bạn thử xem nó có khả thi không và đưa ra ý kiến đóng góp cho mình nha TKs!

:)>-​

Last edited by a moderator:
G

gaohanto

ùi cũng hay đó nhưng mình hơi khó hiểu cái luật chơi bạn hướng dẫn kĩ hơn 1 tí !!!!

N

nhocphuc_pro

Mình lấy Vd tiếp theo nhá. Trên kia được chữ N rồi đúng không ạ! Tiếp tuc: Bạn B chẳng hạn: cho mở ô thứ 1,8,10 (chỉ mở được tối đa 3 ô thôi nha) Mình: câu hỏi của ô 1: ....... ; ô 8:......; ô 10:......... Bạn C: trả lời ba câu đó đúng (vd thui nhá) Mình sẽ mở chữ cái của ba ô đó ra:
T%%-%%-N%%-%%-%%-G%%-A%%-​
và tiếp tục như thế
rồi đến khi đoán được ô hàng ngang đó là Trần Hưng Đạo ;)

Các bạn hiểu chưa ạ!!! Nếu chưa hiểu lắm thì liên lạc với mình :)

N

nhocphuc_pro

Dạ! cái này chỉ mới khảo sát để đóng góp ý kiến của mọi người thôi chị ạh. Chưa có chơi. Chị ráng chờ nha chị. Em cảm ơn chị :D

T

tieuhoathuong_97

....Trò chơi độc đáo quá ha....Cho em tham gia luôn nha.Mới zô đã thấy háo hức rùi...
Anh mau mau ra câu hỏi đy nha....

N

nuhoangbongdem95

Theo mình ý, ô các câu hỏi tương ứng từng ô nên có liên quan tới dòng từ khoá hàng ngang, như lời gợi ý để tìm ra từ khoá như thế sẽ gay cấn hơn .

K

kute_monkey_98

theo mình thì cho theo cột cho dễ nhìn giải xong từng hàng thì sẽ đọc ô chữ bí mật ấy

T

tieuthu117

sao 1 tuần rồi mà không thấy bạn lập Pic trò chơi này thế! Bạn có định mở trò chơi không đấy!

N

nhocphuc_pro

Đến ngày 8/3 mình sẽ mở luôn :D. Mọi người chờ vài ngày nữa thôi mà! Mong mọi người sẽ tham gia nhiệt tình.

M

meongocxi

cảm ơn nhocphuc_pro và mọi người nhé, chị rất hoan ngênh ý tưởng này! mong mọi người tham gia nhiệt tình để chúng ta vừa học tập vừa vui chơi một cách bổ ích:)

@ chị già rùi có được chơi không nhỉ:))

N

nhocphuc_pro

Tất nhiện là được rối. Trò này không phận biệt già-trẻ; gái-trai; mạnh-yêu; tốt-***;giàu nghèo;.............:D

Top Bottom