[GAME SINH HỌC]Định nghĩa sinh học ver.2

Status
Không mở trả lời sau này.
T

toi0bix

Ơ ... Chị chả nhớ nữa :D ... Mấy năm liền .. nhớ sao đc :-s

Thì là 1 loại hạt có nhiều hơn 2 nguyên tử liên kết với nhau bằng liên kết hóa học :D -> Dễ rùi nhá ;)

T

toi0bix

:-j dễ quá nhỉ , câu khác nhá ;)

:M044: ( Sắc )

H

huu_thuong

đây là nhiễm sắc thể.
nhiểm sắc thể là một cấu trúc nằm bên trong nhân tế bào, dễ bị nhuộm màu khi nhuộm bằng thuốc nhuộm kiềm tính. chức năng của nhiẫm sắc thể là lưa trữ, bảo quản và truyền đạt thông tin di truyền.

N

ngoleminhhai12k

Để Quân tiếp sức nhá, rất dễ ! (Gợi ý: Chỉ lấy đơn - thế thôi 1)

images

H

harrypotter28028

Tâm động : điểm đính NST vào sợi thoi phân bào, chia NST thành 2 cánh

N

nguyentung2510

tế bào bạch cầu.......................................còn được gọi là tế bào miễn dịch, là một thành phần của máu. Chúng giúp cho cơ thể chống lại các bệnh truyền nhiễm và các vật thể lạ trong máu. Chúng là một phần của hệ miễn dịch, số lượng bạch cầu các loại trong một lít máu người lớn khỏe mạnh dao động từ 4x109 tới 11x109.

V

vnhatmai26

@chú ý : đây là trò chơi định nghĩa sinh học ,nên mong các bạn có định nghĩa sau phần trả lời ,Không cần dài dòng chỉ cần ghi những gì mình biết ,nếu bạn không ghi tức kông biết mà không biết sao lại đoán được .

Mong mọi người ủng hộ .Cảm ơn đã tham gia trò chơi :D

N

ngoleminhhai12k

tiếp nhé ! rất dễ nhưng lại suy nghĩ đấy (Gợi ý: Động vật nào cũng phải làm động tác này :))):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
images

N

nguyentung2510

Sinh sản. Sinh sản là hình thức duy trì nòi giống ở động vật.

Có đúng không zaayj

N

ngoleminhhai12k

Sai rồi !

Đó chính là giao (2 đường chéo- hình 1,) phối (phối giống )

V

vnhatmai26

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ em :D.Sau này em nghỉ mong mọi người vẫn tiếp tục duy trì nó giúp em:D

Vậy tiếp theo:

N

nguyentung2510

Đồng hồ sinh học. Sinh học lớp 11 có nói đến........................................................

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom