[GAME HÓA VER 1.0) Phần Thưởng Cực Lớn

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hunggary

Làm thế nào để tách NaCl ra Na0H trong phản ứng điều chế Na0H
Cách điều chế NaOH là điện phân dd M' clorua bạn ơi nên ta ko cần phải tách NaCl ra vì nó đã tự chia rồi.:p:p...NaOH ở Catot còn gốc Cl- ở Anot nên làm sao có NaCl trong NaOH đc:D:D:D
Câu hỏi của tui........Viết PTPỨ biểu diễn PT sau: oxit + Kim loại --> Bazo + Phi kim :confused::confused::confused:

Y

yddh

Lâu mình không vào đây. Các bạn đã thảo luận đến trang 20 hix
Pb + H2SO4 => PbSO4 + H2

Câu hỏi của mình: liệt kê các oxit sắt mà bạn biết ?

bạn ơi tuy Pb đứng trước H trong dãy hoạt động kim loại nhưng phản ứng trên không xảy ra vì tạo kết tủa PbSO4 là lớp màng bao bọc Pb ngăn cách không cho phản ứng

M

meo_mun_

lại trả lời mà không đặt câu hỏi rồi kìa
câu hỏi nè nêu các lại định hình của cácbon

M

meo_mun_

cho nó chạy qua hỗn hống gồm Na tan trong Hg
câu hỏi típ nè nam châm có thể hút kl gì

H

hunggary

theo như tui biết thì từ trước tới nay nam châm chỉ hút mỗi sắt và hợp kim của sắt

H

huynhtantrung

Cách điều chế NaOH là điện phân dd M' clorua bạn ơi nên ta ko cần phải tách NaCl ra vì nó đã tự chia rồi.:p:p...NaOH ở Catot còn gốc Cl- ở Anot nên làm sao có NaCl trong NaOH đc:D:D:D
Câu hỏi của tui........Viết PTPỨ biểu diễn PT sau: oxit + Kim loại --> Bazo + Phi kim :confused::confused::confused:

Oxit + KL -------> Bazo + Phi Kim, mình mới gặp câu này đây
Đoán thử, Oxit là H2O, KL thuộc KL kiềm, PK là H2
:p

câu của mình: Naptalen dể thế hay dễ cộng? so sánh tính chất đó với benzen/ :)

Xin đổi câu hỏi:
Khi vận chuyển axit nitric đặc nguội người ta dùng gì để đựng nó?
câu tương tự cho H2SO4 đặc nguội

Last edited by a moderator:
D

dieulinh_a1

Khi vận chuyển axit nitric đặc, nguội, người ta thường dùng bình đựng làm từ các kim loại như Fe, Al vì chúng bị thụ động hóa trong dung dịch HNO3 đặc, nguội, tạo nên một màn oxit bền trên bề mặt các kim loại này, bảo vệ cho kim loại này không tác dụng với axit nitric và những axit khác mà trước đó chúng tác dụng dễ dàng.

M

meo_mun_

lại ko đặt câu hỏi rồi kìa, chán quá
câu hỏi nè nêu công thức của phèn chua, phèn chua dùng để làm gì

H

hunggary

câu hỏi nè nêu công thức của phèn chua, phèn chua dùng để làm gì
Phèn chua công thức là Al2(SO4)3:p:p:p
Công dụng của nó là trị các bệnh trong đông y....làm trong nước:D:D:D
Và đây là 1 số công dụng khác (cop trên mạng về)....:D:D:D
- Quấy hồ bằng bột mì hoặc tinh bột gạo, cho phèn chua vào, hồ không bị chua và mốc.
- Nếu rửa tay, chân trong nước pha 1% phèn chua, có thể làm cho da không bị ngứa, trị được bệnh nước ăn chân.
- Trong phích, ống nhổ, sọt rác bị cáu bẩn, đem ngâm trong nước phèn chua nồng độ 10%, các chất cáu bẩn sẽ dễ dàng rửa sạch.
- Quần áo mới mua về, để tránh phai màu, bạn hãy ngâm trong nước phèn nồng độ 10% khoảng 1 giờ, sau đó giặt lại bằng nước sạch.
@-)@-)@-)@-)
Câu hỏi tiếp nè: Tại sao Fe3O4 có từ tính (oxit sắt từ)? ( câu này em cũng chưa biết câu trả lời đâu....đưa ra mọi người cùng thảo luận luôn)

M

meo_mun_

ai bỉu cậu đấy là phèn chua , phèn chua là muối kép mà =))
công thức của nó là aK2SO4.bAl2(SO4)3. nH2O cơ
công dụng chính của nó là lọc nước cơ cậu à
còn tại sao Fe3O4 có từ tính thì vẫn bótay.com :D

H

hattieupro

mình nghĩ chúng ta đang trong cuộc thi kiến thức về hoá,vì thế câu hỏi vì sao Fe3O4 có từ tính nghiêng về lý nhiều hơn,chúng ta chỉ nên quan tâm về tính chất hoá học,điều chế,ứng dụng .........của các chất hoá học mà thui!

M

muathu1111

đã nói thế thì mọi người đặt câu hỏi típ nào........anh phúc đâu......vào restart lại đi

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom