English THPT Enhance và Improvement

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em có đọc qua một tài liệu mà em cảm thấy rất hay và hữu ích, tuy nhiên có một đoạn em có ý kiến ngược lại.
Ở đây, tài liệu có cho rằng enhance không có nghĩa là making things better. Tuy nhiên, em tra trong từ điển Oxford thì enhance có một nghĩa duy nhất và đó là ý nghĩa chính của từ.
Vậy là em đúng hay em sai ạ?
Em cảm ơn.

• Like
Reactions: ng.htrang2004

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Em có đọc qua một tài liệu mà em cảm thấy rất hay và hữu ích, tuy nhiên có một đoạn em có ý kiến ngược lại.
Ở đây, tài liệu có cho rằng enhance không có nghĩa là making things better. Tuy nhiên, em tra trong từ điển Oxford thì enhance có một nghĩa duy nhất và đó là ý nghĩa chính của từ.
View attachment 184812
View attachment 184813
Vậy là em đúng hay em sai ạ?
Em cảm ơn.
Enhance là một trong những từ mà chị rất hạn chế dùng vì chị không hiểu lắm nghĩa của từ này =)) Chị chỉ dùng theo mấy cái ví dụ có trong từ điển thôi á. Chị nghĩ nếu dùng theo từ điển thì sẽ không sai được đâu :>

Còn tài liệu trên nói như thế chị nghĩ là đúng, em có thể thử thay enhance bằng improve trong những ví dụ trên thì thực sự nó rất là kì luôn, trừ chỗ enhance the quality of life thì có thể thay được.

Chúc bạn học thật tốt nhé!
SERI: KINH NGHIỆM ÔN THI CHUYÊN ANH VÀ HSG CẤP TỈNH MÔN TIẾNG ANH

Last edited:
  • Like
Reactions: boywwalkman
Top Bottom