em cũng tập đố vui

Thảo luận trong 'Hội quán "Vui - Cười"' bắt đầu bởi 2nam1lop, 4 Tháng sáu 2007.

Lượt xem: 2,684

1. 2nam1lop

2nam1lop Guest

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

bọn em thường nói xướng như chuột vô bồ gạo vậy mà em đã thấy chuột trong bổ gạo ma chết đó tại sao vậy a?các anh chi giải thích giúp em với

2. xbadboy8x

xbadboy8x Guest

Là sao hổng hỉu? Sướng như chuột vồ bồ gạo? Lại thấy chuột trong bồ gạo bị chết đói? Giải thích?

Nếu đúng thế thì cái bồ đó ở bên ngoài có dán 3 chữ "bồ đựng gạo" nhưng mà lại rỗng tuyếch bên trong. Chuột nhảy vô chết!

Còn nhiều sự giải thích khác...

3. vlong11

vlong11 Guest

Sướng lúc đầu thôi, lúc sau ăn xong rồi không chui ra được, chết là đáng. :)

4. pisoga

pisoga Guest

Ối giời, câu hỏi dễ hú. Đã gọi là bồ gạo thì phải có nhiều gạo ở trỏng. Con chuột lỡ lọt vào bồ rồi thì như mèo gặp mỡ, ăn cho no. Ăn no xong rồi thì chui ra không được, chui ra không được tức qua, chuột ta lại tiếp tục ăn. Ăn rồi lại no, no rồi lại ăn. Cuối cùng... bội thực mà chết chớ còn sao nữa. He he, cái này Pisoga tui nhớ là học đâu lớp 1 rồi mà :D

5. qanh1989

qanh1989 Guest

đúng rùi,bội thực mà chết

6. 2nam1lop

2nam1lop Guest

làm gì có chuột ăn bội thực đến chết đâu ko tin bạn về thả chuột vào bồ xem nó ăn đến lo thôi.cũng ko phải bị mèo thịt đâu.vậy nó bị sao mọi người trả lơi tiếp nhé

7. 2nam1lop

2nam1lop Guest

các bạn cứ trả lời đi nhé trong khi chờ đáp án mình lại có câu đố tiếp nè;
    tại sao mình đứng trên bờ cầm đá ném xuống ao(để xem sự tạo thành sóng mà thầy vừa giảng trên lớp)ma lúc sau mặt em bi sưng vù lên nè?tại sao vậy ạ?

8. amaranth

amaranth Guest

Thảy trúng người đang tắm dưới đó chắc

9. tungsotime

tungsotime Guest

Cầm đá ném xuống ao nhưng lại đi ném vịt ném ngan nhà ngừoi ta dưới ao bị người ta đánh mặt sưng vù la phải :mrgreen:

10. lúc sau thì biết bao chuyện xảy ra
    có thể bị đánh có thể bị ngã
    có thể ...............nhiều lắm

11. hungcamap

hungcamap Guest

biết đâu lúc đó có pé nào dưới ao thì sao...

12. Tui đề nghị ông bỏ cái avatar kiểu đó đi
    chi em nó sợ

13. tranducduy

tranducduy Guest

cách bắt chuột dân gian đầu tiên cho nó ăn no. Mấy hôm sau thi cho nước và rắc chấu lên nó nhảy xuống chết đuối liền

14. 2nam1lop

2nam1lop Guest

câu này đúng là của các cụ đó ạ nguyên văn của nó là''chuột sa trĩnh gạo''
    vâng và trĩnh gạo thì ko ai lại có nước phải ko bà con như vậy hỏng hết gạo còn đâu.

15. 2nam1lop

2nam1lop Guest

vâng còn câu 2 là đơn giản rùi ạ vì đẻ mọi ngươi thư giãn mà dạ nhiều nguyên nhân ạ nhưng nguyên nhân là vien đá ném đúng đầu chủ nhà đang đi thuyền ạ nên em mới bị vậy.

16. 2nam1lop

2nam1lop Guest

vâng câu đố 1 vẫn còn đó:
    tại sao chuột sa trĩnh gạo mà lai chết vậy?câu này ý chỉ đơn giản là nhân tính ko băng trời tính tức còn phải gập thời nữa đó là gợi ý đó ạ.

17. amaranth

amaranth Guest

chắc là rớt vô đó không có gạo leo ra không được sao…

18. 2nam1lop

2nam1lop Guest

tất nhiên trong trĩnh gạo có gạo rùi nhưng vẫn chết mơi lạ

19. tranducduy

tranducduy Guest

à năm đó gạo bị đột biến hóa dại độc hại nên chuột ăn mới chết à

20. 2nam1lop

2nam1lop Guest

trơi mọi người trả lời buồn quá à hổng phải do gạo ma do con chuọt thui.minh gợi y thêm đó

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted