Ngoại ngữ Du học và ôn luyện ielts

David Bill 22

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng tám 2017
77
35
11
22
Hải Dương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Để đi du học mà nhận được học bổng thì đối với mk, mình định thi ielts, mk mới bắt đầu và đang định học các skill, học từ vựng, mk học trong cuốn cambridge e for ielts ( do giáo viên bảo thế) nhưng cuốn đó toàn tiếng anh và mình không dịch được ra từ, cùng với luyện nghe tiếng anh nó rất khó nghe và chán nản :(:(
bạn/anh/chị nào có thể cho mình ý kiến để ở giai đoạn một này, mình cần có một nền tản vững chãi để phát triển về tiếng anh cx như để thi lấy học bổng du học được không ạ ??

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
Để đi du học mà nhận được học bổng thì đối với mk, mình định thi ielts, mk mới bắt đầu và đang định học các skill, học từ vựng, mk học trong cuốn cambridge e for ielts ( do giáo viên bảo thế) nhưng cuốn đó toàn tiếng anh và mình không dịch được ra từ, cùng với luyện nghe tiếng anh nó rất khó nghe và chán nản :(:(
bạn/anh/chị nào có thể cho mình ý kiến để ở giai đoạn một này, mình cần có một nền tản vững chãi để phát triển về tiếng anh cx như để thi lấy học bổng du học được không ạ ??
Du học mà thi mỗi ielts thì sao đủ?? con bạn mk đi du học ôn cả SAT vs TO nữa

David Bill 22

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng tám 2017
77
35
11
22
Hải Dương
Du học mà thi mỗi ielts thì sao đủ?? con bạn mk đi du học ôn cả SAT vs TO nữa
mk mới học lớp 10 thôi :) với lại giáo viên bảo mình là thi ielts để du học cấp ba thì thi ielts mà 8.0 trở lên là có nhận đc học bổng từ 50 -100 % để du học rồi :) nghe nói hình như một hay mấy năm gì đó nó lại tổ chức một lần ở việt nam , tất cả các tỉnh trên toàn quốc đều có thể tham gia để thi ielts :)

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
mk mới học lớp 10 thôi :) với lại giáo viên bảo mình là thi ielts để du học cấp ba thì thi ielts mà 8.0 trở lên là có nhận đc học bổng từ 50 -100 % để du học rồi :) nghe nói hình như một hay mấy năm gì đó nó lại tổ chức một lần ở việt nam , tất cả các tỉnh trên toàn quốc đều có thể tham gia để thi ielts :)
^^ anh( chị) ơi, bạn em lớp 9 đã phải thi đủ 3 chứng chỉ để lấy học bổng vào các trường tốt~ còn nếu thi có 1 chứng chỉ thì chỉ vào đc dự bị đại học hoặc c3 tự túc... cùng lắm là 5% thoi:3

trangvip75

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng ba 2012
344
4
66
24
Nghệ An
nhưng mà căn bản tiếng anh của bạn thê NÀO ? bạn đã có chứng chỉ tiếng anh nào chưa? nói rõ hơn để mọi người chia sẻ

Khuất Thị Mỹ Tâm

Học sinh
Thành viên
28 Tháng tám 2017
29
10
21
21
london
Hà Nội
Bạn nên học trước những kiến thức căn bản về ngữ pháp và từ vựng bằng Tiếng Việt(hoặc từ điển Anh Việt)
Sau khi nắm vững những thứ cơ bản rồi thì làm đề đại học để luyện thêm cấu trúc, phân biệt nghĩa của những từ gần nghĩa(Không cần luyện nhiều, tầm 2 quyển là đủ)
Rồi sau đó mới làm giáo trình nước ngoài
Bạn có thể vào page của chị Hoàng Ngọc Quỳnh trên fb để tham khảo những nguồn tài liệu học các skill khác
Và nhớ là "Dục tốc bất đạt"...Muốn nhanh thì phải từ từ nhé :v
Chúc bạn thành công với quyết định của bản thân ;)

David Bill 22

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng tám 2017
77
35
11
22
Hải Dương
ô vậy hả :) thế có lẽ mk nên xem lại ^^ nhưng ielts là khó nhất trong mấy cái đếi nên có lẽ giỏi ielts sẽ ok mấy cái còn lại thôi :D

David Bill 22

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng tám 2017
77
35
11
22
Hải Dương
nhưng mà căn bản tiếng anh của bạn thê NÀO ? bạn đã có chứng chỉ tiếng anh nào chưa? nói rõ hơn để mọi người chia sẻ
mình mới bắt đầu, chưa có chứng chỉ nào , tiếng anh mới chỉ đạt đến trình độ A2 thôi . và mình cần một nền tảng vững trãi :))

Jenny crush

Học sinh mới
Thành viên
17 Tháng chín 2017
18
22
6
23
Tiền Giang
Theo minh câu cân băt đâu tư tiêng anh giao tiêp va quan trong la câu cân phai xac đinh ro câu đa co nen tang tieng anh thê nao đa !! Không nên qua vôi vang se khong tôt nêu như câu tôn thơi gian vao phân hoc không hieu qua cho ban thân

namphuong_2k3

Cựu Mod Anh|Quán quân TE S1
Thành viên
1 Tháng tư 2017
566
1,215
254
21
Bình Định
Chào a ạ. Năm nay e học lớp 9. A muốn đi du học nước nào ạ? E cũng muốn đi du học Mỹ bằng học bổng vào năm cấp 3. Nhưng theo những gì e tìm hiểu thì cấp 3 rất ít trường có học bổng ạ. Vì thế nên e dự định sẽ đi vào đại học =))

David Bill 22

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng tám 2017
77
35
11
22
Hải Dương
Chào a ạ. Năm nay e học lớp 9. A muốn đi du học nước nào ạ? E cũng muốn đi du học Mỹ bằng học bổng vào năm cấp 3. Nhưng theo những gì e tìm hiểu thì cấp 3 rất ít trường có học bổng ạ. Vì thế nên e dự định sẽ đi vào đại học =))
a định đi úc, nhưng giờ mới bắt đầu nên có lẽ phải đợi nên đại học :confused::confused:

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
a định đi úc, nhưng giờ mới bắt đầu nên có lẽ phải đợi nên đại học :confused::confused:
Kinh nghiệm chị họ mình +. thi Ielts => Đậu <=> Được du học <=> Phần Lan (4 năm) học bổng 100%, Singapore (2 năm) học bổng 50% => Chị mình quyết định đi Singapore :v

^^ anh( chị) ơi, bạn em lớp 9 đã phải thi đủ 3 chứng chỉ để lấy học bổng vào các trường tốt~ còn nếu thi có 1 chứng chỉ thì chỉ vào đc dự bị đại học hoặc c3 tự túc... cùng lắm là 5% thoi:3
Ơ :v, kì vậy :v. chỉ cần ielts là đủ rồi (thậm chí dư :v). Đào đâu ra mấy cáí kia thế :v. Hoặc thi giỏi hơn thì toefl :v

Last edited by a moderator:

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
thế úc thì sao hả bạn :v
Nền giáo dục Úc
Hệ thống giáo dục tại Úc rất có danh tiếng, được biết đến với hiệu quả và chất lượng giảng dạy cao. Những trường đại học và phổ thông của Úc luôn được xếp hạng tốt nhất trên thế giới. Đã có 10 giải Nobel được trao cho người Úc. Nước Úc tự hào với 37 trường đại học được chính phủ tài trợ và 2 trường đại học tư thục, chưa kể đến rất nhiều cơ sở đào tạo cung cấp các khóa học trình độ cao hơn. Trường Đại học Sydney là ngôi trường lâu đời nhất nước, được thành lập năm 1850.
Thời tiết và khí hậu tại Úc
Úc thật sự là đất nước đặc biệt, không chỉ vì danh tiếng về giáo dục, mà còn vì những vùng đất đẹp và khí hậu độc đáo.
Có thể kết luận là du học ở ÚC được ạ

David Bill 22

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng tám 2017
77
35
11
22
Hải Dương
Nền giáo dục Úc
Hệ thống giáo dục tại Úc rất có danh tiếng, được biết đến với hiệu quả và chất lượng giảng dạy cao. Những trường đại học và phổ thông của Úc luôn được xếp hạng tốt nhất trên thế giới. Đã có 10 giải Nobel được trao cho người Úc. Nước Úc tự hào với 37 trường đại học được chính phủ tài trợ và 2 trường đại học tư thục, chưa kể đến rất nhiều cơ sở đào tạo cung cấp các khóa học trình độ cao hơn. Trường Đại học Sydney là ngôi trường lâu đời nhất nước, được thành lập năm 1850.
Úc thật sự là đất nước đặc biệt, không chỉ vì danh tiếng về giáo dục, mà còn vì những vùng đất đẹp và khí hậu độc đáo.
ý mình là úc thì chỉ cần thi mỗi ielts hay là phải thi thêm những cái khác nữa ! :confused: :cool:cool:

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
Nền giáo dục Úc
Nhưng phần lan vẫn là chất lượng hàng đầu :v

Top Bottom