Đóng góp ý kiến để xây dựng diễn đàn lần II

C

congchualolem_b

thanks bn nhiều
nhưng mình tự thấy đảm nhiệm là mod của box đã k hoàn thành
sang box khác sợ làm phiền các mod
mà mình thấy hoạt động của các mod k đều như nhau
nên có box sôi nổi có box lại k
đây có lẽ cũng là hạn chế

P

pttd

như bạn study and play nói, hiz quả thật là bây giờ tớ không thể dứt ra khỏi hocmai được, hiz, nhưng chả nhẽ tớ vào đây để học, mà lại không thu được gì sao, như cậu nói thì ý là con đường vào đại học đang đóng lại với tớ sao, hiz không mún thế đâu

không ai phủ nhận việc bạn tích cực tham gia và xây dựng diễn đàn...nhưng mong rằng bạn sẽ biết cân bằng công việc trong ngày của mình....mình biết bạn không phải đi học thêm vào buổi chiều nên có thời gian ol nhiều hơn những bạn khác....nhưng trong 1 tuần đôi khi hãy thư giãn,đừng chỉ lao đầu vào việc học quá nhiều...hoặc hãy giành ra 1 thời gian tự học,sau 1 thời gian tham gia 4rum bạn hãy tự ngồi lại và tổng hợp kiến thức lại xem mình đựoc những gì...đừng chỉ biết đi mãi..hãy biết đứng lại,nhìn lại con đường mình đã đi....mình biết đã có rất nhiều những thế hệ học sinh trưởng thành,và đỗ cao trong kì thi đại học-họ cũng đã từng tham gia 4rum hocmai.vn....đó sự thành công của 4rum hocmai...Mặt khac tham gia diễn đàn là tốt nhưng mà 1 ngày ngồi trước màn hình máy tính trên 5 tiếng thì không tốt cho sức khoẻ tẹo nào cả...có khi bạn còn thức tới hơn 12 h để tham gia 4rum...hixhix...như thế làm sao mà đảm bảo được sức khoẻ để có thể học tập tốt được...ĐÚNG KO??

C

cuncon2395

em cũng có 1 đôi lời : từ khi vào đây dường như em ko thể tack rời trang diendan.hocmai.vn được...................
biết làm sao đây...............sang năm phải thi cấp 3 oy..............cứ như thế này ko biết kết quả sẽ ra sao nữa

B

banhuyentrang123

học là vấn đề chính còn việc làm mod là chỉ rèn luyện thêm khả năng của bản thân mình mà thôi tuy em không có nhiều thời gian như trước nữa nhưng em vẫn thích được giao lưu với nhìu bạn khác nên vẫn ghé diễn đàn còn đã vô diễn đàn nếu là mem thì tích cực đóng góp xây dựng diễn đàn mod là bạn của mem nhưng cũng là người chịu trách nhiệm quản lý diễn đàn sau admin và smod nên không có việc mod bị giam vào một box nhất định .... nếu có gì sai mong mọi người cho em ý kiến nhé

S

study_and_play

Nói thật trước đây mình rất ít vào hocmai dù mình biết nó từ khoảng tháng 10 năm 2007, nhưng chỉ là biết thôi vì mình làm mod 1 diễn đàn học tập khác. Tình cờ cuối năm ngoái vào hocmai tham gia, thấy các bạn ở đây nhiệt tình nên dần dần mình cũng bỏ được cái thành kiến "phân biệt chủng tộc" trong đầu.:) Tuy ko thể vào thường xuyên, nhưng mình cũng nắm sơ sơ gọi là biết về hocmai ;)

Lúc đầu mới làm mod là hồi lớp 10, hồi đó cũng y như các cậu bây giờ, chăm post bài lắm @-) chak thuộc loại "nghiện nặng" luôn.:-SS Nhưng dần dần mình cũng hiểu ra rằng mình vào 4rum là để học chứ ko thể để "nghiện" như nghiện game onl thế này được. Rồi mình ít vào 4r hơn, nhưng vẫn theo dõi hoạt động 4r thường xuyên qua các anh chị BQT và bạn bè... cân bằng được lịch làm việc...để giờ đây mình vừa có thể làm mod 4r, vừa có thể sang các 4r khác giao lưu :p và học tập tốt. Quan trọng là chúng ta bik kìm chế cảm xúc, mình cũng đã như các bạn, nên mình rất hiểu cảm giác của các bạn bây giờ. Các bạn có đọc topic của 1 người học khá tốt nhưng ko đỗ ĐH vì cái danh hão trên mạng mới thấy đáng sợ.@-)

Các bạn cứ nghĩ 4r là nơi trò chuyện để rồi trò chuyện thoải mái, bỏ qua những cái nhỏ nhặt thường ngày để cùng trao đổi, lúc đó tự nhiên mình sẽ thấy hạnh phúc và bik tự điều khiển tình cảm của mình. Mình cũng có nói chuyện vs vài mem hocmai, qua bài viết mình cũng ấn tượng vs 1 số bạn bởi sự nhiệt tình của các bạn. Dù ko cùng là mod 1 4r nhưng chúng ta có cùng niềm đam mê cống hiến, sự nhiệt tình của tuổi trẻ...

Thật ra cuộc sống đôi lúc ko cần phải tính toán, nghĩ suy quá nhiều, các bạn là mod hãy cứ làm việc hết mình, đừng buồn vì box mình ít sôi nổi, hãy vui vì mình đã sống và làm việc hết mình :)>-

S

seagirl_41119

hih,giống mình ghê,em cũng đc đưa vào dạng "nghiện post bài lên diễn đàn oy",đặc bịt là hồi đầu,em cố gắng ác lắm,đaauf năm chưa học nhiều nên vào diễn đàn thường xiuyên luôn,đợt ôn thi học kì vẫn lên đều ,chỉ tội lên muộn và ít hơn,vì hôm sau thi mà.Nhưng nói chung là wa các ý kiến trong topic này,em đã nhận ra cái điều mà mình sai bấy lâu nay.
Em sẽ cố gắng đóng góp cho diễn đàn,em sẽ hok coi mình là mod của box văn,mà sẽ coi là" A`,mình đứng trong hàng ngũ Mod của diễn đàn,cần tích cực theo đúng nghĩa một mod mới đc,phải thực hiện đúng lời hứa như khi anh Quang ngỏ lời muốn cho mình làm mod,như thế mới hok phụ lòng tin của mọi ng trong diễn đàn.Mình làm mod văn nhưng mình hok chỉ thuộc về box văn,mình thuộc tất cả các box mà mình yêu thik"

T

thienthandethuong_minigirl

em cũng có 1 đôi lời : từ khi vào đây dường như em ko thể tack rời trang diendan.hocmai.vn được...................
biết làm sao đây...............sang năm phải thi cấp 3 oy..............cứ như thế này ko biết kết quả sẽ ra sao nữa
cái quan trọng là mình phải biết cân bằng giữa mọi thứ em ạ
mình vào diễn đàn nhưng ko để bị nghiện và ảnh hưởng đến việc học
nếu vào hocmai mà lại học hành sa sút thì phản tác dụng=>ko nên,đúng ko em?

C

cuncon2395

hj..............hình như em bị nghiện thật oy..............ko dứt ra khỏi đc..................muốn cố cũng ko xong.............

H

halo_vip

trời ạ
như em đây nè
Mod box đó đoán nhưng toàn sang box thi thố hoặc những box khác để chơi đây

Last edited by a moderator:
C

cry_cry_love

Và có 1 số mod box học tập cũng bị chỉ trích do không vào box mình quản lý post bài mà lại hay sang box khác post bài hơn . Có thể lấy VD trực tiếp đó chính là mod quang1234554321 nay đã trở thành mem . Có lần mod potter2008 nói rằng " ông quang không lo cho box lý mà cứ chạy sang box toán " .
Do tư tưởng cảm thấy xấu hổ nên em xin anh Phát cắt mod .

tớ không nghĩ đây là lý do để cậu từ mod,với tính cách của cậu,tớ nghĩ là tớ không phán đoán nhầm
không ai trách mắng mod khi họ tích cực hoạt đọng ở box khác,tớ không cho rằng câu nói trên là 1 sự chỉ trích,potter không phải người hay soi mói mod khác,tớ nghĩ là cậu đã đủ lớn để hiểu đâu là nói đùa,đâu là nói thật

Về phần các mod ở box ngoại khóa,nếu như ở các box học tập,họ thật sự hoạt động tích cực hơn các mod tại đó thì tớ nghĩ admin sẽ không ngần ngại cấp thêm địa bàn quản lý cho họ.Các cậu đã từng nói,mod cũng là mem,chỉ là có thêm chức danh để tiện quản lý diễn đàn,tại sao lại cứ phải làm mod ở box học tập nào,không làm mod vẫn có thể đóng góp cho diễn đàn cơ mà,giống như cách cậu vẫn post bài trong box toán ý :).Các mod đều bình đẳng, nếu như nói là mod ngoại khóa không bằng hơn mod khác thì chính là tự hạ thấp mình rồi.có gì mà thiệt thòi hay không thiệt thòi chứ,không lẽ làm mod ở box học tập thì được trả tiền,hay được cấp thêm quyền lợi gì sao:confused:

chả hiểu sao mọi người lại thích bới móc nhau trong những topic như thế này,bản thân tớ cho rằng những vấn đề như thế này nên chuyển vào box ẩn thì hơn

Q

quang1234554321

tớ không nghĩ đây là lý do để cậu từ mod,với tính cách của cậu,tớ nghĩ là tớ không phán đoán nhầm
không ai trách mắng mod khi họ tích cực hoạt đọng ở box khác,tớ không cho rằng câu nói trên là 1 sự chỉ trích,potter không phải người hay soi mói mod khác,tớ nghĩ là cậu đã đủ lớn để hiểu đâu là nói đùa,đâu là nói thật

Về phần các mod ở box ngoại khóa,nếu như ở các box học tập,họ thật sự hoạt động tích cực hơn các mod tại đó thì tớ nghĩ admin sẽ không ngần ngại cấp thêm địa bàn quản lý cho họ.Các cậu đã từng nói,mod cũng là mem,chỉ là có thêm chức danh để tiện quản lý diễn đàn,tại sao lại cứ phải làm mod ở box học tập nào,không làm mod vẫn có thể đóng góp cho diễn đàn cơ mà,giống như cách cậu vẫn post bài trong box toán ý :).Các mod đều bình đẳng, nếu như nói là mod ngoại khóa không bằng hơn mod khác thì chính là tự hạ thấp mình rồi.có gì mà thiệt thòi hay không thiệt thòi chứ,không lẽ làm mod ở box học tập thì được trả tiền,hay được cấp thêm quyền lợi gì sao:confused:

chả hiểu sao mọi người lại thích bới móc nhau trong những topic như thế này,bản thân tớ cho rằng những vấn đề như thế này nên chuyển vào box ẩn thì hơn

Trời ạ , cậu không hiểu ý tớ rồi . Cậu suy nghĩ sâu xa quá .

Tớ nghĩ chính cậu mới là người có hiềm khích về chuyện mod nên mới có những suy nghĩ sâu xa như thế này đấy 1 mod cũ ạ .

Về cái câu mà potter2008 nói với tớ thì tất nhiên đó là cậu ấy nói vui và tớ hiểu rõ điều đó . Tớ không có gì trách móc cậu ấy cả . Tớ chỉ muốn nêu ra 1 VD thôi .

Và ở đây không có gì là lôi những hiềm khích ra trách móc nhau cả . Cậu đã hiểu quá nhầm . Đây là tớ rút ra từ việc dò hỏi và để xem xét 1 số mod . Tớ đã trực tiếp hỏi mod tiendung2992 .

Cậu đã đọc hết các trang ở topic này chưa . Mọi người cũng thừa nhận rằng họ đã có tư tưởng sai lêch trong việc mod box này box nọ và họ cũng đã rút ra được kinh nghiệm .

Cậu nên xem xét lại chính bản thân . Tớ nói 1 cách thẳng thắn , không có ý gì cả .
Mong cậu suy nghĩ lại . Thank cậu

Last edited by a moderator:
Top Bottom