Đóng góp ý kiến để xây dựng diễn đàn lần II

Q

quang1234554321

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dù không còn là mod của diễn đàn nữa nhưng sẽ vẫn đóng góp cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh .

Em xin có ý kiến với ban quản trị của diendan.hocmai.vn .

Qua một thời gian làm mod em nhận thấy rằng có một số mod của các box không phải là box học tập có vẻ thiệt thòi do nhiệm vụ chính của họ là việc học mà lại phải làm mod box không phải box học tập . Và các bạn đó cũng luôn mang tư tưởng rằng mình là mod box nào thì phải chăm sóc cho box đó chứ không được vào box khác nhiều hơn . Chính vì thế mà họ thiệt thòi thật . Có thể lấy 1 số VD : mod banhhuyentrang làm mod box ngoại khóa đã có lần xin anh Phát cho chuyển sang làm mod box học tập ( hóa ) . Hay mod tiendung2992 bản thân là 1 học sinh lớp 11 và là admin của 1 diễn đàn khác , nhiệm vụ là học mà có vẻ ít post bài bên box học tập do tư tưởng làm mod box nào phải lo cho box đó nhiều nhất ..... và 1 số mod không phải box học tập khác cũng thiệt thòi

Và có 1 số mod box học tập cũng bị chỉ trích do không vào box mình quản lý post bài mà lại hay sang box khác post bài hơn . Có thể lấy VD trực tiếp đó chính là mod quang1234554321 nay đã trở thành mem . Có lần mod potter2008 nói rằng " ông quang không lo cho box lý mà cứ chạy sang box toán " .
Do tư tưởng cảm thấy xấu hổ nên em xin anh Phát cắt mod . Một VD khác là mod xilaxilo cũng đã từng bị chỉ trích vì việc hay chạy sang box toán hơn box lý dù cho mod này rất tích cực .....và một số mod khác .

Qua đây có thể nói rằng các mod đã có tư tưởng sai lầm và chính tôi cũng thế .
Diễn đàn ra đời để làm gì ? Là để cho chúng ta học tập chứ không phải để chúng ta làm mod rồi phải hoàn thành nhiệm vụ của mod .Các bạn nên suy nghĩ theo hướng làm mod chỉ là 1 nhiệm vụ nhỏ thôi , còn nhiệm vụ chính là học . Vì thế các mod box ngoại khóa có thể xin chuyển sang box học tập cũng được . Bắng không có thể vẫn cứ làm mod box đó và tham gia box học tập bình thường như mọi người mà không đè lên vai cái nhiệm vụ của mod . Nhưng tất nhiên là vẫn phải vào box mình quản lý để del các bài spam và cũng không cần thiết phải post nhiều bài trong box cuả mình hơn các box khác.
Và một số mod box học tập đã từng và có thể là chưa bị chỉ trích do vào box khác nhiều hơn box của mình cũng nên suy nghĩ thei hướng mới . Các bạn tự thoải mái vào box khác post bài . Mình cảm thấy đang kém môn nào thì vào đó để luyện thêm , chẳng sao cả . Và các bạn cũng chỉ vào box của mình để del các bài spam là được

Và nên nhớ rằng diễn đàn ra đời với mục đích là để các bạn học tập chứ không phải để các mod quản lý box mình phụ trách .

Trên đây là ý kiến của em . Mời anh Phát và các smod , mod , mem vào cho ý kiến

X

xilaxilo

hờ

đang là hs nên sẽ phải học đều thui

đúng là em tốt môn lý hơn nhưng đâm đầu vào lý oy bỏ wen môn # thì cũng đâu đỗ DH dc

ít ở box mình ko có nghĩa bỏ box mình

sau khi lo cho box mình thì sang box # để học tập thêm cũng dc mà

kể cả cắt mod cũng dc

việc chính vẫn là học

làm mod thì thêm dc cái là có áp lực hơn để mình học tốt

mong mấy mod box giải trí vào box học nhìu hơn vì các bạn vẫn phải học, vẫn phải thi

:D:D:D

Z

zero_flyer

^^, oài, hồi giờ em chả nghĩ được nhiều đến thế, thấy nơi đâu có bài tập là em làm thoai

Q

quang1234554321

^^, oài, hồi giờ em chả nghĩ được nhiều đến thế, thấy nơi đâu có bài tập là em làm thoai

Anh cũng có nhận xét và biểu dương tinh thần của em . Đó là việc em tham gia đều đặn

các box dù em là mod box hóa . Em cũng rất tích cực ( trong box ẩn cũng đã có nói )

Mọi người nên lấy zero_flyer làm gương

S

seagirl_41119

Đúng là anh nói trúng phóc em,em rất thik môn toán,hoá,và đặc biệt là ngoài ngữ nhưng chỉ có lúc là mem em mới hay vào box Anh Văn,h làm mod Văn em ngại vào đó,hầu hết là vào Văn thui

H

halfbloodprince_vd

jống như zero thôi ở đâu có bài hay thì vào xem
bạn nào cần júp thì vào júp đc thì júp
nhưng mà vì lí hoá em kém nên chỉ vào xem thôi ít đóng góp
em vào box anh là chủ yếu
heeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Last edited by a moderator:
Q

quang1234554321

Đúng là anh nói trúng phóc em,em rất thik môn toán,hoá,và đặc biệt là ngoài ngữ nhưng chỉ có lúc là mem em mới hay vào box Anh Văn,h làm mod Văn em ngại vào đó,hầu hết là vào Văn thui

Em cứ mạnh dạn vào các box mà mình thích . Mục đích vào diễn đàn là để học em ạ . Chúc em hoc tốt nhé

T

thanhthuytu

Anh Quang1234554321 nói cũng đúng. Từ khi em vào diễn đàn và làm mod đến nay, em chỉ vào có mỗi box Anh Văn hoạt động và post bài thôi. Còn các box khác em cũng ít quan tâm đến và ngại vào post bài. Em cũng có ý nghĩ như anh nói, nên em mới quan tâm đặc biệt vào box anh văn mặc dù em giỏi tin học. Em đã lơ là đi đối với các môn khác. Từ nay, em sẽ coi các box trong học mãi điều bình đẳng và không đặt áp lực vào đâu để học tập tốt hơn. Cảm ơn anh nhiều lắm.

T

thanhhung762211

Bây giờ sửa đoi chắc chưa muộn đâu bạn à . Hãy cố gắng bù dắp suy nghĩ thiếu chìn chắn khi trưiớc và làm cho tương lai cho Diễn đàn Học mài này sẽ tiếp tục hoạt động mạnh mẽ và vang dội nơi nơi .

T

thienthandethuong_minigirl

em thấy là mod của 1 box đâu có nhất thiết là chỉ đc vào box đó đóng góp ý kiến?!cho dù là 1 mod hay mem của diễn đàn thì chúng ta có quyền ra vào tất cả các box,dù ko phải box mình quản lí,chỉ là ko thường xuyên hơn thôi.vì vậy em thấy dù đã là mod thì chúng ta vẫn có thể tham gia trả lời và giải bài tập của box khác,khi mình đã giải quyết xong vấn đề của box mình.như anh nói chúng ta vào diễn đàn việc chính là học tập chứ ko phải vào tới vào lui 1 box duy nhất

S

study_and_play

Một người vào một diễn đàn nào đó có thể vì nhiều mục đích, nhưng đối vs diễn đàn học tập thì hầu hết là học sinh, và chắc hẳn ko ai có thể phủ nhận mục đích chính là để HỌC TẬP. Còn việc làm mod hay thậm chí là smod là muốn đóng góp cho "môi trường học tập" của mình phát triển, nâng cao khả năng quản lí và giúp đỡ các bạn hs khác...

Nhìn sơ qua thì ko có gì để nói, nhưng thật ra trong đó chứa rất nhiều vấn đề. Mình xin điển hình thế này:

- Mod là học sinh, là tuổi chưa thực sự chính chắn, và đã là người ai chẳng có lúc "phạm lỗi", quan trọng người sai có biết sai để sửa, người thấy sai có biết cách phê bình hay ko? Cũng là mod của 1 diễn đàn học tập, mình thấy rằng việc xảy ra bất đồng quan điểm giữa mod vs mem, mod vs nhau... là chuyện ko thể tránh khỏi, quan trọng là cả 2 bên phải biết tự kiềm chế mình. Mình thấy có nhiều mod đang làm mod, vì những chuyện mâu thuẫn nhỏ đâu đâu, rồi xin nghỉ, quả thật là sai lầm. Thường những mod như thế, sau khi khuyên vẫn ko nghe vì cái tôi cá nhân quá lớn đã ra đi(dù mình bik chắc chắn họ rất muốn ở lại). Chúng ta thường mất một vài giây để gặp, vài phút để làm quen, vài tháng để gắn bó nhưng quên thì rất khó, có khi suốt đời chưa chắc đã quên. Nếu mỗi mod biết kiềm chế mình 1 ít, “dĩ hoà vi quý” thì diễn đàn sẽ ko mất 1 thành viên tích cực, và bản thân mod đó ko mất đi “niềm vui giản dị nhưng ko hề nhỏ” của mình.

- Điều thứ 2, là các mod đôi lúc quá xem trọng việc làm mod, mình tạm gọi là “nhiệt tình thái quá”. Các bạn đừng nên nghĩ rằng đã làm mod thì phải onl theo dõi box mình thường xuyên, ngày nào cũng vào diễn đàn, cũng trả lời câu hỏi của mem… mới là mod tốt. Thực tế là các bạn đang lãng phí thời gian vô ích. Các bạn tạm thời chưa nhận thấy đâu, nhưng thời gian sẽ trả lời tất cả. Các bạn là học sinh, thời gian học trên lớp, học thêm, tự học, những việc ko tên từ thế giới thực… đã là quá nhiều, chúng ta chỉ có 24h mỗi ngày, làm sao các bạn có thể đảm bảo mình sẽ lo đủ cho “thực và ảo” tốt nhất. Các bạn chỉ cần bỏ ra cho những việc của mod khoảng 2-3 tiếng mỗi tuần, nếu đúng cách, chắc chắn các bạn sẽ nhận được rất nhiều. Việc vào diễn đàn tưởng vô hại nhưng cũng như game onl thế, có bao giờ các bạn thấy mình ko thể “dứt ra” khỏi hocmai được chưa? Dấu hiện “nghiện” rồi đấy!!! Hãy biết cân bằng nếu ko muốn đóng chặt cánh cửa ĐH của mình.:|

Còn nhiều điều nữa, nhưng có lẽ mình chỉ góp ý thế thôi. Mình viết bài này chỉ muốn góp ý cho các bạnmod nói chung và member nói riêng để các bạn luôn là những thành viên tichs cực của diễn đàn nhưng cũng là những học sinh giỏi.:)

:)>-Have a nice day ^^!

T

thanhhung762211

Bạn ở trên đây nói rất đúng chungs ta phải Mod một cách đúng nghĩa và nên giúp đỡ các mod khác. Đừng nên qua chăm chú vào chuyện làm modquas .

K

kachia_17

Một người vào một diễn đàn nào đó có thể vì nhiều mục đích, nhưng đối vs diễn đàn học tập thì hầu hết là học sinh, và chắc hẳn ko ai có thể phủ nhận mục đích chính là để HỌC TẬP. Còn việc làm mod hay thậm chí là smod là muốn đóng góp cho "môi trường học tập" của mình phát triển, nâng cao khả năng quản lí và giúp đỡ các bạn hs khác...

.....

:)>-Have a nice day ^^!

Anh cũng nghĩ giống bạn này nè Quang ^^! .Nói chung, anh thấy làm gì thì làm, cứ cảm thấy thoải mái nhất là ok, đâu có quan trọng Box này Box nọ, còn việc học thật ra mà nói : tự học vẫn phải là chính .Tự học ý anh là cày cục ngồi nhà mà pem sách vở ấy, còn học mãi hay trang nào cũng vậy , chỉ là 1 kênh thông tin tham khảo thêm thôi, không nên quá nặng nề trong suy nghĩ mà làm gì , ảnh hưởng đến học tập không tốt .
Thế nhé.

Q

quang1234554321

Anh cũng nghĩ giống bạn này nè Quang ^^! .Nói chung, anh thấy làm gì thì làm, cứ cảm thấy thoải mái nhất là ok, đâu có quan trọng Box này Box nọ, còn việc học thật ra mà nói : tự học vẫn phải là chính .Tự học ý anh là cày cục ngồi nhà mà pem sách vở ấy, còn học mãi hay trang nào cũng vậy , chỉ là 1 kênh thông tin tham khảo thêm thôi, không nên quá nặng nề trong suy nghĩ mà làm gì , ảnh hưởng đến học tập không tốt .
Thế nhé.

Thì tất nhiên là thế . Em đã viết như bài mở đầu trên với nội dung thế mà anh .

T

tiendung2992

Tớ nghĩ việc đáng buồn nhất là ai ai cũng muốn thử sức mình với các bài tập mà quên đi việc tìm bài tập ? Các bạn cứ thấy đâu có bài và làm rồi post ?? Vậy sao các bạn không nên sưu tầm các bài tập rồi mang lên ? Nếu có 100% member trong 4rum thì có đến 80% là đi giải bt , còn 20% là post bài !

X

xilaxilo

mod chuyện muôn thủa oy nhở

học vẫn là chính

ham hố lắm vào đến lúc học vớ học vẩn thì mod cũng chỉ là cái chữ xanh xanh thui

vào đây để học hỏi thêm >>> học, học tất, học đều

mình thik và cảm thấy nơi nào tốt cho mình thì cứ tham gia

thế thui

hok phải bàn cãi j hết

lợi ích bản thân là lợi ích cộng đồng

P

pttd

hix...hix...từ lúc tham gia diễn đang cho đến lúc được xét làm MOD em chỉ nghĩ là mình học khá môn nào thì tích cực post và làm bài tập ở box ấy,còn mình học chưa tốt những môn khác thì cũng tích cực vào box ấy học tập thêm,tuy không post nhiều bài như là box mình quản lí nhưng qua các bài tập và lời giải của các bạn em cũng rút ra cho mình khá nhiều những kiến thức mà có khi trên lớp em cũng chưa được biết......tham gia diễn đàn chỉ nhầm 1 mục đích duy nhất là giúp cho vốn kiến thức cho mình được nâng cao hơn..học tập tốt hơn và thi đỗ được đại học !!!ngoài box HOÁ(box quản lí) em thường vào box toán,lí,anh...thỉnh thoảng lượn qua box sinh.....học tập ở tất cả các box chứ đâu nhất thiết làm MOD box nào thì chỉ được học tập ở box ấy==>như thế thì 4rum ra đời cũng chỉ mạng tính chất cá nhân mà thui,còn đâu là cộng đồng nữa!!

Z

zero_flyer

như bạn study and play nói, hiz quả thật là bây giờ tớ không thể dứt ra khỏi hocmai được, hiz, nhưng chả nhẽ tớ vào đây để học, mà lại không thu được gì sao, như cậu nói thì ý là con đường vào đại học đang đóng lại với tớ sao, hiz không mún thế đâu

C

congchualolem_b

em nói thật
trước giờ từ khi làm mod em chỉ ghé vào box mà mình quản lí
còn lại hầu như k ghé
đây cũng là một hạn chế
nhưng em có ít thời gian lên mạng
vì em ra tiệm
nên chưa hoàn thành nhiệm vụ thực tốt của một mod
em có phần hơi ngại vì khi sang box khác
lỡ có chuyện gì thì k nên
với lại khả năng của em có hạn
em học k bằng các anh chị ở box khác
nên k dám "múa rìu qua mắt thợ"

P

pttd

em nói thật
trước giờ từ khi làm mod em chỉ ghé vào box mà mình quản lí
còn lại hầu như k ghé
đây cũng là một hạn chế
nhưng em có ít thời gian lên mạng
vì em ra tiệm
nên chưa hoàn thành nhiệm vụ thực tốt của một mod
em có phần hơi ngại vì khi sang box khác
lỡ có chuyện gì thì k nên
với lại khả năng của em có hạn
em học k bằng các anh chị ở box khác
nên k dám "múa rìu qua mắt thợ"
sao bạn lại nói vậy chứ!!!Mọi người đều có những mặt hạn chế...có trau dồi thì mới dần lấp được những mặt hạn chế ấy...hãy cứ post lên những ý kiến của bạn,những gì bạn biết và có thể là cả những thứ mà bạn chưa nắm rõ...sẽ có nhiều người giúp đỡ...chúng ta là 1 gia đình lớn mà...:)...tự tin vào bạn thân chứ!!!CHÚC BẠN THÀNH CÔNG;)

Top Bottom