Vật lí 9 dòng điện xoay chiều

Thảo luận trong 'Từ học' bắt đầu bởi taek123, 17 Tháng năm 2020.

Lượt xem: 80

1. taek123

taek123 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    thcs 123
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Trong các câu sau đây, câu nào sai:
    A. Dòng điện xoay chiều có đầy đủ các tác dụng giống như dòng điện một chiều
    B. Dòng điện xoay chiều chỉ có tác dụng từ vì nó được sinh ra nhờ có từ trường biến thiên
    C. Ở Việt Nam, dòng điện trên lưới điện quốc gia được đưa vào ổ lấy điện của gia đình là dòng điện xoay chiều có tần số 50Hz
    D. Dòng điện xoay chiều là dòng điện có chiều luân phiên thay đổi.
    Câu này đáp án là câu B, mọi người giải thích giúp em với ạ
    Em nghĩ câu này phải là câu A chứ nhỉ, dòng điện xoay chiều không có tác dụng hóa học thì phải.

2. Death Game

Death Game Tmod Lí Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    THPT chuyên Lý Tự Trọng

Đúng là câu này câu B là sai vì dòng điện xoay chiều không chỉ có tác dụng từ đâu mà còn có tác dụng sinh lý, quang và nhiệt. Còn câu A có vẻ như sai đề ấy bạn :v, mình nghỉ chỉnh chữ "đầy đủ" sang chữ "hầu hết" thì đúng hơn. Trong hóa học thì việc xác định cực âm và dương trong dòng điện là rất quan trọng nhưng mà dòng điện xoay chiều lại không thể xác định được cực âm và dương nên không thể ứng dụng trong hóa học được

taek123 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted