Đố nè (ko khó ko làm người ^-^)

N

ngoisaotim

Thôi thì giải luôn vậy :D : Tôi là "ôi", còn Bạn là "ạ" (lấy phần nguyên âm á!)
Típ nè: một người đàn ông nặng 50 kg cầm 3 quả cầu (mỗi quả nặng 1 kg) bước sang một chiếc cầu có trọng tải 52 kg. Hỏi phải làm sao để ông ta có thể mang hết 3 quả cầu sang bờ bên kia chỉ bằng 1 lần bước qua cầu?

0

0ops

Lăn 1 quả sang trước, sau đó cầm 2 quả chạy sang
he he tui chỉ nghĩ ra có thế :D

P

phanminhthien

vớ vẫn thử độ funny của các bạn :có một nhà thông thái vĩ đại của xứ do thái đang đi trên đường thì gặp mot đàn chim trên cây ! ông muốn bắt chúng
(theo bạn ông ta sẽ bắt chim theo kiểu nào mà bạn nghĩ là ngớ ngẫn nhất ?) CR-smee

N

ngoisaotim

dadaohocbai said:
U hiểu trọng tải là gì hok????TỚ cho qua bằng cách ném bowling nhé:)):))
Trọng tải là khối lượng tối đa chiếc cầu chịu được. Cái cầu này có trọng tải 52 kg, tức là nếu có 53 kg trên cầu thì cầu sẽ sập. Hỉu chớ?
mà cách của đả đảo hok được à :(

A

arxenlupin

ngoisaotim said:
Típ nè: một người đàn ông nặng 50 kg cầm 3 quả cầu (mỗi quả nặng 1 kg) bước sang một chiếc cầu có trọng tải 52 kg. Hỏi phải làm sao để ông ta có thể mang hết 3 quả cầu sang bờ bên kia chỉ bằng 1 lần bước qua cầu?
thế vừa di vừa tung hứng có được hok hả hoà

N

ngoisaotim

arxenlupin said:
ngoisaotim said:
thế vừa di vừa tung hứng có được hok hả hoà
=> Đáp án đeeeeeeeeee! :)

P

phanminhthien

lâu lâu mới đưa câu hỏi ma ko ai tra lời được - cái tội toàn dùng câu hỏi tự chế -ko ai biết là thế ^_^

Top Bottom