Đố nè (ko khó ko làm người ^-^)

N

ngoisaotim

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có một cốc nước sôi ở trên bàn. Bạn cần phải làm gì để trong cốc ko còn nước nóng, với điều kiện là bạn ko được chạm tay vào cốc, ko được dùng bất cứ một dụng cụ gì khác và phải.... giữ cái cốc và cái bàn nguyên vẹn.

B

boythattinh90

đố típ vài câu cho vui chứ nhỉ ? heeeee
Có 4 người phải qua một cây cầu trong đêm tối, mà cả nhóm chỉ có 1 chiếc đèn pin, cầu lại hẹp, mỗi lần chỉ cho phép 2 người qua. 4 người A, B, C và D. A qua cầu nhanh nhất cũng mất 1 phút, B mất 2 phút, C 5 phút, còn D "rùa" nhất, mất những 10 phút.

Bọn họ qua cầu mỗi lần là 2 người, phải ghép thế nào để cả 4 người đều qua được bờ bên kia trong khoảng thời gian ngắn nhất.

C

chini106

câu này bên topic mỗi nag2y một câu đố của anh Vlong11 có roài, Chjn giải chứ ai :))

N

ngoisaotim

Một con hổ bị buộc một đoạn dây dài 30m. Có một bãi cỏ ở cách nó 31 m. Hỏi con hổ có thể ăn được cỏ ko? Tại sao?

M

marukokeropi

vlong11 said:
ngoisaotim said:
Một con hổ bị buộc một đoạn dây dài 30m. Có một bãi cỏ ở cách nó 31 m. Hỏi con hổ có thể ăn được cỏ ko? Tại sao?
Bãi cỏ cách con hổ chứ không phải cách cái cột buộc dây. >:)
có lộn hok zậy
ngoài ra
hổ thì làm sao ăn được cỏ nữa chớ

dặt nhầm câu hỏi rồi
phải là con trâu mới đứng
còn nếu con hổ thì phải là
con hổ bj nhốt trong chuồng

N

ngoisaotim

Típ nha: Tôi và bạn khác nhau ở đâu?
@maku: câu hỏi trước ko ghi nhầm đâu :D

D

dadaohocbai

Èo sao buồn cười nhỉ??Tôi và bạn chắc chắn khác nhau rồi!!bạn là b,ạ,n còn tôi là t,ô,i

Top Bottom