Ngoại ngữ Dịch Việt sang Anh

Y

yiin

Thêm mấy câu nữa này, Tết chơi nhưng vẫn brainstorm mà hén :->
1. Những người xem nhiều ti vi không giữ được dáng vẻ gọn gàng và cũng không có được đầu óc minh mẫn.
2. Một số phim tài liệu cũng mang tính chất giải trí như là những bộ phim bom tấn vậy.
3. Cách dễ nhất để tiên đóan tương lai là tạo ra nó (ngoài lề: tâm đắc câu nì :x)
4. Ngày nay, chuyên môn quan trọng hơn bất cứ phẩm chất nào ở người giáo viên (ngoài lề: câu này chẳng đúng, dịch cho vui thoai :-?)
5. Một số người lớn thiếu kiến thức như trẻ em vậy :->

1. Couch potatoes don't usually stay in shape and have a sound mind.
2. Some documentary films are as entertaining as blockbuster movies.
3. The easiest way to predict the future is to create it.
4. Today, expertise quality is the most important quality of a teacher.
5. Some adults are as ignorant as children.

Y

yiin

:(( Không ai vô học chung là seo x-( là seo x-( khinh thườg gà mà !!! tức wé!!!
Ai ko post bài thì cũng thanx phát chớ lị !!! tức wé!!! x-( grừ zzzzzzzzzzzzzz...

Kệ, ko học, học một mình :))

1. Người tự tin vào kiến thức của mình không ngần ngại nói trước đám đông.
2. Con đường dẫn đến thành công đầy những gian khổ.
3. Cái gì đã nói thì không thể thay đổi lại được.
4. Thật thú vị khi đuợc nói chuyện với người có thị hiếu riêng khác với mình.
5. Kiểu người bạn muốn trở thành quan trọng hơn loại công việc mà bạn muốn có.

J

juna2020

1. Couch potatoes don't usually stay in shape and have a sound mind.
2. Some documentary films are as entertaining as blockbuster movies.
3. The easiest way to predict the future is to create it.
4. Today, expertise quality is the most important quality of a teacher.
5. Some adults are as ignorant as children.
Uii Couch potaoes ... hay nè ^__^ câu 1 xài nhiều từ hay quá, thành ngữ nữa Stay in shape .. giờ mới bik ^^

Không ai vô học chung là seo x-( là seo x-( khinh thườg gà mà !!! tức wé!!!
Ai ko post bài thì cũng thanx phát chớ lị !!! tức wé!!! x-( grừ zzzzzzzzzzzzzz...
Từ từ sis à ^_^ người ta đi chơi Tết hết gòi ...hì hì
Kệ, ko học, học một mình
dễ thương :p hè hè
Sao mà khó quá hic hic :-S

Last edited by a moderator:
Y

yiin

Uii Couch potaoes ... hay nè ^__^ câu 1 xài nhiều từ hay quá, thành ngữ nữa Stay in shape .. giờ mới bik ^^

Từ từ sis à ^_^ người ta đi chơi Tết hết gòi ...hì hì
dễ thương :p hè hè

Sao mà khó quá hic hic :-S

Hí hí, thanx pé iu nhiều nhiều nà :x:x:x:x
:D ss đang học bài đó ngen, đi từ cấp độ basic đi lên, rủ học chung ko ai học, ss đành học một mình, haha :)) MỐt lên tới intermediate, lúc đó gà nào muốn vô học chung càng "nan" hơn, ha ha :))

Pé iu, đáng nhẽ pé phải nói khó câu nào chớ lị a :(
Biết chi hem???? Chị để dành cho pé làm, hí hí ;)) <kidding> :->
Cái "couch potato" ấy ấy, chị hỏi xì mót Am, ảnh nói là bên Mỹ, ng ta vừa ăn khoai tây, vừa ngồi gế dài, nên thành ra chữ đó :D, thấy cũng "độc" nên "phô" haha :))
Tám đã xong! :)&gt;-

ps: Í wên, juna tên thật là gì đó hen :D

I

ILoveNicholasTeo

:(( Không ai vô học chung là seo x-( là seo x-( khinh thườg gà mà !!! tức wé!!!

Kệ, ko học, học một mình :))

1.
2. The road to success has a lot of difficulties.
3. If you say anything you wont change it.
4. It is very interesting to talk with .... :p
5.
............................. :p cho em tham gia với nhé, chị "iu" :x

Y

yiin

Hi hi, thanx em phát nào :D cứ feel free trả lời e ạ, sau một hồi nghĩ ko ra ta sẽ nhớ được từ lâu hơn đóa ;;)
Dạo nì học bằng cách này mà chị thấy chị có xí tiến bộ :))

1. People who are confident in their knowledge do not hesitate to speak in public.
2. The road leading to success has lots of hardships.
3. What has been said cannot be reversed.
4. It is very interesting to talk with a person whose personal taste is different from mine.
5. What kind of person you want to become is more important than what kind of job you want to have.

P

phaodaibatkhaxampham

ai dịch dùm câu này sang TV nha

he was awarded the medal for "displaying professional competence of the hightest order in the rescue attepts"

Y

yiin

Thêm vài câu nữa hen, hình như có khó hơn xí thì phải :-?
1. Tôi muốn sống với người có nền tảng văn hóa khác với tôi.
2. Nếu bạn bị sa sút về thể chất, bạn sẽ hiểu những người khỏe mạnh may mắn như thế nào.
3. Vì vấn đề tin tưởng lẫn nhau, tôi muốn chọn bạn cùng phòng cho riêng mình thay vì là bạn cùng phòng nhà trường phân công.
4. Học sinh mặc đồng phục ít có khả năng dính đến rắc rối hơn học sinh không mặc đồng phục.
5. Một số người tôn sùng vật chất đến nỗi họ nghĩ tiền có thể giải quyết bất cứ vấn đề gì.

6. Ở thành phố, bạn có thể mua nhu yếu phẩm dễ dàng vì cửa hàng tiện lợi có ở khắp nơi.
7. Thời gian trôi qua, nhưng sự suy thoái kinh tế dường như càng trở nên tồi tệ hơn.
8. Chừng nào chúng ta có quyền tự do ngôn luận, chúng ta mới có thể tạo nên dư luận quần chúng.
9. Chẳng bao lâu nữa chúng ta sẽ hết nước sạch vì chúng ta liên tục làm ô nhiễm sông và biển.
10. Nếu tôi có một miếng đất để sử dụng như mơ ước, tôi muốn xây một trại trẻ mồ côi.

:D:D:D kì này post hẳn 10 câu "mần" cho nó "phê" :))
Mong mọi người post trả lời, không nhiều thì ít hén ;)
:x:x:x Iu nhắm nhắm :D:D:D

J

juna2020

Hí hí, thanx pé iu nhiều nhiều nà :x:x:x:x
:D ss đang học bài đó ngen, đi từ cấp độ basic đi lên, rủ học chung ko ai học, ss đành học một mình, haha :)) MỐt lên tới intermediate, lúc đó gà nào muốn vô học chung càng "nan" hơn, ha ha :))

Pé iu, đáng nhẽ pé phải nói khó câu nào chớ lị a :(
Biết chi hem???? Chị để dành cho pé làm, hí hí ;)) <kidding> :->
Cái "couch potato" ấy ấy, chị hỏi xì mót Am, ảnh nói là bên Mỹ, ng ta vừa ăn khoai tây, vừa ngồi gế dài, nên thành ra chữ đó :D, thấy cũng "độc" nên "phô" haha :))
Tám đã xong! :)&gt;-

ps: Í wên, juna tên thật là gì đó hen :D
^_^ Cái couch potato, em đc học trong giáo trình Liflines đó chị ^^! Vậy Am mà chị nói chắc giỏi lém, biết lun lifestyle của Phương Tây ^^
Một khi ko biết từ vựng là cái gì cũng khó, làm biếng tra quá sis à ..... ~^^~ biết nhiêu làm nhiêu hehe

Em tên Oanh ^^ Ngô Thị Kim Oanh
2. Nếu bạn bị sa sút về thể chất, bạn sẽ hiểu những người khỏe mạnh may mắn như thế nào.
3. Vì vấn đề tin tưởng lẫn nhau, tôi muốn chọn bạn cùng phòng cho riêng mình thay vì là bạn cùng phòng nhà trường phân công.
4. Học sinh mặc đồng phục ít có khả năng dính đến rắc rối hơn học sinh không mặc đồng phục.
5. Một số người tôn sùng vật chất đến nỗi họ nghĩ tiền có thể giải quyết bất cứ vấn đề gì.

6. Ở thành phố, bạn có thể mua nhu yếu phẩm dễ dàng vì cửa hàng tiện lợi có ở khắp nơi.
7. Thời gian trôi qua, nhưng sự suy thoái kinh tế dường như càng trở nên tồi tệ hơn.
8. Chừng nào chúng ta có quyền tự do ngôn luận, chúng ta mới có thể tạo nên dư luận quần chúng.
9. Chẳng bao lâu nữa chúng ta sẽ hết nước sạch vì chúng ta liên tục làm ô nhiễm sông và biển.
10. Nếu tôi có một miếng đất để sử dụng như mơ ước, tôi muốn xây một trại trẻ mồ côi.

1. I want to live with a person who has a different culture basic from me
2. If you lose your health day by day, you will understand how lucky the healthy people are
3. I want to choose the roomate for myself instead of my school's arrangement
4. The uniformed students get less trouble than those do not wear uniforms .
5. Some takes a so important role for facilities that they think that money can solve any problems
6. In city, It is easy for you to buy supplies, because convenient shops are delivered every where in the city
7. Time has passed, but the economic's retrogradation seems to get worse
8. Only when we have independent to speak, we can create public talking [ :cool::confused: ]
9. We will run out of water soon as we go on polluting rivers and sea
10. If I have a land piece to use as dreaming, I want to build a orphanaged house
^^ hihi Sửa sửa dùm em ^_^ 11h40 òi bùn ngủ :-S

Y

yiin

:( omg, ngày hum qua post trả lời mệt rã tay, mà trang hocmai nó bị khìn x-( Tức dễ sợ :( Giờ post nữa hả.... omg, grưzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz x-(

J

juna2020

Em hẻm thấy bài " chị post mỏi tay " đâu hết .... chắc bị mất òi. Nguyên ngày hộm nay em cũng hok zô đc dđàn lun T_T

Y

yiin

^_^ Cái couch potato, em đc học trong giáo trình Liflines đó chị ^^! Vậy Am mà chị nói chắc giỏi lém, biết lun lifestyle của Phương Tây ^^
Một khi ko biết từ vựng là cái gì cũng khó, làm biếng tra quá sis à ..... ~^^~ biết nhiêu làm nhiêu hehe

Em tên Oanh ^^ Ngô Thị Kim Oanh

1. I want to live with a person who has a different culture basic from me
2. If you lose your health day by day, you will understand how lucky the healthy people are
3. I want to choose the roomate for myself instead of my school's arrangement
4. The uniformed students get less trouble than those do not wear uniforms .
5. Some takes a so important role for facilities that they think that money can solve any problems
6. In city, It is easy for you to buy supplies, because convenient shops are delivered every where in the city
7. Time has passed, but the economic's retrogradation seems to get worse
8. Only when we have independent to speak, we can create public talking [ :cool::confused: ]
9. We will run out of water soon as we go on polluting rivers and sea
10. If I have a land piece to use as dreaming, I want to build a orphanaged house
^^ hihi Sửa sửa dùm em ^_^ 11h40 òi bùn ngủ :-S

TRả lời từ trên xuống cho pé Oanh này :D
@ Am là xì mót amaranth danh tiếng lẫy lừng của 4r học mãi đó pé ;)) Ảnh sống bên Tây lun mờ :->
@ Uh, giờ thì chị bít tên pé juna là Oanh rồi :D Nhưng chị cứ thix gọi là Juna ngen, ko chừng mai mốt lại quên mất tên thật, hị hị :D
@ Còn mí cái của pé, pé xem chị post cái của chị xem, có chỗ nào khác không hiểu thì hú lên, chị coi, coi ko hỉu, chị hỏi ng ta, người ta chỉ, chị lại quay vô, chỉ lại em, ok?
hahahah:)) đúng là con gái lắm chuyện nhở, dài dòng nữa =)) (chị đang nói chị nha pé :)) )

Y

yiin

1. I want to live with people who have cultural backgrounds different from mine.
2. If you become physical challenged, you will understand how lucky healthy people are
3. For a trust issue, I want to choose my own roomate instead of having a roomate assigned by the school.
4. Students wearing school uniforms are less likely to get into troubles than those not wearing school uniforms.
5. Some people are so materialistic that they think money can solve all problems.
6. In a big city, you can buy necessities easily because convenient stores are everywhere.
7. When time goes by, the world economic recession seems to be worse.
8. When we have freedom of speech, we can create public opinion.
9. We will run out of fresh water before long since we have kept polluting rivers and seas.
10. If I had some land to use as I wished, I would like to build an orphanage.

Xong gòi, mem nào thấy sai chỉ giúp mình với hen :x
Tks in advance :x

J

juna2020

1. I want to live with people who have cultural backgrounds different from mine.
2. If you become physical challenged, you will understand how lucky healthy people are
3. For a trust issue, I want to choose my own roomate instead of having a roomate assigned by the school.
4. Students wearing school uniforms are less likely to get into troubles than those not wearing school uniforms.
5. Some people are so materialistic that they think money can solve all problems.
6. In a big city, you can buy necessities easily because convenient stores are everywhere.
7. When time goes by, the world economic recession seems to be worse.
8. When we have freedom of speech, we can create public opinion.
9. We will run out of fresh water before long since we have kept polluting rivers and seas.
10. If I had some land to use as I wished, I would like to build an orphanage.

Xong gòi, mem nào thấy sai chỉ giúp mình với hen :x
Tks in advance :x
2. Become physical challenged ???? Tại sao Sa sút về thể chất :-??
3. For a trust issue ?? Tin tưởng lẫn nhau, vậy issue là loại từ gì :confused: Nghĩa là gì ?
4. Students wearing school uniforms are less likely to get into troubles than those not wearing school uniforms. ---> Sao dùng wearing ???
9. before long since là sao ta ???????

Sẵn tiện cho em hỏi 1 câu ngoài lề nha [ sẵn tiện hoy mà hem có sờpam ^^] mấy anh chị coi dùm em câu này đúng ngữ pháp chưa ?
Do as you think. Making a wrong dicision will lead us to another place where DREAMS BEING of
Nếu đúng! giải thích dùm em sao lại là DREAMS BEING OF ^^
^^

Y

yiin

2. Become physical challenged ???? Tại sao Sa sút về thể chất :-??
3. For a trust issue ?? Tin tưởng lẫn nhau, vậy issue là loại từ gì :confused: Nghĩa là gì ?
4. Students wearing school uniforms are less likely to get into troubles than those not wearing school uniforms. ---> Sao dùng wearing ???
9. before long since là sao ta ???????

Sẵn tiện cho em hỏi 1 câu ngoài lề nha [ sẵn tiện hoy mà hem có sờ pam ^^] mấy anh chị coi dùm em câu này đúng ngữ pháp chưa ?
Do as you think. Making a wrong dicision will lead us to another place where DREAMS BEING of
Nếu đúng! giải thích dùm em sao lại là DREAMS BEING OF ^^
^^

@Become physical challenged >>> :"> thật là shameful em ah, cái này sách ghj, chị hem hiểu nên đem lên để bàn tán đấy :">
@For a trust issue >>> issue là noun, nghĩa là "vấn đề" cái nì hồi cách đây ko lâu chị có hỏi, hỉ hỉ, miết mới hiểu được chữ này, từ điển giải nghĩa tùm lum, muốn khùng luôn :((
@ Students wearing school uniforms are less likely to get into troubles than those not wearing school uniforms. ---> Sao dùng wearing ???
9. before long since là sao ta ??????? [/COLOR]

Cái wearing là dạng rút gọn của mệnh đề quan hệ
>>>>>> Cái này e nên qua bên box ngữ pháp xem thêm :D, không hiểu thì hỏi, chứ ss cũng không biết giải thix cho e sao :(
Đại loại là:
* Bị động thì bỏ relatives pronoun, bỏ luôn be, chỉ giữ lại V3/ed
* Chủ động thì bỏ R. pronoun, bỏ be (nếu có), động từ thêm -ing.
e.g Trong câu trên: Students who wear >>> students wearing :D
@ before long >>> nghĩa là "chẳng bao lâu nữa" :-> hehe :->

@ Còn câu hỏi của e để ss coi lại cái, haha, đúng là gà mah, nhục mặt quá :))

Y

yiin

Chị hỏi rồi juna ưi, không ai biết hết :(
Mà chị lục trong sách, cũng ko bít lục có sót ko, nhưg mà ... cũng pó tay :(
Em hỏi thầy cô mình xem sao, ko thì qua box của xì mót Am hỏi thử :)
Thân :x

J

juna2020

Chị hỏi rồi juna ưi, không ai biết hết :(
Mà chị lục trong sách, cũng ko bít lục có sót ko, nhưg mà ... cũng pó tay :(
Em hỏi thầy cô mình xem sao, ko thì qua box của xì mót Am hỏi thử :)
Thân :x
Cái chú Am đó hay bận lém chị ... hỏi cái chú đó em sợ nun ... hỏi 1 lần gòi kekeke =))
Cái rút gọn mđ học rùi mà quên :"> :p
Cái câu em hỏi, em đọc trong cái Trailer của Think The Opposite của Paul ... MÀh quên nên hỏi lại xem đúng ngữ pháp hem? ^^
Zô học ùi zô học ùi ... mọi người học tốt nhaz ^^!

Y

yiin

Cái chú Am đó hay bận lém chị ... hỏi cái chú đó em sợ nun ... hỏi 1 lần gòi kekeke =))
Cái rút gọn mđ học rùi mà quên :"> :p
Cái câu em hỏi, em đọc trong cái Trailer của Think The Opposite của Paul ... MÀh quên nên hỏi lại xem đúng ngữ pháp hem? ^^
Zô học ùi zô học ùi ... mọi người học tốt nhaz ^^!

@À, ừm, :( dạo này chắc chú bận j thì phải, treo bảng bận miết (cái này đáng để ;)) )
@Ôí mèng ơi :-O, cái em đọc là trong quảng cáo phim, hèn chi .... :(
Thường thì mí cái đại loại như vậy, hoặc là tựa đề bài báo Anh ấy, nó có cái cách viết thu gọn, cái này nhức đầu quá, chị lười xem lắm :(( hu hu :(( ngu mà còn lười :((
@ Ừm, vô học rồi, sắp tới chắc chị cũng ít lên đây như thế này, nếu bạn nào thấy học kiểu này có hiệu quả thì cứ tiếp tục topic, nhất là juna yêu dấu :x
@ hồi đó, chị nhớ cô chị có kêu đọc cuốn ngữ pháp Practice English Usage thấy đầy đủ, hay, của Oxford, mí em kiếm mà xem hen, bổ ích nhắm nhắm :D

I

i_lov3_p0k3m0n

3. Khi nói chuyện với ai, bạn nên nhìn thẳng vào mắt người đó.
4. Chúng ta phải cứu lấy trái đất khỏi bị hủy hoại thêm nữa. >"<

3. While talking to someone, you should look straight to their eyes
4. We must save the Earth from destruction again
trình độ english lớp 7 còn còi nắm ;)

Top Bottom