English 11 Dịch dùm mình mấy câu này

Thảo luận trong 'Hỏi bài tiếng Anh lớp 11' bắt đầu bởi Giản Dao, 1 Tháng sáu 2020.

Lượt xem: 92

1. Giản Dao

Giản Dao Học sinh chăm học Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chào mọi người, mình đang viết 1 đoạn introduce ngắn để quay vid Tiếng Anh, nhưng ngữ pháp mình vẫn còn trật trượt nên lên đây hỏi mọi người một vài ý:
    - Mình muốn nói: Có bao giờ bạn cảm thấy mình chỉ mãi ngắm theo cuộc sống ở những nơi xa lạ mà không chú ý đến những cảnh đẹp ở xung quanh ta, ngay chính thành phố của mình không?
    -Transl Have you ever felt that you just want to go far away to visit new city, new country and you don't notice the beautiful scenery near us, right in your city?
    Mong mọi người chỉnh giúp ạ, dù nghe vẻ sai và dở lắm!

Trần Hoàng Hạ Đan thích bài này.
  2. Trần Hoàng Hạ Đan

Trần Hoàng Hạ Đan Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Quỳnh Hồng

Transl :
    Have you ever felt that you just want to go far away to visit a new city, a new country and you don't notice the beautiful scenery near us, right in your city? : Bạn đã bao giờ cảm thấy rằng bạn chỉ muốn đi thật xa để đến thăm thành phố mới, đất nước mới và bạn không nhận thấy cảnh đẹp gần chúng ta, ngay trong thành phố của bạn?
    câu của bạn sẽ được dịch như sau:
    Have you ever felt that you just want to go far away to visit new city, new country and you don't notice the beautiful scenery near us, right in your city? : Bạn đã bao giờ cảm thấy rằng bạn chỉ muốn đi thật xa để đến thăm thành phố mới, đất nước mới và bạn không nhận thấy cảnh đẹp gần chúng ta, ngay trong thành phố của bạn?
    trong câu của bạn có go far away to visit...: đi thật xa để đến thăm....
    => không khớp nghĩa

3. landghost

landghost Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Triệu Đông

Theo mình là thế này ^^
    Have you ever felt you were just watching life in unfamiliar places without paying attention to the beautiful scenery around us, right in your own city? hoặc là Have you ever felt you only admired life in foreign places, but failed to appreciate the beautiful sceneries surrounding you in your own city?

Last edited: 2 Tháng sáu 2020
    Trần Hoàng Hạ Đan thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted