Địa [Địa lý 10] Tại sao Hoa Kỳ là nước nhập siêu

Thảo luận trong 'Hợp chủng quốc Hoa Kì' bắt đầu bởi huy_chuyenquangbinh, 5 Tháng năm 2009.

Lượt xem: 38,766

1. [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

Có ai biết vì sao Hoa Kì nước nhập siêu ko? giúp mình với!
    Cảm ơn nhiều...

2. chẳng hỉu , nhập siêu? .

3. hungtybg

hungtybg Guest

Theo tui nghĩ thì Hoa kì phải là nước xuất siêu chư'. Vì nước đo' có giá trị xuất khẩu lớn hơn giá trị nhập khẩu mà.

4. trucgiang002

trucgiang002 Guest

Hoa Kì là nước nhập siêu vì giá trị nhập khẩu > xuất khẩu , bạn so sánh 2 giá trị xuất-nhập thì pek hà

5. trpro

trpro Guest

tui đồng ý với trucgiang002 . Xem trang 155(2a) sgk địa 10

6. daokhanhngoc

daokhanhngoc Guest

Hoa Kì là một nước nhập siêu đơn giản vì nó là một nước phát triển nên cần nhập có nguyên , nhiên liệu để có giá thành rẻ từ các quốc gia đang phát triển để chế biến , thu lại lợi nhuận !

7. philong_pro

philong_pro Guest

dia li

hoa ki là một nước nhập siêu vì hoa ki la một nước có nền kinh tế đứng đầu thế giới nên đầu tư sản xuất ra rộng khắp thế giới,vì ở những nước khác thì nguồn nguyên liệu dồi dào ,nhân công lao động rẻ,như thế sẻ tiết kiệm được chi phí sản xuất.những mặt hàng mà hk sản xuất ra ở nước ngòai thì hk sẻ thu về lại nước mình dể tiêu thụ ,bằng cách là nhập khẩu về lại nước mình ,thực chất là nhập khẩu ảo.
    mình tên long học lớp 11a 8 trường thpt hoà hội :cool:

Last edited by a moderator: 30 Tháng chín 2009
  8. bạn nói đúng rồi
    nhưng mà bỏ dấu vào bạn ạh :)...............

9. Hoa Kỳ là một nước nhập siêu vì họ có một nước có nền kinh tế đứng đầu thế giới nên đầu tư sản xuất ra rộng khắp thế giới, vì ở những nước khác thì nguồn nguyên liệu dồi dào, nhân công lao động rẻ, như thế sẽ tiết kiệm được chi phí sản xuất. Những mặt hàng mà họ sản xuất ra ở nước ngoài thì họ sẽ thu về lại nước mình dể tiêu thụ, bằng cách là nhập
    khẩu về lại nước mình, thực chất chỉ là nhập khẩu ảo thôi em à!^^

10. tuananh1203

tuananh1203 Guest

các bạn có thể đọc thêm tại đây
    nhấn

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted