Nhật ký Determination - Try My Best - More Intelligent - ... and Cheer Up!!!

C

congratulation11

Tớ muốn đi ngủ quá .... = _ =

Tớ hứa với cậu mai tớ sẽ dậy sớm để học Hóa, tớ không muốn thua đứa nào hết, nhất là cái thằng "Mỏ vịt"... eo ơi, eo ơi cái thằng mỏ vịt... :p,

Mình học không ra gì thì tên "bà già", nó sẽ nhìn mình với con mắt gì đây... :(

C

congratulation11

21/10/14

Hôm nay mình tặng cho thằng "bà già" 1 ánh mắt kinh dị. Nó vẫn dịu dàng: "Đừng nhìn tớ với con mắt ấy" ... :v

>_<

C

congratulation11

$Al + H_2O$

Tưởng như không thể, nhưng nó có thể.

Nesp, nhất định thế.

Cố lên! :)

C

congratulation11

26/10.

Học Hóa đi cô em.

Không biết tại sao hôm qua mình lại đống ý học lớp Sinh đấy nữa :(

C

congratulation11

4/1

Vào ngó lại thấy ... quá.

Mai thi chuyên đề.....

Vào đây nhưng chẳng muốn viết gì nhiều cả.

--------

Kết thúc 1 học kì 1 đầy những đắng cay và ngang trái.

Haizzz.

Tận dụng đi, động não đi cô em...,

Cố lên, uống nước đi. :D

C

congratulation11

Đề văn: Thành công, niềm tin, vô cảm, nhiệt huyết, văn minh - văn hoá...

Có lẽ cô cho đề văn như vậy là để học sinh suy nghĩ rồi hành động tốt hơn

Tớ thấy vậy. Và tớ cũng cần suy nghĩ lại, chín chắn hơn. Tớ không muốn sống thầm lặng như hiện tại nữa. Tớ muốn tạo bứt phá kép, để mình được ghi dấu trên cuộc đời này...
==============

Mục tiêu của chúng ta là trở thành những người xã hội cần, không phải là sống vì bám víu vào điều gì đó.

+ Tớ muốn trở nên năng động, thông minh hơn ---> Vì vậy phải thay đổi cách nghĩ và hành động.
+ Tớ muốn học giỏi, không phải là điểm cao, vì thế tớ cần thay đổi cách học hiện tại, năng nổ hơn, giao tiếp nhiều hơn, chăm chỉ, chuyên cần và tập trung hơn.
+ Tớ không muốn bị chìm trong môi trường mới, tớ cũng không muốn bị bọn bạn trêu trọc. Tớ muốn bọn nó thay đổi cách nhìn về tớ, thầy cô thay đổi cách nhìn về tớ. Tớ không muốn chỉ là 1 người bình thường.
+ Tớ muốn mình có ích như những thần tượng của mình: đó là ông bác sĩ khám bệnh với thái độ tận tình, chu đáo, đó là 1 người anh rộng lượng sẵn sàng giúp đỡ những đứa em non trẻ...

Mình rất tâm huyết với mấy dòng chữ kí của mấy anh/chị MEMVIP:

• Vì sao tôi sống, vì đất nước cần... một trái tim.
  • Chào thân ái và quyết thắng

Ham hố lắm vào. Mở bài lên như tên lửa, đến lúc làm chán phèo, yếu xìu à.... ;))

Tớ thì tớ muốn cậu hâm thêm tí nữa... :p

C

congratulation11

[YOUTUBE]QyS-CCSHgJc[/YOUTUBE]​

Thật ra dạo này điểm số của tớ rất trớ trêu.

Cao: rất cao - 10
Thấp: thậm tệ - 5 (vừa mới nhận bài hôm nay, nghĩ lại thấy tủi :()
----------

Ngoài ra là 1 cú troll mà nghe xong không biết nói cái gì... Ặc - mình không tin, và cũng chả muốn tin.

Thêm vụ hotboy hôm nay nữa, dơ không biết giấu mặt đi đâu. :(

Ôi, cái mà tôi hôm nay nó lại sưng lên nữa!

C

congratulation11

6/5/15

Hôm nay thi 2 môn: Sử, Lí... +_*

Sử: chả hiểu sao hôm nay đánh trống rõ sớm, mình vẫn chưa chém xong mới đau chứ... :(
Lí: Sau khi làm hết đống bài tập với lí thuyết về từ và quang thì mình nhận ra rằng: "Cái chất quán tính trong bản thân mình thật là lớn quá đi...!".

Nói chung là rất xàm, kể từ cái ngày có bộ lông mày mới, thôi thì cứ chày cối mấy bữa nữa, sau đó sẽ trở lại bình thường. :((

Giờ thì tập trung mà ôn Văn, cố lên... thực ra mình thấy mình đã bỏ lỡ rất nhiều thứ... =((=((

C

congratulation11

9/5/15

Một năm học, một cái giá đắt, nhưng đáng!!!

Mình đã lớn hơn rất nhiều, đấy mới là điều quan trọng! :)

C

congratulation11

14/5/15

Chuyện ở lớp~

Hình như có một sự thật rất kì quái là nhiều đứa bạn nó ghét mình, thầy cô ghét mình... Vì mình kì quái, là đứa trái khoáy nhất, luôn có những ý tưởng điên rồ, có cảm xúc thất thường và kinh dị nhất... nói chung nếu đi so sánh thì quả thật mình quá khác. Cái sự quá khác đến kinh dị này chắc có lẽ là nguyên nhân để chúng nó nhìn mình với ánh mắt kinh dị và không kém phần kì quái.

Cả chuyện "làm lớp trưởng" hôm nay nữa, mình bất an. Quả thật mình rất thích được tâng lên mây nhưng vụ này đùa vậy là hơi quá trớn.

C

congratulation11

15/5/15

Có đứa bị ngất vì tội không mang mũ mà vẫn ham hố ra sân chơi bóng... Tất nhiên đó là cảm giác lo, ai chả thế, nhưng nếu mình xuống phòng y tế thì lại thêm chút scandal nữa. Mệt... Cuối cùng nó cũng yên ổn về nhà.

Nghĩ lại quá xàm.

Last edited by a moderator:
C

congratulation11

Viết gì đây, biết viết gì đây???
Hè nóng bức, tiếng ve gần đầy
Lòng ngột ngạt, nỗi sầu ngất ngây
Đôi mắt đó, hết vơi lại đầy

Ôi cái nắng, nắng chói sao gầy gầy...

Ngày ngày thâu, trải dài trong cơn khát
Cơn khát trong veo, con thác cuồn cuộn
Không khí ngột, gió ngạt lượn
Lặng suy nghĩ, lòng người đượm say...

Than thở chi, rằng gió Lào, mặt trời oi bức,
Sâu thẳm xa kia, con mắt sáng niềm tin
Con mắt sâu, màu đen huyền lạnh giá
Màu mát mẻ, đựng quyết tâm mãnh liệt
Con mắt điều tiết, con mắt mãi hướng về tương lai....

C

congratulation11

9/6/15

Áp lực lớn, diện tích tác dụng nhỏ. Vậy nên áp suất lớn. Áp suất lớn có thể phá vỡ vật thể rắn....

:((

$$$$ Tớ cần bạn, rất nhiều............................

Top Bottom