Nhật ký Determination - Try My Best - More Intelligent - ... and Cheer Up!!!

C

congratulation11

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[NKHM]$\color{Indigo}{\mathcal{Determination-TryMy Best - More Intelligent - ... and Cheer Up!!!}}$

Determination - Try My Best - More Intelligent - ... and Cheer Up!!!
:khi (59):
:khi (56):​
:khi (192):​

3 con khỉ ứng với 3 tính cách trong bản thân mình. Cũng đúng, học cùng lớp ai cũng bao thế mà... ;)), mình cũng thấy thế nữa :D

Last edited by a moderator:
U

upandup

9/4

Chiều nay sẽ ôn toán đại kiểm tra 45'.

Yes, lượng giác.......... Chém, bắt đầu! :cool:
A. CÁC CÔNG THỨC LƯỢNG GIÁC CƠ BẢN

20' cho phần này........................ ;)

C

congratulation11

Hôm nay lại thêm 1 trang blog. Viết Nk ở đây chán nhỉ!:|

Kể nể: Hôm nay mình học lại cái liên hợp... |-)

C

congratulation11

Ôi trời ơi là trời, đói quá đi mà...

Hôm nay mình học Hoá, ... khổ thân thầy :(
----------------------

Số phận năm học tới của mình sẽ sao đây!.... :|

C

congratulation11

Hiện tại mình cảm thấy hơi chán, ... hụt hẫng. :(

Sau cuộc nói chuyện với thầy, mình cảm thấy mất tự tin dần, ,,, thắc mắc lớn nhất là ở biểu hiện kì cục của thầy...

Gọi điện nhờ thuyết phục đi học, rồi lại tỏ ra như không biết gì...

Chả lẽ Điệp lừa mình, ...
---------------

Không đi học thêm, mùa hè im bặt, bạn bè...

Dù gặp nhau nói câu này cũng được: "Tiền thì quan trong nhất với cậu hả?", "Hình như cảm xúc trong cậu bị lí trí nuốt hết rồi", "Eo ơi, đồ kẹt xỉ"...

Thêm nữa là vụ trao đổi sách với TL, ...

Chán quá!
--------------

Hình như mình đã mắc 1 sai lầm lớn, cái làm mình hối hận nhất là quá chủ quan..., hồi lớp 9, Tuấn loong, Linh loong, Duyên Diên, học Toán, bị troll, ...

Nhục nhã nhất là khi thầy dạy lí đến tận trường thi để hỏi thì phải trả lời: "Câu câu cuối tính nhầm thầy ơi!: :(
Bữa trước khi còn hăm hở: "Nhất định khi đi thi em sẽ làm cẩn thận thầy ạ!"

-------------

Thời kì buồn chán, 3 đứa bạn thân, những đứa hiểu mình nhất...

T

thang271998

Những lúc buồn, mình hay nghĩ đến ông già Noel, nhớ hồi bé...

Buồn 1 mình, khóc 1 mình, chợt 1 đêm nghe tiếng tivi: "Những em bé ngoan thì không khóc nhè trong đêm, ông già Noel sẽ đem đến cho em điều ước hạnh phúc..."

Rồi có lúc tự nhủ: "Mạnh mẽ lên, nhất định từ nay mình không khóc nữa!"... Sau đó, lại khóc. Khóc xong, nhẹ nhõm, và sáng dậy, mắt sưng... cứ thế đến lớp...

"Hôm qua cậu khóc à?, Mắt cậu sưng hết lên rồi..." --> Đâu có, chắc tại hôm qua tớ ngủ lúc 9h.
--------------------

Ngại học văn vì lười viết văn, không muốn viết trái với suy nghĩ của mình, bởi vì có cảm giác nó hơi điên rồ...

Cắm đầu vào Toán, Lí làm mình thấy nhẹ nhõm, không phải nghĩ nhiều đến thứ gọi là "tình cảm", đáng ghét, mình không thích...

Từ lâu mình đã sống mà chẳng cần đến nó.
--------------------------

Trời đêm tối, những ngọn đèn xa mà mình thường nghĩ là ngọn hải đăng, trước cửa sổ, trong cơn ngắm nhìn, gió lạnh làm khô nước mắt.

Chiều tím, trên ngọn đa neo màu tím ngắt, tiếng xe đơn điệu...
-----------------------
toán,lí giúp ta xác định đúng văn giúp ta thêm tình yêu thương tới bè bạn gia đình.. Đừng vô vị chứ .

C

congratulation11

Khuyên người khác không nên chán đời, chê người khác tẻ nhạt, ...

Trong khi mình quá nhạt nhẽo,

vị,

Tốt nhất là đi học Toán,

Lại nhớ cái giọng điệu điệu dở hơi của TL, hè cứ dài mãi, cầm quyển Từ điển đó luôn cũng được. :|

C

congratulation11

Điểm danh đã hoàn thành 1 nửa.!

Refresh lại thì cảm thấy rất thoải mái.

C

congratulation11

Hôm nay ngồi tự kỉ dở lại mấy trang ghi chép cũ, ... công nhận hồi đó quá ngây thơ!

C

congratulation11

Tạm biệt người bạn cũ,
5 năm, với bao nhiêu kỉ niệm...
:(

Tớ hứa sẽ học toán thật tốt. Cố lên!
Hi vọng cậu may mắn và bình an..

--------
Buổi chiều lộng gió, dang cánh tay thì thấy rất tuyệt,
Buổi tối nữa, cậu nhớ không, khi ngắm nhìn những ngọn đèn xa,...

C

congratulation11

Tìm vào đây khi đang buồn, mình muốn xả rồi đi.

Hiển nhiên tại ... có những người đáng kính, nhưng bên cạnh họ nhan nhản những kẻ đạo đức giả, những đứa hèn hạ, xấu tính.

:( Buồn, mình không muốn gây thêm với mấy người không tỉnh ngộ,

Người ta nói "Gần mực thì đen, gần đèn thì rạng", tuy nhiên cũng có khi giống nhau quá mà những người như vậy mới tìm đến nhau, họp thành một nhóm rồi tung tật xấu, bao biện và hành động chước dối.

Vừa đáng khinh, vừa đáng ghét.
----------

Mình cần nhớ để rút nghiệm, hay quên đi cho đỡ bất bình???

C

congratulation11

Hôm nay mặt trời rực rỡ, mình muốn chỉnh tâm trạng để làm việc thật tốt! :)

U

upandup

Đề văn: Thành công, niềm tin, vô cảm, nhiệt huyết, văn minh - văn hoá...

Có lẽ cô cho đề văn như vậy là để học sinh suy nghĩ rồi hành động tốt hơn

Tớ thấy vậy. Và tớ cũng cần suy nghĩ lại, chín chắn hơn. Tớ không muốn sống thầm lặng như hiện tại nữa. Tớ muốn tạo bứt phá kép, để mình được ghi dấu trên cuộc đời này...
==============

Mục tiêu của chúng ta là trở thành những người xã hội cần, không phải là sống vì bám víu vào điều gì đó.

+ Tớ muốn trở nên năng động, thông minh hơn ---> Vì vậy phải thay đổi cách nghĩ và hành động.
+ Tớ muốn học giỏi, không phải là điểm cao, vì thế tớ cần thay đổi cách học hiện tại, năng nổ hơn, giao tiếp nhiều hơn, chăm chỉ, chuyên cần và tập trung hơn.
+ Tớ không muốn bị chìm trong môi trường mới, tớ cũng không muốn bị bọn bạn trêu trọc. Tớ muốn bọn nó thay đổi cách nhìn về tớ, thầy cô thay đổi cách nhìn về tớ. Tớ không muốn chỉ là 1 người bình thường.
+ Tớ muốn mình có ích như những thần tượng của mình: đó là ông bác sĩ khám bệnh với thái độ tận tình, chu đáo, đó là 1 người anh rộng lượng sẵn sàng giúp đỡ những đứa em non trẻ...

Mình rất tâm huyết với mấy dòng chữ kí của mấy anh/chị MEMVIP:

• Vì sao tôi sống, vì đất nước cần... một trái tim.
  • Chào thân ái và quyết thắng

C

congratulation11

Đây là cái cảm giác quái quỷ gì nhỉ???

Không nỡ vui, không dám buồn... - như kiểu đang lơ lửng nhưng không phải bay đấy nhỉ.
Phiền nhưng không dám chút phiền, mệt nhưng không nỡ bỏ cuộc - như kiểu lê trên bãi cát đầu ấy nhỉ

------------

Tuần này muốn chuyển chỗ để thoát khỏi ...zzz haizza..., vậy mà cô lại quên, rồi đổi chỗ cũng như không???
Mình thì làm sao chứ, sao cứ có thàng nào ngồi cạnh là nó lại rên rỉ nhỉ, lại còn mấy thằng mỏ nhọn khác nữa: Ồ ...

Mình chả hiểu gì hết, giống như 1 trò đùa với một thái độ chả chút tôn trọng :(

Top Bottom