Đêm thi Ứng xử Mr - Miss HocMai 2011

S

sonmoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các thí sinh có mặt hãy chuẩn bị sẵn sàng.

Mã câu hỏi đánh từ 1 đến 15.

Thời gian : 20h 19/3/2011.

MR :

01- Hoankc
03- Vivietnam
04- Ruacon_a4
06- Anhvodoi94
07- Junior1102
08- Quangnhatkut3
11- Thanhdat93
13- Thanhduc20100

Miss :

01- Duyanh_12345
02- Dung_92bn
07- Anh_anh_1321
11- Tranquyen_bmt
22- Juka_1994
35- Benhoxinhyeu
36- o0honeybaby0o

Các câu hỏi đã chọn

07 : Nếu được quyền loại 1 thí sinh khỏi vòng chung kết bạn sẽ loại thí sinh nào? Vì sao?

02 : Khi trở thành một Mr/Miss, nếu có người tung tin đồn rằng bạn đã dùng nhiều cách bất chính để có danh hiệu đó, bạn sẽ làm gì ?

10 : Bạn thích thứ hai hay chủ nhật ?

08 : Bạn nghĩ sao về việc công khai tình cảm trực tiếp trên các 4rum, mạng xã hội, … ?

12 : Bạn nghĩ sao về tình yêu đồng giới ?

13 : Nếu Bạn được làm Admin 4rum Hocmai 1 ngày, bạn sẽ làm gì ? Vì sao

14 : Theo bạn, giáo dục giới tính có nên đưa vào trường học ? Vì sao ?

9 : Trong giờ học , do không chú ý , bạn nói chuyện to , bị thầy cô mắng mỏ , đánh giá bạn là một đứa hư hỏng, vô ý thức , vô giáo dục , bạn sẽ làm gì khi đó?

6 : Trên đường đi học ( gần muộn giờ ) , bạn bắt gặp một em bé bán bánh dạo bị ngã , người lấm lem bùn đất , chân tay chảy máu , bạn sẽ làm gì?

15 : Bạn nghĩ thế nào về các danh hiệu hot boy, hot girl hiện nay ?

03 : Bạn cho biết vai trò của chiếc áo dài của phụ nữ Việt Nam trong xã hội công nghiệp hiện đại?

05 : Ngôn ngữ mẹ đẻ có vai trò như thế nào trong việc bảo tồn những giá trị văn hóa của dân tộc?

Last edited by a moderator:
L

lan_phuong_000

khi nào bắt đầu anh alo một tiếng nha
trực tuyến trên học mãi hả anh
????

J

junior1102

:| trả lời qua HP hay là ghi trực tiếp vậy :|đến lúc thi mới có câu hỏi nhờ :">

S

sonmoc

Phần trả lời của các thí sinh :

Junior1102

Câu hỏi số 07 :

Nếu được quyền loại 1 thí sinh khỏi vòng chung kết bạn sẽ loại thí sinh nào? Vì sao?

Bạn có 15 phút trả lời.

Thời gian post câu hỏi là : 8h18p

Được quyền không có nghĩa là bắt buộc phải thực hiện ,và trong trường hợp loại xong t có thể được làm Mr hocmai 2011 luôn thì cũng không thể làm ,đây là một cuộc thi công bằng ^^ và t muốn mọi người hãy thể hiện tốt khả năng của bản thân ,và t cũng thế ^^ chắc chắn khả năng của t không phải là dùng quyền lực chèn ép người khác .

Kết : Thà chết còn hơn là giết một người bạn để được quyền sống .

----------

Vivietnam

Câu hỏi số 02 :

Khi trở thành một Mr/Miss, nếu có người tung tin đồn rằng bạn đã dùng nhiều cách bất chính để có danh hiệu đó, bạn sẽ làm gì ?

Bạn có 15 phút trả lời.

Thời gian post câu hỏi là : 8h26p
trả lời:

nếu có người làm như vậy tôi sẽ công khai giải thích rằng mình không hề dùng cách bất chính để có danh hiệu này.Và nếu ai không tin thì có thể nhờ đến BTC để xem xét lại.
Tinh thần của tôi là:Cây ngay không sợ chết đứng
Xin hết

-----------

Quangnhatkut3

]Câu hỏi số 10 :

Bạn thích thứ hai hay chủ nhật ?

Bạn có 15 phút trả lời.

Thời gian post câu hỏi là : 8h36p
thích thì đâu có bắt buộc chọn lựa nhỉ ;)) . Theo mình ! 2 ngày ấy thật sự có ý nghĩa
Ngày CHủ Nhật : đúc kết , vất đi những cái mình đã thiếu sót, việc làm không tôt trong tuần qua để mãi nhìn về trước , bắt đầu một tuần mới có hiệu quả hơn , tốt hơn ngày chủ nhật kia ! cứ theo quy luật như vậy ! Người ta nói : không có đầu thì sao có kết '' từ đó có thể hoàn thiện mình hơn ;))
Phần trả lời của em đến đây là kết thúc ;) cảm ơn mọi người nhiều nhé :)

-----------

Dung_92bn

]Câu hỏi số 8 :

Bạn nghĩ sao về việc công khai tình cảm trực tiếp trên các 4rum, mạng xã hội, … ?

Bạn có 15 phút trả lời.

Theo tôi chuyện đó rất bình thường và không có gì là xấu hết. Khi yêu thì chúng ta nên mạnh dạn công khai chuyện tình cảm của mình cho dù đó chỉ là tình yêu ảo. Vì không phải bất kì tình yêu ảo nào cũng mãi mãi chỉ là ảo .

------------

Ruacon_4

Câu hỏi số 12 :

Bạn nghĩ sao về tình yêu đồng giới ?

Bạn có 15 phút trả lời.

Thời gian post câu hỏi là : 8h52p

Chỉ với 15tuổi, sống và học tập trong 1 môi trường an toàn ít biến động.Tôi thực sự chưa thể tưởng tượng được và cũng chưa từng chứng kiến yêu giữa 2 người đồng giới.Tôi chỉ dc biết đến khái niệm này qua sách báo và tivi .Mặc dù cũng có phần ngạc nhiên và phần nào đó trong tôi cung hơi ghê sợ . Nhưng tôi cho rằng tình yêu chẳng có gì là xấu dù là đồng giới hay khác giới.Những người mà chúng ta thường hay gọi là "gay" , "less" chỉ đơn giản là có 1 tình yêu khác chúng ta.Đó cũng là tình yêu.HỌ không có lỗi và chúng ta cung không thể trách cứ họ.Ngược lại,chúng ta còn cần quan tâm hơn , thông cảm hơn để họ không tự tin mặc cảm.Nếu tôi có 1 người bạn là "gay" ,tôi sẽ giúp đỡ bạn ấy nhiều hơn trở thành một người để bạn ấy có thể chia sẻ

----------

Duyanh_12345

Câu hỏi số 14 :

Theo bạn, giáo dục giới tính có nên đưa vào trường học ? ? Vì sao ?

Bạn có 15 phút trả lời.

Thời gian post câu hỏi là : 8h58p

Vậy một đứa trẻ làm cha, làm mẹ ở tuổi 13 thì có quá sớm?

Giáo dục giới tính là một điều hết sức cần thiết và việc sớm đưa vào trường học, thậm chí là trở thành một môn học đúng nghĩa là điều hoàn toàn nên làm.

Có những đứa trẻ còn quá non nớt và chưa được chuẩn bị cả về vật chất, con người và cả tinh thần để có thể làm cha, làm mẹ.

Ngày nay, với sự phát triển ồ ạt của công nghệ thông tin và các phương tiện truyền thông đại chúng thì cũng đồng nghĩa với việc trẻ dễ bị nhiễm các thông tin sai lệch nhiều hơn. Việc đưa GDGT vào trường hợp có thể bước đầu sẽ gặp khó khăn nhưng đó mới là cách làm tốt nhất để bảo vệ trẻ khỏi những hành vi + suy nghĩ lệch lạc, dẫn đến hậu quả khôn lường cho thế hệ chủ nhân tương lai.

Nói tóm lại, GDGT là một hành động đúng đắn để bảo vệ tương lai về cả mặt sức khoẻ lẫn tinh thần cho học sinh/sinh viên nói chung.

-----------

Juka_1994

]Câu hỏi số 13 :

Nếu bạn được làm Admin 4rum Hocmai 1 ngày, bạn sẽ làm gì ? Vì sao ?

Bạn có 15 phút trả lời.

Thời gian post câu hỏi là : 8h54p

Nếu em được làm admin 4rum 1 ngày em sẽ tích cực hoàn thành nhjệm vụ trong 1 ngày đó,cố gắng xem xét hết những lời góp ý của thành viên cũng như mod trên diễn đàn,và gjảj đáp thắc mắc của các thành viên,sau đó sẽ khen thưởng cho mem nào có ý tưởng hay giúp phát triển diễn đàn.Mở rộng thêm quy mô cho diễn đàn box "sách tham khảo" để gjới thjệu sách cho mem của diễn đàn và các phần "chìa khóa toán học" cũng như lý hóa trong box toán lý hóa để cung cấp những tư liệu về nguồn gốc và những ứng dụng trong cuộc sống.Em sẽ làm như vậy vì muốn mọi mem của diễn đàn có thể thoải mái đưa ra những ý kiến của mình và học tập tốt hơn và em cũng muốn diễn đàn ngày một đi lên và được nhjều người biết đến.VÀ vì em coi học mãi như ngôi nhà của mình nên em sẽ làm những gì
tốt nhất cho diễn đàn

-------------

Thanhduc20100

Câu hỏi số 9 :

Trong giờ học , do không chú ý , bạn nói chuyện to , bị thầy cô mắng mỏ , đánh giá bạn là một đứa hư hỏng, vô ý thức , vô giáo dục , bạn sẽ làm gì khi đó? ?

Bạn có 15 phút trả lời.

Thời gian post câu hỏi là : 9h28p

Theo em, lúc đó em sẽ đến gặp riêng thầy hoặc cô, để xin lỗi:khi (135)::khi (135):, và xin hứa với thầy hoặc cô giáo không có chuyện đó lần sau nữa. Và từ hôm đó em sẽ cố gắng học tốt môn đó, để chứng tỏ cho họ thấy, mình là người thế nào, và chú ý nghe giảng, vì mỗi lần giảng bài là một lần tiếp thu kiến thức, như Lênin từng nói" học, học nữa, học mãi" có thể kiến thức đó chúng ta đã học rồi do đi học thêm hay tự học nhưng 1 ván đề thì có nhiều câu hỏi nên chúng ta cần phải nắm chắc, không nên chủ quan:M021::Mfallingasleep:, em xin hết:Mfoyourinfo::M056:

-----------

o0honeybaby0o

Câu hỏi số 6 :

Trên đường đi học ( gần muộn giờ ) , bạn bắt gặp một em bé bán bánh dạo bị ngã , người lấm lem bùn đất , chân tay chảy máu , bạn sẽ làm gì?

Bạn có 15 phút trả lời.

Thời gian post câu hỏi là : 9h48p

Vì gần muộn giờ học nên việc nấn ná chờ đợi lâu là hòan tòan không thể, nên mình phải tìm cách dung hòa thôi.
Việc đầu tiên cần làm là đến và đỡ em bé ấy dậy rồi ^^ Sau đó thì đỡ em ý lên xe của mình, sẵn tiện đừơng đến trừơng sẽ chở em đến một tiệm thuốc tây nào đó trên đừơng đi. Mua bánh giúp em ý rồi gởi em ý với cô bán thuốc và tiếp tục đến trừơng :D ( Có thêm bánh vào lớp gặm với lũ bạn, hehe)

---------

Benhoxinhyeu

Câu hỏi số 15 :

Bạn nghĩ thế nào về các danh hiệu hot boy, hot girl hiện nay ?

Bạn có 15 phút trả lời.

Thời gian post câu hỏi là : 11h04p

Hiện nay trong thế giới teen nè có thật nhìu hotB và hot G! Định nghĩa về hot B and hotG ban đầu chắc vs tất cả chúng ta là những teen điển trai, xinh gái! thế nhưng riêng vs benho đâu phải hình thức nổi bật về bề ngoài cũng thành hot? Hot G và hot B hoàn toàn có thể là những teen năng động, hoạt động cực nổi bật trên 1 số lĩnh vực của xã hội! Vs riêng mình, benho tự nhận thấy! phải chăng hiện nay giới teen chúng ta đang quá hào phóng khi nhanh chóng gán danh hiệu này cho 1 người?

------------

Anhvodoi94

Câu hỏi số 3 :

Bạn cho biết vai trò của chiếc áo dài của phụ nữ Việt Nam trong xã hội công nghiệp hiện đại?

Em xin phép BGK trả lời câu hỏi này ạ ;))

* Trong mọi thời điểm từ quá khứ khi sinh ra chiếc áo dài việt nam truyền thống đến thời điểm xã hội công nghiệp hiện nay vai trò của chiếc áo dài không hề thay đổi :

- Thứ nhất : Vai trò này ai cũng biết , áo thì dùng để mặc , đây là 1 vai trò điển hình của '' áo'' nói chung và ''áo dài '' nói riêng .

- Thứ hai :

+ Về mặt hình thức bên ngoài : Chiếc áo dài là một chiếc áo tuyệt vời . Nói tới '' áo dài '' là nói tới người phụ nữ Việt Nam . Khi phái đẹp mặc nó trên người , thì ai nhìn họ đều thấy hiện lên sự duyên dáng , thanh thoát , nói lên vẻ đẹp dịu dàng của người con gái Việt . Các nhà thiết kế trên thế giới đã khẳng định rằng : Chiếc áo dài Việt Nam đã thể hiện đầy đủ nhất vẻ đẹp dịu dàng của một người phụ nữ . Một nhà triết học đã nói rằng : '' Người con gái đẹp nhất là người con gái dịu dàng '' , điều này càng làm tăng thêm vai trò tuyệt vời của '' áo dài '' truyền thống .

+ Về mặt tư tưởng : Áo dài Việt Nam là biểu tượng cho phụ nữ Việt Nam , đi đến bất cứ nước nào , khi mặc chiếc áo dài này thì bất cứ ai là người Việt Nam đều nhận ra đó là đồng bào của mình ....

... hết giờ ùi :-S ! Tóm lại vai trò của chiếc áo dài là đại diện cho cả 1/2 đất nước Việt Nam . Em rất thích phụ nữ Việt Nam mặc áo dài truyền thống ( nhất là vk e ;)) :x )

S

sonmoc

Thanhdat93

Câu hỏi số 5 :

Ngôn ngữ mẹ đẻ có vai trò như thế nào trong việc bảo tồn những giá trị văn hóa của dân tộc?

Bạn có 15 phút trả lời.

Thời gian post câu hỏi là : 14h25p
Tiếng nói là thành quả lao động kiệt tác nhất của nhân loại! Mỗi dân tộc đều sở hữa riêng cho mình 1 tiếng nói! Tiếng nói đó là bản sắc, là giá trị và là linh hồn của 1 dân tộc đó. Vậy thì tiếng mẹ đẻ là gì? Tiếng mẹ đẻ là ngôn ngữ mà người ta được thừa hưởng trong thời thơ ấu, là thứ ngôn ngữ mà hàng ngày ta vẫn dùng để gọi cha mẹ ta, là thứ ngôn ngữ mà ta vẫn nói với những người mà ta gọi là "đồng bào".
Mỗi dân tộc thì có 1 tiếng nói riêng, đó là phương tiện để những dân tộc đó gửi gắm những giá trị tinh thần, văn hóa riêng của dân tộc mình. Không ngôn ngữ nào giống hoàn toàn ngôn ngữ nào. Tiếng mẹ đẻ là linh hồn của dân tộc, bảo vệ tiếng mẹ đẻ cũng chính là bảo vệ những giá trị văn hóa tinh thần của dân tộc. Cùng với chữ viết, tiếng mẹ đẻ giúp lưu truyền, "bảo quản" và phát triển những giá trị văn hóa tinh thần, nó khẳng định 1 bản sắc riêng cho mỗi dân tộc.

---------

Anh_anh_1321

Câu hỏi số 11 :

Có ý kiến cho rằng : "Happiness is a struggle - Hạnh phúc là 1 cuộc đấu tranh" Bạn nghĩ gì về ý kiến này ?

Bạn có 15 phút trả lời.

Thời gian post câu hỏi là : 16h15p

Hạnh phúc là đấu tranh. Ý kiến này đúng trong nhiều trường hợp. Xét trên khía cạnh lịch sử, ông cha ta đã phải đấu tranh để có được tự do cho dân tộc, là hạnh phúc của con cháu sau này. Đấu tranh khốc liệt, phải trả bằng máu, bằng mọi cách. Ngày nay, chúng ta luôn phải đấu tranh để có được hạnh phúc. Đấu tranh trong công việc, để chiếm lĩnh một vị trí tốt, đấu tranh trong học tập để giành học bổng. Đặc biệt là trong tình yêu, đấu tranh để có được người mình thích. Nếu muốn có được hạnh phúc, bạn không thể nhường nhịn. Nếu một ngày nào đó bạn yêu, vướng phải cuộc tình tay ba, như vậy thì chỉ có con đường đấu tranh, còn không bạn sẽ là đứa hèn nhát, không có bản lĩnh. Nhưng một số người cũng vì mục đích muốn đạt đến mà đấu tranh bằng mọi giá, kể cả lừa lọc luồn lách thì cũng không nên. Trong cuộc sống, đôi khi có quá nhiều lựa chọn, và quá nhiều điều cần đấu tranh, và khi đã đạt được những điều mình muốn, tôi nghĩ mọi người hãy ngừng đấu tranh. Vì khi đạt được mục đích tức ta đã có hạnh phúc, mà vẫn đấu tranh thì sẽ thành người quá tham vọng và đôi khi bị phản tác dụng. Tóm lại, muốn có được hạnh phúc thì phải đấu tranh và cũng cần dừng lại cuộc đấu tranh đúng lúc.

S

sonmoc

Những thí sinh nào có mặt và sẵn sàng thi hãy điểm danh đi nào

Đã đến h thi rồi ;)

S

sonmoc

BTC thấy 2 thí sinh là Junior1102 và Juka đã có mặt

Mời Junior1102 chọn mã số câu hỏi phần thi này.

>> Từ 1 đến 15

S

sonmoc

Câu hỏi số 07 :

Nếu được quyền loại 1 thí sinh khỏi vòng chung kết bạn sẽ loại thí sinh nào? Vì sao?

Bạn có 15 phút trả lời.

J

juka_1994

Juka có mặt ạ.hjc nhưng em onl bằng điện thoạj(nhà cắt mạng ạ) nên gửj bàj lâu lắm,em sợ 10phút không kịp.hjc

S

sonmoc

Thời gian suy nghĩ là 10 phút, thời gian type bài là 5 phút e nhé

Tổng cộng là 15 phút ;)

D

duyanh_12345

Thí sinh 01 bên Miss có mặt.

Cũng on bằng điện thoại.

Nhanh nhưng không ổn định.:|

Câu hỏi của Mr.Junior khó:|

S

sonmoc

Mời thí sinh Vivietnam chọn câu hỏi

Mã số từ 1 -> 15, trừ câu hỏi số 7

S

sonmoc

Câu hỏi số 02 :

Khi trở thành một Mr/Miss, nếu có người tung tin đồn rằng bạn đã dùng nhiều cách bất chính để có danh hiệu đó, bạn sẽ làm gì ?

Bạn có 15 phút trả lời.

Thời gian post câu hỏi là : 8h26p

J

junior1102

^^

Câu hỏi số 07 :

Bạn có 15 phút trả lời.

Được quyền không có nghĩa là bắt buộc phải thực hiện ,và trong trường hợp loại xong t có thể được làm Mr hocmai 2011 luôn thì cũng không thể làm ,đây là một cuộc thi công bằng ^^ và t muốn mọi người hãy thể hiện tốt khả năng của bản thân ,và t cũng thế ^^ chắc chắn khả năng của t không phải là dùng quyền lực chèn ép người khác .

Kết : Thà chết còn hơn là giết một người bạn để được quyền sống .

Top Bottom