Đề luyện thi

Thảo luận trong 'Môn TIẾNG ANH' bắt đầu bởi banmaixanh123, 1 Tháng một 2012.

Lượt xem: 1,994

1. Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

he said that some permanent stations were to be set up under the sea , cho hoi day la cong thuc gi ma co were + to be + V ?

2. Thực ra công thức của nó là be to do sth kia :D
    Còn cái were to be + V-ed (set- set- set) của bạn nó đã được chuyển dạng về quá khứ và bị động

be + do sth : chỉ sự bắt buộc, chỉ một hành động định, sẽ xảy ra (nhấn mạnh) :-?
    Chắc thế đấy. Tớ nhớ là thế :))

3. matlanh69

matlanh69 Guest

be to do sth = be about to do sth = be bound to do sth : Chắc chắn sẽ làm gì

4. cũng chưa chắc đã phải là như vậy. thể bị động thì đúng rồi nhưng động từ phía sau tobe phải chia ở dạng Vpp hoặc chia theo 360 động từ bất quy tắc. Ý câu này là "chắc chắn sẽ làm gì" như máy bạn trên đã nói

5. maidservant

maidservant Guest

Theo Mình nghĩ. Đây là câu tường thuật. Câu nguyên khi chưa chuyển : "Some permanent stations are to be set up under the sea". Khi tường thuật lại nó sẽ ra câu như bạn đăng đó. Còn về cấu trúc Be to V là 1 cấu trúc sử dụng để chỉ hành động sẽ xảy ra trong tương lai gần đó bạn. Passive: be to be pp. Mình mới tham gia diến đàn mong moịu người giúp đỡ nhé!!!
    =)) mình nghĩ thế thôi ha. có gì sai xót xin thông cảm

6. queenlee94

queenlee94 Guest

theo mình, tobe(thì qk)+to v= v(qk). tobe about to/ tobe bound to mình còn gặp chứ cái này chưa thấy bao giờ

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted