Đề luyện thi

F

freakie_fuckie

he said that some permanent stations were to be set up under the sea , cho hoi day la cong thuc gi ma co were + to be + V ?

Thực ra công thức của nó là be to do sth kia :D
Còn cái were to be + V-ed (set- set- set) của bạn nó đã được chuyển dạng về quá khứ và bị động

be + do sth : chỉ sự bắt buộc, chỉ một hành động định, sẽ xảy ra (nhấn mạnh) :-?
Chắc thế đấy. Tớ nhớ là thế :))

N

nguyenvanduong204

cũng chưa chắc đã phải là như vậy. thể bị động thì đúng rồi nhưng động từ phía sau tobe phải chia ở dạng Vpp hoặc chia theo 360 động từ bất quy tắc. Ý câu này là "chắc chắn sẽ làm gì" như máy bạn trên đã nói

M

maidservant

he said that some permanent stations were to be set up under the sea , cho hoi day la cong thuc gi ma co were + to be + V ?
Theo Mình nghĩ. Đây là câu tường thuật. Câu nguyên khi chưa chuyển : "Some permanent stations are to be set up under the sea". Khi tường thuật lại nó sẽ ra câu như bạn đăng đó. Còn về cấu trúc Be to V là 1 cấu trúc sử dụng để chỉ hành động sẽ xảy ra trong tương lai gần đó bạn. Passive: be to be pp. Mình mới tham gia diến đàn mong moịu người giúp đỡ nhé!!!
=)) mình nghĩ thế thôi ha. có gì sai xót xin thông cảm

Q

queenlee94

theo mình, tobe(thì qk)+to v= v(qk). tobe about to/ tobe bound to mình còn gặp chứ cái này chưa thấy bao giờ

Top Bottom