Đánh giá hộ mình bài này nha!

S

saoxanh_anangel

Khuôn thì hơi giống văn mẫu,phần bài viết có phần kể nhìu hơn là tâm trạng.Bạn nên bớt một chút phần kể và xen vừa kể với tâm trang nhìu nữa sẽ hay hơn.Mình nói thật đấy

N

nguyenvuanhthu20

bạn nên chú ý bài này là kể về một kỉ niệm sâu sắc nhất , nên bạn phải nhất mạnh kỉ niệm mà mình cảm thấy để lại nhiều ấn tượng nhất , như vậy sẽ được điểm cao hơn ( hôm trả bài cô giáo của mình khuyên vậy )

U

uocmonhobe8e

ban a khong nen dua dam vao van mau qua nhiu ma phai tu lam lay.bai van cung duoc nhung neu con '''''''''''''''''''''''''''''''''''' ki niem khac thi nen viet vao cho dung co cu viet ki niem do '''''''''''''''''''''''''''''''''''.do la loi cua co giao minh phe bing ca lop vi ai cung viet lay ki niem do nen ca lop minh cua co mang te tua.do la minh gop y thoi

B

baochau15

Mình nghĩ là bài này của bạn cũng hay nhưng hơi ngắn và bạn cần xen kẽ nhiều yếu tố biểu cảm, miêu tả. Nếu thêm vào thì mình chắc chắn bài viết của bạn sẽ thành công.
Chúc bạn học tốt nhé! :D

O

octieu987

Bài lm của bạn khá hay đấy. Bạn biết cách vận dụng những từ ngữ hay cảm xúc của văn ban tôi di học thế cũng tốt nhưng nhớ đừng vận dụng nhiều quá bài văn của bạn sẽ it cảm xúc thật của mink đấy.

V

vanhoc_2000

Mở đoạn hay!nhưng chưa trôi chảy cho lắm!từ cái khúc "Quốc ca trầm hùng" cho đến hết,bạn cần chỉnh lại cho mạch lạc hơn!

O

octieu987

có một chút dựa theo cảm xúc của văn bản mấu...nhưng bài viết như gì thì cũng khá rồi

J

jullya_kin_29

Tiết tấu nhịp điệu bài văn của bạn hơi nhanh, Bạn nên xen vào giữa những câu thoại và các yếu tố biểu cảm để nhịp văn chậm lại và mang tính chất hồi tưởng. Bạn cần chăm chút và chải chuốt hơn cho câu văn, câu văn ngắn và quá đơn giản cũng là một trong những nguyên nhân khiến nhịp văn nhanh và thiếu cảm xúc. Sự sắp xếp thú tự ssuwj việc cũng cần hợp lý hơn. Chúc bạn luôn viết được những bài văn hay và có cảm xúc

L

lililovely

rất hay, ấn tượng ngay từ phần mở đầu rồi, .........................................

C

cabua266

Bài văn tạm ổn nhưng phần mở bài bạn nên sử dụng MB gián tiếp , kết bài thì hay đó , thân bài bạn nên tách thành đoạn hợp lý . Mong bài văn này là bạn tự làm . Chúc bạn thành công trong cuộc sống

A

ayakyoushi

Đoạn văn của bạn có tình tiết hơi nhanh, nên kể chậm lại để làm rõ nét những khoảnh khắc đáng nhớ trong đoạn văn.

Hơi hướm văn mẫu, kết hợp với bài "Tôi đi học" của Thanh Tịnh.

Cần thêm yếu tố miêu tả và biểu cảm kỹ lưỡng hơn để cho đoạn văn thêm chau chuốt hấp dẫn.

Đó là suy nghĩ của mình thôi, mình khuyên bạn thật lòng một câu nhé, văn mẫu tuy có tính chất tham khảo, nhưng đọc nó sẽ khiến cho mạch văn mất tự nhiên, thiếu đi sự hấp dẫn vốn có. Tình tiết quá hoa mỹ làm mất đi tính giản đơn nhưng ấn tượng.

Mình nghĩ là bạn đã từng đọc văn mẫu nên góp ý thế, nếu không phải thì thôi nha, đừng....^^

___Khinh Dao____

Top Bottom