Sự kiện Đăng ký tham gia Tình nguyện viên Hành trình HOCMAI

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hành trình HOCMAI là dự án xã hội thiện nguyện thể hiện sự đồng cảm, chia sẻ của HOCMAI đối với bệnh nhi trên cả nước. Cụ thể trong hành trình này, HOCMAI sẽ trao tặng đến các bệnh nhi tủ sách với hàng trăm đầu sách cùng với các khóa học.

Với mục đích đưa bục giảng đến giường bệnh và giúp đỡ các bệnh nhi theo kịp chương trình học ở trường khi phải điều trị dài ngày ở bệnh viện, HOCMAI mong muốn các bạn cựu học sinh của HOCMAI cùng tham gia tình nguyện viên để giúp đỡ các bệnh nhi.

Tham gia tình nguyện cùng Hành trình HOCMAI, các bạn sẽ được các quyền lợi sau:

- Được bệnh viện cấp chứng nhận sau khi hoàn thành chiến dịch.
- Được tham gia tình nguyện cùng các thầy cô idol.

Đặc biệt nhiều quà tặng hấp dẫn sẽ được HOCMAI trao tặng cho 10 bạn đăng ký đầu tiên và 10 bạn này cũng sẽ được tham gia lễ trao tặng sách, thiết bị học tập, khóa học đến bệnh viên Nhi Trung ương vào ngày 18/4/2017 cùng các thầy cô.

Hình thức đăng ký:

Gửi thông tin cá nhân, gồm: Ảnh chụp (2 mặt) chứng minh thư, thẻ sinh viên (nếu có), địa chỉ liên lạc và số điện thoại thường xuyên sử dụng đến hòm thư oanhhtn@hocmai.vn với tiêu đề: Đăng ký TNV hành trình HOCMAI

Về lịch trình và công việc tình nguyện cụ thể, HOCMAI sẽ thông báo đến các bạn sau khi tổ chức được các nhóm tình nguyện.

Nhanh tay đăng ký tình nguyện viên để cùng sẻ chia với những bệnh nhi các bạn nhé.

Lưu ý thêm: chương trình lần này được tổ chức tại Hà Nội :) Hành trình HOCMAI sẽ đặt chân ở những điểm đến tiếp theo sau khi kết thúc chương trình tại Hà Nội. Các bạn cùng chờ đón và đồng hành cùng chúng tôi!

Hà Tuấn Anh Tú

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng sáu 2014
513
520
219
Đắk Lắk
THCS NGÔ QUYỀN
anh ơi, ví dụ nếu mà có người muốn tham gia mà ở nơi xa Hà Nội thì sao nhỉ anh

oanhhtn@hocmai.vn

NV HOCMAI
Nhân viên HOCMAI
25 Tháng tư 2016
140
230
71
33
HOCMAI
anh ơi, ví dụ nếu mà có người muốn tham gia mà ở nơi xa Hà Nội thì sao nhỉ anh
Hành trình HOCMAI tháng 4 này sẽ triển khai ở HN trước, những tháng sau sẽ đi các tỉnh nữa, có gì em theo dõi thêm để đăng ký ở tỉnh phù hợp với điều kiện cá nhân nhé :) Cảm ơn em.

• Like
Reactions: hoangnga2709

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539
Hành trình HOCMAI tháng 4 này sẽ triển khai ở HN trước, những tháng sau sẽ đi các tỉnh nữa, có gì em theo dõi thêm để đăng ký ở tỉnh phù hợp với điều kiện cá nhân nhé :) Cảm ơn em.
Chưa từng học online trên hocmai có được đăng kí không chị

thanhbinh2002

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng tám 2016
316
176
126
21
Hành trình HOCMAI là dự án xã hội thiện nguyện thể hiện sự đồng cảm, chia sẻ của HOCMAI đối với bệnh nhi trên cả nước. Cụ thể trong hành trình này, HOCMAI sẽ trao tặng đến các bệnh nhi tủ sách với hàng trăm đầu sách cùng với các khóa học.

Với mục đích đưa bục giảng đến giường bệnh và giúp đỡ các bệnh nhi theo kịp chương trình học ở trường khi phải điều trị dài ngày ở bệnh viện, HOCMAI mong muốn các bạn cựu học sinh của HOCMAI cùng tham gia tình nguyện viên để giúp đỡ các bệnh nhi.

Đặc biệt nhiều quà tặng hấp dẫn sẽ được HOCMAI trao tặng cho 10 bạn đăng ký đầu tiên và 10 bạn này cũng sẽ được tham gia lễ trao tặng sách, thiết bị học tập, khóa học đến bệnh viên Nhi Trung ương vào ngày 18/4/2017 cùng các thầy cô.

Hình thức đăng ký:

Gửi thông tin cá nhân, gồm: Ảnh chụp (2 mặt) chứng minh thư, thẻ sinh viên (nếu có), địa chỉ liên lạc và số điện thoại thường xuyên sử dụng đến hòm thư oanhhtn@hocmai.vn với tiêu đề: Đăng ký TNV hành trình HOCMAI

Về lịch trình và công việc tình nguyện cụ thể, HOCMAI sẽ thông báo đến các bạn sau khi tổ chức được các nhóm tình nguyện.

Nhanh tay đăng ký tình nguyện viên để cùng sẻ chia với những bệnh nhi các bạn nhé.

Lưu ý thêm: chương trình lần này được tổ chức tại Hà Nội :) Hành trình HOCMAI sẽ đặt chân ở những điểm đến tiếp theo sau khi kết thúc chương trình tại Hà Nội. Các bạn cùng chờ đón và đồng hành cùng chúng tôi!
chị ơi e chưa làm chứng minh nhân dân có được tham gia không chị

Kybangha_10

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
452
595
146
18
Công việc tình nguyện gồm những gì anh nhỉ, và cần khoảng bao nhiêu người?

Chương trình có khả thi không khi có thể xuất hiện những vấn đề như:

- Tặng sách phải những em đang có vấn đề về mắt.
- Em bệnh A thì được học, còn em bệnh B thì không thể học, em mang bệnh B cảm thấy tủi thân.
- Em đang học thì mệt quá lăn ra ngất. Học mệt lắm chứ bộ!

Em thấy tò mò thôi ạ.

kudoshizuka

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng bảy 2015
1,153
170
176
Tuyên Quang
ĐẠi học BK HN

Hình thức đăng ký:

ad cho em hỏi...em cũng muốn tham gia ..nhưng hiện tại còn khoảng 2 tháng nữa là chúng em thi tốt nghiệp ạ..nên phải giành thời gian để học vậy thì đến tháng 7 còn đợt tình nguyện nào không ạ?

oanhhtn@hocmai.vn

NV HOCMAI
Nhân viên HOCMAI
25 Tháng tư 2016
140
230
71
33
HOCMAI
ad cho em hỏi...em cũng muốn tham gia ..nhưng hiện tại còn khoảng 2 tháng nữa là chúng em thi tốt nghiệp ạ..nên phải giành thời gian để học vậy thì đến tháng 7 còn đợt tình nguyện nào không ạ?
Có em ạ, em cứ gửi thông tin cho chị (ở mail trên thông báo), ghi rõ thời gian có thể sắp xếp tham gia được, để chị bố trí lịch em nhé :) Cảm ơn em.

• Like
Reactions: Đình Hải

oanhhtn@hocmai.vn

NV HOCMAI
Nhân viên HOCMAI
25 Tháng tư 2016
140
230
71
33
HOCMAI
Công việc tình nguyện gồm những gì anh nhỉ, và cần khoảng bao nhiêu người?

Chương trình có khả thi không khi có thể xuất hiện những vấn đề như:

- Tặng sách phải những em đang có vấn đề về mắt.
- Em bệnh A thì được học, còn em bệnh B thì không thể học, em mang bệnh B cảm thấy tủi thân.
- Em đang học thì mệt quá lăn ra ngất. Học mệt lắm chứ bộ!

Em thấy tò mò thôi ạ.
Hiện chương trình đã được triển khai ở bệnh viện Huyết học - Truyền máu Trung ương và khá khả thi, bên cạnh sách thì HOCMAI còn tặng máy tính bảng (cài sẵn bài giảng vào máy) để các em học. Hàng tuần tổ chức 2 buổi học cho các em và các bạn TNV sẽ trực tiếp đến để hướng dẫn, hỗ trợ các em bệnh nhi học. Việc học này mình khuyến khích, nhưng không bắt buộc, nên các em bệnh nhi sẽ chủ động bố trí thời gian và điều kiện cho phép để em tham em ạ.
Công việc cụ thể của các TNV, hocmai sẽ thông báo chi tiết sau khi thành lập thành các nhóm tình nguyện, phân bổ thời gian tham gia tại các bệnh việc, mỗi buổi tình nguyện sẽ cần ít nhất 2 bạn em ạ.

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Ai ya mình ở tp hcm xa quá chắc không tham gia được rồi! :(
Hi em, hành trình HOCMAI sẽ triển khai ở nhiều tỉnh/TP trên cả nước nên em cứ đăng ký em nhé, khi nào hành trình HOCMAI ghé thăm TP.HCM thì em tham gia luôn đỡ mất công đăng ký nữa :D

Red Lantern Koshka

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng tám 2014
33
12
71
22

Hình thức đăng ký:

Anh ơi em ở xa có đi dc ko anh?

Nguyễn Thánh Tiền

Mr Favoirite 2012
Thành viên
2 Tháng mười 2010
1,931
782
324
Hà Nội
cO VUA
Họ tên Nguyễn Tiến Thành
Sđt : 01668212096
Địa chỉ : phòng 504 kí túc xá A học viện âm nhạc quốc gia ngõ 45 Hào Nam

Em là một trong những thành viên lâu năm của hocmai.vn. Em gắn bó với hm từ năm 2008 đến nay. Em là một người khuyết tật vận động đã tốt nghiệp đại học ngành CNTT. Giờ em đang là vận đông viên của đội tuyển cờ vua Hà Nội

Thực sự em cảm thấy mình là người phù hợp với công việc tình nguyện này

oanhhtn@hocmai.vn

NV HOCMAI
Nhân viên HOCMAI
25 Tháng tư 2016
140
230
71
33
HOCMAI
Đợt này ở Hà Nội em không tham gia được, em có thể đăng ký rồi khi nào ở chỗ nào tham gia được thì em tham gia được không ạ?
Rất hoan nghênh em, em cứ đăng ký, rồi khi nào sắp xếp được thời gian thì tham gia cũng được em nhé, vì hoạt động này sẽ rất lâu dài :)

oanhhtn@hocmai.vn

NV HOCMAI
Nhân viên HOCMAI
25 Tháng tư 2016
140
230
71
33
HOCMAI
Họ tên Nguyễn Tiến Thành
Sđt : 01668212096
Địa chỉ : phòng 504 kí túc xá A học viện âm nhạc quốc gia ngõ 45 Hào Nam

Em là một trong những thành viên lâu năm của hocmai.vn. Em gắn bó với hm từ năm 2008 đến nay. Em là một người khuyết tật vận động đã tốt nghiệp đại học ngành CNTT. Giờ em đang là vận đông viên của đội tuyển cờ vua Hà Nội

Thực sự em cảm thấy mình là người phù hợp với công việc tình nguyện này
Vui quá, chị nghĩ em sẽ là tấm gương sáng cho em bệnh nhi :) <3

Top Bottom