ĐĂNG KÝ THAM DỰ - CUỘC THI "ĐI TÌM CÂY BÚT TRẺ"-1/2008

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hoaithanh.tlq

xin lỗi cho Thanh tham gia với nhé. Đọc thấy đề hay Thanh sẽ viết bài vì Thanh viết theo cách hơi khác cách bạn mà. Cảm ơn mọi người nhé

P

phuongkt_vn

Bạn chọn màu gì cho cuộc dời mình? thật khó trả lời phải khong các bạn. Nếu tôi 10 tuổi, tôi sẽ chọn màu hồng, bởi màu hồng là mau của tình yeyu, của hánh phúc. Với những nghĩ suy non nớt của đứa trẻ len mười, tôi luôn mong ước cuộc đời mình toàn màu hồng, luôn tràn ngap tình yeeu thương hạnh phúc. Hưng đó chỉ là ước mơ thơ ngây, phsair chăng tôi chỉ ước mơ cho riêng mình? nếu tôi 15 tuổi, tôi sẽ chọn màu xanh, ddos là maud của hi vọng của hoài bão và thành công. Tôi luôn muốn cuộc sống mình xuôn sẻ, tôi sẽ khiong gặp trở ngại tren bước đường thành công. nhung giờ dây tôi đã trở thành cô bé 18 tuổi, đã có thể làm chủ cuộc đời mình. Đã trải qua một chăngi dường sống với nhièu gian truan trong cuộc đời, trải qua nhieu buồn vui cay đắng tôi nghiệm ra nhiều điều cho cuộc sống củ mình. Giờ đây, nếu được chọn màu sắc cho cuộc đời mình, tôi sẽ chọn màu hỗn hợp. Thạt là ngộ phải khong các bạn. tôi cũng chẵng biết màu hỗn hợp của cuộc đời mình ra sao nữa nhưng tôi vẫn can đảm chọn. Bởi lẽ tôi muốn dièu mới lạ trong cuộc sống. Tôi muốn cuộc đời mình nhuốm chút màu hồng của tình yeu, hạnh phúc. Tôi sẽ đem hạnh phục mình có được chia sẽ cho tất cả mọi mghuwowif. Tôi muốn cuộc đời mình nhuốm chút màu xanh, luôn tràn ngập niềm tin và hy vọng.Có niềm tin toi sẽ vượt qua mọi khố khăn của cuộc sống. Tôi muốn cuộc sống mình pha chút may den, dó lkaf những đẵng cay những thất bại. Tôi khong muốn đường đơi fminhf quá bằng phẳng, tôi muốn đắng cay sẽ cho tôi thấy được khố khăn của cuộc đòi, tôi muốn thử thách sẽ rèn luyênnj cho mình ý chí, tôi muỗn nỗi vất vã sẽ làm tôi biết trân trọng những gì mình đang có.Cuộc sống của tôi sẽ nhuỗm chutx màu dỏ, đó là màu của máu của sự hi sinh.toi mốn rằn trên bước đường đời hình ảnh tổ quốc sẽ sống mãi trong tim, đó là hình ảnh lá cờ đỏ sao vàng pháp phới , hình ảnh của mảnh đát than thương. cuộc đòi tôi sẽ muon màu muôn vẻ thạt là thích phải khong các bạn.

T

thanhloanhappy_263

Cho tui hoi ?

UI. tui mới tham gia vào đây. nghe mấy nhân bàn bạc sao xôm tụ wa. cho tui 1 chỗ với được ko? mà tui thì ko biết tí ti j về cuộc thi này hết, có bạn nào vui tính, dễ thương chỉ Loan với. Loan muốn tham gia wa hà. Ko biết phải lam sao. thể lệ đăng kí, ngày tháng bắt đầu và kết thúc, nội dung bài thi là j, rui gui bài ở đâu nữa.... trui ui, thắc mắc tum lung ha, thấy cái j cũng lạ hết. có ai chỉ Loan với

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom