Sử 12 Đảng cộng sản Việt Nam

L

lunxinh_1609

M

meongocxi

Cả nhà làm giúp em câu này với,thứ 6 em phải nộp bài rồi8-}

Chứng minh rằng quá trình thành lập DCS VN gắn liền với những hoạt động của Nguyễn Ái Quốc từ 1920 - 1930.

Cảm ơn mọi người nhiều:D

câu này theo m chủ yếu là dựa vào những hoạt động của NAQ từ đó suy ra những hoạt động đó có ảnh hưởng hay tác động như thế nào dẫn tới sự ra đời của Đảng,;))

ví dụ: 1920: Bác tìm ra con đường cứu nước mới cho cách mạng Việt Nam là con đường cách mạng vô sản, từ đó người tích cực chuẩn bị về tư tưởng chính trị , tổ chức cho sự ra đời của Đảng... (dẫn chứng ra)
6/1925 Người sáng lập ra hội Việt Nam cách mạng thanh niên, ( nêu qua về sự thành lập, mục đích, hoạt động vai trò của Hội. ...) => đây là tổ chức tiền thân của Đảng....
tương tư với những sự kiện tiếp theo ta cũng làm như thế.

cuối cùng kết lại ta nói đến vai trò của Bác đối với sự ra đời của Đảng.....( tùy vào khả năng chém của mỗi người, =)))

B

blackboo

Cái này bạn mở sách lịch sử 12 là có hết đó.
+1920 bác hồ đọc được " bản sơ thảo luận cương những vấn đề về dân tộc và thuộc địa " của lê-nin,từ đó bác đứng hẳn về cách mạng vô sản
+1925 bác về trung quốc chọn ra những người trong tâm tâm xã để lập ra cộng sản đoàn,sau đó là hội việt nam cách mạng thanh niên
+Sau đó Hội VNCMTN thực hiện vô sản hoá đưa các đảng viên vào ăn ở làm và tuyên truyền trong các tầng lớp nhân dân làm cho cách mạng VN sang 1 trang mới và có bước phát triển mạnh.
Sơ lược là như vậy bạn có thể tham khảo nhưng bạn cũng cần xem kĩ phần lịch sử 12,nhất là các bài về hoạt động của nguyễn ái quốc và sự ra đời của 3 tổ chức cs đảng tiến tới TL ĐCSVN

I

ilovemyfriendforever

Cả nhà làm giúp em câu này với,thứ 6 em phải nộp bài rồi8-}

Chứng minh rằng quá trình thành lập DCS VN gắn liền với những hoạt động của Nguyễn Ái Quốc từ 1920 - 1930.

Cảm ơn mọi người nhiều:D

Câu này chỉ là trình bày hoạt động của NAQ và phân tích ảnh hưởng của nó tới sự thành lập Đảng,chị mong em có thể tự làm và post lên để mọi người cùng coi+nhận xét và bổ sung nếu cần. :)...Nếu làm được ntn thì tiến bộ rất nhanh đó!

L

lunxinh_1609

Sau đây là các ý mà em nghĩ là cần thiết,mọi người xem rồi góp ý cho em nha:D

Trước yêu cầu cấp bách của lịch sử cũng như phong trào cách mạng của nước ta thời kì đó,NAQ đã ra đi tìm đường cứu nước và trở về với mong muốn thành lập 1 ĐCS để lãnh đạo quần chúng nhân dân tham gia đấu tranh.

Tháng 7 - 20,NAQ bắt gặp sơ thảo Bản luận cương về vấn đề dân tộc và thuộc địa của Lênin
--->NAQ đã khẳng định cho Dân tộc VN 1 con đường đi đúng đắn là : "Muốn cứu nước,muốn giải phóng dân tộc không có con đường nào khác ngoài con đường CMVS"--->Giải quyết sự khủng hoảng về đường lối cho CM nước ta.

Tháng 12 - 20,NAQ tham dự đại hội Tua của đảng XH Pháp,bỏ phiếu tán thành tham gia quốc tế III và sáng lập ĐCS P--->Trở thành người CS đầu tiên của VN--->Từ đây,NAQ bước sang 1 thời kì hoạt động CM mới:thời kì học nghiên cứu chủ nghĩa Mác - Lênin và từng bước truyền bá về VN,chuẩn bị cho sự ra đời của ĐCS ở nước ta.

Sau khi học tập,nghiên cứu và hoàn thiện lí luận Mác - Lênin và kinh nghiệm xây dựng đảng kiểu mới,NAQ lên đường trở về Quảng Châu (TQ).Ngày 11 - 11 - 24,NAQ đã tiếp xúc với các nhà CM yêu nước có tại đây cùng với 1 số thanh niên hăng hái từ trong nước sang theo tiếng gọi của "Tiếng mom Sa Diện".Khi gặp gỡ Tâm tâm xã,Người vừa tuyên dương tinh thần yêu nước của họ vừa phê phán hành động manh động non yếu về chính trị.NAQ lựa chọn 1 số thanh niên tích cực của Tâm tâm xã để thành lập CS liên đoàn.
Tháng 6 - 25,trên cơ sở CS đoàn làm nòng cốt,NAQ thành lập Hội VN CM thanh niên (nhằm tổ chức lãnh đạo đoàn kết lại,kịch liệt đấu tranh đánh đổ ĐQ,PK và bè lũ tay sai để tự cứu lấy mình và chuẩn bị điều kiện thành lập ĐCS)

Nêu các hoạt động của Hội VN CM thanh niên--->VN CM thanh niên xứng đáng là tổ chức tiền thân của ĐCS VN.

Sự xuất hiện 3 tổ chức CS--->Khi nghe tin VN CM thanh niên phân liệt thành 2 tổ chức CS,NAQ liền rời Xiêm sang TQ,liên lạc với các tổ chức cách mạng để gửi thư về nước mời đại diện 2 tổ chức CS tham dự Hoiị nghị thống nhất.(Nêu nội dung hội nghị)
[/FONT]

I

ilovemyfriendforever

Sau đây là các ý mà em nghĩ là cần thiết,mọi người xem rồi góp ý cho em nha:D

Trước yêu cầu cấp bách của lịch sử cũng như phong trào cách mạng của nước ta thời kì đó,NAQ đã ra đi tìm đường cứu nước và trở về với mong muốn thành lập 1 ĐCS để lãnh đạo quần chúng nhân dân tham gia đấu tranh.

Tháng 7 - 20,NAQ bắt gặp sơ thảo Bản luận cương về vấn đề dân tộc và thuộc địa của Lênin
--->NAQ đã khẳng định cho Dân tộc VN 1 con đường đi đúng đắn là : "Muốn cứu nước,muốn giải phóng dân tộc không có con đường nào khác ngoài con đường CMVS"--->Giải quyết sự khủng hoảng về đường lối cho CM nước ta.

Tháng 12 - 20,NAQ tham dự đại hội Tua của đảng XH Pháp,bỏ phiếu tán thành tham gia quốc tế III và sáng lập ĐCS P--->Trở thành người CS đầu tiên của VN--->Từ đây,NAQ bước sang 1 thời kì hoạt động CM mới:thời kì học nghiên cứu chủ nghĩa Mác - Lênin và từng bước truyền bá về VN,chuẩn bị cho sự ra đời của ĐCS ở nước ta.

Sau khi học tập,nghiên cứu và hoàn thiện lí luận Mác - Lênin và kinh nghiệm xây dựng đảng kiểu mới,NAQ lên đường trở về Quảng Châu (TQ).Ngày 11 - 11 - 24,NAQ đã tiếp xúc với các nhà CM yêu nước có tại đây cùng với 1 số thanh niên hăng hái từ trong nước sang theo tiếng gọi của "Tiếng mom Sa Diện".Khi gặp gỡ Tâm tâm xã,Người vừa tuyên dương tinh thần yêu nước của họ vừa phê phán hành động manh động non yếu về chính trị.NAQ lựa chọn 1 số thanh niên tích cực của Tâm tâm xã để thành lập CS liên đoàn.
Tháng 6 - 25,trên cơ sở CS đoàn làm nòng cốt,NAQ thành lập Hội VN CM thanh niên (nhằm tổ chức lãnh đạo đoàn kết lại,kịch liệt đấu tranh đánh đổ ĐQ,PK và bè lũ tay sai để tự cứu lấy mình và chuẩn bị điều kiện thành lập ĐCS)

Nêu các hoạt động của Hội VN CM thanh niên--->VN CM thanh niên xứng đáng là tổ chức tiền thân của ĐCS VN.

Sự xuất hiện 3 tổ chức CS--->Khi nghe tin VN CM thanh niên phân liệt thành 2 tổ chức CS,NAQ liền rời Xiêm sang TQ,liên lạc với các tổ chức cách mạng để gửi thư về nước mời đại diện 2 tổ chức CS tham dự Hoiị nghị thống nhất.(Nêu nội dung hội nghị)
[/FONT]
Trước tiên,chị nhắc em xíu,là "tiếng bom Sa Diện" chứ ko phải "mom"...
Khi gặp gỡ Tâm tâm xã
Nênviết lại là "khi gặp gỡ các thành viên của Tâm tâm xã",vì Tâm tâm xã là 1 tổ chức,không phải 1 cá nhân.
THứ 2,Bài viết của em thiếu nhiều ý. :)..
Đầu tiên là câu này nhé:
Theo chị hiểu thì đây là 1 câu mở đề,nhưng theo chị thấy thì nó không khớp với yêu cầu của đề và nội dung bài viết lắm...

Về bài viết,như chị nói đây là một bài phân tích ảnh hưởng của hoạt động của NAQ tới sự chuẩn bị về tư tưởng chính trị-tổ chức cho sự thành lập Đảng(hay là ảnh hưởng tới sự TL Đảnđấy ạ),nhưng ở đây em mới chỉ nêu được sự kiện và chưa có phân tích,đánh giá.

Ở đây em mới chỉ nhắc tới Hội Việt Nam CMTN,tức là chuẩn bị về tổ chức,còn sự chuẩn bị về tư tưởng chính trị???

hihi,đây là ý kiến của chị thôi nhá...
@:Viết rõ thêm về sự ra đời của 3 tổ chức CS và Hội nghị hợp nhất 3 tổ chức CS em nhé!

I

ilovemyfriendforever

Tiếp với một câu hỏi về Đảng nhé mọi người:

Tại sao nói ĐCS VN ra đời à 1 bước ngoặt vĩ đại của CM VNam.

C

catgirl90

Tiếp với một câu hỏi về Đảng nhé mọi người:

Tại sao nói ĐCS VN ra đời à 1 bước ngoặt vĩ đại của CM VNam.

Câu hỏi này tồn tại một tuần rồi và mình thấy các bạn vào phiếm nhiều quá !
Minh xin trả lời theo hướng nha ! Có gì sai sót mong mọi người góp ý nhé !

Để chứng minh Đảng ra đời là một bước ngoặt vĩ đại của cách mạng Việt Nam chúng ta cần làm rõ :
1. Những cuộc đấu tranh trước vì sao thất bại.
2. Đảng ra đời giải quyết những vấn đề gì

Để làm sáng tỏ được 2 ý trên ta cần thực hiện những bước :
1. Đánh giá lại lực lượng cách mệnh
2. Đánh giá lại cách thức tiến hành cách mệnh của Vietnam

Những ý đó mình nghĩ nếu như khi các bạn trả lời rõ ràng được câu hỏi mà do bạn lunxinh_1609 đưa ra ban đầu thì chúng ta sẽ dễ dàng làm câu hỏi do bạn nhóm trưởng đưa ra :)

S

sudi_k51

Những bước này có bao gồm đánh giá những thành công của CMVN trước và sau khi Đảng ra đời ko nhỉ?

C

catgirl90

Những bước này có bao gồm đánh giá những thành công của CMVN trước và sau khi Đảng ra đời ko nhỉ?
Chào bạn sudi_k51 !
Nếu như theo những người bạn mình chơi thân thì mình được biết bạn là học sinh chuyên Sử Địa của Ninh Bình !
Vì đã là học sinh chuyên mình nghĩ trong câu trả lời của mình đã nói rất rõ rồi mà bạn !
Chúng ta cùng xem lại mình đã nói gì nhé !
Để chứng minh Đảng ra đời là một bước ngoặt vĩ đại của cách mạng Việt Nam chúng ta cần làm rõ :

Nào giờ chúng ta cùng phân tích lại những gì mà mình đã nói ở trên nhé !
Mình mong là sự phân tích này của mình sẽ giúp cho bạn sudi_k51 nói riêng và những bạn khác nói chung có thể hiểu rõ hơn vấn đề !

Đầu tiên nha
Ở đây chúng ta đã thấy việc cần phân tích lại ý nghĩa cũng như nguyên nhân thất bại và những thành công mà các phong trào yêu nước trước 1930 đạt được đúng không ?
Sau khi phân tích xong thì chúng ta sẽ thấy một điều Đảng ra đời giải quyết rất nhiều vấn đề còn tồn tại trước đó trong các phong trào yêu nước. Và giải quyết như thế nào thì chúng ta chỉ cần trả lời 2 câu hỏi

Như vậy là từ 1 đề bài tưởng chừng như đơn giản nhưng cũng khá nhiều việc cho chúng ta làm đúng không ?

Mình nói như vậy nếu có gì sai sót mong các mod và các MEM VIP góp ý cho mình nha !

C

crazyfrog

Chào sudi_k51 !
Gọi vậy cho giống ở diễn đàn hay gọi thân mật hơn bằng cái tên thật Châm được không nhỉ ?
Cách đây 4 tháng tôi bắt đầu quan sát việc bạn làm ở diễn đàn ! Thực sự tôi biết bạn học cùng lớp với nhóm trưởng Box Sử. Một con người học chuyên (Tôi, một thằng chả học hành chuyên gì cả) nhưng khi đọc những dòng sau :

Đã thấy rõ ràng câu trả lời và cần làm những gì vậy sao bạn - một người học chuyên (nghĩa là học giỏi và học sâu hơn chúng tôi những kẻ học cơ bản - cái tên này dưới thời tôi làm chả có) đọc vẫn hiểu sao bạn lại không hiểu nhỉ ?
Phải chăng nên xem lại xem việc bạn học được gì ở trường qua cách làm này không nhỉ ? Hay là vì học cao siêu quá nên những gợi ý rõ ràng như vậy khiến bạn cảm thấy khó hiểu ?

C

crazyfrog

em nghĩ thế này:
- thứ nhất đây là diễn đàn trao đổi , bàn luận , giúp nhau cùng tiến bộ., chúng ta không nên và không có quyền chỉ trích nhau , như vậy crazyfrog anh nói như vậy có được không? ,không có cái gì là chúng ta không biết chỉ là chúng ta chưa biết thôi phải không?
-thứ 2 về câu hỏi này bạn sudi_k51 có viết : theo mình ý này bạn nên cho vào phần kết luận chỉ 1, 2 dòng thôi như Đảng ra đời là nhân tố quan trọng đưa cách mạng nước ta đi hết từ thắng lợi này sang thắng lợi khác...để bài viết của mình thêm sâu sắc, còn phần lớn ý mà bạn catgirl90 nói là đã nêu được vấn đề rồi, đây là đề thi cao đẳng vừa rồi,để tránh nhiều bàn cãi mình post đáp án lên cho mọi người cùng xem :

Câu II (2,0 điểm): Đảng cộng sản Việt Nam ra đời là bước ngoặt lịch sử vĩ đại của Cách mạng Việt Nam vì
- Chấm dứt cuộc khủng hoảng về đường lối, giai cấp lãnh đạo cách mạng. Cương lĩnh đầu tiên của Đảng mà đã giải quyết những vấn đề cốt tử của cách mạng Việt Nam.
- Đảng ra đời đã đề ra con đường đi đúng đắn cho cách mạng Việt Nam là tiến hành cách mạng tư sản dân quyền sau đó là cách mạng ruộng đất và đi tới xã hội cộng sản.
- Xác định đúng đắn kẻ thù cơ bản của cách mạng Việt Nam đó là đế quốc Pháp và phong kiến tay sai, từ đó nêu lên nhiệm vụ của cách mạng Việt Nam là đánh Pháp giành độc lập, đánh phong kiến giành ruộng đất dân cày.
- Xác định được những lực lượng cơ bản của cách mạng Việt Nam trong đó động lực là công nhân và nông dân, ngoài ra còn nhìn thấy khả năng cách mạng của các giai cấp từ đó đoàn kết xây dựng lực lượng hùng hậu, đánh kẻ thù của cách mạng.
- Đề ra phương pháp đấu tranh đúng đắn, phương pháp cách mạng bằng bạo lực của quần chúng theo quan điểm của chủ nghĩa Mác Lê-nin, xây dựng được lực lượng chính trị, lực lượng vũ trang tiến tới tổng khởi nghĩa giành chính quyền vào tháng 8 – 1945.
- Khẳng định vai trò lãnh đạo của Đảng cộng sản Việt Nam. Thấy được mối quan hệ giữa cách mạng Việt Nam và cách mạng thế giới, từ đó tranh thủ được sự đồng tình ủng hộ của bạn bè quốc tế, kết hợp được sức mạnh dân tộc và sức mạnh thời đại, tạo nên sức mạnh tổng hợp góp phần đánh thắng mọi kẻ thù.
Đảng ra đời là sự chuẩn bị tất yếu đầu tiên cho những thắng lợi về sau của Cách mạng Việt Nam

nguồn: http://tuyensinh2010.com/dap-an-de-thi-lich-su-cao-dang-khoi-c-nam-2011

thanks!
Đồng ý với cô cử nhân sư phạm sử tương lai về vấn đề chúng ta tham gia diễn đàn để học hỏi và trao đổi !
Nhưng cũng nên nhìn lại tại sao tôi phải nói như vậy đi cô cử tương lai ạ !
Tôi đặt dấu hỏi cho cả cô đấy !
Tôi chưa hiểu lắm vì sao cô lại đồng tính với cái kiểu đọc còn không hiểu mình đọc gì của suki_k51 ! Điều đó làm tôi khá bực mình !
1 học sinh chuyên nhưng có 1 câu hỏi khiến tôi liên tưởng đến việc tôi đang kèm cho thằng em tôi - 1 học sinh lớp 5 học sử ! Phân tích cho nó hiểu mà nó cũng không hỏi những câu mà theo tôi thấy là ở dạng không hiểu nổi mình đọc cái gì như vậy !
Tôi là vậy ! Luôn cay nghiệt ! Luôn tạo áp lực ! Luôn chửi ngay vào mặt kẻ khác khi người đó làm sai !

I

ilovemyfriendforever

Chào sudi_k51 !
Gọi vậy cho giống ở diễn đàn hay gọi thân mật hơn bằng cái tên thật Châm được không nhỉ ?
Cách đây 4 tháng tôi bắt đầu quan sát việc bạn làm ở diễn đàn ! Thực sự tôi biết bạn học cùng lớp với nhóm trưởng Box Sử. Một con người học chuyên (Tôi, một thằng chả học hành chuyên gì cả) nhưng khi đọc những dòng sau :

Đã thấy rõ ràng câu trả lời và cần làm những gì vậy sao bạn - một người học chuyên (nghĩa là học giỏi và học sâu hơn chúng tôi những kẻ học cơ bản - cái tên này dưới thời tôi làm chả có) đọc vẫn hiểu sao bạn lại không hiểu nhỉ ?
Phải chăng nên xem lại xem việc bạn học được gì ở trường qua cách làm này không nhỉ ? Hay là vì học cao siêu quá nên những gợi ý rõ ràng như vậy khiến bạn cảm thấy khó hiểu ?
Haizz,thực tế bài này là của em viết.Ngồi nhà sudi ngại đăng nhập nick lên mượn nick này viết luôn.
Và khi đặt câu hỏi này,em đang viết với cách hiểu của một thằng ko chuyên.Đây là 1 diễn đàn học tập bt(anh coi nó là chiến trường nhỉ?),mem vào box Sử chủ yếu là những thằng ko chuyên,vậy liệu đọc song 2 gợi ý ấy có hiểu ko?Có nắm được hết ko?
Và theo như em hiểu 2 cái gợi ý của anh:

thì việc đánh giá sự thành công của CMVN là ý tổng kết của hai ý này.Ý này thể hiện rất rõ tính "bước ngoặt" của sự thành lập Đảng và nó gần như 1 kết luận,một ý riêng biệt.Vì vậy,em nghĩ nó phải được đưa ra làm 1 ý riêng biệt,kèm 1 dấu suy ra.Và vì thế,em phải hỏi,chả nhẽ lại sai?

C

crazyfrog

Haizz,thực tế bài này là của em viết.Ngồi nhà sudi ngại đăng nhập nick lên mượn nick này viết luôn.
Và khi đặt câu hỏi này,em đang viết với cách hiểu của một thằng ko chuyên.Đây là 1 diễn đàn học tập bt(anh coi nó là chiến trường nhỉ?),mem vào box Sử chủ yếu là những thằng ko chuyên,vậy liệu đọc song 2 gợi ý ấy có hiểu ko?Có nắm được hết ko?

thì việc đánh giá sự thành công của CMVN là ý tổng kết của hai ý này.Ý này thể hiện rất rõ tính "bước ngoặt" của sự thành lập Đảng và nó gần như 1 kết luận,một ý riêng biệt.Vì vậy,em nghĩ nó phải được đưa ra làm 1 ý riêng biệt,kèm 1 dấu suy ra.Và vì thế,em phải hỏi,chả nhẽ lại sai?
Có những điều tôi đã nói ở trên !
Giờ tôi nhắc lại :
1. Tôi không phải học sinh chuyên cũng chỉ là 1 thằng học sinh bình thường cái thời kỳ tôi học !
2. Tôi không phải người học văn hay học sử và cũng chả dính dáng gì đến khối C mà tôi đọc và vẫn hiểu rõ ràng những điều mà catgirl đưa ra ! Có những điều yêu cầu khi hỏi là cần nắm được kiến thức cơ bản nhưng các bạn làm gì ? Đặt ra câu hỏi vô nghĩa !

Gửi 123cuoilenmoichuyensequa : Cách nói của bạn làm tôi thấy khá khó chịu. Bạn 1 sinh viên khoa sử đúng không ? Catgirl cựu sinh viên học về chính trị và tôn giáo ! Tôi chả là gì cả vì tôi chả ở trường nào cả ! Nhưng tôi vẫn có thể đọc rõ ràng, có thể hiểu rõ ràng trong khi các bạn ngồi đây và đặt câu hỏi ! Điều đó làm cho tôi rất thất vọng về đội ngũ MOD hiện tại của box Sử !

C

catgirl90

^^ Thôi nào ! Thôi nào !
Mọi người ! Chúng ta tham gia vào diễn đàn để cùng nhau học tập và trao đổi kiến thức chứ có phải để tranh cãi nhau đâu! ^^
Có điều mà bạn nhóm trưởng nói đúng ! Và cũng có điều mà mad man nói cũng đúng chứ không hoàn toàn sai mà !
^^ Mọi người cùng bình tĩnh xử lý thì sẽ nhẹ nhàng và thoải mái hơn không ?
Với crazyfrog "nhận hết những điềi ko phải" không giải quyết được vấn đề,giống như 1 cuộc chiến ấy chị,nhận sai tức là chấp nhận thất bại
Bạn nói vậy là bạn không hiểu Mad man rồi ! Mad man có thể nói là một kẻ không kiềm chế được mình ^^ Mình chơi với hắn vẫn hay bị hắn chửi mà ^^ Kệ hắn đi ! Hắn hằn học một thời gian rồi hết mà !

Bạn 123cuoilenroimoichuyensequa : Bạn học sư phạm à ? ^^ Mình thích ngành sư phạm lắm nhưng mình chưa từng nghĩ mình sẽ thi sư phạm ! ^^

M

meongocxi

thứ nhất ilove..... người đúng nhưng chưa chắc đã thắng, sai nhưng chưa chắc đã thua
thứ 2: có thể cách nói của em làm anh khó chịu điều đó cũng đơn giản thôi bởi không ai sống mà làm vừa lòng tất cả được và em cũng thế, nhưng anh nói như vậy có vẻ hơi quá đáng rồi đấy, em không có ý nói gì anh đâu nhưng mà khi làm việc gì đó anh có thể đặt mình vào vị trí của người khác được không? có thể nói cái này sẽ làm anh khó chịu và ghét em nhưng em là thế , với lại mọi chuyện qua rồi thì cho qua đi, em cũng xin lỗi vì làm anh khó chịu,

S

sudi_k51

sao tự nhiên sudi_k51 lại được lên thớt thế nhỉ
thứ nhất: phong cách của sudi_k51 là cái gì mà đã tới mức không thể làm đc thì mới phải đì nhờ+thắc mắc...nhưng chưa bao giờ vác lên 4r...
thứ hai: cái acc này..haizzz.nói thếnào nhỉ..để nó lưu trên máy nên mở lên có ngay...mấy tên bạn "đểu" cứ nghịch lười không thèm đăng nhập...làm người ta toàn bị hàm oan:((
thứ 3: sudi_k51 vào 4r được 6tháng rồi đó chứ k phải 4 tháng đâu...hồi đó chiến tranh nảy lửa...nghĩ lại mà...;)).ngày xưa lên mod với thành tích siêu ấn tượng giờ tự động về mem thấy vui phết;))
thứ 4: Anh Vinh nhỉ,hi,em học chuyên địa,cùng lớp ilove nhưng lớp em là lớp ghép chuyên...vì thế em đơn thuần chuyên địa,sử hả,kiến thức cơ bản còn đang lơ tơ mơ chứ đừng nói là nâng cao...và em cũng chả có hứng thú với sử...chỉ cần biết những cái quan trọng được rồi...đây là lần thứ 2 em ngó sang box sử kể từ khi em vào 4r...:))...vì thế những lời anh nói bên trên hơi bị đụng chạm đấy...nhưng k biết không có tội:)) em rộng lượng lắm:)).
học vở cô cho ghi còn chưa xong nữa là lên 4r hỏi bài...:))
Đảng cộng sản hả
Biết mỗi Đảng Cộng Sản Việt Nam ra đời năm 1930,kể từ đó nhờ có Đảng,Bác soi đường chỉ lối mà cách mạng Việt Nam đi tới bến bờ thắng lợi...đánh tan bọn xâm lăng và bè lũ bán nước...
chừng đó đủ rồi
chả muốn nói thêm
đọc xong cmt mà té ngửa...=))
nói với anh Vinh thà để thời gian đó cho bạn bè còn hơn.:))

Hay là vì học cao siêu quá nên những gợi ý rõ ràng như vậy khiến bạn cảm thấy khó hiểu ?

Nếu mà trình độ thực tế của mình mà được như thế này thì mình nhận luôn,tiếc quá...phải vài chục năm nữa may ra mình đạt được:))

Last edited by a moderator:
I

ilovemyfriendforever

Mọi người ! Chúng ta tham gia vào diễn đàn để cùng nhau học tập và trao đổi kiến thức chứ có phải để tranh cãi nhau đâu! ^^

Hic,mình đâu có í định cãi nhau với anh ấy???Ảnh nói thế này là bt,cãi nhau sao được. ^^.

Bạn nói vậy là bạn không hiểu Mad man rồi ! Mad man có thể nói là một kẻ không kiềm chế được mình ^^ Mình chơi với hắn vẫn hay bị hắn chửi mà ^^ Kệ hắn đi ! Hắn hằn học một thời gian rồi hết mà !

Tại ảnh động viên người khác "theo cách khác người" nên khi anh ấy nói thế này thì tốt nhất ko nên im lặng hay nhận lỗi về mình(theo mình là thế)... :)...Mình thấy sai thì sửa,ko thì phải cãi.
@:Mad man?

Top Bottom