đặc điểm của văn học việt nam đầu thế kỉ 20 đến CMT8-1945

Thảo luận trong 'Khái quát văn học VN từ đầu thế kỷ XX đến CMT8 - 1' bắt đầu bởi runapon, 11 Tháng năm 2009.

Lượt xem: 13,747

1. runapon

runapon Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Cô giáo mình cho 1 câu hỏi là:tóm tắt ngắn ngọn đặc điểm của văn học việt nam từ thế kỉ xx đến CMT8-1945.Bạn nào có câu trả lời ngắn ngọn nhất mà đủ ý nhất thì giúp mình với!Mình xin cảm ơn trước!

2. Văn học Việt Nam từ đầu TK 20 đến CM tháng 8 năm 1945 , có 3 đặc điểm cơ bản :
    * Văn học đổi mới theo hướng hiện đại hoá .
    * Văn học hình thành hai bộ phận và phân hoá thành nhiều xu hướng , vừa đấu tranh với nhau vừa bổ sung cho nhau để cùng phát triển .
    * Văn học phát triển với một tốc độ hết sức nhanh chóng .

Nếu nói là ngắn gọn và đủ ý nhất thì tớ thiết nghĩ câu trả lời của tớ liệu có ngắn gọn quá ko nhỉ ! Nhưng mà sao , bây giờ là HK 2 mà cô giáo vẫn yêu cầu trả lời câu hỏi này thế nhỉ ! Lạ quá , trường tớ ôn thi HK 2 thì kiến thức chỉ nằm trọn trong quyển sách giáo khoa tập 2 thôi à !

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted