Tâm sự Đá cầu ~~~

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Y như tiêu đề topic :( Em muốn hỏi cách đá cầu sao cho đủ 10 quả ạ :((
Em là một đứa con gái :(( Và kỉ lục đá cầu khi học thể dục chưa đầy 8 năm của em là 3 quả ạ .-.
Mà sắp tới thì thi HK =(( Một sấp đề cương cần em giải quyết =(( Em vẫn mong là em đá được ít nhất 5 quả để qua môn ạ =((
Có hơi khó hiểu quá không ạ? =((

Trangg-3001

Học sinh
Thành viên
25 Tháng mười một 2018
119
52
21
19
Hà Nội
THPT Lương Thế Vinh
Em là một đứa con gái :(( Và kỉ lục đá cầu khi học thể dục chưa đầy 8 năm của em là 3 quả ạ .-.
Mà sắp tới thì thi HK =(( Một sấp đề cương cần em giải quyết =(( Em vẫn mong là em đá được ít nhất 5 quả để qua môn ạ =((
Mình lúc đầu cũng thế nhưng rồi luyện nhiều rồi cuối cùng cũng được.Choi cùng những đứa giỏi hơn mình í cno sẽ giúp đỡ mình,hướng dẫn chứ ns cách thì k thực hiệ đc đouu

Play with me

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
799
724
121
21
Quảng Ninh
THPT Cẩm Phả
Đá cầu- giờ anh còn ám ảnh đây này, may là năm ngoái ko có thi đá cầu

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Đầu tiên bạn phải có một quả cầu tốt (nhờ cao nhân chỉ cho làm thế nào) để đá được dễ hơn
Thứ hai, nếu mỗi ngày bạn dành khoảng 5-10 phút luyện tập tự đá cầu bằng chân, đầu gối thì sẽ hiệu quả hơn...:D

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Muốn đá cầu ổn thì trước tiên em phải có một trái cầu tốt cái đã :D Tiếp theo, xem GV thực hành đá mẫu, nghe lời giáo viên hướng dẫn về kỹ thuật. Xong rồi xem mấy bạn khác đá rồi mình tập theo. Phải có thời gian tập luyện mỗi ngày ^^
Cuối cùng, khi thi, giữ tâm lý ổn định, hít thở sâu rồi đá :D Cố lên em ^^

• Like
Reactions: phuongdaitt1

phuongdaitt1

Cựu Phó nhóm Tiếng Anh
Thành viên
6 Tháng mười hai 2015
1,886
4,315
496
Tiền Giang
HMF Forum
Muốn đá cầu ổn thì trước tiên em phải có một trái cầu tốt cái đã :D Tiếp theo, xem GV thực hành đá mẫu, nghe lời giáo viên hướng dẫn về kỹ thuật. Xong rồi xem mấy bạn khác đá rồi mình tập theo. Phải có thời gian tập luyện mỗi ngày ^^
Và được 5 cái đây này :v

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Giống t rồi >< Đá cầu tệ lắm >< Nhiều nhất là 5 quả nhưng thầy yêu cầu 20 quả mới đạt ><

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Mình lúc đầu cũng thế nhưng rồi luyện nhiều rồi cuối cùng cũng được.Choi cùng những đứa giỏi hơn mình í cno sẽ giúp đỡ mình,hướng dẫn chứ ns cách thì k thực hiệ đc đouu
Em luyện 4 năm liền rồi ạ :(( Đá toàn cùng mấy đứa giỏi và giờ được 3 quả là tịt á :((
Cầu em rất tốt luôn ạ :(( Cô của em nhận định như vậy nhưng khi thực hiện theo kĩ thuật của cô thì em được 3 quả

• Like
Reactions: Thiên Thuận

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Em luyện 4 năm liền rồi ạ :(( Đá toàn cùng mấy đứa giỏi và giờ được 3 quả là tịt á :((

Cầu em rất tốt luôn ạ :(( Cô của em nhận định như vậy nhưng khi thực hiện theo kĩ thuật của cô thì em được 3 quả
Thế thì đá như thế nào mà được nhiều quả thì em cứ triển cho anh nhé :v

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
  • Like
Reactions: Tống Huy

xuanle17

Cựu Mod Ngữ Văn
Thành viên
14 Tháng chín 2018
804
1,014
181
25
Thừa Thiên Huế
Đh sư phạm huế
có 1 thực tế là môn nào ngu thì cũng có thể cải thiện được chứ môn thể dục là nghe thôi cũng bất lực rồi. May hồi đó tham gia đội thể thao trường không thì chắc chị k lên lớp nổi với môn đá cầu :) Nhưng mà đá tệ thì cuối kì chắc thầy thương thì cho qua thôi e. Môn đó là môn điều kiện chấm đạt với không đạt thôi mà. Cứ thể hiện sự cố gắng, nỗ lực, nhờ thầy chỉ thêm mà vẫn không được chị nghĩ thầy sẽ thông cảm thôi

• Like
Reactions: phuongdaitt1

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
có 1 thực tế là môn nào ngu thì cũng có thể cải thiện được chứ môn thể dục là nghe thôi cũng bất lực rồi. May hồi đó tham gia đội thể thao trường không thì chắc chị k lên lớp nổi với môn đá cầu :) Nhưng mà đá tệ thì cuối kì chắc thầy thương thì cho qua thôi e. Môn đó là môn điều kiện chấm đạt với không đạt thôi mà. Cứ thể hiện sự cố gắng, nỗ lực, nhờ thầy chỉ thêm mà vẫn không được chị nghĩ thầy sẽ thông cảm thôi
Em mong là vậy :((
Cái này thì khó rồi :( Không biết chị @Răng Khểnh có giỏi đá cầu không ạ bày cho em ấy với :<
:((

ÔmChảoBayRaBiển

Học sinh
Thành viên
9 Tháng sáu 2018
55
41
26
21
Nghệ An
THCS Đặng Thai Mai
Nếu tâng cầu, bạn tâng bằng đùi í, tâng đùi nhiều vào. Mình làm nhiều rồi. 60 quả cơ!
Còn nếu chuyền qua lại với bạn còn lại bạn đá bàng lòng bàn chân, phần lõm vào ấy. Đá nhẹ thôi. Đùi và ống quyển thả lỏng, không co cứng, không làm được thì không đá được đâu!
Chúc bạn may mắn (lần sau:p)

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Nếu tâng cầu, bạn tâng bằng đùi í, tâng đùi nhiều vào. Mình làm nhiều rồi. 60 quả cơ!
Còn nếu chuyền qua lại với bạn còn lại bạn đá bàng lòng bàn chân, phần lõm vào ấy. Đá nhẹ thôi. Đùi và ống quyển thả lỏng, không co cứng, không làm được thì không đá được đâu!
Chúc bạn may mắn (lần sau:p)
Cô em cũng dạy như vậy mà em làm thì bất lực anh ạ :((

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Chân phải zẻo thì mới đá đươc :>

Lê anh vân

Học sinh
Thành viên
17 Tháng bảy 2018
128
71
36
22
Đắk Lắk
Thpt chuyên nguyễn du
Quan trọng là ở bạn. Không j là không thể. Ngày trước mk đá cầu cx ngu lắm nhưng ngày nào cx tập, đá đc 1->2 quả cx đc nhưng phải tập luyện nhiều. Chân phải thẳng nhất định phải thẳng. Muốn đc 5 quả thì tâng ở đùi trước! Chúc bạn thành công

Lê anh vân

Học sinh
Thành viên
17 Tháng bảy 2018
128
71
36
22
Đắk Lắk
Thpt chuyên nguyễn du
Quan trọng là ở bạn. Không j là không thể. Ngày trước mk đá cầu cx ngu lắm nhưng ngày nào cx tập, đá đc 1->2 quả cx đc nhưng phải tập luyện nhiều. Chân phải thẳng nhất định phải thẳng. Muốn đc 5 quả thì tâng ở đùi trước! Chúc bạn thành công

Top Bottom