Cuộc thi "Khi tôi là Admin"

Status
Không mở trả lời sau này.

vivietnam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng năm 2010
1,580
329
221
32
nơi trái tim yêu thương của quá khứ
Mẫu đăng ký:
Họ và tên: Võ Thu Uyên
Email đang sử dụng: Itsuka.kotori.142@gmail.com
Ngày sinh: 14/2/2003
Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà. (Lưu ý địa chỉ phải chính xác để nhận quà nhé) Quỳnh Hưng, Quỳnh Lưu, Nghệ An
Nội dung dự thi: Em sẽ đề ra những kế hoạch, đóng góp ý kiến của mình để giúp diễn đàn có thêm nhiều thành viên
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"(nêu cụ thể các chiến lược, kế hoạch, hành động cụ thể và khả thi nhất)": Em thấy diễn đàn của chúng ta nên tạo những video quảng bá cho trang web của mình (cũng có thể là các bài văn, phát thanh...) với nội dung là lợi ích khi tham gia diễn đàn rồi đăng lên youtube, facebook, các trang mạng xã hội khác để mọi người cùng xem, cùng đọc và cùng chia sẻ, từ đó sẽ giúp mọi người tham gia diễn đàn của chúng ta nhiều hơn.Diễn đàn nên phát triển cũng như sửa đổi lại cách đang bài viết cho nó dễ dàng với các thành viên mới hơn. Bởi em thấy khi mới vào học ở diễn đàn, thì em khá khó khăn trong việc tìm nơi đăng bài cũng như đăng bài vào diễn đàn của mình. Rồi các câu hỏi cũng nên được chia vào các nội dung như: đã trả lời, hay chưa trả lời để các bạn biết mà vào bình luận cũng như giúp mọi người làm bài. Diễn đàn nên cải tạo lại một số bài giảng của mình, vì em thấy đa sối những bài giảng đều do học sinh đăng và chúng được viết dưới dạng văn bản nên khó để theo gõi và tim hiểu. Và chúng ta cũng nên tổ chức 1 số cuộc thi trược tiếp liên quan đến học tập như: tiếng anh, toán, văn...; liên quan đến giải trí như các cuộc thi hát tiếng anh, thi hát tiếng việt (phần này sẽ do BTC chọn bài và đăng lên, nhiệm vụ của các bạn là trong thời gian nhất định sẽ phải hát thuộc bài hát, hát chính xác, hay và diễn cảm, ghi âm đăng lên để dự thi); hay một số trò chơi như cờ vua, cờ tướng... Bên cạnh đó, em nghĩ diễn đàn nên tạo thêm 1 số CLB về học tập như CLB lịch sử, địa lí (toán văn thì em thấy có rồi), hoạc các CLB vui chơi khác để các bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm với nhau nhiều hơn. Ngoài ra, theo em, thì diễn đàn nên tổ chức khen thưởng cho những bạn đạt điểm cao tyrong học tập cũng như tích cực tham gia các hoạt động của diễn đàn. Em xin hết.
@Võ Thu Uyên em đọc kỹ bài của Thy nhé.
"Nhanh tay gửi bài dự thi bằng cách tạo hội thoại riêng cho tài khoản @HMF Ban tổ chức để nói lên tiếng nói của mình, giúp diễn đàn càng ngày càng phát triển hơn nữa các bạn nhé."

• Like
Reactions: Đình Hải

vivietnam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng năm 2010
1,580
329
221
32
  • Like
Reactions: Đình Hải

vivietnam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng năm 2010
1,580
329
221
32
@congchuatuyet204 chị ơi, cho e hỏi Nội dung dự thi là sao ạ>
@namphuong_2k3 em đọc kỹ bài Thy nhé: Hãy đặt mình vào vị trí đầy trọng trách này, đề ra kế hoạch phát triển Diễn đàn trong vòng 1 tháng tới, đề ra các quyết định chiến lược - các giải pháp cụ thể để diễn đàn phát triển và thu hút thành viên hơn nữa.

Chị ơi, cho em hỏi, 2 cái nội dung này nhgiax là gì ạ???
Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà. (Lưu ý địa chỉ phải chính xác để nhận quà nhé) => cái này đâu phải đăng kí nhận quà??? Hay là điền địa chỉ của mk?
Nội dung dự thi=> nói về ý tưởng của mình hay sao ạ???
@Võ Thu Uyên nếu em đạt giải, btc sẽ dựa vào đơn em đăng ký để gửi em quà

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
Chết!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Chắc phải vắt óc suy nghĩ mất! À cho em hỏi bài dự thi viết dưới dạng văn xuôi hay gạch đầu dòng theo ý ạ?
Chào bạn: sau một hồi suy nghĩ thì mình cũng hiểu ra đó là tiêu đề của câu hỏi "Bạn sẽ làm gì..."
Vd:
Nội dung dự thi:trả lời câu hỏi".."

Đó là địa chỉ nhận thưởng khi bạn trúng giải.
Phải không chị @congchuatuyet204
Các em đọc kỹ nội dung chị đăng trc khi đặt câu hỏi nhé.
Cuộc thi k giới hạn ý tưởng, các em có thể nói lên những ý tưởng "điên" có thể "khác người",...
Thử nghĩ xem nếu mình là Admin thì sẽ ntn ý ^^

hoangvantuan422@gmail.com

Học sinh
Thành viên
13 Tháng ba 2017
108
30
31
hà nội
Các bạn ơi, bỗng nhiên 1 ngày bạn trở thành người quản lý cao nhất của diễn đàn HOCMAI thì sao nhỉ? Có bạn nào có ước mơ đó không nào?

Với cuộc thi "Khi tôi là Admin" ước mơ của các bạn sẽ thành sự thật - bạn sẽ được hóa thân thành người lãnh đạo cao nhất diễn đàn, chịu trách nhiệm lèo lái con thuyền HOCMAI rẽ sóng vươn xa.

Hãy đặt mình vào vị trí đầy trọng trách này, đề ra kế hoạch phát triển Diễn đàn trong vòng 1 tháng tới, đề ra các quyết định chiến lược - các giải pháp cụ thể để diễn đàn phát triển và thu hút thành viên hơn nữa.
Ý tưởng càng thực tế, càng khả quan, thì sẽ càng được điểm cao và nắm trong tay cơ hội trở thành Admin danh dự trong vòng 07 ngày bạn nhé :D

Đối tượng tham gia: Tất cả thành viên diễn đàn trừ BTC (@Đình Hải@congchuatuyet204)
-----------------------------------
Mẫu đăng ký:
Họ và tên:
Email đang sử dụng:
Ngày sinh:

Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà. (Lưu ý địa chỉ phải chính xác để nhận quà nhé)

Nội dung dự thi:
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"(nêu cụ thể các chiến lược, kế hoạch, hành động cụ thể và khả thi nhất)"

Thời gian nhận bài: từ nay đến 21h00 ngày 20/05/2017.

Kết thúc thời gian nhận bài tham dự, BTC sẽ đăng bài lên box Sinh nhật diễn đàn HOCMAI để các bạn tham gia bình chọn.

Thời gian bình chọn từ 21h00 ngày 21/05/2017 đến 21h 00 ngày 27/05/2017

Cách thức xét giải:
- Ý tưởng có thuyết phục và khả thi hay không?
- Ý tưởng có phù hợp với diễn đàn hay không?
- Khả năng ý tưởng được đồng tình có cao hay không?
...
Sẽ tính trên thang điểm 100. Trong đó 80% là điểm của BGK, 20% điểm bình chọn.

Nhanh tay gửi bài dự thi bằng cách tạo hội thoại riêng cho tài khoản @HMF Ban tổ chức để nói lên tiếng nói của mình, giúp diễn đàn càng ngày càng phát triển hơn nữa các bạn nhé.

Phần thưởng bao gồm:
1 giải Best Leader: được set danh hiệu "Admin danh dự" trong vòng 07 ngày, 01 sổ lưu bút HOCMAI, tài khoản HOCMAI 100K, 20 điểm thành tích.
2 giải Sáng Tạo mỗi giải: mỗi giải 01 sổ lưu bút HOCMAI, tài khoản HOCMAI 100K, 20 điểm thành tích..
2 giải Hữu Ích: mỗi giải 01 sổ lưu bút HOCMAI, tài khoản HOCMAI 100K, 20 điểm thành tích.
01 Thành viên dự đoán chính xác nhất giải "Best Leader": 20 điểm thành tích

Chúc các bạn may mắn :D
chắc phải khó nhằn lắm đây,kiếm được phần thưởng k phải dễ........

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,335
1,439
TP Hồ Chí Minh

Chị ơi, cho em hỏi, 2 cái nội dung này nhgiax là gì ạ???
Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà. (Lưu ý địa chỉ phải chính xác để nhận quà nhé) => cái này đâu phải đăng kí nhận quà??? Hay là điền địa chỉ của mk?
Nội dung dự thi=> nói về ý tưởng của mình hay sao ạ???

hix, liệu mình có được

- Tạo hội thoại riêng kiểu gì cơ? :confused:

nội dung không quá 420 kí tự bạn ạ, hix

Chết!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Chắc phải vắt óc suy nghĩ mất! À cho em hỏi bài dự thi viết dưới dạng văn xuôi hay gạch đầu dòng theo ý ạ?

Cái này giống tranh cử tổng thống quá :)

Chỉ 420 ký tự thôi ạ??

Mẫu đăng ký:
Họ và tên: Võ Thu Uyên
Email đang sử dụng: Itsuka.kotori.142@gmail.com
Ngày sinh: 14/2/2003
Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà. (Lưu ý địa chỉ phải chính xác để nhận quà nhé) Quỳnh Hưng, Quỳnh Lưu, Nghệ An
Nội dung dự thi: Em sẽ đề ra những kế hoạch, đóng góp ý kiến của mình để giúp diễn đàn có thêm nhiều thành viên
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"(nêu cụ thể các chiến lược, kế hoạch, hành động cụ thể và khả thi nhất)": Em thấy diễn đàn của chúng ta nên tạo những video quảng bá cho trang web của mình (cũng có thể là các bài văn, phát thanh...) với nội dung là lợi ích khi tham gia diễn đàn rồi đăng lên youtube, facebook, các trang mạng xã hội khác để mọi người cùng xem, cùng đọc và cùng chia sẻ, từ đó sẽ giúp mọi người tham gia diễn đàn của chúng ta nhiều hơn.Diễn đàn nên phát triển cũng như sửa đổi lại cách đang bài viết cho nó dễ dàng với các thành viên mới hơn. Bởi em thấy khi mới vào học ở diễn đàn, thì em khá khó khăn trong việc tìm nơi đăng bài cũng như đăng bài vào diễn đàn của mình. Rồi các câu hỏi cũng nên được chia vào các nội dung như: đã trả lời, hay chưa trả lời để các bạn biết mà vào bình luận cũng như giúp mọi người làm bài. Diễn đàn nên cải tạo lại một số bài giảng của mình, vì em thấy đa sối những bài giảng đều do học sinh đăng và chúng được viết dưới dạng văn bản nên khó để theo gõi và tim hiểu. Và chúng ta cũng nên tổ chức 1 số cuộc thi trược tiếp liên quan đến học tập như: tiếng anh, toán, văn...; liên quan đến giải trí như các cuộc thi hát tiếng anh, thi hát tiếng việt (phần này sẽ do BTC chọn bài và đăng lên, nhiệm vụ của các bạn là trong thời gian nhất định sẽ phải hát thuộc bài hát, hát chính xác, hay và diễn cảm, ghi âm đăng lên để dự thi); hay một số trò chơi như cờ vua, cờ tướng... Bên cạnh đó, em nghĩ diễn đàn nên tạo thêm 1 số CLB về học tập như CLB lịch sử, địa lí (toán văn thì em thấy có rồi), hoạc các CLB vui chơi khác để các bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm với nhau nhiều hơn. Ngoài ra, theo em, thì diễn đàn nên tổ chức khen thưởng cho những bạn đạt điểm cao tyrong học tập cũng như tích cực tham gia các hoạt động của diễn đàn. Em xin hết.

Ngoài những gì BTC đã giải đáp ở trên anh xin giải đáp 1 lần những thắc mắc của các em.

Những bạn sau vui lòng đọc kỹ nội dung thông báo của cuộc thi và những thắc mắc đã được giải đáp trước khi đặt câu hỏi kẻo bị trùng các em nhé.

- Nội dung dự thi là không giới hạn số lượng ký tự (hiện tại mỗi hội thoại đang được giới hạn 20.000 ký tự, nếu bài của em dài hơn thì chia ra và trả lời vào tiếp phía dưới hội thoại dự thi)

- Trình bày có thể văn xuôi, gạch đầu dòng các ý tưởng, giải pháp, quyết định,...

- Địa chỉ nhận quà: Đây là địa chỉ để BTC gửi quà cho em nếu em đạt được phần thưởng. Vậy nên hãy ghi địa chỉ thật chi tiết, có thể ghi tên, SĐT và địa chỉ của ba, mẹ, người thân...

- Gửi bài dự thi vào hội thoại riêng về cho tài khoản @HMF Ban tổ chức là như thế nào? Các em xem mục A9 Hướng dẫn sử dụng diễn đàn

- Nội dung dự thi: là những quyết định chiến lược - các giải pháp cụ thể, các ý tưởng để diễn đàn phát triển và thu hút thành viên hơn nữa

• Like
Reactions: congchuatuyet204

Song Joong Ki

Nhì Mùa hè Hóa học 2017
Thành viên
27 Tháng hai 2017
271
481
211
Nghệ An
Trường THPT Thanh Chương 1-Nghệ An
Nội dung không quá 420 kí tự? Mình lỡ viết hơi bị...huốt...quá cao luôn ấy :(
Mà có ai báo cho mình biết âu o_O
- Nội dung dự thi là không giới hạn số lượng ký tự (hiện tại mỗi hội thoại đang được giới hạn 20.000 ký tự, nếu bài của em dài hơn thì chia ra và trả lời vào tiếp phía dưới hội thoại dự thi). Vui lòng đọc những câu hỏi đã được giải đáp bạn nhé!

• Like
Reactions: congchuatuyet204

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
Đã tham gia r19 Đã gửir15Mà sao e thấy nó ghi là Xem lần cuối: Never. r18Chưa có người xem nữa sao, haizz!!r52
Hóng giải quá đi mất r8
Chào em, sau khi 1 tuần kết thúc cuộc thi, các bài dự thi sẽ được công bố và chấm điểm em nha.
hiện tại chị chưa xem bài của bất kỳ ai nên nó vẫn hiện là Never em nha

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
ẫu đăng ký:
Họ và tên: Lê Hưng Thịnh
Email đang sử dụng: clanvippri2002@gmail.com
Ngày sinh: 10/6/2002
Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà. (Lưu ý địa chỉ phải chính xác để nhận quà nhé)Bình Trị Thăng bình Quảng Nam
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"(nêu cụ thể các chiến lược, kế hoạch, hành động cụ thể và khả thi nhất)": theo em nghĩ chúng ta nên tạo cho diễn đàn một ứng dụng trên android , ios ,( hệ điều hành mobie ) vì hiện này số người đang sử dụng điện thoại thông minh nhiều ,nhất là giới trẻ tại sao chúng ta ko tạo ra một ứng dụng chia sẽ kinh nghiệm học tập online nơi mà học sinh dc giao lưu học hỏi ( thay vì trang web trên mobie rất khó nhìn ,và ko khả dụng ) , với một ứng dụng mobie thì sẽ có những điểm hạn chế hơn pc ( ứng dụng học tập chưa nhiều , vẽ hình khó đạt) ,
++ nên đẩy mạnh việc làm trang fb của học mãi sẽ là một nhóm lớn có đội ngũ mod và tmod tốt( nhưng sẽ ko dùng mod VÀ tmod web ) vì lí do đơn giản là họ sẽ không gánh nỗi 2 trang < áp lực cho họ)

++ kế hoạch sẽ là cho môt nhóm những người tài về lập trình ứng dụng ngay những thành viên học mãi ( sẽ tuyển và sàn lọc)
++ việc xậy dựng nhóm trên fb sẽ được đội ngũ những thành viên xuất sắc đăng trên trang chủ ( nội dung , even , sẽ được đội ngũ Tmod và Mod thực hiện : )
++ nếu trên trang nhóm fb thì những thành viên sẽ khó nhìn thấy được lược like , điểm thành tích , và bài viết đồng sẽ ko có ( hơi mất động lực nhỉn)
++ phần hình thức thì đã cơ bản hoàn tất :
-- nội dung trên ứng dụng sẽ có gì ? ,,về mặt hình thức sẽ thu hút hơn pc nội dụng sẽ ko kém phần thú vị ...sẽ nhưng một trang học mãi web nhưng các phần box được thiết kế ngon nhỏ dễ đăng bài hơn ,
---phần trả lời sẽ chất lượng đễ dàng vừa học vừa chơi ( even các kiễu )
*** độ khả thi của ý tưởng dựa trên sự suy nghĩ cá nhân việc thành công còn phụ thuộc vào ứng dụng+ nhóm fb +
nhưng em tin với sự cố gắng ko gì là ko thể ...đã có nhiều trang web chuyển thành ứng dựng mà

• Like
Reactions: Thiên Thuận

gabay20031

Giải Ba Mùa hè Hóa học 2017
Thành viên
11 Tháng ba 2015
611
805
224
21
Quảng Trị
ẫu đăng ký:
Họ và tên: Lê Hưng Thịnh
Email đang sử dụng: clanvippri2002@gmail.com
Ngày sinh: 10/6/2002
Địa chỉ: (bao gồm: Tên người nhận quà, địa chỉ người nhận quà, SĐT người nhận quà. (Lưu ý địa chỉ phải chính xác để nhận quà nhé)Bình Trị Thăng bình Quảng Nam
Trả lời câu hỏi: "Bạn sẽ làm gì trong vòng 01 tháng để diễn đàn phát triển BỨT PHÁ?"(nêu cụ thể các chiến lược, kế hoạch, hành động cụ thể và khả thi nhất)": theo em nghĩ chúng ta nên tạo cho diễn đàn một ứng dụng trên android , ios ,( hệ điều hành mobie ) vì hiện này số người đang sử dụng điện thoại thông minh nhiều ,nhất là giới trẻ tại sao chúng ta ko tạo ra một ứng dụng chia sẽ kinh nghiệm học tập online nơi mà học sinh dc giao lưu học hỏi ( thay vì trang web trên mobie rất khó nhìn ,và ko khả dụng ) , với một ứng dụng mobie thì sẽ có những điểm hạn chế hơn pc ( ứng dụng học tập chưa nhiều , vẽ hình khó đạt) ,
++ nên đẩy mạnh việc làm trang fb của học mãi sẽ là một nhóm lớn có đội ngũ mod và tmod tốt( nhưng sẽ ko dùng mod VÀ tmod web ) vì lí do đơn giản là họ sẽ không gánh nỗi 2 trang < áp lực cho họ)

++ kế hoạch sẽ là cho môt nhóm những người tài về lập trình ứng dụng ngay những thành viên học mãi ( sẽ tuyển và sàn lọc)
++ việc xậy dựng nhóm trên fb sẽ được đội ngũ những thành viên xuất sắc đăng trên trang chủ ( nội dung , even , sẽ được đội ngũ Tmod và Mod thực hiện : )
++ nếu trên trang nhóm fb thì những thành viên sẽ khó nhìn thấy được lược like , điểm thành tích , và bài viết đồng sẽ ko có ( hơi mất động lực nhỉn)
++ phần hình thức thì đã cơ bản hoàn tất :
-- nội dung trên ứng dụng sẽ có gì ? ,,về mặt hình thức sẽ thu hút hơn pc nội dụng sẽ ko kém phần thú vị ...sẽ nhưng một trang học mãi web nhưng các phần box được thiết kế ngon nhỏ dễ đăng bài hơn ,
---phần trả lời sẽ chất lượng đễ dàng vừa học vừa chơi ( even các kiễu )
*** độ khả thi của ý tưởng dựa trên sự suy nghĩ cá nhân việc thành công còn phụ thuộc vào ứng dụng+ nhóm fb +
nhưng em tin với sự cố gắng ko gì là ko thể ...đã có nhiều trang web chuyển thành ứng dựng mà
bạn tạo hội thoại với @HMF Ban tổ chức để gửi bài nha bạn :v

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom