[cuộc thi]_thử tài thám tử

T

trifolium

Từ cái biểu tượng Spade từ nạn nhân muốn ám chỉ và cái con dao bên cạnh đó đều chứng tỏ là người con đầu ( là đầu bếp nên cũng thể thành thạo trong việc sử dụng dao )
Nếu mà ko chặt chẽ nữa thì em chịu :D

Vẫn chưa chặt chẽ bạn ạ :), Hình tượng bích là tượng trưng cho ngọn giáo mà ^^, với lại con dao đầu bếp ít có lại hai lưỡi như vậy lắm :D, nhưng cách suy luận gần đúng rồi đấy, bạn tiếp tục đi ^^, nên chú ý rằng chẳng có chi tiết nào mình đưa ra là thừa cả đâu :D

P/s: Muốn giải nhanh, hãy nhấc chiếc cốc ra .............%%-..............

T

trifolium

Tóm lược:
Trong một căn biệt thự, khoảng 6h tối, khi cô phục vụ lên phòng đọc gọi bà Simétra xuống dùng bữa thì phát hiện bà ấy đã chết trong phòng, nằm gục cạnh cái bàn trà với một đống bài tây bị hất xuống đất. Trên bàn, chỉ còn duy nhất một quân át bích với chiếc li dính đầy máu đè lên ngay sát dưới biểu tượng Spade. Hung khí là một con dao được tìm thấy ngay bên cạnh, nạn nhân chết vì mất quá nhiều máu.

Bạn đọc lại chỗ miêu tả đi nè, và thỏa sức tưởng tượng nhé :)..................

T

thao_won

Nghi ngờ mấy cái tên ;))

Sera tiếng anh nghĩa là "huyết thanh ",tiếng Latinh nghĩa là "quá muộn"

Soré tiếng la tinh nghĩa là " và tôi sẽ gửi" :)) ,tiếng anh nghĩa là "đau thương ,nhức nhối"

Có liên quan giề ko nhở ;))

T

trifolium

Nghi ngờ mấy cái tên ;))

Sera tiếng anh nghĩa là "huyết thanh ",tiếng Latinh nghĩa là "quá muộn"

Soré tiếng la tinh nghĩa là " và tôi sẽ gửi" :)) ,tiếng anh nghĩa là "đau thương ,nhức nhối"

Có liên quan giề ko nhở ;))

Bạn tìm hiểu công phu thật, nhưng bài của mình ko rộng dữ vậy :)........................

P

...pebun...gac0n...

picture.php

nhấc chiếc cốc ra khỏi lá bài đc hình nài hả???
:-/ :-/ :-/ :-/ :-/

T

trifolium

picture.php

nhấc chiếc cốc ra khỏi lá bài đc hình nài hả???
:-/ :-/ :-/ :-/ :-/

Cha mẹ ơi, quân bài to dữ vậy sao?, bạn đọc kĩ lại đi nhé: Trên bàn, chỉ còn duy nhất một quân át bích với chiếc li dính đầy máu đè lên ngay sát dưới biểu tượng Spade
Còn nếu quân bài lấy kích thực thì chắc cái li đó còn nhỏ hơn li cúng rượu nữa :)

P

phamminhkhoi

Ôi......cả tuần mới phá ra thế này thì hung thủ trốn mất tiu còn gì =.=

âm thầm 1 tuần theo dõi cái pic này mà hơi bị....thất vọng :M04:

Thui tui thay tri gợi ý lun nhé: Để ý các cái tên, các bạn có để ý có j trùng hợp và .....quen quen k ^^ (thậm chí có thê rnói là hơi gượng- lý do 100% là tác giả đã cố ép những cái tên này vào đê rnói lên cái j đó...Cái j đó là cái j ^^ hãy vận dụng kỹ năm giải mã của các bạn, kết hợp với biểu tượng quyền lực tối cao ^^ Vụ này là án mẫu mà ^^

P

phamminhkhoi

Thêm 1 dẫn dắt nữa này (vì hình như cái trên tri nói rùi)

Không có chuyện cái ly tạo vòng tròn nhỏ chút xíu thôi đâu, mà sẽ chỉ là một cái vành. Vẽ hình ra giấy coi nào, một cái vành ở dưới biểu tượng spade, liên tưởng là gì nhỉ. Một (...... ) đúng không (tự điền vô (...) nhé. Tiep nhé, cái gì vừa liên quan đến quyền lực vừa liên quan đến (.....) nhỉ, mở lại wiki coi nào.....Rùi coi lại mấy cái tên./ À! Hung thủ là......

@tri: Lính thuỷ vẫn có thể bị say sóng chứ bạn ^^ Nếu đi chừng 1,2 ngày mà biển có bão chẳng hạn thì sẽ là vấn đề đấy, nhất là đâu phải lính thuỷ nào cũng cả ngày bồng bềnh trên biển đâu ^^

Last edited by a moderator:
P

phamminhkhoi

K như thế đâu...Bạn k tin lấy 1 cái ly to cỡ ly rượu rùi đặt ngay dưới biểu tương át bích thì sẽ tưởng tượng ra.

Nó là 1 đg cong mà biểu tượng ách bích nằm ở đỉnh đường cong đó :M05:

Tự suy luận tiếp nhaz :M04:

P

...pebun...gac0n...

hịc ... hịc ... hịc
a khôi vẽ dùm bun cái hình đi
hôm nay nhà k có fitshi, k tưởng tượng nổi
:)) :)) :)) :)) :)) :))

Last edited by a moderator:
C

chocon.dog

tưởng tượng hết nổi rồi