Cùng thảo luận về cái hay của môn Hóa nào!

T

tobzo

Tớ cũng thích học Hoá, mặc dù cũng là môn tự nhiên nhưng tớ cảm thấy nó không khô khan như Lý và Toán ( đấy chỉ là nhận xét riêng của tớ thôi). Tớ nghĩ ở bậc trung học cơ sở, khi môn hoá đang còn khá nhẹ nhàng nên đưa nhiều thí nghiệm thực tế và thú vị để gây hứng thú cho học sinh.

L

linhmaruco

Mình cũng rất thích học hoá mặch dù mới học lớp 8 thui.Mình nghĩ nếu bạn nào thích Hoá thì tương lai sẽ là một người tuyệt vời đấy!?????????

C

centaursun

Từ hồi mình học lớp hai mẹ mình đã hướng mình vào chuyên Hóa rồi.Năm tới là mình thi vào cấp ba bạn nào có kinh nghiệm thi Hóa thì júp mình tí nhé.

H

hocsinggioi

Muốn học giỏi Hoá, cái cần thiết nhất là phải biết học thuộc :). Cần phải học thuộc hết tính chất hoá học của các loại, các chú ý thầy cô đưa ra ko được bỏ qua, học kĩ, và tốt nhất là nên lắng nghe thầy cô giảng bài trên lớp để biết được cách giải. Mỗi thầy cô 1 khác :))

C

centaursun

Thanks nha.Mình thấy diễn đàn này rất bổ ích nhưng nhiều bạn lợi dụng để nhờ làm bài hộ mình thấy thế là không dc các bạn nghĩ thế nào????
Nick chat:centaur_sun_winter

B

boyzen

hix co' ai chi mình hóa tính của nhóm VIA,VIIA ko ... hix hix .nik chat mi`nh la` tieudiet_utbom,xin hậu tạ

B

boyzen

giup mi`nh zoi

hix co' ai chi mình hóa tính của nhóm VIA,VIIA ko ... hix hix .nik chat mi`nh la` tieudiet_utbom,xin hậu tạ:)>-

V

vanderxa

hoa hoc ha , cung hay day.A khong ma phai noi la cuc hay.Hoa vo co thi co ve de hon nhung thuc ra nhung bai rac roi deu nam o do, con hoa huu co thi phai nho nhieu TOM LAI LA HAY:p
Lưu ý: viết có dấu bạn nhé. MOD tobzo

Last edited by a moderator:
X

xt390

@centaur:Tớ ở hải phòng nè,tớ cũng học lớp 9 bằng bạn đó.
Tớ cũng rất yêu môn Hoá học, lí thú và không nhàm chán,trong 3 môn tự nhiên tớ thích nhất Hoá vì nó không khô khan như toán, không quá thực dụng như lí mà lại biến đổi không ngừng.Bạn kết bạn với mình không nick chat mình là: hoanghiep_go@yahoo.com.vn

T

tocduoigabmt

to la thanh vien moi.to cung~ yeu hoa va mun' vao` dc chuyen hoa.
Yêu cầu viết có dấu :) MOD tobzo

Last edited by a moderator:
S

silent_hero

Theo tôi thì cái hay, cái đẹp của là rất nhiều.
Nhưng bàn luận suông thôi thì chưa đủ, mà phải tìm cách khơi thông cái hay cái đẹp ấy ra để mọi người cùng thấy.

Top Bottom