Cùng suy nghĩ và tìm hiểu sức khỏe giới tính một cách lành mạnh và trong sáng

T

thongoc_97977

ng Việt cần học ng nước ngoài nhiều!

cũng chưa hẳn đâu bạn.Nước ta có cách ăn mặc đẹp của nước ta,còn nước ngoài có cách ăn mặc đẹp của họ,sao ta phải học họ chứ?
nói chung mỗi nước có mỗi cách ăn mặc,nhưng phụ thuộc là do nhận thức của mỗi người.nếu Biết cách ăn mặc thì ta sẽ cảm thấy đẹp.

B

bingoxanh1308

Về vấn đề quần áo hở hang,thậm chí cố tình để "lộ hàng",vì sao ư? Họ nghĩ thế là gợi cảm,thu hút ảnh nhìn người khác.Nhưng những người có ăn học thì không bao giờ thấy vậy.Khi nhìn những người khoe thân ( không phải GỢI CẢM) ,tôi thấy buồn nôn và tội nghiệp cho những cô gái ưỡn ẹo ôm eo một đại gia hay một anh chàng nào đó.

Các bạn đoán xem,lý do gì nhiều nam thanh niên lại muốn sánh bước với những người đẹp hở hang?

M

mia_kul

Về vấn đề quần áo hở hang,thậm chí cố tình để "lộ hàng",vì sao ư? Họ nghĩ thế là gợi cảm,thu hút ảnh nhìn người khác.Nhưng những người có ăn học thì không bao giờ thấy vậy.Khi nhìn những người khoe thân ( không phải GỢI CẢM) ,tôi thấy buồn nôn và tội nghiệp cho những cô gái ưỡn ẹo ôm eo một đại gia hay một anh chàng nào đó.

Các bạn đoán xem,lý do gì nhiều nam thanh niên lại muốn sánh bước với những người đẹp hở hang?

Theo em vì các nàng ăn mặc hở hang kia là girl xinh (!) Còn các chàng thích sánh vai vs những nàng này thường là dân ăn chơi, đua đòi. Họ lấy đó là cái hãnh diện của mình :|

Hết ý :)

M

minhthanhtrancp

ui giời, chẳng phải ca sỹ hay ng nổi tiếng nào ăn mặc phản cảm đâu
ngay trong trg học cũng có rất nhiều nek. Từ cấp 2 rùi ý, CÁc girl đy học mag giầy cao gót , đầu tóc sũ sượi (mặc dù trời 3 mấy độ). quần jean cạp trễ, áo trắg (chẳg riêg gì kon zai đâu kon gái cũng đầy đứa hok đóg cục thứ 2 từ trên xuống ý), đứa nào thích thể hiện nữa thì mặc kái áo mặc ở nhà hok khác như mấy em C2, đã thế mắt mũi kẻ đen sỳ (đêm mà nhìn thấy tưởng ma hiện hồn mất), da mặt thì mỏg chát đầy phấn zô. Nhìn phát khiếp!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Kòn mấy boy thích girl "hàg càg nhìu càg tốt ý" theo t; là thằg cha đấy thích thể hiện vs ng khác (kái kiểu khoe tao có gái "ngon" ý)

Ra đg

L

luckybaby_98

Theo em được biết thì xung quanh em có mấy anh vỡ tiếng rồi à, có đặc điểm như sau: :)

+ Giọng nói trầm đi
+ Lúc mới vỡ thì có giọng khàn....( còn gì nữa em chịu - Nguồn: các anh ở cạnh nhà cho em biết;)))

P/s: Em vẫn chưa hiểu tại sao mà giờ nhiều học sinh rất hay nói xấu nhau, rối lớn hơn nữa trông ngứa mắt là đánh nhau. Trong trường em cũng có vài trường hợp. Và cả các trường THPT cũng có nữa và lớn hơn có khi đâm dao chém giết nhau ấy chứ. Ai có thể giải thích lí do cho em tại sao lại có những hành vi, hành động thế được không và giải pháp thế nào.:(!

Last edited by a moderator:
M

mia_kul

Theo em được biết thì xung quanh em có mấy anh vỡ tiếng rồi à, có đặc điểm như sau: :)

+ Giọng nói trầm đi
+ Lúc mới vỡ thì có giọng khàn....( còn gì nữa em chịu - Nguồn: các anh ở cạnh nhà cho em biết;)))

P/s: Em vẫn chưa hiểu tại sao mà giờ nhiều học sinh rất hay nói xấu nhau, rối lớn hơn nữa trông ngứa mắt là đánh nhau. Trong trường em cũng có vài trường hợp. Và cả các trường THPT cũng có nữa và lớn hơn có khi đâm dao chém giết nhau ấy chứ. Ai có thể giải thích lí do cho em tại sao lại có những hành vi, hành động thế được không và giải pháp thế nào.:(!

Hôm trc' đi học về. Gặp vụ đánh nhau :( Nàng bạn tớ đánh bạn kia rất là hăng, nhưng thầy đến thì bỏ chạy nhanh như chuột :| (thầy hiệu trưởg ạ)

Nghe nói trong lớp bạn kia bị đánh mấy lần rồi nhưng thầy cô nhìn thấy k can thiệp. Đây chẳng lẽ chẳng phải trách nhiệm của GV sao? :|

M

minhthanhtrancp

C2 là gì thế bạn? :)

Cả nhà tiếp nào.....

........hok có chi..........:)

Bạn không được dùng ngôn ngữ như thế vì nó thể hiện sự không lành mạnh và thiếu văn hóa. Thân!

Còn thời kì vỡ giọng, tớ thấy 1 số nghe giọng ồm như vịt ý, nhưng 1 số khi vỡ giọng nghe rất ấm và hay :)

D

domtomboy

cũng chưa hẳn đâu bạn.Nước ta có cách ăn mặc đẹp của nước ta,còn nước ngoài có cách ăn mặc đẹp của họ,sao ta phải học họ chứ?
nói chung mỗi nước có mỗi cách ăn mặc,nhưng phụ thuộc là do nhận thức của mỗi người.nếu Biết cách ăn mặc thì ta sẽ cảm thấy đẹp.

ý mình k fai là học cách ăn mặc của ng nước ngoài!:(
ý mình là biết cách chọn lọc đi theo phong cách của ng nổi tiếng kia!

@ mọi người bàn luận về vỡ giọng để làm gi?@-)
đa số thì sảy ra ở con trai lúc tuổi dậy thì thôi!
còn 1 số trường hợp đặc biệt : con gái bị vỡ giọng còn on trai thi k!

trong t.g hiện nay tình trạng quan hệ tình dục ở độ tuổi vị thành niên là rất lớn! các bn nghĩ sao về vấn đề này?
tuyên truyền để có thì k phải giải quyết hậu quả?

:)| t thấy vấn đề đấy bình thương, chỉ là cách tuyên truyền như thế nào thôi! thảo luận đi

B

bingoxanh1308

ý mình k fai là học cách ăn mặc của ng nước ngoài!:(
ý mình là biết cách chọn lọc đi theo phong cách của ng nổi tiếng kia!

@ mọi người bàn luận về vỡ giọng để làm gi?@-)
đa số thì sảy ra ở con trai lúc tuổi dậy thì thôi!
còn 1 số trường hợp đặc biệt : con gái bị vỡ giọng còn on trai thi k!

trong t.g hiện nay tình trạng quan hệ tình dục ở độ tuổi vị thành niên là rất lớn! các bn nghĩ sao về vấn đề này?
tuyên truyền để có thì k phải giải quyết hậu quả?

:)| t thấy vấn đề đấy bình thương, chỉ là cách tuyên truyền như thế nào thôi! thảo luận đi

Mình cũng một thời kỳ bị vỡ giọng.=))

Tình trạng qhtd ở tuổi vị thành niên chủ yếu là do họ không có suy nghĩ chín chắn,hoặc biết nhưng vẫn cố tình "vượt rào" trong giây phút nông nổi.

Tuyên truyền thì có nhiều nhưng không làm nhiều.Mình nghĩ cần để mọi người hiểu rõ những vấn đề về giới tính,tác hại của việc ấy - nền giáo dục đang thiếu vấn đề quan trọng này.

Huck : câu chuyện này hơi điu quá...nếu tôi gặp ông già này ở ngoài đời ,khi mình đang muốn chết mà lại ra lảm nhảm những điều nói thì dễ,nhưng đâu phải dễ làm được,có khi lại cho cái giầy vào mặt ông ý ý chứ.=="

Cảm ơn mọi người,tiếp tục nào.....

D

domtomboy

qua mẩu chuyện trên bn có suy nghĩ gi?

đây đâu fai học đạo đức đâu?
câu chuyện hài, chỉ là mấy lý do để ko đi đến cái chết thôi!
k c.m đk gj cả?

thật ra mà nói, thì ở trong hoàn cảnh củ ng ta thì t mới biết đk chứ!
nếu t gặp 1 ng định tự tử thì t chỉ nói đúng 3 câu thôi
1- bn muốn chết sao?
2-bn nghĩ thật sự cái chết sẽ làm bn hạnh phúc hơn, bn có còn chút hy vọng nào về việc thay đổi hiện tại k?
3-tuỳ câu trả lời ở trên: k ---> kệ ng ta đj, còn k nói gi ---> hãy ngẫm nghĩ đi oy bn muốn chết hay k thì tuỳ

yên tâm đi, ông Diêm Vương ông ý bắt đi thì mới đk đj, k fai ai muốn chết mà cũng đk dâu

bàn luận về chủ đề của t đi xem?

L

luckybaby_98

- Tớ cũng không hiểu rõ lắm mẫu chuyện trên của bạn. Bạn viết chữ như Tiếng Việt phổ thông dùm mình đi nhé. Chứ chữ thế này tớ đọc không hiểu lắm.

Theo tớ thì mẩu chuyện trên của bạn, thì cuộc sống không bình thường như chúng ta nghĩ. Cái chết không phải dễ dàng mà nó do nhiều yếu tố quyết định.

Không phải câu chuyện trên không CM được điều gì cả mà trong thực tế, cuộc sống cũng diễn ra tình huống như vậy. Các câu hỏi trên cũng được nhiều người hỏi và đặt ra lắm với mục đích là ta nên chết hay ở lại với thế giới thực tại hay là cái số thì ta phải lìa xa cõi đời.

Vì vậy kết luận lại với tớ thì: Cứ sống được đến đâu thì sống. đừng nghĩ đến cái chết hãy suy nghĩ đến hiện tại và lúc nào cũng luôn mỉm cười để chuyện không hay theo gió tan hết:)

9

9xletinh

e hèm !
cho mình hỏi tại sao con gái phải mặc quần con ( từ lúc mới sinh cho đến lúc lớn )

Sửa một từ dễ nghe hơn bạn nhé.^^
ĐÃ sửa.

B

bingoxanh1308

Với câu hỏi của bạn trên.Nếu bạn không thích mặc thì cứ không mặc.;)) .Mặc thì vệ sinh hơn cho bản thân chúng ta.
Mà đâu chỉ riêng có con gái,con trai nữa mà:)

9

9xletinh

không ý mình là con gái cơ ! con gái có gì đâu mà phải mặc quần chip

B

bingoxanh1308

như mình đã nói,là để giữ vệ sinh cho người sử dụng,để bảo vệ bộ phận nhạy cảm.

Nếu có gì thắc mắc,bạn cứ đặt ra câu hỏi.Không thì hỏi mama bạn xem mama trả lời sao.;))

L

luckybaby_98

Ừ. Tớ cũng thấy đúng đó. Cái này bạn phải hỏi mama bạn chứ.

Sao bọn mình biết hết được.:)

Em hỏi tiếp nhé: Tại sao nhiều người bị xâm phạm đến cơ thể, hay bị người yêu bỏ.....các vấn đề về giới tính của teen( đa số) bây giờ ấy đều có ý định tự tử ạ.

Chị em cho em phỏng vấn nữa nhé:D

B

bingoxanh1308

Ừ. Tớ cũng thấy đúng đó. Cái này bạn phải hỏi mama bạn chứ.

Sao bọn mình biết hết được.:)

Em hỏi tiếp nhé: Tại sao nhiều người bị xâm phạm đến cơ thể, hay bị người yêu bỏ.....các vấn đề về giới tính của teen( đa số) bây giờ ấy đều có ý định tự tử ạ.

Chị em cho em phỏng vấn nữa nhé:D
Đó là khi người ta cảm thấy không còn lối thoát,không còn khát vọng sống,chán chường tất cả.Và họ chọn cái chết để giải thoát cho chính mình ( dù là một lựa chọn đáng tiếc.:( )

D

doigiaythuytinh

Chị nghĩ, hai vấn đề em đưa ra: bị xâm phạm đến cơ thể và bị người yêu bỏ là không liên quan gì đến nhau.

Còn về ý định tủ tử thì chỉ là một số ít thôi em nhé

- Khi cơ thể bị xâm hại, nhiều người (đặc biệt là các teen girl) thường nghĩ đến nhiều điều như: nếu ai đó biết chuyện này thì sẽ thế nào? Bạn bè, nhà trường sẽ phản ứng ra sao? và vân vân những mối quan hệ khác. Nhưng quan trọng hơn là về bản thân, những vết thương, lỗ hổng tâm hồn là rất khó để hàn gắn.
Từ tất cả những căn nguyên trên có thể dễ dàng dẫn đến những hành vi tiêu cực

- Còn về chuyện tử tự vì bị người yêu bỏ, chị thấy rất nhảm nhí :-j

Top Bottom