Cùng học Tiếng Anh với cô Mai Phương

M

muaanhdaono

Em chào cô Phương.cô ơi có nhiều bài tập cô đưa đáp án rồi mà em vẫn thắc mắc phải làm sao hả cô?Mong cô giải đáp giúp em.em cảm ơn ạ

C

chuoihat95

chào cô! e là thành viên mới, em không biết cách làm thế nào để down bài tập về rồi in ra làm....vì nhà e không có máy tính......mong cô giúp đỡ!e xin cảm ơn

W

winnerkwon

cô ơi, bây giờ em mới bắt đầu luyện thi tiếng anh liệu có kịp không ạ? T_T Về căn bản thì em có kha khá vốn để thi tốt nghiệp rồi. Cô có thể chỉ cho em cách ôn thi tiếng anh nhanh và hiệu quả không ạ? ^^

H

hardtosay.iloveu

Em chào cô Phương!
Em là học sinh luyện thi đại học khoá học của cô. Năm trước em có thi đại học khối A nhưng em thích học anh nên đã quyết định chọn ôn thi lại khối D để cố gắng thi vào trường em thật sự thích. Em chọn cách học trực tuyến qua Hocmai.vn chứ không đi ôn thi ở ngoài. Bây giờ em chỉ học đến chuyên đề 12 của cô, cụ thể là bài 2 (phương pháp làm bài tập đọc hiểu) nhưng hiện tại em gặp khó khăn rất lớn bởi vốn tư vựng của em bị hổng quá nhiều, và từ vựng giống như chìa khoá để mở cách cửa. Vậy cô có thể chỉ giúp em cách học từ vựng không ạ? Vì thật ra từ vựng có quá nhiều mà em lại không biết phải bắt đầu học từ đâu. Kỳ thi đại học cũng sắp đến! em thật sự rất lo lắng vì trường em chọn thi điểm anh phải đạt khoảng 7 điểm! Mỗi lần làm bài tập em phải mất rất nhiều thời gian để tra từ điển. Bây giờ thời gian không còn nhiều nên em định học từ mới theo từng đề thi thử đại hoc luôn nhưng không biết đó có phải là cách học tốt nhất không. Em mong sớm nhận được sự tư vấn của cô. Chỉ cần là có thể thì em sẽ quyết tâm đến cùng! Em cảm ơn cô nhiều!

Last edited by a moderator:
H

hinatalili

cô ơi, bạn em bảo trong bài thi đại học không có bài tập tim từ phát âm khác, có đúng vậy không ạ?

S

susususu

Hướng thi đại học môn anh 2013

thưa cô. Em là học sinh khóa học của cô. Năm nay thi lại.Em muốn hỏi hướng thi của năm nay(2013) có gì mới không ạ!

V

vothingoctrinh

cô ơi em học từ vựng bằng flashcard..làm đầy đủ bài tập tự luyện khóa học của cô..nhưng em không xem sách tham khảo hay sách luyện thi gì thêm..vậy cô ơi như vậy có hiệu quả không..vì mục tiêu của em chỉ cần đạt 5-6 điểm thôi cũng được..cô có thể nói cho e biết chi tiết cách học nào hiểu quả được không cô?..e cám ơn cô nhiều lắm ạ.:D

C

chuoihat95

cô ơi cho em hỏi cách nào để học từ vựng nhanh và nhớ lâu ạ? em xin cảm ơn!

B

buddyhappy

Em đã có kiến thức căn bản bây giờ mới biết đến khoá học của cô. Vậy thì bây giờ em tham gia còn kịp không cô?

N

nameless1100

Em là học sinh 11, cô cho em hỏi nếu em chỉ học và luyện mỗi khóa học của cô thì điểm số của em sẽ nằm trong khoảng nào ạ ( Với điều kiện em sẽ cố gắng học kiến thức và làm mọi bài tập)

T

tjknghjk

cô ơi thế học từ mới ở đâu ạ
trong từ điển hay trong các đề thi ạ

T

tjknghjk

cô ơi năm 1920 là thế kỉ 20 mà câu 28 trong đề cô cho đề số 9 ý ạ nó hỏi thế kỉ thứ 19 cơ mà cô thế kỉ 19 thì đâu cho phụ nữ quyền bầu cử ạ cô giải thích đi cô chả mấy khi thấy cô lên onl thì làm sao bọn e hỏi được ạ

L

loanmenly

sao cô không kèm các lời giải thích cho các đáp án vi nghĩa của các từ giống nhau mình phải biêt cách dungf nữa

J

jennythu

Giúp mình mấy câu relative clause nha!- Thanks nhiều

1/ I don't know the woman. The son of the woman broke my windows yesterday.
=>________________________________________________ __________________________.
2/ The most intelligent students here are from Japan. We met them at the meeting yesterday.
3/ Mr. Brown is the manager of my company. He is only thỉty.
4/ The opportunity came unexpectedly. She owed to it her success.
5/ The man gave me good advice. I spoke to him.
=>The man to __________________________________________________ _______________.
6/ I'll introduce you a girl. Her name is Helen.
=>The girl to __________________________________________________ ________________.
7/ Peter is the first person. He was interviewed this morning.
=>Peter is the first person to________________________________________________ ______.
8/ I recently went back to Paris. I was born in Paris 30 years ago.
9/ That man over there is an artist. I don't know his name.
10/ My school has 30 computers but most of them are second - hand.
11/The car was made in Japan/ I have researched for it since last year.
12/ Opposite our house there is a nice park. There are some beautiful trees and flowers there.
13/ The person is sitting at the desk. You should talk to her about your problems.
14/ Mr. Edwards has gone into the hospital for some tests. His health hasn't been good recently.
15/ Do you see those letters? Thay came yesterday evening.
16/ The psychologists have made many important discoveries. They study the nature of sleep.
17/ I'll take you to Dalat. You can enjoy fresh air there.
18/ I don't know the reason. She was sacked for that reason.
19/ You are the only reason. You won the first prize at Physics in my shool.
=>You are the only person to________________________________________________ ______.
20/ We often visit our friends in Bien Hoa. Bien Hoa is only 30 kilometers away.

Top Bottom