Thích - Thương Crush someone? <3

Giai Kỳ

Học sinh
Thành viên
3 Tháng một 2019
155
84
36
20
Hà Nội
No information
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ừ. Chúng ta đã từng quen nhau mà, từng học chung, từng là bạn ngồi cùng bàn, gì cũng chia sẻ cho nhau. Mấy năm sau gặp lại, chẳng thể chào nhau một câu sao? Chúng ta là người lạ ư? Hồi ấy, tớ đã có cảm tình rất khác với cậu, sau mới biết, đó là cảm giác thích ai đó, giờ chưa hề đổi. Vậy mà trước tình cảnh này, cậu dường như coi tớ như người lạ, tớ đâu còn dũng cảm để cho cậu biết điều đó chứ.
Gần 1 năm lại học chung một trường, hai lớp ngay kề nhau, chẳng thể có cái nhìn quá 3 giây giữa tớ và cậu, thì làm sao mà có thể có những câu chào hỏi thân thiết được. Tớ đúng thật ngốc mà.
Liệu ngày mai, cậu có còn coi tớ như người lạ nữa không. Điều khiến tớ khó chịu nhất là, cậu lại chưa từng quên ai ở lớp cũ, gặp nhau vẫn chào hỏi vui vẻ, kể cả khi tớ có đi cùng bọn nó, cậu vẫn chào vui vẻ, trừ tớ. Ghét tớ đến vậy sao? Chẳng lẽ tớ chưa từng xuất hiện trong cái lớp học cũ ấy? Có lẽ, tớ không nên trông đợi gì nữa rồi.

Giai Kỳ

Học sinh
Thành viên
3 Tháng một 2019
155
84
36
20
Hà Nội
No information
Yêu đơn phương đau lắm, đáng lẽ nếu ko thích thì đừng tỏ vẻ quan tâm người ta để r khiến mk ảo tưởng rằng:" cậu ấy thích mk". Ghét cái cảm giác cậu đi trêu đứa khác như hồi cậu từng trêu mk, ghét cái cảm giác cậu cười người khác như lúc cậu từng cười mk, ghét cái cảm giác cậu nhắc bài đứa khác để rồi ng nhắc bài cho cậu chính là mk. Yêu đơn phương đau lắm cậu nhỉ?
Phải đó, giờ lạnh lùng với mình rồi thân thiết với những người khác, kiểu như muốn trêu ngươi mình vậy. Lấy thân phận gì để tức trong khi nó như đã coi mình như người lạ :))

Có lẽ không phải như bạn tưởng thì sao, biết đâu bạn đó cũng đang che giấu 1 thứ gì đó thì sao. Mình đã từng như thế, biết người ta thích mình mà không có cách nào từ chối hay cũng thích lại nhưng lại ngại ngùng. Bạn thử nói chuyện với bạn ấy xem, cố bắt chuyện bằng những sự việc diễn ra hằng ngày như :"Hôm nay có bài kiểm tra cậu làm được không?" Kiểu thế. Mình biết con gái mở lời trước cũng hơi kì nhưng bạn thử 1 lần xem. Tình yêu học trò là một tình cảm đẹp, hãy cứ để nó thăng hoa, đừng giấu mãi trong lòng để rồi phải hối tiếc, bạn nhé
Thân ái, Nhật Hạ
:D
Biết là vậy, đôi lúc cũng đã nghĩ đến đấy, nhưng mà thấy nó như thế, lại chẳng còn dũng cảm mà mở lời.

Yêu đơn phương là tự kỉ nhỉ
Không phải nhé, tự kỉ là chỉ muốn cô lập thôi, yêu đơn phương khác mà.

Last edited by a moderator:

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
Ừ. Chúng ta đã từng quen nhau mà, từng học chung, từng là bạn ngồi cùng bàn, gì cũng chia sẻ cho nhau. Mấy năm sau gặp lại, chẳng thể chào nhau một câu sao? Chúng ta là người lạ ư? Hồi ấy, tớ đã có cảm tình rất khác với cậu, sau mới biết, đó là cảm giác thích ai đó, giờ chưa hề đổi. Vậy mà trước tình cảnh này, cậu dường như coi tớ như người lạ, tớ đâu còn dũng cảm để cho cậu biết điều đó chứ.
Gần 1 năm lại học chung một trường, hai lớp ngay kề nhau, chẳng thể có cái nhìn quá 3 giây giữa tớ và cậu, thì làm sao mà có thể có những câu chào hỏi thân thiết được. Tớ đúng thật ngốc mà.
Liệu ngày mai, cậu có còn coi tớ như người lạ nữa không. Điều khiến tớ khó chịu nhất là, cậu lại chưa từng quên ai ở lớp cũ, gặp nhau vẫn chào hỏi vui vẻ, kể cả khi tớ có đi cùng bọn nó, cậu vẫn chào vui vẻ, trừ tớ. Ghét tớ đến vậy sao? Chẳng lẽ tớ chưa từng xuất hiện trong cái lớp học cũ ấy? Có lẽ, tớ không nên trông đợi gì nữa rồi.
Không hẳn là ghét mà cũng không hẳn là quý. Đối với cậu ta, có lẽ cậu chỉ là 1 người bạn bình thường không hơn không kém. Nói ra thì sợ cậu sẽ đau lòng nhưng sự thật là vậy. nếu một trong 2 người không chủ động, thì mối quan hệ giữa hai cậu cũng chỉ giậm chân tại chỗ như vậy thôi :) Chí ít cậu nên nhắn tin với cậu ta hỏilý do. Dù sao thì, tự cho mình 1 cái cớ còn đỡ đau hơn mòn mỏi chờ đợi, quay cuồng trong mớ hỗn độn không biết mình là ai trong lòng cậu ấy

Giai Kỳ

Học sinh
Thành viên
3 Tháng một 2019
155
84
36
20
Hà Nội
No information
16.04.2019
Ra vậy. Ngay từ đầu tớ đã quá ảo tưởng việc cậu có tình cảm với tớ. Hóa ra chỉ là do tớ tự ảo tưởng ra mà thôi. Giờ biết cậu đã có người cậu yêu, tớ chẳng thể làm gì hơn ngoài mỉm cười :) Dỡ bỏ đống ảo tưởng kia đi, chúng ta sẽ làm bạn nhé. Tớ sẽ ngưng thích cậu mà, tớ sẽ làm được. Vậy nên, khi gặp nhau, chúng ta có thể tươi cười chào nhau vui vẻ được không? Thật may vì tớ chưa nói ra rằng tớ thích cậu, đã từ rất lâu, bởi chắc cậu sẽ không chấp nhận đâu, rồi 2 đứa sẽ rơi vào bế tắc hoàn toàn...

• Like
Reactions: Tín Phạm
Top Bottom