CONAN hết thời ????

Status
Không mở trả lời sau này.
K

kyoletgo

leejunki18 said:
hơ hơ đúng đó
ai lập topic này hình như ko có đọc conan à?

/:)

Mình có đọc Conan, vậy đc bình luận chứ?
Mình đã từng rất thích Conan, cũng từng mua trọn bộ, nhưng đến tập 50 hay 51 j đó ( ko nhớ nữa ) thì hết hứng. Nguyên nhân thì như Sơn mốc viết, ko sai tí j.

Có thể Conan đã từng rất hay, nhưng bây giờ thì nó đã hết hot rồi ( ko nói ko hay).
Có thể với những bạn bắt đầu đọc Conan thì vẫn đang còn hứng thú chứ với thế hệ "già cỗi" bọn này thì chả buồn xem Conan nó ra đến tập bao nhiêu, có ai cho mượn thì đọc, chứ hơi đâu đi lùng.

Nói thật chứ bi giờ bọn bạn ở trường + xung quanh nhà chả có đứa nào đề cập về Conan cả, mấy bạn hơi bị quá khích khi đề cao Conan đấy :| Ko nên lấy tư tưởng của mình để mà so với người khác, rồi chê bai loạn xị, bạn có biết người ta nghĩ j ko?

Chúc vui vẻ.

L

leejunki18

tôi xin lõi nhưng thực ra ko thể dùng từ hết ''hot'' cho 1 bộ truyện tranh như conan được
bạn đã từng đọc conan sao ko đọc típ,hết hứng ư?tôi nghĩ ko là như vầy mà (có lẽ thôi đấy nhé) bạn bị những người khác kích động
tập 50,51 à,sao ko đọc tập 57,58 đi--->>>>>>càng ngày càng hấp dẫn
thật đấy.
cứ thử đọc coi rùi nói lại giùm tui nhé.

K

kyoletgo

leejunki18 said:
tôi xin lõi nhưng thực ra ko thể dùng từ hết ''hot'' cho 1 bộ truyện tranh như conan được
bạn đã từng đọc conan sao ko đọc típ,hết hứng ư?tôi nghĩ ko là như vầy mà (có lẽ thôi đấy nhé) bạn bị những người khác kích động
thật đấy.

Rất cám ơn bạn đã cho cái cụm "có lẽ" vào ^^! Đương nhiên tôi ko phải là một con người dễ bị kích động, tôi cũng có chính kiến của mình chứ.
Tất nhiên thỉnh thoảng vẫn có tập hay, điển hình là mấy tập mới rồi, nhưng ngòai nó ra thì, mấy tập trước, nhạt ( thật sự là tôi cảm thấy rất thất vọng :| )
Dăm ba vụ lèo tèo đụng độ áo đen, chỉ hâm nóng đc bộ truyện nhất thời. Có lẽ đến 8 tháng sau, khi cuốn tiếp theo phát hành, người ta đã quên cuốn trước rồi.
Thật sự mà nói thì tôi ko bị kích động. Vậy khách quan mà nói thì bạn có quá bảo thủ ko? ( đang hỏi nhé, ko phải khẳng định)
Tôi, hiện tại, thấy thế này: Conan đã từng rất hay.

K

kyoletgo

ah, nói luôn tôi đã đọc tập 57,58 rồi, nhưng nói thật là tình tiết truyện thua xa Kindaichi (tôi đã từng là fan hâm mộ của Conan rồi mà còn nói thế đấy)

L

leejunki18

kyoletgo said:
leejunki18 said:
thật đấy.

Rất cám ơn bạn đã cho cái cụm "có lẽ" vào ^^! Đương nhiên tôi ko phải là một con người dễ bị kích động, tôi cũng có chính kiến của mình chứ.
Tất nhiên thỉnh thoảng vẫn có tập hay, điển hình là mấy tập mới rồi, nhưng ngòai nó ra thì, mấy tập trước, nhạt ( thật sự là tôi cảm thấy rất thất vọng :| )
Dăm ba vụ lèo tèo đụng độ áo đen, chỉ hâm nóng đc bộ truyện nhất thời. Có lẽ đến 8 tháng sau, khi cuốn tiếp theo phát hành, người ta đã quên cuốn trước rồi.
Thật sự mà nói thì tôi ko bị kích động. Vậy khách quan mà nói thì bạn có quá bảo thủ ko? ( đang hỏi nhé, ko phải khẳng định)
Tôi, hiện tại, thấy thế này: Conan đã từng rất hay.

tôi ko hề bảo thủ (đây là 1 câu khẳng định)
conan (nói thật lòng nhé) ĐÃ _ĐANG_SẼ mãi là hay

K

kyoletgo

chài, có cần phải cãi nhau đến cùng ko nhỉ /:)

Có những tác phẩm bất hủ thật, nhưng bạn thử lên những diễn đàn hẳn hoi và cổ động cho Conan xem?

Mình chỉ nói là "hạn chế"

L

leejunki18

Vâng,''hạn chế'' pác ạ
em cũng nghĩ la fko nên cãi nhau làm chi
tùy cách nhận thức của mỗi người thui

D

dawn24

truyện thì không phải lúc nào cũng hoàn hảo không có sạn .Không có cái gì là toàn vẹn cả. Moc nói conan hết thời nhưng vẫn đọc tiếp những tập gần đây đó thôi. Mà truyện hay dở thế nào thì tùy cách nhìn nhận của mỗi người.

L

leejunki18

dawn24 said:
truyện thì không phải lúc nào cũng hoàn hảo không có sạn .Không có cái gì là toàn vẹn cả. Moc nói conan hết thời nhưng vẫn đọc tiếp những tập gần đây đó thôi. Mà truyện hay dở thế nào thì tùy cách nhìn nhận của mỗi người.

tui đồng ý .vậy đóa

Z

zonzon90

Conan ko thể hết thời đc.................ai phaits biểu câu nì đó..........cho zon nhìn mặt cái nào

P

phanminhthien

SMEE NÓI !

* NHƯNG NÓI THÊM ... NÓ CHỈ HẾT THỜI VỚI NHỮNG AI ĐÃ BIẾT NHIN NHẬN SUY NGHĨ MỘT CÁCH ĐÚNG ĐẮN .VÌ KHI ĐÓ HỌ KHÔNG CHẤP NHẬN MỘT CONAN CÀNG NGÀY CÀNG NHÀM CHÁN ,TÌNH TIẾT LẬP ĐI LẬP LẠI .CÀNG XEM CÀNG NHIỀU SẠN . NHƯ THẾ CÓ NGHĨA TÁC GIẢ NGÀY CÀNG XEM THƯỜNG ĐỘC GIẢ VÌ CHẮC CHẮN TÁC GIẢ PHAI BIẾT ĐƯỢC NHỮNG HẠN CHẾ MÀ NGAY CẢ HỌC SINH CẤP HAI CŨNG HIỂU HAY CỐ TÌNH LẬP ĐI LẬP LẠI NHỮNG THỨ ĐÃ CÓ RỒI MÀ KHÔNG CHỊU KẾT THÚC BỘ TRUYỆN KHI DÒNG SUY NGHĨ ĐÃ CẠN MÀ CỨ VIẾT MỘT CÁCH CẨU THẢ .
" CẨU THẢ TRONG BẤT CỨ NGHỀ GÌ CŨNG LÀ BẤT LƯƠNG RỒI .NHƯNG CẨU THẢ TRONG VĂN CHƯƠNG THÌ THẬT LÀ ĐÊ TIỆN ".(NAM CAO )

L

leejunki18

ĐAU LÒNG WA' KHI EM PHẢI ĐỌC NHỮNG LỜI LẼ NÀY TỪ 1 NGƯỜI CÓ TIẾNG LÀ AM HIỂU CONAN
KO BÍT NGƯỜI ĐÓ ĐÃ ĐỌC ĐÊN ĐÂU& HIỂU ĐẾN ĐÂU

P

phanminhthien

leejunki18 said:
ĐAU LÒNG WA' KHI EM PHẢI ĐỌC NHỮNG LỜI LẼ NÀY TỪ 1 NGƯỜI CÓ TIẾNG LÀ AM HIỂU CONAN
KO BÍT NGƯỜI ĐÓ ĐÃ ĐỌC ĐÊN ĐÂU& HIỂU ĐẾN ĐÂU
ĐAU LÒNG GÌ KO CÒN GÌ ĐỂ CÃI SAO MÀ LẠI CHỈ BIẾT ĐAU LÒNG THẾ ??? NÀO LỤC TRONG CÂU VĂN CỦA ANH NHỮNG THIẾU SÓT SAI TRÁI ĐỂ CÃI LẠI ĐI HHIHI
EM CÃI THẮNG ANH POST CHO EM COI CONAN 60 DỊCH LUÔN ! HAHA

L

leejunki18

huyanh89 said:
phanminhthien said:
vì thế nếu nói nó hết thời cũng ko đúng vì bạn lớn lên biêt suy nghĩ thấy nó vô lý nhưng những hoc sinh ơ tuổi em bạn thi vân cảm thấy nó hay ---> vẫn còn ngưoi đón nhận nó .
Hết thời với lứa tuổi của bạn và những ngừoi biết suy nghĩ thôi ...
Mà môt khi bạn nhận ra cái sai của nó (dù bạn từng yêu quí nó ) là bạn đã bắt đầu lớn rồi dấy .
Neu thay sai mả vẫn cố chấp không chịu thay dổi suy nghĩ thì ban vẫn chưa thưc sự lớn đâu

Ông ơi !
Tôi thấy chính ông quá khích đó .
Tranh luận gì thì được , kể các luận điểm ra . Mọi người không hiểu thì cố gắng giải thích .

Tranh luận không được thì quay ra mạt sát người khác .
Tôi khuyên ông nên bỏ tính cách ấy đi .

Mịa , cái đếch gì mà lại "hết thời với lứa tuổi bạn và những người biết suy nghĩ thôi"

Anh em đâu . Phản công đê .

ĐẤY,THẤY CHƯA
KO CÓ GÌ LÀ ĐÚNG ĐẮN CẢ
CỨ TỪ TỪ,CHẢ TỪNG CÂU THỪNG CHỮ CỦA ANH LA HOÀN HẢO HẾT Ư?
KO ĐÂU

P

phanminhthien

tự dưng trich dẫn lời người khác ma chẳng phân tích chứng minh đã di kết luận ?
em ko biết cách chứng minh à ?phải mưôn bài người khác à ? thế thì nói làm gì ? nói mà ko có cơ sở nói làm gì .
Anh ko muốn nói chuyên với chủ bài viết đó vì hăn dùng từ thiếu văn hóa ... thế thôi .Em trích dẫn thì em cũng giống hắn rồi .

L

leejunki18

nhưng nếu anh cứ thẳng thắn+khách quan mà nói thì conan đâu có như vậy.nếu suy xét cho cùng thì conan vẫn là bộ manga hay nhứt,có sức phủ sóng rộng khắp mà ko phải bất cứ bộ truyện nào cũng có được,đúng chứ?

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom