CONAN hết thời ????

Status
Không mở trả lời sau này.
P

phanminhthien

smee không nói va không bàn nó la loại truyện gì ! smee đang nói về vấn đề nó dc viết dành cho ai ?--> sme thấy in ngoai bìa sách dành cho thiếu niên gì gì đấy !
theo bạn thì thiếu niên đã biết suy nghĩ chưa ? chắc là tác giả nghĩ thiếu niên thi chưa biết suy nghĩ nên có thể viêt kiểu như bạn nói : " Những tình tiết phi lý nhằm tạo nên sự hiếu kỳ thôi " ?
Như thế là xem thường trình độ phân tích cảm nhận của độc già đấy bạn có biết không?? truỵen trinh thám thì có thể thiêu gi tình huống tạo nên sự hiếu kì ? Xưa nay chẳng co tac giả nào dám đem những tình tiết vô lý ra làm thứ lôi kéo độc giả ...
Không phải la truyện Manga thì co thể viết một cách tùy tiện PHẢI TÙY VÀO BỐI CẢNH TOÀN BỘ TRUYỆN chứ?
nếu nó la một truyện nội dung về ma quỷ ---> ma quỷ có thể xuất hiện biến hóa vô lưong
Nếu nó là truyện kiểu như khoa học viễn tưởng ---> có thể cho Phi thuyền bay vòng vòng khắp vũ trụ ...

Conan là truyện gì ?
" Nhưng mà cái dở nhất là tác giả là cho mấy nhân vật tài hoá trang "xuất thần nhập hoá" (Heiji giả thành Shinichi, quái nhân Kid giả được thành một ông già lụ khụ etc). Làm như vậy chẳng khác gì ném hết logic ra ngoài cửa sổ? Làm sao mà điều tra được gì nữa nếu nhân vật nào cũng có thể cải trang thành người khác? Khi điều tra những vụ án tầm thường thì lại chẵng thấy nói đến . Đồng ý là đây chỉ là truyện tranh cho nên mình tạm tha thứ cho một vài cái vô lý . Nhưng mà truyện Conan là truyện trinh thám cho nên nhân vật không thể nào có phép thuật như vây đươc. " -SON MOC

P

phanminhthien

CÒN ZIN ...chicken soup là truyện súp gà ...
Theo kiểu " nghệ thuật sống " đó !
ở mỹ ngưoi ta gọi loại truyện này la chicken soup
thôi à !
ZIN hỏi họ loại truyện này zin phải nói chicken soup họ mới hiểu !
vì no bổ dưỡng về tinh thần như cháo gà vậy ^_^

T

tranhoanganh

truyện là để giải trí
đọc cho vui
ko có truyện rì hoàn hảo hết
ai lai truyện tranh

V

visaosang

tuy mình đến với Conan hơi muộn nhưng tình yêu của mình dành cho bộ truyện này ngày càng nhiều. mình ko hề cho là Conan đã hết thời, nếu mà hết thời rồi tại sao vừa ra tập mới thì đã hết veo, mình đi kiếm hoài cũng ko có nên phải lên net đọc.
chi tiết duy nhất mình ko thích lăm trong truyện là đội thám tử nhí, còn những vụ án khác có Kid hay Mafia tuy còn nhiều chi tiết hoang đường nhưng nó thực sự rất hay & hấp dẫn.
mình chưa từng cảm thấy chán Conan

N

nhuhue

nếu đọc truyện mà cứ suy xét kĩ như thế, e rằng không còn ai muốn viết truyện nữa !

P

phanminhthien

vì có quá nhiều ngừoi đề cao conan một cách thái quá ...nên nhiêu người nhu chủ cái topic này chắc muốn nói cái chính kiến của him phản bác lại ...
còn việc nó bán hết veo thì ...làm ơn đọc kĩ lại lời smee ở trên -->có giải thích tai sao bán hết veo dấy ! chưa dọc kĩ thì ngồi nghe thôi đừng nói bậy

P

phanminhthien

huyanh89 said:
Truyện manga xưa nay vẫn thế , đấy có bác Aoyama lôi kéo mọi người bằng việc cho conan giả tiếng nói suốt mà không bị phát hiện đó . Nhưng kết quả sao , truyện bác ý có ế đâu .
Em thấy bác không thích sự vô lý thì cứ đọc Những cuộc phiêu lưu của Sherlock Holmes đi hay truyện của Agatha Christie và Jeffrey Acher .. Nhiều lắm . Chứ mổ xẻ truyện Conan dành cho lứa tuổi thiếu niên làm gì . Phí thời gian , mà em chắc chắn bác cứ đọc cho đến hết để xem sự vô lý đó đấy .
hì cái giả tiếng có thế chấp nhận dc , kĩ thuật có thể giả giọng nói dc .Còn cái chuyện tự dưng đứng cái té bịch xuống miệng ko nhúc nhích mà có giọng phát ra ... trứoc cả trăm con người cảnh sát , phóng viên , hung thủ ,thám tử ... thế ma chẳng ai có một nghi ngờ ...Smee chỉ thấy cái kiểu cho phá án này là bat hợp lý sử dụng vài lần thì dc chứ cà bộ truyện mấy trăm vụ án ma vụ nao cũng trò này mà mọi ngừoi cho như bình thường thì ...Giống phim việt nam ấy .Sạn nhieu nên ngừoi
ta xem để tìm ..sạn rồi có cái mà tranh nhau "ai tìm được nhêều sạn hơn"

( bây giờ mỗi tập smee chỉ đọc sơ nội dung xem có gì mới hay ko thôi...)

N

nucanhsat

tôi nói nhé smee co hơi phiến diện trong cách nhìn nhận ko? nếu ko thích và thấy vo lí nhay từ đầu sao smee ko bỏ luôn đi mà theo đến tập 58 làm gì?

W

windmill90

sonmoc said:
Như nhiều người ở đây, mình đã đọc và rất yêu thích những nhân vật cùng tình tiết gấn cấn và hồi hộp của câu truyện này Nhưng mà gần đây, mình càng đọc thì càng cảm thấy là bộ truyện Conan đã đi vào ngõ cụt . Những vụ án không còn làm mình thiết tha muốn biết ai là kẻ phạm án; những nhân vật hầu như không có sự thay đổi nào đáng kể. Nói cho thật lòng thì mình nghĩ rằng ông tác giả đã hết ý từ lâu. Sau đây là vài cái khiếm khuyết lớn nhất của Conan:

1. Những vụ án bây giờ hầu như không cón gì là mới mẻ . Những nghi can phần lớn chỉ là "lấy râu ông nọ cắm cằm bà kia,"; tác giả chỉ lấy những mấu người ở mấy tập trước đổi đi một chút xíu rồi viết lai.

2. Chi tiết vụ án càng lúc càng hoang đường. Điều này chỉ cần đọc mấy tập gần đây thì ai cũng thấy; mấy điều vô lý nói ra không hết được. Nhưng mà cái dở nhất là tác giả là cho mấy nhân vật tài hoá trang "xuất thần nhập hoá" (Heiji giả thành Shinichi, quái nhân Kid giả được thành một ông già lụ khụ etc). Làm như vậy chẳng khác gì ném hết logic ra ngoài cửa sổ? Làm sao mà điều tra được gì nữa nếu nhân vật nào cũng có thể cải trang thành người khác? Khi điều tra những vụ án tầm thường thì lại chẵng thấy nói đến . Đồng ý là đây chỉ là truyện tranh cho nên mình tạm tha thứ cho một vài cái vô lý . Nhưng mà truyện Conan là truyện trinh thám cho nên nhân vật không thể nào có phép thuật như vây đươc.

3. Những kẻ phạm tội không có nguyên do chính đáng . Mấy vụ án hay nhất đều cho đọc giả biết và hiểu động cơ của những kẻ phạm tôi qua từng diễn biến. Nhưng mà phải nói thì gần đây 70% of mấy vụ án tác giả chỉ lo viết cho tình tiết kỳ quái, khó hiểu thôi, rồi sau khi thủ phạm bị lột mặt nạ rồi thì mới chế đại ra lý do gây án . Có nhiều lý do rất là ngu xuẩn, thí dụ như là giết người vì người đó lỡ tay làm hư cuộn phim mà tên tội phạm ưa thích .

4. Cuộc đua giữa Shinichi and băng áo đen càng ngày càng rối rắm, khó hiểu . Ở đây mình cảm thấy ngay cả tác giả cũng không biết là sẽ kết thúc vụ này thế nào cho nên chế ra lúc nào hay lúc nấy . Nhiều nhân vật mới được giới thiệu nhưng phần lớn chỉ xuất hiện rồi biến mất . Tình tiết thì dùng dằng chẳng có vẻ gì là sắp đưa đến kết thúc . Đáng lẽ Conan phải "dứt điểm" cái cốt truyện này lâu rồi mới phải . Nhưng mà kéo dài ra mấy chục tập thì càng lúc càng chán. Bây giờ mỗi lần mình thấy vụ án liên can tới băng áo đen là mình rất ngán nghẩm vì biết là có đọc cũng chẳng biết thêm được gì .

5. Hội thám tử nhí . Mấy đứa nhỏ nhiều chuyện này chỉ có bám theo Conan chứ chả bao ngờ giúp được việc gì, nhiều khi còn làm hỏng chuyện . Tụi nó chỉ biết khóc lóc, than thở rồi chờ Conan phá án . Mình quả thực không nhớ được một vụ án hay nào mà liên can tới bọn này . Không biết tác giả cho bọn này vô truyện làm gì, đọc chán phèo .

6. Sắp hết rồi mà truyện lại chở lại mô típ cũ phá án , ko thấy cảnh đối đầu với mafia áo đen --> chán

Có thể mình sai và kết cục của Conan sẽ rất hay và giải quyết đượt hết những nghi vấn trong bộ truyện hiện nay, những mà mình không tin là vậy . Conan nếu mà kết thúc ngắn hơn nữa thì mình chắc rằng sẽ rất hay; nhưng mà như hiện tại thì nó đã hết hấp dẫn rôi vì chẳng có gì là mới mẻ . Đây quả là một điều đáng rất đáng tiếc
Cho tui hỏi kết cục cuối cùng của CONAN là thế nào?
CONAN có trở về hình dạng cũ ko? :)

H

hoaanhdaoredsun

uh hình như người ta ko ra tiếp conan nữa thì phải tui thấy conan lại tái bản lần nữa rùi mà chẳng thấy tập tiếp theo của conan đâu cả

L

leejunki18

Như vậy là phủ nhận tất cả conan hả->tui ko có đồng ý với mấy người
ko thể dùng từ ''hết thời'' cho conan được
vì sao à?vì CONAN NO 1-> bộ truyện tranh hay nhứt mà tui đã được đọc.

L

leejunki18

huyanh89 said:
nucanhsat said:
tôi nói nhé smee co hơi phiến diện trong cách nhìn nhận ko? nếu ko thích và thấy vo lí nhay từ đầu sao smee ko bỏ luôn đi mà theo đến tập 58 làm gì?

Muốn xem hết để chửi cho đã những cái vô lý mà .

chứ ko phải xem hết để-xem-có-gì-vô-lí-ko để bàn luận chứ hả?Nói trước là ko có đâu,bạn đừng mất công tìm kiếm

T

thewin1990

này cái người gì đó tenPHANMINHTHIEN động đến conan là đủ lắm rồi đừng có động đến Harry của tôi nghe chưa

P

phanminhthien

huyanh89 said:
nucanhsat said:

Muốn xem hết để chửi cho đã những cái vô lý mà .

Smee ...xem tập này từ nhửng năm trứoc rồi ... no toàn tái bản lại mà ko ra thêm cuốn mới nào ! --->chán
MƯỜI MẤY NĂM MÀ KO XONG MỘT BỘ TRUYỆN THÌ QUẢ LÀ KO CHỊU ĐỰNG NỔI !

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom