Tin học [Hỏi - Đáp] Hỗ trợ xử lý sự cố máy tính

L

lp_qt

máy tính nhà mình tự nhiên nó đổi thành thế này

picture.php

làm sao để trở lại như bình thường

Q

quangkhai2811

Khi mình chọn "choose default program" để chuyển sang dùng phân mềm khác thì nó hiện ra cái này
picture.php

Câu đó là: This file is does not have a program associated with it for performing this action. Please install a program or, if one is already installed, create an association in the Default Programs control panel
Ai giúp mình sửa với

Last edited by a moderator:
K

khai221050

1 là bạn cho id và pass teamview
2 là chụp cái hình rõ tí, cho tụi mình ngồi phán
Mà mình đoán là phần mềm bạn cần chuyển có problem gì đó

L

lp_qt

thời gian khởi động máy tính nhà mình tự nhiên lâu (khoảng 4-5 phút). Không biết bị làm sao nhỉ !

N

naruto2001

mình tắt mình đột ngột nhiều lần (rút nguồn điện) thì khi khỏi động lại dthif thấy một màn hình màu xanh da trời, có ghi toàn chữ tiếng anh, còn có ghi 0x053992 gì đó nữa ( mình có cài lại win nhnugw lâu lâu lại bị vậy chán)
mà quên không phải mình cài lại win
=> cho mnihf hỏi luôn cách cài win

B

bm.stromray

Cho em hỏi để máy tính chạy nhanh có thể tắt bớt các chương trình trong bảng task maneger ko ạ(nếu tắt được thì em nên tắt cái nào)???

K

khai221050

#naruto: Bạn có thể chụp ảnh màn hình lên hoặc ghi đầy đủ các chữ tiếng anh đó cho m. Mình dự là bị xung đột phần mềm hay gì đó.
Vấn đề cài win thì bạn nên coi cấu hình để xem thử nên cài HĐH nào
#bm: nếu bạn có mục đích tăng tốc máy tính thì m k khuyên bạn nên tắt các soft trong task. Nêu bạn muốn thì có thể tham khảo tại: http://11o2.blogspot.com/2014/12/tang-toc-may-tinh-bang-cach-tat-22.html
Mình khuyên bạn nên tắt các phần mềm khởi động cùng win và các dịch vụ trong cửa sổ system config bằng cách vào run gõ msconfig và nhấn enter. Cách này có rất nhiều hướng dẫn trên gg, bạn có thể tự tìm hiểu

D

demon311

bm: tùy process nhé
Một số cái là virus, xóa ngay không cho nó đẻ trứng
Một số là tiến trình hệ thống
Vài cái process khởi động màkhonog có trong startup, bạn có thể tạo 1 file bat để xóa các process đó khi khởi đọng máy rrooif đem vào startup là ok nhé

N

naruto2001

#naruto: Bạn có thể chụp ảnh màn hình lên hoặc ghi đầy đủ các chữ tiếng anh đó cho m. Mình dự là bị xung đột phần mềm hay gì đó.
Vấn đề cài win thì bạn nên coi cấu hình để xem thử nên cài HĐH nào
#bm: nếu bạn có mục đích tăng tốc máy tính thì m k khuyên bạn nên tắt các soft trong task. Nêu bạn muốn thì có thể tham khảo tại: http://11o2.blogspot.com/2014/12/tang-toc-may-tinh-bang-cach-tat-22.html
Mình khuyên bạn nên tắt các phần mềm khởi động cùng win và các dịch vụ trong cửa sổ system config bằng cách vào run gõ msconfig và nhấn enter. Cách này có rất nhiều hướng dẫn trên gg, bạn có thể tự tìm hiểu

=> không có gì để chụp với lại lâu lâu mới ra 1 lần
=\Rightarrow chỉ mình cách cài lại win là đucợ rồi______________________________________

Q

quangkhai2811

Tình hình là em mới cài xong pascal study 1.0
Khi chạy xong và thoát khi thì màn hình tự dưng kéo giãn ra 2 bên
Em dùng win 7
Mà hình HP LV1911
Ai giúp em với!

L

long_vu_dn2001

Máy tính bàn nhà em dùng XP. Có 1 trường hợp vô cùng khó hiểu là như thế này: Ban đầu máy nhà em chỉ có 1 tài khoản chủ duy nhất là Administrator. Nhưng sau đó em đã tự lập cho mình 1 tài khoản khác và mở cả tài khoản Guest. Nhưng điều kì lạ là sau khi làm điều đó và qua ngày sau đó bỗng nhiên tài khoản chủ Administrator bỗng nhiên biến mất, chỉ còn lại tài khoản do em lập và tài khoản Guest. Anh giúp em khôi phục lại tài khoản chủ Administrator với

K

kelvinac

Máy tính bàn nhà em dùng XP. Có 1 trường hợp vô cùng khó hiểu là như thế này: Ban đầu máy nhà em chỉ có 1 tài khoản chủ duy nhất là Administrator. Nhưng sau đó em đã tự lập cho mình 1 tài khoản khác và mở cả tài khoản Guest. Nhưng điều kì lạ là sau khi làm điều đó và qua ngày sau đó bỗng nhiên tài khoản chủ Administrator bỗng nhiên biến mất, chỉ còn lại tài khoản do em lập và tài khoản Guest. Anh giúp em khôi phục lại tài khoản chủ Administrator với
Bạn có xóa tài khoản administrator không?..........................................................................................................................................................................................................

K

kelvinac

Em thấy độ phân giải của màn hình vẫn như lúc đầu anh (1024*768) em tra gg thấy có người bị mà không có giải quyết.

đây có lẽ là trường hợp hi hữu, mình hỏi mấy bạn trong bkav forum, họ cũng bí mất tiêu oy...........................................................................................

S

syphuongcuong3

Trên Destop click phải chuột > Graphic Properties... > Display Settings > Screen Resolution: tại đây chọn Resolution cho hình ảnh tốt nhất > Apply > OK.
Thử xem #quangkhai

K

kelvinac

thế là anh cao nguyên cũng bí luôn :D=)) ................................................................................

Top Bottom